[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

sinichit52

Xe container
Cháu lớn nhà em mới vào cấp 2 thôi cụ. Học thì giờ em đang cho tự bơi khoảng 1-2 năm sau đấy tính tiếp (vừa thi chuyển cấp xong nên cho thoải mái). Cháu học hành cũng bình thường, được cái sống tình cảm và cái gì bố cũng nhất nên em sướng :D
Tầm cấp 2 chỉ cần học chắc trên lớp là ổn rồi cụ. Bố mẹ và con cái mà làm bạn với nhau được là điều tuyệt vời nhất rồi

Smile1102

Xe container
Hồi cuối 12, con em còn chơi suốt cơ. Nào có thấy học lúc nào đâu. Nhưng nó lớn rồi, mình không thể lúc nào cũng kè kè được. Nó có mục tiêu ngắn và dài hạn, tự nó phải biết cách thu xếp để đạt được mục tiêu đó. Mình phải thả nó ra khỏi vòng tay mình cho tự bơi thôi. Mợ yên tâm nhóc nhà mợ chơi suốt nhưng có kết quả tốt là Ok rồi
Vâng nhưng là bố mẹ nên vẫn lo mợ ạ.con em đang học SAT mà amateur lắm, thi thử điểm thấp tè, học thì suốt ngày bị thầy kêu hichic.

Smile1102

Xe container
Đang công tác xa nhà, mò vào đây đọc chuyện học hành của con cái, em nhớ mấy ty của em ở nhà quá.

Ôi yêu quá cụ/mợ ơi. Nhà em nói chuyện ko đc hay ho như này. Suốt ngày mắng nhau vì ko rửa bát, phơi qao. Học sao toàn để thầy cô gọi mẹ huhu.

phuongan

Xe điện
Ôi yêu quá cụ/mợ ơi. Nhà em nói chuyện ko đc hay ho như này. Suốt ngày mắng nhau vì ko rửa bát, phơi qao. Học sao toàn để thầy cô gọi mẹ huhu.
:)) mợ có nhớ lời bài hát ntn: cách xa đâu là lãng quên, để nhớ thương nhuộm hồng trái tym....
Ở nhà thì em cũng phù thủy cưỡi chổi thôi, tại xa nhau nên nó thế ;)

Smile1102

Xe container
Cháu lớn nhà em mới vào cấp 2 thôi cụ. Học thì giờ em đang cho tự bơi khoảng 1-2 năm sau đấy tính tiếp (vừa thi chuyển cấp xong nên cho thoải mái). Cháu học hành cũng bình thường, được cái sống tình cảm và cái gì bố cũng nhất nên em sướng :D
Con cái hiểu chuyện và tình cảm là nhất cụ ạ. Còn học hành cứ bình tĩnh thôi, năng lực đến đâu phát huy tới đó. Nếu thi chuyên thì tầm lớp 8 học là okie rùi ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra em yêu ĐL một phần do bố em thích cây cối, thích lối sống chậm đó. Hồi em còn nhỏ, nhà có mảnh vườn nhìn bố em chăm cây nên nó như một phần tất yếu của cuộc sống. Bây giờ cụ già rồi, không còn sức để chăm cây nữa nên nhà em quyết định chuyển lên ĐL sống để ra cửa là thấy cây, hít khí trời làm ly cà phê cũng thấy cuộc sống thật đẹp. ĐL bây giờ không còn sự yên bình như xưa nữa nhưng nhà em ở Trại mát, khu trồng hoa nên vẫn yên bình lắm.
Em đi Đà Lạt 1 lần với sói em, trc khi anh ấy mất có vài tháng... Chuyến đi thực sự tuyệt vời với nhà em, để có chuyến đi này nhà em đã chuẩn bị nó trong ... có 20 năm thôi :) , đúng nghĩa luôn, vì có một số vấn đề của gia đình...
Nhưng chuyến đi đó với việc sói mất đột ngột, để lại cho em một dấu ấn nặng nề, khiến cho em có lẽ ko thể quay lại ĐL lần nào nữa... Mà thực ra em ko thích ĐL vì u buồn quá, em chỉ có thể đi với người em yêu thôi, mới thấy đẹp, đáng yêu :) Nên nếu sau này có người yêu mới, em may ra mới có cơ hội đi ĐL ;)

changbietgi

Xe tải
Em đi Đà Lạt 1 lần với sói em, trc khi anh ấy mất có vài tháng... Chuyến đi thực sự tuyệt vời với nhà em, để có chuyến đi này nhà em đã chuẩn bị nó trong ... có 20 năm thôi :) , đúng nghĩa luôn, vì có một số vấn đề của gia đình...
Nhưng chuyến đi đó với việc sói mất đột ngột, để lại cho em một dấu ấn nặng nề, khiến cho em có lẽ ko thể quay lại ĐL lần nào nữa... Mà thực ra em ko thích ĐL vì u buồn quá, em chỉ có thể đi với người em yêu thôi, mới thấy đẹp, đáng yêu :) Nên nếu sau này có người yêu mới, em may ra mới có cơ hội đi ĐL ;)
Thế này nhiều người muốn mời mợ đi ĐL cho coi.

