[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Ơ em có nói đến ý đó mà nhỉ:

Thật ra cái chuyện Tết đến nhà bạn trai của bạn mợ eb, cá nhân em thấy không khó xử lý tí nào. Nhưng nếu bạn mợ ấy lại đặt mục tiêu ghi điểm 10 với đại gia đình bạn trai thì mới mệt thôi.
Vâng, kể cả chả phải tình yêu đích thực mà một niềm vui bất chợt thì trẻ con nó cũng phải tôn trọng mong muốn (ĐH, c3 là trưởng thành tương đối rồi) của mẹ chứ. Lại còn sợ nó buồn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em nghĩ đã tới tuổi này rồi thì các mối quan hệ phải làm cho mình vui vẻ và hưởng thụ nó và ko phải quá đề phòng hay để ý.
Việc qua thăm nhà bạn trai nếu có hứng thú thì thăm, ko thì thôi.
Con cái thì lớn rồi, nó có thể tự lo cho chúng nó nên quan trọng nhất là phải tự hiểu mình muốn gì, và điều gì làm cho mình cảm thấy vui vẻ thoải mái nhất.
Nếu còn trẻ thì em sẽ ko qua nhà bạn trai ngủ qua đêm, mà chỉ qua thăm và ăn một bữa cơm thôi. Xa thì ở ksan, gần thì đi trong ngày. Thế cho đỡ phiền toái hehe.
Quan điểm của anh cũng thế, nên chỉ ở ban ngày khi chưa là dâu con chính thức qua nghĩ lễ (dưới bất cứ hình thức nào). Tối bắt lão NY đưa ra khách sạn dù đêm muộn rồi sáng sau lại vào chơi tiếp cũng được. Thế cho nó sướng, mình có giá của mình và có nguyên tắc riêng.

Còn chuyện con cái thì chúng nó cũng lớn rồi nên cũng không vướng víu nhiều, VC mới sống sao cho phù hợp miễn đừng động chạm/ảnh hưởng lớn trong mối quan hệ thôi chứ con cái tầm tuổi đó rồi đừng bao giờ hy vọng chúng nó nhìn nhận về người khác như cha mẹ ruột của mình dù người đó có tốt đến cỡ nào. Như chúng ta thôi nếu cha mẹ còn trẻ, có thay đổi thì chúng ta nhìn nhận về dì/dượng mới ntn ? cũng chỉ là có sự chấp nhận/đồng cảm khi dì/dượng mang lại niềm vui cho cha/mẹ mình thôi!

Mytv

Xe điện
Ùi rùi ui khéo đúng cụ Việt Kiều bữa trước đăng ảnh trong thớt dồi, em nghi lắm. Cụ đấy thì phong độ lắm, từ trên xuống dưới luôn :))
cụ bất nhớ dai thế? ghen tị với cụ việt kiều ở mẽo kia đúng ko?:(( công nhận là cụ kiều bên mẽo phongđộ thật:D

Mytv

Xe điện
Tình yêu là thứ tình cảm mãnh liệt nhất khiến người trong cuộc thăng hoa khó kìm chế được dù là người xưa nay khá kín đáo, bất kể tuổi tác bao nhiêu.
Ơ mà lâu nay em thấy mợ vui vẻ yêu đời lắm í, không ủ dột như xưa nữa nhỉ. Chắc bạn mợ vui, mợ cũng vui lây chăng? =))
chuẩn mợ. bà dì ruột e năm nay 73t vẫn đang đòi danh chính ngôn thuận với a bồ 74t đây. cũng giận dỗi như gái đôi mươi nhé

Smile1102

Xe container
Ơ mà nhân vụ này em đọc bài 8 của các mợ thì các mợ không yêu cầu con cái "tôn trọng các cảm xúc đúng đắn" của bản thân là sao. "Bạn" mợ my.eb đã li hôn, con đủ lớn tự lo thế thì chỉ lăn tăn là mình muốn thế nào trong mối quan hệ đó thôi chứ. Con cái cũng cần phải tôn trọng cảm xúc của bố mẹ y như bố mẹ cần tôn trọng cảm xúc con cái chứ.
Đúng vậy cụ ơi. Lớn tướng rồi vớ vỉn thì đá đít con cái kiểu sugar you you go, sugar me me go ấy chứ :D
Em từ hồi con còn nhỏ thi thoảng em vứt con cái cho ck trông và lượn đi chơi với bạn vài ngày, kệ bố con chúng nó ở nhà nheo nhóc. Mình phục vụ yêu thương nhau cả năm xá gì 1-2 ngày. Chưa kể Tết mình thì qtrong truyền thống nọ kia chứ bọn trẻ con nó qtrong gì, mẹ đi càng sướng, miễn cho nhiều tiền mừng tuổi là đc.
Quan điểm của anh cũng thế, nên chỉ ở ban ngày khi chưa là dâu con chính thức qua nghĩ lễ (dưới bất cứ hình thức nào). Tối bắt lão NY đưa ra khách sạn dù đêm muộn rồi sáng sau lại vào chơi tiếp cũng được. Thế cho nó sướng, mình có giá của mình và có nguyên tắc riêng.

