[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

cadan

Xe container
Thế thì ác liệt quá mợ. Em thì thấy có quan tâm có hơn. Nhưng em kiểu ko phài cay cú hơn thua hay phải đc nọ kia.Em chỉ là thấy tiền quan trọng hơn trc đó em nghĩ, và mở mắt ra để tận dụng cơ hội kiếm tiền, chứ ko như xưa là ko màng, chỉ đi làm có lương là tiêu thôi.
hì hì, e là cụ ạ

thi thoảng e xem lại Dr Alan Phan
ông ta có nhg triết lý hiện sinh rất hay

ví dụ: tiền quan trọng ở chỗ tiền giúp cho tôi có tự do

điều này thì không có gì phải bàn cãi cả

Smile1102

Xe container
hì hì, e là cụ ạ

thi thoảng e xem lại Dr Alan Phan
ông ta có nhg triết lý hiện sinh rất hay

ví dụ: tiền quan trọng ở chỗ tiền giúp cho tôi có tự do

điều này thì không có gì phải bàn cãi cả

Vâng cụ, em thì hay có câu "cái giá của tự do là rất rất nhiều tiền" do thực tiễn cviec mang lại hihi.

funfunfun

Xe buýt
Mua nhà xong lại cãi nhau chuyện tu sửa
Mâu thuẫn con dâu ,mẹ chồng khó tính khi ra phố ở
Em ở giữa suốt ngày bị lôi vào ,quá chán hehe

cadan

Xe container
Vâng cụ, em thì hay có câu "cái giá của tự do là rất rất nhiều tiền" do thực tiễn cviec mang lại hihi.
Ko hẳn ạ

Như Alan Phan nói trong clip trên: khi tôi muộn phiền nhiều nhất thì là lúc tôi có nhiều tiền (đau đầu vì tiền). Khi tôi ko có tiền thì cuộc sống của tôi lại rất đơn giản.

Ông ta cũng nói, giá trị đồng tiền là khiến mình ko phải làm những gì mình ko thích.

Sợ nhất là mình có tiền mà lại mất tự do, bởi chính vì cứ phải chạy theo đồng tiền thôi ạ

Em đã chứng kiến 1 số người ở tỉnh, lương 5-6tr, mà họ vẫn tự do và happy, mức sống ở tỉnh cũng rẻ nên họ ko có nhu cầu tiêu quá nhiều.

Thế nên, điều gì mình muốn, mức độ tự do mà mình thấy thỏa mãn, sẽ quyết định mình phải kiếm bao nhiêu tiền.

Smile1102

Xe container
Mua nhà xong lại cãi nhau chuyện tu sửa
Mâu thuẫn con dâu ,mẹ chồng khó tính khi ra phố ở
Em ở giữa suốt ngày bị lôi vào ,quá chán hehe
Ở giữa thì phải luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu cụ ạ :).
Mà đã mua nhà sao vẫn ở chung? tách ra riền cho nhàn đầu.

Smile1102

Xe container
Ko hẳn ạ

Như Alan Phan nói trong clip trên: khi tôi muộn phiền nhiều nhất thì là lúc tôi có nhiều tiền (đau đầu vì tiền). Khi tôi ko có tiền thì cuộc sống của tôi lại rất đơn giản.

Ông ta cũng nói, giá trị đồng tiền là khiến mình ko phải làm những gì mình ko thích.

Sợ nhất là mình có tiền mà lại mất tự do, bởi chính vì cứ phải chạy theo đồng tiền thôi ạ

Em đã chứng kiến 1 số người ở tỉnh, lương 5-6tr, mà họ vẫn tự do và happy, mức sống ở tỉnh cũng rẻ nên họ ko có nhu cầu tiêu quá nhiều.

Thế nên, điều gì mình muốn, mức độ tự do mà mình thấy thỏa mãn, sẽ quyết định mình phải kiếm bao nhiêu tiền.
Em nói thế vì để đc tự do trong suy nghĩ, trong cviec thì em phải hi sinh rất nhiều lợi ích khác, bao gồm cả tiền. Nên sau này nói chuyện với bạn em hay bảo cái giá của tự do là rất nhiều tiền, hihi.

cadan

Xe container
Em nói thế vì để đc tự do trong suy nghĩ, trong cviec thì em phải hi sinh rất nhiều lợi ích khác, bao gồm cả tiền. Nên sau này nói chuyện với bạn em hay bảo cái giá của tự do là rất nhiều tiền, hihi.
À, nếu đặt ngược lại thì nếu tiền mua được tự do thì nên mua, mợ ạ

và em còn nghe đâu đó nói, cái gì mua được bằng tiền thì cái đó còn là rẻ ^_^

funfunfun

Xe buýt
Ở giữa thì phải luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu cụ ạ :).
Mà đã mua nhà sao vẫn ở chung? tách ra riền cho nhàn đầu.
Em 2 đứa 1 đứa 5 tuổi 1 đứa 2 tuổi ,không nhờ mà thuê giúp việc có khi còn lại bị chửi =))

Smile1102

Xe container
À, nếu đặt ngược lại thì nếu tiền mua được tự do thì nên mua, mợ ạ

và em còn nghe đâu đó nói, cái gì mua được bằng tiền thì cái đó còn là rẻ ^_^
Vâng thế nên em ko giàu được cụ ạ, vì giờ này vẫn tự do hihi.
Hồi xưa em làm hãng, đối tác đề nghị đưa % em ko lấy, mà họ nhìn em như ng trên trời rơi xuống.
Giờ cũng có nhiều cơ hội cviec kiếm đc hơn nhưng em chọn làm thuê cho cty tư vấn của Mỹ cho lành.
Cần chút vốn thì cố gắng đầu tư đất, coin, ck kiếm thêm là đủ sống mà vẫn đc tự do.

