[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

6997

Xe container
Em biết là mợ cùng nghề với em. Nên em đồng cảm. Như hiện tại e nằm 2h rồi mà ko sao ngủ được. Các con số cứ nhảy múa trong đầu. Lưng thì đau gẫy ra. Lại mong trời sáng để bật cái máy tính lên. Còn giờ thì ko thể
Haizzz! Cụ lại mất ngụ ạ? Làm mấy lon bia lượn phố đêm đeeeee.

6997

Xe container
Em đi Đà Lạt 1 lần với sói em, trc khi anh ấy mất có vài tháng... Chuyến đi thực sự tuyệt vời với nhà em, để có chuyến đi này nhà em đã chuẩn bị nó trong ... có 20 năm thôi :) , đúng nghĩa luôn, vì có một số vấn đề của gia đình...
Nhưng chuyến đi đó với việc sói mất đột ngột, để lại cho em một dấu ấn nặng nề, khiến cho em có lẽ ko thể quay lại ĐL lần nào nữa... Mà thực ra em ko thích ĐL vì u buồn quá, em chỉ có thể đi với người em yêu thôi, mới thấy đẹp, đáng yêu :) Nên nếu sau này có người yêu mới, em may ra mới có cơ hội đi ĐL ;)
Bọn trẻ nó có truyền thuyết là đi ĐL về sẽ ...chia tay đấy mợ ạ ;;);;)

6997

Xe container
Em làm việc hơn 20 năm mà vẫn gò lưng ra cày vì nhiệm vụ còn dài. Mợ mới làm 16 năm đã mệt tức là mợ làm việc cực kỳ hiệu quả.
Chắc tại em bản tính lười biếng nên ngại làm viêc cụ ạ. Em đi làm thi T7-CN là phải nghỉ. Ngày cũng ko làm tới 8h đâu, tất nhiên có ngày hơn nhưng cũng có ngày toàn đi lượn. Thế mà vẫn mệt mới tài :(
Hichic! Em mới đi cày được 2x năm, giờ cơ bản là tay trắng trẻo sạch sẽ, con thì còn bé, chưa đi học. Ráng cày cuốc 2 chục năm nữa thì chắc cũng yên tâm phần nào.

Ấy mà chả biết chừng, tòi thêm đứa nữa ra thì hai chục năm nữa cũng vẫn méo mồm như chơi! :D

chaytim

Xe điện
Haizzz! Cụ lại mất ngụ ạ? Làm mấy lon bia lượn phố đêm đeeeee.
Đừng xui em tái hoà nhập
Hichic! Em mới đi cày được 2x năm, giờ cơ bản là tay trắng trẻo sạch sẽ, con thì còn bé, chưa đi học. Ráng cày cuốc 2 chục năm nữa thì chắc cũng yên tâm phần nào.

Ấy mà chả biết chừng, tòi thêm đứa nữa ra thì hai chục năm nữa cũng vẫn méo mồm như chơi! :D
Lao ngủ sớm thế này khả năng méo mồm là thật đấy hihi

sinichit52

Xe container
Mục tiêu xa đúng như cụ hỏi đấy ạ, vì phù hợp với đk kinh tế gđ em.
Em sức hạn hẹp nên chỉ tìm lớp vừa phải, cho nó chạy bền từ từ. Giờ mới A2.1 thôi cụ ạ. Tiếng Anh nhiều cạnh tranh quá em thấy khó.
F1 nhà cụ là niềm mơ ước của nhiều phụ huynh ở đây rồi, đỗ BKHN, đi du học...
F1 em cũng đi du học theo đúng con đường mà cụ tính cho nhóc nhà cụ đấy. Thật ra du học bằng tiếng Anh sẽ có nhiều lựa chọn hơn, nhất là khi cụ chuẩn bị cho cháu cả đoạn đường dài.
Chứ nhìn con đường F1 em đi, em oải quá học chưa biết đỗ SFP, điểm có cao để đủ vào ngành mình đăng ký ban đầu không? Càng học càng thấy mông lung

Anhhungjp

Xe tăng
Công nhận vất vả nhất là nuôi F1. Nhà em thì F1 mới lớp 1 thôi mà vất vả với cậu nhóc vô cùng. Hai vợ chồng cứ phải thay nhau đưa đón đi học tiếng Anh, bơi, piano, karate...và mệt nhất là khoản bóng chày. Cứ cuối tuần nào cũng phải bento theo cậu nhóc cả 2 ngày cuối tuần để đi tập, thi đấu. Nhiều lúc muốn có thêm 1 đứa mà nghĩ cảnh thêm người thêm mệt mà oải quá.

