[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
Lại qua chuyện chị dâu em chồng rồi ợ, nhà cháu thì cháu khá thân với 2 bà chị dâu. Nhiều khi ba chị em rủ nhau đi chơi riêng. Về bản thân cháu thì quý 2 bà ấy còn 2 bà ấy bên ngoài thì có vẻ cũng quý. Cháu nghĩ ít người có thể ghét được người dễ thương, hiểu chuyện, ko hay quan tâm đến chuyện nhà người khác như cháu. Còn thật lòng quý hay ko thì cháu cũng ko quan tâm lắm. Bình thường cứ hoà thuận vui vẻ cười nói, thỉnh thoảng thì rủ nhau đi hú hí là được rồi. Trong lòng nghĩ gì thì ko quá quan trọng

matizac

Xe tăng
Em lại xin chào CCCM ạ. Em đã nghỉ cái job ngắn hạn kia hơn 1 tháng rồi và vẫn trong trạng thái đù đờ sau khi bị đào hết sức lực. Người ngợm như đi mượn, và giờ lại tiếp tục hoang mang về con người cuộc đời.

Trong thời gian nghỉ dưỡng lướt net ấy, em mới mò vào các group bán đất đai (lại mơ về cái giấc mơ có miếng đất nhỏ xinh trồng luống rau cái cây nghe chim hót vân vi..) và em chợt nhận ra cứ mỗi lần húc đầu vào làm em lại bị nghèo đi thêm nhiều tí.. Sau 2 tuần lướt lát ngắm nghía thì em lại lặng lẽ yên phận với cái tổ cúc cu in the middle of nowhere, lại về với suy nghĩ "Nếu ko thể có cái mình thích, hãy thích cái mình đang có" (ai nói ra câu này tri kỉ thế không biết).

Và giờ lại lên đây để xin một chân hóng chuyện với các cụ trong lúc làm giàu thêm tình cảm với những gì mình đang có.. :D
Đất đai còn nhiều lắm, em mới ngó Hòa Bình có vạt đồi 2ha có 300tr, xem xong nghĩ mình chẳng biết trồng cây gì, nuôi con gì thôi lại về.

Yeuaibaygio

Xe container
Đất đai còn nhiều lắm, em mới ngó Hòa Bình có vạt đồi 2ha có 300tr, xem xong nghĩ mình chẳng biết trồng cây gì, nuôi con gì thôi lại về.
2 ha mà 300tr em nghĩ khó làm gì lắm, ngon đã chẳng ế (cứ AQ thế).
Quê em đang lình xình vụ đất đai, nhiều bác lỡ ôm vào giờ chết dở, c a vào cuộc rồi.

Smile1102

Xe container
Em lại xin chào CCCM ạ. Em đã nghỉ cái job ngắn hạn kia hơn 1 tháng rồi và vẫn trong trạng thái đù đờ sau khi bị đào hết sức lực. Người ngợm như đi mượn, và giờ lại tiếp tục hoang mang về con người cuộc đời.

Trong thời gian nghỉ dưỡng lướt net ấy, em mới mò vào các group bán đất đai (lại mơ về cái giấc mơ có miếng đất nhỏ xinh trồng luống rau cái cây nghe chim hót vân vi..) và em chợt nhận ra cứ mỗi lần húc đầu vào làm em lại bị nghèo đi thêm nhiều tí.. Sau 2 tuần lướt lát ngắm nghía thì em lại lặng lẽ yên phận với cái tổ cúc cu in the middle of nowhere, lại về với suy nghĩ "Nếu ko thể có cái mình thích, hãy thích cái mình đang có" (ai nói ra câu này tri kỉ thế không biết).

Và giờ lại lên đây để xin một chân hóng chuyện với các cụ trong lúc làm giàu thêm tình cảm với những gì mình đang có.. :D
Nhìn lên nhiều mỏi cổ lắm mợ ạ,thi thoảng chịu khó nhìn xuống để thấy mình hẵng còn may mắn chán.

Jumping up

Xe tải
Nhìn lên nhiều mỏi cổ lắm mợ ạ,thi thoảng chịu khó nhìn xuống để thấy mình hẵng còn may mắn chán.
Tiền nhiều để làm gì ? Đôi lúc cứ vô tri lại hay, nhiều khi chỉ thèm có thời gian ngủ cho đã, đi fitness, bơi thật enjoy mấy tiếng cũng được không phải vội về :)

Dream Thai

Xe điện
2ha đây là đất trồng cây lâu năm, đất rừng, ko có thổ cư, mà cái đất ở HB này thì khô cằn chả trồng dc cái gì ra tiền đâu cụ ạ, khi hậu lại hè nóng đông lạnh.

Cụ quá bộ vào tây nguyên or ven biển quy nhơn-phú yên thì thấy khác bọt đới :)

Dream Thai

Xe điện
Tiền nhiều để làm gì ? Đôi lúc cứ vô tri lại hay, nhiều khi chỉ thèm có thời gian ngủ cho đã, đi fitness, bơi thật enjoy mấy tiếng cũng được không phải vội về :)
Tiền nhiều để nó phục vụ mình thôi, còn cứ chạy theo nó thì lúc nào cũng thấy thiếu, biết đủ là đủ :)

phuongmit

Xe cút kít
Sáng nay búp măng non nhà e đi nhận lớp, sang tuần đi học thì bill điện sẽ đỡ khủng hoảng hơn tháng nghỉ hè :)) bù vào đó là tiền học sẽ đại khủng hoảng so với mức đóng ở trường cũ ;))

matizac

Xe tăng
2ha đây là đất trồng cây lâu năm, đất rừng, ko có thổ cư, mà cái đất ở HB này thì khô cằn chả trồng dc cái gì ra tiền đâu cụ ạ, khi hậu lại hè nóng đông lạnh.

