[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

MuathuHN252

Xe cút kít
Cấp 3 với năm 3 rồi thì hụt hẫng gì nữa. Được ở một mình chúng nó càng thích í chứ. Cứ để xiền nhiều nhiều cho chúng nó là đc ^^

Vấn đề là chị mẹ kia thôi. Chưa danh phận gì tự nhiên về quê phục dịch nhà ông kia mấy hôm Tết, xong ông í phắn thì lại lủi thủi trở về nhà mình à...???
Cứ nghĩ cảnh đó là em thấy sao sao :D
út nhà e năm nay 12, mấy năm trước e sinh, mẹ e có ra chơi, chăm cháu 1 tháng đầu sau sinh mà nó í ới giục mẹ về suốt ạ. Nó chỉ muốn mẹ ở nhà thôi chị.
Mà em thấy thôi dẹp vụ yêu xa lấy xa này đi, tuổi nào rồi

my.eb

Xe điện
Cấp 3 với năm 3 rồi thì hụt hẫng gì nữa. Được ở một mình chúng nó càng thích í chứ. Cứ để xiền nhiều nhiều cho chúng nó là đc ^^

Vấn đề là chị mẹ kia thôi. Chưa danh phận gì tự nhiên về quê phục dịch nhà ông kia mấy hôm Tết, xong ông í phắn thì lại lủi thủi trở về nhà mình à...???
Cứ nghĩ cảnh đó là em thấy sao sao :D
Ối nó ko phắn thì thôi í, cụ kia U70 dồi hự :D

just for fun

Xe lăn
Ui, khó đấy cụ Just ạ. Hai đứa cao lớn lộc ngộc 1 gái 1 trai, phải 2 phòng. Chưa nói về quê, còn ông già bà cả, mẹ nó cũng chưa phải con cái gì. Nếu ko khéo thì cũng ko vui đâu, mà chúng nó cũng ko để "bế" đi như thế đâu :D
Thằng anh 2x tuổi rồi, nó hiểu biết rồi và bảo vệ em nó lắm :D
Xác định cưới thì bài ngửa với nhau chứ dò ý làm gì, hỏi anh bạn zai mới là anh tết này anh tính răng với 2 đứa nhà em? Hỏi 2 đứa mẹ định như này, như kia các con tính sao?

MuathuHN252

Xe cút kít

alceste

Xe điện
Vâng ạ, tết nhìn gia đình nào cũng đoàn viên sum vầy, đặc biệt nếu chúng mà ko thích ở cùng bố, mình lại bỏ con đi nữa thì các con sẽ tủi thân lắm. Em nghĩ cứ hỏi ý con thôi, nhưng phải hạn chế thời gian ở bên gia đình kia chị ạ, con con có thể đồng ý cho mẹ đi 1 hôm nhưng mà đi đến 3 4 hôm hoặc cả tết bên nhà bạn trai mới thì chắc chắn là ko ổn.
Sao ko đưa cả con về hả mợ, nếu đã cởi mở, quan hệ tốt đẹp, với bọn trẻ con coi như 1 chuyến đi chơi thôi.
Thật sự có những gia đình em đã chứng kiến, nếu ko thân thiết mà nhìn qua ko biết con chung con riêng con chúng tôi đâu.

MuathuHN252

Xe cút kít
Sao ko đưa cả con về hả mợ, nếu đã cởi mở, quan hệ tốt đẹp, với bọn trẻ con coi như 1 chuyến đi chơi thôi.
Thật sự có những gia đình em đã chứng kiến, nếu ko thân thiết mà nhìn qua ko biết con chung con riêng con chúng tôi đâu.
Em nghĩ có đưa con đi cùng thì cũng đi thời gian ít thôi, chúng cũng sẽ có sự ko thoải mái nhất định, fai giữ ý tứ khi ko fai ở nhà của chúng. Đi kiểu 1 địa điểm du lịch thì sẽ khác ạ. Ở đây đến chơi ăn bữa cơm xong đi thì ok, chứ bảo e đi cùng mẹ e đến ngủ ở 1 nơi lạ kiểu ntn thì em cũng ko đồng ý

my.eb

Xe điện
Ối zồi ôi, em tưởng đang trung niên thì em mới dám thỏ thẻ ý kiến. Chứ 70 zồi thì ôm vào làm gì nữa hả bác ơi ^^
Cụ kia 70 rồi thì để cho cụ ấy giải toán đi ợ, mình giải làm gì
Cưới hỏi gì tầm này nữa nhỉ
Bạn em thì trung niên thôi, cụ kia tuổi lão niên, nhưng sức khỏe trung niên ạ :D
Nó cũng chưa cưới hay đăng ký đâu, nhưng biết đâu cái quốc tịch ở bển lại có sức hấp dẫn nào đó >:D<

just for fun

Xe lăn
Bạn em thì trung niên thôi, cụ kia tuổi lão niên, nhưng sức khỏe trung niên ạ :D
Nó cũng chưa cưới hay đăng ký đâu, nhưng biết đâu cái quốc tịch ở bển lại có sức hấp dẫn nào đó >:D<
Con > 14 tuổi mang theo khó lắm đó. Nghĩ cho kỹ nếu đích đến là quốc tịch.

just for fun

Xe lăn
Em nghĩ có đưa con đi cùng thì cũng đi thời gian ít thôi, chúng cũng sẽ có sự ko thoải mái nhất định, fai giữ ý tứ khi ko fai ở nhà của chúng. Đi kiểu 1 địa điểm du lịch thì sẽ khác ạ. Ở đây đến chơi ăn bữa cơm xong đi thì ok, chứ bảo e đi cùng mẹ e đến ngủ ở 1 nơi lạ kiểu ntn thì em cũng ko đồng ý
Nếu đã thân thiết từ trước thì đi chơi vô tư đi, nhà nghỉ, khách sạn thiếu gì, sao cứ phải lăn tăn phòng ốc làm gì.

dheIa

Xe điện
Vụ quốc tịch thì chấm hẳn mấy cụ bản địa nhẽ an toàn hơn bác ạ. Chứ kiều kiếc là cứ cẩn thận vì kiều là các bác í khôn nhắm ^^

my.eb

Xe điện
Vụ quốc tịch thì chấm hẳn mấy cụ bản địa nhẽ an toàn hơn bác ạ. Chứ kiều kiếc là cứ cẩn thận vì kiều là các bác í khôn nhắm ^^
Vầng, khôn nhắm áp dụng cho cả 2 bên cụ ạ :D
Còn em cứ U70 là loại, việt kiều chứ hoàng kiều cũng next hihi
Mỗi đứa một tính một nết :D

just for fun

Xe lăn
Tuổi trung niên rồi thì cần qué gì mấy cái quốc tịch, cần là cần cho con, tuy nhiên, rất tiếc là hai bạn đều đã lớn nên để bảo lãnh qua được thì cũng khó khăn chứ ko dễ đâu.

my.eb

Xe điện
Tuổi trung niên rồi thì cần qué gì mấy cái quốc tịch, cần là cần cho con, tuy nhiên, rất tiếc là hai bạn đều đã lớn nên để bảo lãnh qua được thì cũng khó khăn chứ ko dễ đâu.
Cái vụ bảo lãnh thì em ko tìm hiểu nên ko rõ lắm. Nay thấy mợ bảo khó thì chắc khó thật rồi,
Trước khi mới quen cụ kiều, nó cũng màu hồng bảo có gì sau cho thằng cu con sang đó bác tìm công ty cho thực tập rồi tính ở lại, nhưng nay sắp sang năm 4 rồi mà ko thấy nhắc đi thực tập nữa,