[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Nắng nhạt

Xe điện
Sao bả giỏi thế kiếm được cây ATM di động vậy ạ.
Có khi kiếp trước bả là chủ nợ của anh kia :)
Bả xinh lắm, cao, trắng đẹp như người mẫu mợ ạ. Cụ Canada kia có vợ già, không con. Tiền nhiều để làm gì đâu. Mà bả kể với em cụ kia nhìn ngoài vậy thôi chứ trong cũng hết hsd rồi. Em như chị Thanh Tâm nên gì bà cũng kể. Không làm với nhau lâu rồi nhưng giờ vẫn gọi cho em kể chuyện tình trường. Thừa thắng xông lên bả còn yêu thêm anh người Italy với một anh người Mỹ nữa. Thỉnh thoảng các anh ấy vẫn gửi tiền cho nhưng không đều và nhiều như cây ATM kia. Kiếm tiền kể cũng dễ mợ nhỉ :)

my.eb

Xe điện
Nếu đây là cái Tết đầu tiên lúc hai bác ấy quen nhau thì theo em mùng 3 về cũng ổn. Con cái vẫn là quan trọng nhất, vắng mẹ mấy ngày Tết nghe nó thương lắm. Còn anh Việt Kiều U70 thì cứ từ từ tìm hiểu thêm, tuổi này rồi thì ko có gì phải vội cả.
Hai cụ í quen nhau 3 năm rồi ạ, nhưng đây là cái Tết đầu tiên chính thức do 2 bên gia đình đã gặp gỡ đi lại,
Chốt lại em cũng nghiêng về phương án dư trên của các cụ mợ thôi. 30,1 ai ở đâu cứ thuộc về nơi ấy, từ 2 trở ra mới dành cho các mối quan hệ song phương và đa phương :D
Suy cho cùng đã ko phải đường may thẳng thì kiểu gì chẳng có vết gấp, phải chọn và chịu thôi, áp dụng cho cả 2 bên. Theo chuẩn của em thì em sẽ ưu tiên những gì mọc ra từ mình và những nơi mình được mọc ra, còn sau đó mới đến những chỗ nảy cành xanh lả, em sẽ phím đểu với nó thế :D
Ko phải việc của mình mà cứ phán như đúng rồi hihi

MuathuHN252

Xe cút kít
Bả xinh lắm, cao, trắng đẹp như người mẫu mợ ạ. Cụ Canada kia có vợ già, không con. Tiền nhiều để làm gì đâu. Mà bả kể với em cụ kia nhìn ngoài vậy thôi chứ trong cũng hết hsd rồi. Em như chị Thanh Tâm nên gì bà cũng kể. Không làm với nhau lâu rồi nhưng giờ vẫn gọi cho em kể chuyện tình trường. Thừa thắng xông lên bả còn yêu thêm anh người Italy với một anh người Mỹ nữa. Thỉnh thoảng các anh ấy vẫn gửi tiền cho nhưng không đều và nhiều như cây ATM kia. Kiếm tiền kể cũng dễ mợ nhỉ :)
Gato dễ sợ :)) nhưng mà vừa soi gương lại mình nên lại thôi. Thi thoảng trên FB e cũng dc các anh VK add Fb tán tỉnh, có khi nào em đã bỏ lỡ điều gì không các mợ ơi :))

phuongan

Xe điện
Hai cụ í quen nhau 3 năm rồi ạ, nhưng đây là cái Tết đầu tiên chính thức do 2 bên gia đình đã gặp gỡ đi lại,
Chốt lại em cũng nghiêng về phương án dư trên của các cụ mợ thôi. 30,1 ai ở đâu cứ thuộc về nơi ấy, từ 2 trở ra mới dành cho các mối quan hệ song phương và đa phương :D
Suy cho cùng đã ko phải đường may thẳng thì kiểu gì chẳng có vết gấp, phải chọn và chịu thôi, áp dụng cho cả 2 bên. Theo chuẩn của em thì em sẽ ưu tiên những gì mọc ra từ mình và những nơi mình được mọc ra, còn sau đó mới đến những chỗ nảy cành xanh lả, em sẽ phím đểu với nó thế :D
Ko phải việc của mình mà cứ phán như đúng rồi hihi
Ớ! Hay quá! Dù không phát biểu được thành văn tự đàng hoàng nhưng em cũng đang đúng type này mợ chị ạ.

Nắng nhạt

Xe điện
Gato dễ sợ :)) nhưng mà vừa soi gương lại mình nên lại thôi. Thi thoảng trên FB e cũng dc các anh VK add Fb tán tỉnh, có khi nào em đã bỏ lỡ điều gì không các mợ ơi :))
Bà í không những xinh còn dê nữa cơ, mợ được như thế thì giai đẹp giai xịn bâu đầy nhé, không phải tiếc :))

BonnieBlue

Xe buýt
Sao mà lại kiếm tiền không khó như thế cơ chứ? Mình thì cứ đánh vật với chứng mà mãi ko kiếm được xu nào :(