Cụ quá bộ vào tây nguyên or ven biển quy nhơn-phú yên thì thấy khác bọt đới :)
Vài năm trước trồng cam, bón thúc nhiều giờ hỏng rồi, lại quay lại trồng mía, trồng keo.

Bố mẹ em đã nghỉ hưu nhưng vẫn muốn về vườn làm nông nghiệp phụ trợ cho các cháu; làm nông nghiệp rất mệt chứ ko hề chill như ảnh đi thăm trang trại trên facebook. Cuối tuần về nhìn ông lấm lem mồ hôi nhễ nhại em rất thương và khuyên ông đã có tuổi làm việc lao lực rất mệt hiệu quả ko nhiều, nhưng ông bảo thủ ko nghe. Em rất buồn ko biết khuyên bố như nào nữa.

Yeuaibaygio

Xe container
Bố mẹ em đã nghỉ hưu nhưng vẫn muốn về vườn làm nông nghiệp phụ trợ cho các cháu; làm nông nghiệp rất mệt chứ ko hề chill như ảnh đi thăm trang trại trên facebook. Cuối tuần về nhìn ông lấm lem mồ hôi nhễ nhại em rất thương và khuyên ông đã có tuổi làm việc lao lực rất mệt hiệu quả ko nhiều, nhưng ông bảo thủ ko nghe. Em rất buồn ko biết khuyên bố như nào nữa.
Không khuyên được các cụ đâu. Các cụ chán thì tự nghỉ. Mẹ em cũng làm vườn ở quê, đầu tư làm vườn hàng chục triệu thu về ngày mấy chục nghìn rau "sạch" mà vẫn phải mua thêm các loại khác ăn cho đa dạng. Nuôi gà không chăm được vì mình không ở đấy, với hôi lắm. Giờ mẹ em ốm không lên vườn được lại bắt bọn em lên hái rau, tưới rau. Mình đi làm mệt lại còn chăm nom bà ốm, lo con cái học hành, giao lưu XH nữa, thời gian với xăng xe lên vườn chả bõ nên chịu. Thế là bà giận. Cơ mà bọn em kệ vì quá sức bọn em.

Dream Thai

Xe điện
Không khuyên được các cụ đâu. Các cụ chán thì tự nghỉ. Mẹ em cũng làm vườn ở quê, đầu tư làm vườn hàng chục triệu thu về ngày mấy chục nghìn rau "sạch" mà vẫn phải mua thêm các loại khác ăn cho đa dạng. Nuôi gà không chăm được vì mình không ở đấy, với hôi lắm. Giờ mẹ em ốm không lên vườn được lại bắt bọn em lên hái rau, tưới rau. Mình đi làm mệt lại còn chăm nom bà ốm, lo con cái học hành, giao lưu XH nữa, thời gian với xăng xe lên vườn chả bõ nên chịu. Thế là bà giận. Cơ mà bọn em kệ vì quá sức bọn em.
Đc cái làm nn thì ko cần tâpk TD :)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Giờ em cũng chỉ mong trả được hết nợ là nghỉ làm ở nhà mở quán trả đá, cafe kiếm đồng ra đồng vào
Chán đi làm lắm rồi
Nhưng vì còn nợ nên cứ phải cày cuốc...
Hờ hờ, giống e thế, e cũng tính trả hết nợ rồi nghỉ đây

Smile1102

Xe container
Sáng nay búp măng non nhà e đi nhận lớp, sang tuần đi học thì bill điện sẽ đỡ khủng hoảng hơn tháng nghỉ hè :)) bù vào đó là tiền học sẽ đại khủng hoảng so với mức đóng ở trường cũ ;))
Búp nhà cụ đi học hè à? Nhà em hết T7 mới đi học, nó bảo nó ko thích học hè huhu.

Jumping up

Xe tải
Chúc mừng cụ :)) Nhà mình Búp hơn non chưa già tận 15.8, mong quá ! Chả lẽ gửi thư lên thủ tướng CP cho nghỉ hè tầm 10 ngày như nghỉ đông là vừa :))

Yeuaibaygio

Xe container
Đc cái làm nn thì ko cần tâpk TD :)
Đau lưng mỏi cổ đấy cụ. Tập thể dục nó là các tư thế vận động khác hẳn. Cụ làm em nhớ 1 mợ kể, chồng mợ ấy bảo cứ lau nhà thật lực vào, việc gì phải đi thể dục thể thao :))

starsn

Xe điện
Giờ em không thích đất trồng cây nữa, chỉ thích đất nào cho thuê lấy tiền :"> Kế hoạch ban đầu của em là 8 năm nữa đi làm nhẹ nhàng lương đủ chi phí là được, gần đây chồng em có thêm ý tưởng 2-3 năm vãn nợ mình bắt đầu Chí Phèo hơn ở cv hiện tại luôn đỡ phải đợi 8 năm :D Key là balance, không làm gì sợ chơi mãi cũng chán.

Chồng em muốn sau này sang Sing làm giảng viên, có vẻ để được dạy mấy trường công quốc gia cũng là 1 battle, giờ chưa rõ áp lực nghiên cứu ở đấy thế nào, cái dở nữa là ở Sing em không biết làm gì vì làm thuê ở Sing vất vả & em không thích làm giáo viên. Một hướng khác là kinh doanh cái gì đó đơn giản, ít áp lực, như 1 cái viện dưỡng lão nho nhỏ chẳng hạn?