Còn chuyện con cái thì chúng nó cũng lớn rồi nên cũng không vướng víu nhiều, VC mới sống sao cho phù hợp miễn đừng động chạm/ảnh hưởng lớn trong mối quan hệ thôi chứ con cái tầm tuổi đó rồi đừng bao giờ hy vọng chúng nó nhìn nhận về người khác như cha mẹ ruột của mình dù người đó có tốt đến cỡ nào. Như chúng ta thôi nếu cha mẹ còn trẻ, có thay đổi thì chúng ta nhìn nhận về dì/dượng mới ntn ? cũng chỉ là có sự chấp nhận/đồng cảm khi dì/dượng mang lại niềm vui cho cha/mẹ mình thôi!
Tội gì anh nhỉ, mình là khách thì cứ làm khách thôi.
Còn bọn trẻ với ng mới thì miễn hai bên tôn trọng nhau là đc, đừng kỳ vọng quá nhiều.
Ơ em có nói đến ý đó mà nhỉ:

Thật ra cái chuyện Tết đến nhà bạn trai của bạn mợ eb, cá nhân em thấy không khó xử lý tí nào. Nhưng nếu bạn mợ ấy lại đặt mục tiêu ghi điểm 10 với đại gia đình bạn trai thì mới mệt thôi.
Cái này mới chuẩn nè, quan trọng bạn mợ eb muốn ntn thôi. Như em tầm trung niên rồi thì quên đi, mình làm mọi thứ phải phép là đc, ng ta quý mình thì mình quý lại còn soi xét quá hết vui thì giải tán.
Mối quan hệ khó giải tán nhất chỉ có mối quan hệ liên quan tới con cái thôi. Riêng bố của con em thì em mới nhún nhường, mới thỏa hiệp, còn ng khác thì quên đi, chắc tại em sống hơi lý trí một tí.

jazzzzz

Xe lăn
Haizzz, nhoằng cái Tết đã đến mít roài, năm nay em quyết định không sắm tết, cúng xong ông táo là cả nhà lên đường đi chơi đến giao thừa về. Lang lang xem thiên hạ bận bịu cũng có cái thú của nó.

Smile1102

Xe container
Haizzz, nhoằng cái Tết đã đến mít roài, năm nay em quyết định không sắm tết, cúng xong ông táo là cả nhà lên đường đi chơi đến giao thừa về. Lang lang xem thiên hạ bận bịu cũng có cái thú của nó.
Chưa làm đc gì đã Tết. Năm nay với em ngoài vụ con apply thành công ra thì ko có một điểm sáng nào. Thôi đành đợi năm 2024 coi có gì vui hơn ko.

my.eb

Xe điện
Đúng vậy cụ ơi. Lớn tướng rồi vớ vỉn thì đá đít con cái kiểu sugar you you go, sugar me me go ấy chứ :D
Em từ hồi con còn nhỏ thi thoảng em vứt con cái cho ck trông và lượn đi chơi với bạn vài ngày, kệ bố con chúng nó ở nhà nheo nhóc. Mình phục vụ yêu thương nhau cả năm xá gì 1-2 ngày. Chưa kể Tết mình thì qtrong truyền thống nọ kia chứ bọn trẻ con nó qtrong gì, mẹ đi càng sướng, miễn cho nhiều tiền mừng tuổi là đc.
Tội gì anh nhỉ, mình là khách thì cứ làm khách thôi.
Còn bọn trẻ với ng mới thì miễn hai bên tôn trọng nhau là đc, đừng kỳ vọng quá nhiều.
Cái này mới chuẩn nè, quan trọng bạn mợ eb muốn ntn thôi. Như em tầm trung niên rồi thì quên đi, mình làm mọi thứ phải phép là đc, ng ta quý mình thì mình quý lại còn soi xét quá hết vui thì giải tán.
Mối quan hệ khó giải tán nhất chỉ có mối quan hệ liên quan tới con cái thôi. Riêng bố của con em thì em mới nhún nhường, mới thỏa hiệp, còn ng khác thì quên đi, chắc tại em sống hơi lý trí một tí.
Em nhất trí, với em thì mọi chuyện đơn giản, vì em cũng khá lý trí khi ra quyết định :D
Chỉ có đặt vào vị trí của bạn em, mình nên nhìn nhận theo cả tý tình cảm vào nữa, rằng nó cũng muốn làm vui đối tác và gia đình họ, và đó cũng là mong muốn chính đáng khi người ta yêu nhau hehe

