[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì em nghĩ mợ nên tính chuyện exist đi là vừa, chuẩn bị nghỉ hưu thôi.
Vâng em tính rồi, em vừa bán cho bạn sales 20% đó cụ, cho bạn ấy có lợi ích và trách nhiệm hơn...
Em làm gia công cho một số bạn khác, sp bên em tốt và giá hợp lý. Nên em sẽ đẩy mạnh việc mua bán nguyên liệu thôi.

Smile1102

Xe container
Vâng em tính rồi, em vừa bán cho bạn sales 20% đó cụ, cho bạn ấy có lợi ích và trách nhiệm hơn...
Em làm gia công cho một số bạn khác, sp bên em tốt và giá hợp lý. Nên em sẽ đẩy mạnh việc mua bán nguyên liệu thôi.
Vâng, thế cũng là bước đi hợp lý mợ ạ.
Em nghĩ đi nghĩ lại rồi, cố gắng 50 đứng dậy đi ngao du thiên hạ, chăm con và đầu tư lặt vặt thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, thế cũng là bước đi hợp lý mợ ạ.
Em nghĩ đi nghĩ lại rồi, cố gắng 50 đứng dậy đi ngao du thiên hạ, chăm con và đầu tư lặt vặt thôi.
E giờ đã sắp xếp đi ngao du nhiều rồi, tháng 3 đi Hà Giang, T4 đi Ba Bể tuần sau, T5 em về quê, T6 em đi xuyên Việt ...
Còn có kế hoạch đi Bình Liêu - Quảng Ninh t9 vì đẹp nữa...
Chắc mỗi tháng em đi một nơi.
Còn sắp xếp kế hoạch và tiền đi du ngoạn nước ngoài một vòng.

prado2012

Xe điện
Dạo này em đi làm lại, bận sấp mặt luôn. Thời gian nghỉ ngơi, ăn uống, chăm sóc con cái, gia đình, cây cối đều ko còn. Đến hoa cũng ko còn háo hức mua về để cắm nữa.
Cty thiếu ng, em vừa vào đã đc dí vào mấy dự án, ko cả kịp ngẩng mặt lên.
Em là cố tình chọn nghề này (tư vấn về công nghệ) nên từ chối nhiều cơ hội khác, nhưng ko biết có trụ được lâu không vì đôi khi nghĩ kiếm tiền để làm gì khi không có thời gian để quan tâm tới gia đình nữa. Và đúng là cái tính thân già ưa nặng, việc nhẹ nhàng thì lại ko thích :D
Em oánh dấu coi 6 tháng, 1 năm tới quay lại mình sẽ ra sao.
Ở tầm tuổi này mình hiểu hiện trạng của mợ . Làm thấp nhàn thì không chịu mà làm cao đúng tầm thì phải bán máu. Sẽ đến lúc mợ ra quyết định, còn như mình giờ mình chọn tự do. Nhưng để có được nó đúng là không đơn giản vì trước đó phải trả giá bằng nhiều nỗ lực.

prado2012

Xe điện
E giờ đã sắp xếp đi ngao du nhiều rồi, tháng 3 đi Hà Giang, T4 đi Ba Bể tuần sau, T5 em về quê, T6 em đi xuyên Việt ...
Còn có kế hoạch đi Bình Liêu - Quảng Ninh t9 vì đẹp nữa...
Chắc mỗi tháng em đi một nơi.
Còn sắp xếp kế hoạch và tiền đi du ngoạn nước ngoài một vòng.
Bao giờ ta làm một hội ngao du Sơn thủy nha mợ ;))

edorado

Xe tăng
Em năm nay hơn 40, công việc hiện tại vẫn ổn nhưng nhiều khi vẫn cảm thấy hoang mang lo lắng cho nhưng năm sắp tới. Em thấy mọi người nói nhiều về khủng hoảng tuổi trung niên nên em muốn lập topic này để mọi người cùng thảo luận. Lý do về khủng hoảng theo em là do:
1. Sức khỏe: Sức khỏe thấy đi xuống rõ rệt, ví dụ thời 30 tuổi em có thể làm việc tới 1-2h sáng khá thường xuyên nhưng giờ chỉ 1-2 ngày là mệt.
2. Công việc: Khó tìm việc hơn nếu chẳng may thất nghiệp. Chủ yếu việc tốt đều do giới thiệu.
3. Gia đình: Con cái vào tuổi dậy thì ương bướng khó bảo, bố mẹ già hay bệnh tật nên nhiều lo lắng.
4. Kinh tế: Con cái tuổi đi học nên tốn kém, bố mẹ già cũng cần chăm sóc nên nặng gánh hơn. Nếu ai đã tích lũy đủ để về hưu thì nhẹ nhàng, nếu không sẽ rất áp lực.