TRINHNX72

Xe tải
Công nhận vất vả nhất là nuôi F1. Nhà em thì F1 mới lớp 1 thôi mà vất vả với cậu nhóc vô cùng. Hai vợ chồng cứ phải thay nhau đưa đón đi học tiếng Anh, bơi, piano, karate...và mệt nhất là khoản bóng chày. Cứ cuối tuần nào cũng phải bento theo cậu nhóc cả 2 ngày cuối tuần để đi tập, thi đấu. Nhiều lúc muốn có thêm 1 đứa mà nghĩ cảnh thêm người thêm mệt mà oải quá.
E phục các cụ thật, e chỉ có đưa đón đi học chính khóa 2 đứa, không thêm nếm gì >10 năm nay đã thấy mệt rồi o:-)

phuongan

Xe điện
F1 em cũng đi du học theo đúng con đường mà cụ tính cho nhóc nhà cụ đấy. Thật ra du học bằng tiếng Anh sẽ có nhiều lựa chọn hơn, nhất là khi cụ chuẩn bị cho cháu cả đoạn đường dài.
Chứ nhìn con đường F1 em đi, em oải quá học chưa biết đỗ SFP, điểm có cao để đủ vào ngành mình đăng ký ban đầu không? Càng học càng thấy mông lung
F1 nhà cụ du học bằng tiếng Anh ạ? Em thấy học LL với thi SAT, nhưng lại đang không hiểu vụ theo đúng con đường mà e đang tính cho nhóc nhà em. Vậy sang đó học ngoại ngữ 2 là tiếng Đức hay sao cụ?

coolpix8700

Xe ngựa
Đứa út nhà em hồi nó học cấp 1, trường gần nhà, hàng ngày dắt nó đến trường. Bán trú thì chiều chúng đến cái nhà đối diện phía bên kia đường. Cứ gần cuối giờ chiều ra ban công nhìn, thấy tụi trẻ con lớp nó được cô giáo dẫn ra thì xuống là vừa...!
Không phải không chú ý cho nó học thêm, cũng cho nó đến học Apolo ở góc bên kia phố, nhưng cũng 1 hay 2 học kỳ rồi bỏ, vì hồi ấy nghe các thầy, các cô ở trường bảo với phụ huynh "Các bố, mẹ ở nhà cố dậy thêm cho chúng nói được tiếng Việt, vì nhiều đứa rất cố mà vẫn chưa nói ra được điều chúng muốn...!".

Anhhungjp

Xe tăng
E phục các cụ thật, e chỉ có đưa đón đi học chính khóa 2 đứa, không thêm nếm gì >10 năm nay đã thấy mệt rồi o:-)
Cũng mệt lắm cụ ah. Tuy nhiên được cái thằng nhóc nhà em không phải là hướng cho nó đi học hay bắt nó học mà nó thích rồi xin đi học, cứ đi học thử cái là thích rồi theo luôn. Lại còn đang xin đi học thêm soloban (bàn tính tay) và học thư pháp nữa. Thôi đang có 1 đứa nên cố theo vậy.