sinichit52

Xe container
Vâng nhưng là bố mẹ nên vẫn lo mợ ạ.con em đang học SAT mà amateur lắm, thi thử điểm thấp tè, học thì suốt ngày bị thầy kêu hichic.
Cháu mới bắt đầu học mà, cứ từ từ rồi sẽ ổn thôi. SAT thi bao lần cũng được chỉ mỗi tội lục tốn thôi. Con em cũng phải thi 2 lần mới có kq như ý đấy ạ

Minhnd

Xe điện
40 tuổi. Vậy là còn khoảng 20 năm nữa mới được nghỉ hưu. Rất dài và rất lâu:(

Smile1102

Xe container
Nhà mợ làm gì mà chuẩn bị lâu thế ạ? Mà đi có lâu ko mợ?
Em thì ko đi du lịch 1 mình bao giờ, chán lắm ợ. Mơ ước bây giờ của em là ở 1 vài tháng ở miền quê châu Âu như Pháp chẳng hạn. Ko biết có làm đc ko đây.

Smile1102

Xe container
40 tuổi. Vậy là còn khoảng 20 năm nữa mới được nghỉ hưu. Rất dài và rất lâu:(
Thế mới phải chuẩn bị kỹ để có thể nghỉ sớm cụ ạ. Em nghĩ tới 17 năm làm việc nữa là thấy ko khả thi rồi. Em mới đi làm 16 năm đã mệt lắm rồi.

Smile1102

Xe container
Cháu mới bắt đầu học mà, cứ từ từ rồi sẽ ổn thôi. SAT thi bao lần cũng được chỉ mỗi tội lục tốn thôi. Con em cũng phải thi 2 lần mới có kq như ý đấy ạ
Con em thì mới học đc hơn 1 tháng thôi mợ ạ. Nói chung còn 1 năm nưã để chuẩn bị. Cơ mà bạn này lười nên em cũng nẫu lắm. Cứ nghĩ năm nay mình chín hơn hoá ra vẫn tăng xông như thường.

pooka

Xe container
Thế mới phải chuẩn bị kỹ để có thể nghỉ sớm cụ ạ. Em nghĩ tới 17 năm làm việc nữa là thấy ko khả thi rồi. Em mới đi làm 16 năm đã mệt lắm rồi.
Em làm việc hơn 20 năm mà vẫn gò lưng ra cày vì nhiệm vụ còn dài. Mợ mới làm 16 năm đã mệt tức là mợ làm việc cực kỳ hiệu quả.

sinichit52

Xe container
Chưa ạ, năm nay mới lớp 8, mục tiêu Đức - CNN đấy ạ mà không biết có được không.
Mục tiêu gần là CNN vậy mục tiêu xa có là đi học Đức không cụ? Cháu học sớm thì kiến thức chắc, khi thi sẽ ổn thôi ạ
Công nhận bây giờ các cụ đầu tư cho con học ngoại ngữ kinh thật. Hồi trước em không bao giờ nghĩ cho con đi học tiếng Đức sớm như thế. Đến tiếng Anh mãi tận lớp 8 em mới cho đi học ở Language Link cơ.

phuongan

Xe điện
Mục tiêu gần là CNN vậy mục tiêu xa có là đi học Đức không cụ? Cháu học sớm thì kiến thức chắc, khi thi sẽ ổn thôi ạ
Công nhận bây giờ các cụ đầu tư cho con học ngoại ngữ kinh thật. Hồi trước em không bao giờ nghĩ cho con đi học tiếng Đức sớm như thế. Đến tiếng Anh mãi tận lớp 8 em mới cho đi học ở Language Link cơ.
Mục tiêu xa đúng như cụ hỏi đấy ạ, vì phù hợp với đk kinh tế gđ em.
Em sức hạn hẹp nên chỉ tìm lớp vừa phải, cho nó chạy bền từ từ. Giờ mới A2.1 thôi cụ ạ. Tiếng Anh nhiều cạnh tranh quá em thấy khó.
F1 nhà cụ là niềm mơ ước của nhiều phụ huynh ở đây rồi, đỗ BKHN, đi du học...

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Em làm việc hơn 20 năm mà vẫn gò lưng ra cày vì nhiệm vụ còn dài. Mợ mới làm 16 năm đã mệt tức là mợ làm việc cực kỳ hiệu quả.
Chắc tại em bản tính lười biếng nên ngại làm viêc cụ ạ. Em đi làm thi T7-CN là phải nghỉ. Ngày cũng ko làm tới 8h đâu, tất nhiên có ngày hơn nhưng cũng có ngày toàn đi lượn. Thế mà vẫn mệt mới tài :(