[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
Thế chẳng qua cũng chỉ là mối quan hệ qua đường thôi mợ ơi. Đến với nhau phải cùng chia ngọt, sẻ bùi chớ, đưa cho họ lại coi như cho vay, cho mượn thì tình cái gì X_X
Thật, tỉnh thế thì còn lâu mới có người yêu

cỏ và mây

Xe điện
Mợ giới thiệu em đê, em hạ thấp tất cả các tiêu chuẩn đến mức sát đất rồi đây :D
Đùa, mấy hôm nay bọn trẻ nhà em đi du lịch vắng, em lại ở nhà một mình. Tự dưng em nghĩ, sau này cứ sống một mình này thì em cũng ko sợ lắm, nhưng em vẫn muốn có một người đủ sức khỏe và cùng mong muốn đi lang thang khám phá các miền đất với em, thật. Từ hồi trẻ em đã đeo balo một mình lang thang các nơi, nhưng giờ thì một mình có lẽ em ko đủ nhiệt huyết nữa.
Ơ chị ui, nếu muốn khám phá nhiều điều mới c phải tìm ngay từ bi giờ khi cụ ấy còn trẻ chị nhé. Còn muộn hơn thì đành chọn phi công vậy :D.

Kể cũng nhanh thật GS ạ, hôm nay đã là ngày đầu của Q3. Chẳng mấy mà hết năm hihi
Hôm nay em bình tâm, nghĩ lại vài việc xảy ra trong cs của mình. Kể ra bị vùi dập, nâng lên hạ xuống rồi bò lóp ngóp... cũng có cái hay của nó,
Hôm qua có người thứ 3 (trong 10 ngày) khen em trẻ ra, thần thái tốt hơn, các cụ bà ạ. Hình như em đi đúng hướng dồi,
K biết e rót riệu cho chị ở đâu rồi. Trẻ lên, đẹp lên là dấu hiệu vận tốt đang đi lên. Hihi. Hôm nay e cũng kỉ niệm 1 cột mốc nhỏ trong đời. Cũng k có gì đáng kể mấy. Dạo này em cũng đc khen trông khoẻ khoắn hơn tại em lượn nhiều cháu nắng đen sì sì, 6 tháng đầu năm nay trộm vía chỉ 1 trận ốm so với năm ngoái tháng nào cũng dính đôi trận ốm.
Đợt này em lại vào 1 giai đoạn mới, bố mẹ già cần phải để ý đến sức khoẻ nhiều hơn, bọn trẻ con bắt đầu vào giai đoạn chạy đua học hành căng thẳng. Bạn bè đứa nào cũng xác định chuẩn bị bước vào 10 năm khủng hoảng trung niên - cũng ghê răng phết. E khủng hoảng trc 1 vài năm rồi nên giờ còn 8-9 năm vẫn lâu ghê 🥹🥹. Có mỗi mấy đứa ngày xưa đang học ĐH bác sỹ bảo cưới là giờ nhàn rỗi sung sướng thôi 🥹🥹

phuongan

Xe điện
Kể cũng nhanh thật GS ạ, hôm nay đã là ngày đầu của Q3. Chẳng mấy mà hết năm hihi
Hôm nay em bình tâm, nghĩ lại vài việc xảy ra trong cs của mình. Kể ra bị vùi dập, nâng lên hạ xuống rồi bò lóp ngóp... cũng có cái hay của nó,
Hôm qua có người thứ 3 (trong 10 ngày) khen em trẻ ra, thần thái tốt hơn, các cụ bà ạ. Hình như em đi đúng hướng dồi,
Chia em ít vía trẻ, thần thái đê, để em tập cong mông :))

matizac

Xe tăng
"Đàn ông trưởng thành nhanh hơn sau sự suy tư và sống một mình, nhưng phụ nữ lại trưởng thành nhanh sau các mối quan hệ yêu thương với người khác."

Các cụ bà cứ iêu hết mình đi, cánh bọn em solo mới ổn.

phuongmit

Xe cút kít
Vâng như kiểu đào mỏ í. Chả hiểu nghĩ sao mà đi đào mỏ các mợ u50 sạn đầy đầu (à tất nhiên đọc báo thỉnh thoảng vẫn thấy các mợ bị lừa :|).
Khi yêu vừa mù vừa điếc cụ ạ, bất kể độ tuổi nên việc phải nói rất tiếc nó vẫn đã đang và sẽ diễn ra thôi mà :))

just for fun

Xe lăn
Khi yêu vừa mù vừa điếc cụ ạ, bất kể độ tuổi nên việc phải nói rất tiếc nó vẫn đã đang và sẽ diễn ra thôi mà :))
Nhiều mợ đào các cụ cũng khiếp, đào từ những vật dụng thường ngày, ví dụ như mấy cái hoá đơn siêu thị đến điều hoà, bếp ga, máy tính :))
cho nên các cụ ông cũng giống cụ bà thôi, ai mù vẫ mù mà ai sáng vẫn sáng :))

beomap2

Xe container
Chơi xong xuôi tất cả lại về thôi ;))
Chứ giờ cho em ở với 1 bà phụ nữ trung niên + 5tr/tháng, em cũng say No, thật :D
Người đời vẫn nói: xa thơm, gần thối, thỉnh thoáng đến với nhau còn thấy thi vị, ở hẳn với nhau cả ngày dễ mâu thuẫn, cáu nhau