dig31vn

Xe máy
Cụ có đặt kỳ vọng quá vào F1 không? Em thấy F1 vậy cũng quá tải đấy

Anhhungjp

Xe tăng
Cụ có đặt kỳ vọng quá vào F1 không? Em thấy F1 vậy cũng quá tải đấy
Em thì thấy con thích học gì thì đưa đi thôi. Được cái học chính ở lớp nhàn, còn lại thì toàn các môn thể thao con thích cả. Nhóc nhà em học bơi từ 8 tháng tuổi, học bóng chày và karate từ 3 tuổi, nó thích nên theo đến tận giờ.
Piano thì nói thật nó không thích lắm, nhưng nó cũng không phản đối và vẫn thích đi nên bọn em đưa đi thôi. Bóng chạy thì nó là niềm đam mê bất tận của nhóc nhà em rồi, hầu như bất cứ thời gian nào rảnh cũng là tập bóng chày và mơ ước trở thành cầu thủ chuyên nghiệp nên mình cũng phải cố theo thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Vẫn cái đứa út ấy, sang cấp II nó vào học Trưng Vương.
Nhưng rồi tụi em chuyển về đây ở để gần văn phòng cty hơn nên thời gian đầu em vẫn phải đưa nó đi học. Cũng chỉ mất 1 học kỳ, rồi tụi em chuyển nó về học ở ngay cái trường làng Khương Thượng. Cần học thêm thì mời gia sư đến nhà...
Đến năm nay nó cũng vào được đại học, cũng lại chọn cái trường gần nhà nhất. Tự nhiên chuẩn bị thi thấy nó đóng cửa phòng học chăm hẳn lên, vào học đại học rồi nó mới bảo thấy tiếc vì lúc cấp III không luyện rồi thi Eilts. Nếu thi chắc thêm lựa chọn oai hơn. Cũng vì thi tốt nghiệp xong nó mới xin học Eilts, bài thi chọn đầu vào nó được 5.8 mà chưa học gì ở đâu cả ngoài ở lớp. Mà ở lớp cũng hay bị các thầy cô tiếng Anh để ý, vì hay phá bĩnh (em cũng thử ngồi cho nó xem film không phụ đề rồi hỏi lại thì thấy nó cũng nghe được)!

Chỉnh sửa cuối:

sinichit52

Xe container
F1 nhà cụ du học bằng tiếng Anh ạ? Em thấy học LL với thi SAT, nhưng lại đang không hiểu vụ theo đúng con đường mà e đang tính cho nhóc nhà em. Vậy sang đó học ngoại ngữ 2 là tiếng Đức hay sao cụ?
Con em đến lớp 8 mới đi học tiếng Anh một cách bài bản. Cháu thi vào CNN chuyên Đức bằng tiếng Anh. Bây giờ đang học STK bằng tiếng Đức ạ. Du học Đức bằng tiếng Anh ở bậc ĐH chỉ có chương trình quốc tế nên vẫn mất học phí.
Còn vụ SAT thì con em thi chỉ để phục vụ tuyển thẳng vào BK thôi và đã đạt mục đích ạ.

pooka

Xe container
Nhưng rồi tụi em chuyển về đây ở để gần văn phòng cty hơn nên thời gian đầu em vẫn phải đưa nó đi học. Cũng chỉ mất 1 học kỳ, rồi tụi em chuyển nó về học ở ngay cái trường làng Khương Thượng. Cần học thêm thì mời gia sư đến nhà...
Đến năm nay nó cũng vào được đại học, cũng lại chọn cái trường gần nhà nhất. Tự nhiên chuẩn bị thi thấy nó đóng cửa phòng học chăm hẳn lên, vào học đại học rồi nó mới bảo thấy tiếc vì lúc cấp III không luyện rồi thi Eilts. Nếu thi chắc thêm lựa chọn oai hơn. Cũng vì thi tốt nghiệp xong nó mới xin học Eilts, bài thi chọn đầu vào nó được 5.8 mà chưa học gì ở đâu cả ngoài ở lớp. Mà ở lớp cũng hay bị các thầy cô tiếng Anh để ý, vì hay phá bĩnh (em cũng thử ngồi cho nó xem film không phụ đề rồi hỏi lại thì thấy nó cũng nghe được)!
Cụ cứ yên tâm, nó đã có ý thức thấy cần thiết thì nó sẽ học món đó ngon lành.
Cụ chỉ phải lo xèng đóng học cho nó thôi.

pooka

Xe container

Nhiều lúc muốn nghỉ đi chơi mà không được cụ ợ. Một năm chỉ dám đi chơi 1-2 lần thôi. Không cày không được

sinichit52

Xe container
Con út của cụ học NEU a?

sinichit52

Xe container
Em không chọn NEU (dù mẹ nó cũng là cựu sinh viên, đầu tiên nó cũng thích vào đấy, vì cũng oai hơn), nó học ở học viện Ngân hàng. Khoảng cách từ nhà thì cũng gần như nhau!
Em thấy mọi người bảo, có 1 số chuyên ngành hẹp nên học ở HVNH chứ không nên học ở NEU. Cụ ở làng KT+ trường cách nhà không xa nên em mặc định là NEU.