cadan

Xe container
Vâng thế nên em ko giàu được cụ ạ, vì giờ này vẫn tự do hihi.
Hồi xưa em làm hãng, đối tác đề nghị đưa % em ko lấy, mà họ nhìn em như ng trên trời rơi xuống.
Giờ cũng có nhiều cơ hội cviec kiếm đc hơn nhưng em chọn làm thuê cho cty tư vấn của Mỹ cho lành.
Cần chút vốn thì cố gắng đầu tư đất, coin, ck kiếm thêm là đủ sống mà vẫn đc tự do.
e cũng từ chối y như mợ (và cảm nhận của họ, chắc như 1 số cụ mợ trên ô ép nói về e, bảo e gàn)

Rồi cái e đuọc sau đấy, còn to hơn nhiều thứ mà họ offer

thế nên e mới nói, cái đuọc hay mất ở đời nhiều khi thú vị lắm

cái đuọc hômnay biết đâu lại là mất ngày mai

và ngược lại ạ

Smile1102

Xe container
e cũng từ chối y như mợ (và cảm nhận của họ, chắc như 1 số cụ mợ trên ô ép nói về e, bảo e gàn)

Rồi cái e đuọc sau đấy, còn to hơn nhiều thứ mà họ offer

thế nên e mới nói, cái đuọc hay mất ở đời nhiều khi thú vị lắm

cái đuọc hômnay biết đâu lại là mất ngày mai

và ngược lại ạ
Thôi cụ với em đều hâm như nhau haha.
Có khi ra ngoài lại biết nhau cũng nên 😂😂😂

cadan

Xe container
Thôi cụ với em đều hâm như nhau haha.
Có khi ra ngoài lại biết nhau cũng nên 😂😂😂
Cũng có thể ^_^

Bình thản trước sự được mất, cũng là 1 cách để tránh được sự khủng hoảng, dù là ở giai đoạn nào của cuộc đời mợ ạ

pooka

Xe container
Em thấy nó là quy luật rồi hay sao ấy. Còn thanh niên thì cắm đầu vào kiếm tiền. Đến lúc hòm hòm tài chính có vẻ ổn thì giật mình thấy sức khỏe và ... nhan sắc ( với phụ nữ) có vấn đề, lại bắt đầu chạy đua để phục hồi.

Smile1102

Xe container
Em thấy nó là quy luật rồi hay sao ấy. Còn thanh niên thì cắm đầu vào kiếm tiền. Đến lúc hòm hòm tài chính có vẻ ổn thì giật mình thấy sức khỏe và ... nhan sắc ( với phụ nữ) có vấn đề, lại bắt đầu chạy đua để phục hồi.
Vâng đâu cũng thế cụ ơi, nói vây thôi chứ em vẫn vui lắm.Thi thoảng giật mình thôi.
Em bảo bạn em vẻ đẹp của tự nhiên là làm cho ta già đi dần, và cho chúng ta già đi cùng nhau nên ko ai bị sốc cả :D

Smile1102

Xe container
Cũng có thể ^_^

Bình thản trước sự được mất, cũng là 1 cách để tránh được sự khủng hoảng, dù là ở giai đoạn nào của cuộc đời mợ ạ
Vâng cụ, em được cái tính vô tư, được mất cũng nhẹ nhàng, một phần chắc là do có nghề làm thuê lương đủ sống nên đầu tư cũng ko lo lắng lắm.
Dù gì cũng vẫn là đủ sống :D

pooka

Xe container
Vâng đâu cũng thế cụ ơi, nói vây thôi chứ em vẫn vui lắm.Thi thoảng giật mình thôi.
Em bảo bạn em vẻ đẹp của tự nhiên là làm cho ta già đi dần, và cho chúng ta già đi cùng nhau nên ko ai bị sốc cả :D
Vầng. Thật ra ai cũng phải trải qua các giai đoạn từ nhỏ đến trưởng thành rồi già đi, nó là quy luật tự nhiên, được trải qua đủ các giai đoạn và cung bậc thì thấy vui mới đúng, chứ trẻ mãi sao được.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ/Mợ đi bộ bình thường hay đi bộ nhanh. Em sắm giày rồi, từ mai em cũng đi, hy vọng là đùi toa, mông toa, ngực nở và eo thon bụng săn + mặt mũi hết nám :D
Thật chả cần gì nhiều :D
Đi tập zumba đi cụ, đảm bảo ổn hơn đi bộ nhiều :)
Em vừa đi từ hôm qua, tuần 3 buổi hihi,

Lanlinh

Xe hơi
Cũng có thể ^_^

Đạt đến cảnh giới bình thản trước được mất cũng không phải dễ đúng k cụ

cadan

Xe container
Đạt đến cảnh giới bình thản trước được mất cũng không phải dễ đúng k cụ
Đời người ta khó bình thản được nhất cũng chỉ vì chạy vòng quanh 3 chữ thôi ạ

Tham: (kiếm tiền, ăn uống, trưng trổ.v.v.)
Sân: (ghét, hận, giận.v.v)
Si (yêu quá, thương quá, mê đắm.v.v.)

Gút lại thì cả 3 chữ đó đều chi phối bởi 1 chữ: Dục (ham muốn)