Case này closed thế nhỉ các cụ. Giờ em ko dám nghĩ đến Tết này có gì mà nghĩ năm tới kiếm được bao nhiêu tiền, nhìn quanh chưa thấy cửa nào sáng, mà sức khỏe thì ko cho phép trâu bò húc nữa

jazzzzz

Xe lăn
Chưa làm đc gì đã Tết. Năm nay với em ngoài vụ con apply thành công ra thì ko có một điểm sáng nào. Thôi đành đợi năm 2024 coi có gì vui hơn ko.
Vậy là ngon roài, tuổi này con cái cứ bước thêm 1 level mới là mừng.

TorienT

Xe container
Giao thừa đừng về cụ ơi. Ra resort thuê ship cành đào rồi thuê họ làm cỗ cúng giao thừa luôn trên bờ biển đi cụ.

my.eb

Xe điện
À sang năm con em ra trường, nếu nó đi làm luôn được thì coi như em được tăng lương vài triệu 1 tháng [-O< :D

Smile1102

Xe container
Em nhất trí, với em thì mọi chuyện đơn giản, vì em cũng khá lý trí khi ra quyết định :D
Chỉ có đặt vào vị trí của bạn em, mình nên nhìn nhận theo cả tý tình cảm vào nữa, rằng nó cũng muốn làm vui đối tác và gia đình họ, và đó cũng là mong muốn chính đáng khi người ta yêu nhau hehe

Case này closed thế nhỉ các cụ. Giờ em ko dám nghĩ đến Tết này có gì mà nghĩ năm tới kiếm được bao nhiêu tiền, nhìn quanh chưa thấy cửa nào sáng, mà sức khỏe thì ko cho phép trâu bò húc nữa
Em cũng mong có thêm thật nhiều thật nhiều xiền mợ ạ 😂😂😂 Dù hi vọng chỉ là hi vọng và hi vọng mà thôi.

Smile1102

Xe container
Vậy là ngon roài, tuổi này con cái cứ bước thêm 1 level mới là mừng.
Vâng đúng rồi cụ, gọi là mưa tới đâu mát mặt tới đó
Tuy nhiên con em nên em cũng ko phết, cháu ở nhà lười như hủi ấy, ko biết qua đó học thì ntn.

my.eb

Xe điện
Em cũng mong có thêm thật nhiều thật nhiều xiền mợ ạ 😂😂😂 Dù hi vọng chỉ là hi vọng và hi vọng mà thôi.
Mợ cần 1 cú hích mà con mợ đi học em nghĩ là cú hích tuyệt vời nhất rồi, >:D<
Thực ra tuổi này hay rơi vào cái bẫy an toàn dẫn đến ì và tự bằng lòng quá sớm,

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
À sang năm con em ra trường, nếu nó đi làm luôn được thì coi như em được tăng lương vài triệu 1 tháng [-O< :D
Kiểu gì nó cũng kiếm được việc mợ ah, quan trọng là kỳ vọng của nó ntn và phải chịu khó thôi. Gái đầu nhà em mới ra trường cũng tự đi kiếm việc lương 7tr/tháng, sau bị đuổi hay nhảy việc gì đấy sang chỗ khác được 9tr, được thời gian lại nhảy tiếp. Giờ thấy tiết kiệm lắm, năm chắc gửi TK được 300tr làm vốn riêng, cơm vẫn ăn trực bố mẹ :))

Mytv

Xe điện
e dự định như thế này lâu lắm rồi mà chưa thực hiện đc. năm nào tết cũng quay cuồng nội ngoại 2 bên. e mà đi dc thì e đi xuyên tết luôn, đời e chưa dc lần nào đón giao thừa ở một nơi xa lạ

my.eb

Xe điện
Kiểu gì nó cũng kiếm được việc mợ ah, quan trọng là kỳ vọng của nó ntn và phải chịu khó thôi. Gái đầu nhà em mới ra trường cũng tự đi kiếm việc lương 7tr/tháng, sau bị đuổi hay nhảy việc gì đấy sang chỗ khác được 9tr, được thời gian lại nhảy tiếp. Giờ thấy tiết kiệm lắm, năm chắc gửi TK được 300tr làm vốn riêng, cơm vẫn ăn trực bố mẹ :))
Vâng, em cũng hy vọng thế cụ anh ạ. Mà con gái TK được 300tr/năm thì giỏi quá rồi,
Con em lâu nay ngoài tiền học CK cho trường, thì em cho duy nhất tiền thuê nhà, còn lại nó tự túc. Đợt rồi thấy bảo mẹ con đặt vé về xong xuôi rồi, ngó qua thấy gần chục củ cái vé về Tết hức hức