MuathuHN252

Xe cút kít

TorienT

Xe container
Hồi trước em quen 1 nhà, bố mẹ với đứa em định cư ở Đức lâu rồi (ít cũng trên 15 năm) mà bố mẹ bên đấy là công chức nhà nước hẳn hoi. Không rõ vì lý do gì để thằng cu lớn ở VN với ông bà mà mãi không bảo lãnh đi được. Lúc nó hết cấp 3 lại lỡ cái gì đó thế là phải học ĐH ở VN. Rồi chục năm rồi em ko gặp lại chưa biết đi được chưa.
f
Trừ khi là tình yêu đích thực.
Không thì nếu là em, em chẳng hy sinh kiểu đấy cho con.
Nếu em là bọn trẻ, em cũng chẳng muốn mẹ em hy sinh vì con kiểu vậy.
Ơ em chỉ phân tích theo tình huống thôi thì chuyện này nó đơn giản. Mợ rộng như các mợ thì đỉnh rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà vắng quá, nói chuyện con cái, học hành nhiều rồi, để em thay đổi chủ đề tý nào, >:D<
Chuyện là đứa bạn em, nó có yêu một anh. Thời gian đủ chín để 2 người quyết định đi đến hôn nhân. Do anh í ở nước ngoài, nên gần đây anh í tranh thủ về, 2 bên gia đình có qua lại gặp mặt, xác nhận mối quan hệ. Tuy nhiên chỉ dừng ở đó, cưới xin hay đăng ký kết hôn thì chưa. Trước mặt là cái Tết âm lịch, ko phải nói ra nhưng ai cũng ngầm hiểu bạn em Tết này sẽ phải về quê chồng mới %%-
Bạn em ly hôn cũng đã lâu, nuôi 2 đứa con, 1 năm 3 ĐH, 1 cấp 3. Mấy năm rồi mấy mẹ con thường Tết nhất với nhau rồi về ông bà ngoại, còn về quê nội chúc Tết 1 ngày thôi chứ ko ở lại. Nhà anh chồng mới thì anh í con trưởng, cũng đi vắng cả năm nên ai cũng mong ngày Tết về cho đông đủ, nhất là ngày 1, 2 để đi chúc Tết họ hàng, quê quán. Điều bạn em băn khoăn là, nếu nó về nhà anh í thế thì 2 đứa con ngơ ngác ngày Tết (chúng nó sẽ chọn ở nhà chứ ko về ở bên bố full đâu), nếu để 3 mới về quê nhà anh kia thì hết Tết rồi. Và một điều bạn em lăn tăn là chưa cưới xin gì nếu về nhà anh í ngủ lại + đi chúc Tết họ hàng nhà anh kia thì có ngại ko (việc đi lại 2 bên chỉ 2 gia đình thôi chứ chưa mở rộng đến họ hàng).
Nhìn nó đang hạnh phúc với anh kia (đang ở VN), em cũng thấy mừng cho nó. Nhưng thấy nó lăn tăn vài thứ, thôi e cứ thử rộng đường dư luận phát xem sao :D
Bạn mợ ah, mợ cứ rộng đường dư luận phát như thế là chuẩn rồi!
Mà em nhớ không lầm mợ cũng có bé lớn học năm 3 và một bạn học cấp 3 đúng không ? :)) :)) :))

my.eb

Xe điện
Mà em nhớ không lầm mợ cũng có bé lớn học năm 3 và một bạn học cấp 3 đúng không ? :)) :)) :))
Haha em hiểu ý cụ dồi :D
Em cũng báo cáo đây là chuyện bạn em thật 100% chứ ko phải em lườm rau gắp thịt đâu vì gu của em đã bển thì Tây hẳn chứ nhất định ko phải Kiều và càng ko phải U70 :))
Mấy nay thằng con em nó đang dễ chịu quá, trưa nay em làm bò nướng 2 mc ăn xong e làm tý r mơ em chợp mắt tý, em đang nghĩ có nên gửi lời cảm ơn chân thành đển ông cụ thân sinh nó vì đã cho em món quà này ko mợ just for fun ơi :))
Cụ đểu thế. Em vang hộ mợ ấy nhé mợ my.eb ơi :))
Cảm ơn mợ kiểu hội đồng à hihi

my.eb

Xe điện
Con em năm 4 rùi cụ :)
Em đang đếm ngược ngày nó về nghỉ lễ để 3 mc em đi chơi đây. Năm nay e ko phải nhìn lịch làm việc nữa, e cứ chở chúng nó lên xe đi loanh quanh chán rồi về

Jumping up

Xe tải
Hội đồng soi với hội đồng hóng ở đây siêu đẳng quá! :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Haha em hiểu ý cụ dồi :D
Em cũng báo cáo đây là chuyện bạn em thật 100% chứ ko phải em lườm rau gắp thịt đâu vì gu của em đã bển thì Tây hẳn chứ nhất định ko phải Kiều và càng ko phải U70 :))
Mấy nay thằng con em nó đang dễ chịu quá, trưa nay em làm bò nướng 2 mc ăn xong e làm tý r mơ em chợp mắt tý, em đang nghĩ có nên gửi lời cảm ơn chân thành đển ông cụ thân sinh nó vì đã cho em món quà này ko mợ just for fun ơi :))

Cảm ơn mợ kiểu hội đồng à hihi
Anh có ý gì đâu!
Chỉ thấy em cũng có một bé đang học đại học và một bé đang học cấp 3 giống cô bạn em vừa kể nên buột mồm nói vậy thôi mừ :((

my.eb

Xe điện
Anh có ý gì đâu!
Chỉ thấy em cũng có một bé đang học đại học và một bé đang học cấp 3 giống cô bạn em vừa kể nên buột mồm nói vậy thôi mừ :((
Thì em cứ dịch ra dư vầy :D
Bạn em nó bằng tuổi em mà nên con cũng same same, nó sắp tiến sỹ lại sắp có mác phu nhân tiến sỹ,
Có khi lại khủng hoảng bạn nhà người ta :))

TorienT

Xe container
Anh có ý gì đâu!
Hôm trước có người vừa khoe đi qua Highland kêu thèm cafe là chỉ việc ngồi trên xe cốc cafe nó tự chạy lên rồi cụ ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ùi rùi ui khéo đúng cụ Việt Kiều bữa trước đăng ảnh trong thớt dồi, em nghi lắm. Cụ đấy thì phong độ lắm, từ trên xuống dưới luôn :))