Em hiện tại thấy nếu được làm lại em sẽ bớt ăn tiêu và tích lũy nhiều hơn khi còn trẻ. Em thực là ng trước đây vô lo vô nghĩ, nhưng khi hơn 40 tự nhiên thấy lo lắng về tương lai quá, dù điều kiện của em không tệ. Vậy nên mong các cụ vào chia sẻ xem các cụ có trải qua giai đoạn khủng hoảng này không? Khi nào thì vượt qua và vượt qua như thế nào ạ?
Em thì chỉ thấy sức khoẻ đi xuống thôi, trước chỉ cần một tay là đã bẻ "nó" xuống được, bây giờ toàn phải dùng hai tay mơi được

Smile1102

Xe container
Uh xuyên việt thì em đợt này chưa đi đv nhưng đi ngắn OK, mà ta đi cho smile 1102 chết thèm nhỉ.
Vâng cụ ơi, em cũng đang mong 1 chuyến xuyên Việt quá.
Về chơi thì từ Tết tới giờ em cũng đi 3 phát rồi 3-5 ngày ợ.

WonJinEng

Xe tải
Ít nhất thớt của cụ sẽ giúp một số cụ mợ khác còn trẻ và vô lo vô nghĩ sẽ thận trọng hơn :)
Còn kinh nghiệm vượt qua khủng hoảng như này thì em chưa có, ủn giúp cụ.
Cách đây 20 năm mà đọc thớt này thì đời đã khổ...he he. Đời mà chữ nếu thành thật thì lại hay quá.

Smile1102

Xe container
Người cày 2 jobs mà độ chơi cũng khiếp nhỉ ;))
Em vừa mới đi làm sau 7 tháng chơi fulltime mà cụ. Tiếc nhất là lại nghỉ đúng mùa dịch nên ko đi chơi đc mấy.
Mà cty em nghỉ phép đc 40 ngày năm nên tha hồ đi, chỉ là sắp xếp cviec thế nào thôi.

Smile1102

Xe container
Cách đây 20 năm mà đọc thớt này thì đời đã khổ...he he. Đời mà chữ nếu thành thật thì lại hay quá.
Sướng trc khổ sau và ngc lại cụ ơi. Em cũng nói dần với con em về tiết kiệm và đầu tư, hi vọng nó tránh đc vết xe đổ của mẹ nó. Nếu em cố gắng và có ý thức kiếm tiền từ sớm thì giờ này chắc cũng về hưu đc rồi,mà vì ko làm nên giờ vẫn phải cày cuốc đặng nghỉ hưu ở tuổi 50 đây.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Em năm nay hơn 40, công việc hiện tại vẫn ổn nhưng nhiều khi vẫn cảm thấy hoang mang lo lắng cho nhưng năm sắp tới. Em thấy mọi người nói nhiều về khủng hoảng tuổi trung niên nên em muốn lập topic này để mọi người cùng thảo luận. Lý do về khủng hoảng theo em là do:
1. Sức khỏe: Sức khỏe thấy đi xuống rõ rệt, ví dụ thời 30 tuổi em có thể làm việc tới 1-2h sáng khá thường xuyên nhưng giờ chỉ 1-2 ngày là mệt.
2. Công việc: Khó tìm việc hơn nếu chẳng may thất nghiệp. Chủ yếu việc tốt đều do giới thiệu.
3. Gia đình: Con cái vào tuổi dậy thì ương bướng khó bảo, bố mẹ già hay bệnh tật nên nhiều lo lắng.
4. Kinh tế: Con cái tuổi đi học nên tốn kém, bố mẹ già cũng cần chăm sóc nên nặng gánh hơn. Nếu ai đã tích lũy đủ để về hưu thì nhẹ nhàng, nếu không sẽ rất áp lực.

Em hiện tại thấy nếu được làm lại em sẽ bớt ăn tiêu và tích lũy nhiều hơn khi còn trẻ. Em thực là ng trước đây vô lo vô nghĩ, nhưng khi hơn 40 tự nhiên thấy lo lắng về tương lai quá, dù điều kiện của em không tệ. Vậy nên mong các cụ vào chia sẻ xem các cụ có trải qua giai đoạn khủng hoảng này không? Khi nào thì vượt qua và vượt qua như thế nào ạ?
Cụ sướng hơn tôi rồi
U40, 1983
Con mới lớp 3 - lớp 1. Mải chơi vợ muộn

Smile1102

Xe container
Cụ sướng hơn tôi rồi
U40, 1983
Con mới lớp 3 - lớp 1. Mải chơi vợ muộn
Đàn ông thường sức khoẻ và sức lviec tốt hơn phụ nữ cụ ạ, bằng tuổi cụ bạn thứ 2 nhà em mới đang mẫu giáo 4 tuổi thôi. Nên em còn muộn hơn cụ đó.