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Với em nếu yêu là cứ hết minh, không cần biết ngày mai ra sao X_X

my.eb

Xe điện
Đến đoạn nào rồi các cụ ông, cụ bà? À hình như vẫn loanh quanh đoạn vay tiền, để em lội xem lào >:D<

hanah2905

Xe đạp
Tính em hay nghĩ nên hay lo. Hiện tại em đang tập trung vào việc kiếm tiền cụ ạ. Em đang đặt mục tiêu là 5 năm tới thì đủ tiền về hưu ( theo nghĩa là làm việc mình thích, không phải làm thuê fulltime cho tư bản như hiện tại). Em cũng có lập một công ty IT (làm phần mềm, gia công phần mềm) với bạn bè để có ngộ nhỡ thất nghiệp thì còn có chỗ làm và có đồng ra đồng vào, và hiện tại thì đã được 1 năm đi vào hoạt động. Hi vọng là sau 3-5 năm nữa em sẽ không còn lo lắng như hiện tại.
Hôm nay gặp topic này hay quá. Em nhìn thấy em trong mợ này ^^. Thật sự bối rối. Em khác mợ một cái là em còn chủ động tích sản rồi cơ nhưng đến tuổi này em vẫn hoang mang

hanah2905

Xe đạp
Cụ/mợ inbox giúp em ạ. Dạo này em cũng rụng tóc nhiều lắm. Trc đây thì tóc em rất dày và khỏe :(.
Em có đủ tiền để thất nghiệp ngồi nhà vài năm không sao, có cả cty nữa nhưng đó là vấn đề cao không tới thấp không thông đó ạ :(
À đọc đến đây em lại càng thấy giống, em cũng như này kaka. Kỳ lạ có người giống em

my.eb

Xe điện
Ơ chị ui, nếu muốn khám phá nhiều điều mới c phải tìm ngay từ bi giờ khi cụ ấy còn trẻ chị nhé. Còn muộn hơn thì đành chọn phi công vậy :D.
K biết e rót riệu cho chị ở đâu rồi. Trẻ lên, đẹp lên là dấu hiệu vận tốt đang đi lên. Hihi. Hôm nay e cũng kỉ niệm 1 cột mốc nhỏ trong đời. Cũng k có gì đáng kể mấy. Dạo này em cũng đc khen trông khoẻ khoắn hơn tại em lượn nhiều cháu nắng đen sì sì, 6 tháng đầu năm nay trộm vía chỉ 1 trận ốm so với năm ngoái tháng nào cũng dính đôi trận ốm.
Đợt này em lại vào 1 giai đoạn mới, bố mẹ già cần phải để ý đến sức khoẻ nhiều hơn, bọn trẻ con bắt đầu vào giai đoạn chạy đua học hành căng thẳng. Bạn bè đứa nào cũng xác định chuẩn bị bước vào 10 năm khủng hoảng trung niên - cũng ghê răng phết. E khủng hoảng trc 1 vài năm rồi nên giờ còn 8-9 năm vẫn lâu ghê 🥹🥹. Có mỗi mấy đứa ngày xưa đang học ĐH bác sỹ bảo cưới là giờ nhàn rỗi sung sướng thôi 🥹🥹
Cảm ơn em :D. Chị giờ làm ít, chơi nhiều, ko nghĩ ngợi mấy, thế là thấy mặt đỡ nhăn nhó ;))
Chia em ít vía trẻ, thần thái đê, để em tập cong mông :))

my.eb

Xe điện
Thế chẳng qua cũng chỉ là mối quan hệ qua đường thôi mợ ơi. Đến với nhau phải cùng chia ngọt, sẻ bùi chớ, đưa cho họ lại coi như cho vay, cho mượn thì tình cái gì X_X
Ơ, em cũng vẫn tư duy kiểu này, nói ra chắc bị cho là già còn ảo tưởng, nhưng em kệ,
Vẫn chưa thấy ai vay tiền em, mà em hỏi thì ko ai cho vay. Chắc nhìn mặt em ko giống người có tiền, hoặc họ cho vay sợ em ko trả nên chưa thấy ai mở lòng,
Chậc chậc, X_X

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ơ, em cũng vẫn tư duy kiểu này, nói ra chắc bị cho là già còn ảo tưởng, nhưng em kệ,
Vẫn chưa thấy ai vay tiền em, mà em hỏi thì ko ai cho vay. Chắc nhìn mặt em ko giống người có tiền, hoặc họ cho vay sợ em ko trả nên chưa thấy ai mở lòng,
Chậc chậc, X_X
Đúng rồi, chẳng qua chưa yêu và vì nhau thôi. Ngay cả trong các gia đình cũng không ít cặp vợ chông đều có khoản riêng, người cho rằng thế là phong cách hiện đại, nhưng mình cho rằng đó là khoản phòng thân hay muốn tự do, riêng tư. Bản chất của vấn đề là chưa đủ sự tin tưởng lẫn nhau thôi X_X