[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

dheIa

Xe điện
Tuổi trung niên rồi thì cần qué gì mấy cái quốc tịch, cần là cần cho con, tuy nhiên, rất tiếc là hai bạn đều đã lớn nên để bảo lãnh qua được thì cũng khó khăn chứ ko dễ đâu.
Ko bảo lãnh đã đành, các ổng còn đòi về để có chỗ chăm sóc miễn phí lúc tuổi già cơ.
Xóm em có bác dính rồi, giãy mãi ko đc đó ^^

my.eb

Xe điện
Ko bảo lãnh đã đành, các ổng còn đòi về để có chỗ chăm sóc miễn phí lúc tuổi già cơ.
Xóm em có bác dính rồi, giãy mãi ko đc đó ^^
Ơ, hai người cũng có kế hoạch sau mấy năm nữa cụ kiều ko làm việc nữa thì chuyển về VN sống đó cụ,
Nhưng là chăm sóc nhau mà, cụ kiều U70 nhưng dân làm khoa học nên người vẫn còn net, ko có bụng bia, em nghĩ là win win chứ nhỉ

dheIa

Xe điện
Ơ, hai người cũng có kế hoạch sau mấy năm nữa cụ kiều ko làm việc nữa thì chuyển về VN sống đó cụ,
Nhưng là chăm sóc nhau mà, cụ kiều U70 nhưng dân làm khoa học nên người vẫn còn net, ko có bụng bia, em nghĩ là win win chứ nhỉ
70 mà vẫn win win thì em chưa có kinh nghiệm ạ ^^

Thôi để em lót dép hóng tiếp ^^

just for fun

Xe lăn
Cháu hóng ca này, mợ nhớ úp đết tình hình để chị em trong thớt thêm 1 con đường mà phấn đấu nhé :))

my.eb

Xe điện
70 mà vẫn win win thì em chưa có kinh nghiệm ạ ^^

Thôi để em lót dép hóng tiếp ^^
Vầng, nhất trí ạ >:D<
Yêu đương hạnh phúc ở đâu ko biết, tự dưng cụ Kiều về phát là tự dưng em mất con bạn cf cuối tuần, tất cả đều update online :D
Em cứ nghĩ mãi 6x rồi thì yêu rồi lấy làm gì nhỉ,
Cháu hóng ca này, mợ nhớ úp đết tình hình để chị em trong thớt thêm 1 con đường mà phấn đấu nhé :))

just for fun

Xe lăn
Vầng, nhất trí ạ >:D<
Yêu đương hạnh phúc ở đâu ko biết, tự dưng cụ Kiều về phát là tự dưng em mất con bạn cf cuối tuần, tất cả đều update online :D
Em cứ nghĩ mãi 6x rồi thì yêu rồi lấy làm gì nhỉ,
Yêu vui mà, nhưng ngại nhất là cưới xong cụ kiều đi mất, tự dưng mình lại phải chăm sóc bố mẹ chồng :D

MuathuHN252

Xe cút kít

Jumping up

Xe tải
Bạn em thì trung niên thôi, cụ kia tuổi lão niên, nhưng sức khỏe trung niên ạ :D
Nó cũng chưa cưới hay đăng ký đâu, nhưng biết đâu cái quốc tịch ở bển lại có sức hấp dẫn nào đó >:D<
Ôi thôi can đấy, ai ở nhà đấy gặp nhau cà phê thôi.
Nếu người yêu bạn ấy từ trung niên đổ về thanh niên thì mới cần advise :))

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Cái vụ bảo lãnh thì em ko tìm hiểu nên ko rõ lắm. Nay thấy mợ bảo khó thì chắc khó thật rồi,
Trước khi mới quen cụ kiều, nó cũng màu hồng bảo có gì sau cho thằng cu con sang đó bác tìm công ty cho thực tập rồi tính ở lại, nhưng nay sắp sang năm 4 rồi mà ko thấy nhắc đi thực tập nữa,
Hồi trước em quen 1 nhà, bố mẹ với đứa em định cư ở Đức lâu rồi (ít cũng trên 15 năm) mà bố mẹ bên đấy là công chức nhà nước hẳn hoi. Không rõ vì lý do gì để thằng cu lớn ở VN với ông bà mà mãi không bảo lãnh đi được. Lúc nó hết cấp 3 lại lỡ cái gì đó thế là phải học ĐH ở VN. Rồi chục năm rồi em ko gặp lại chưa biết đi được chưa.
f
=)) Thông báo lịch của mẹ rồi để lại gấp đôi tiền cho nó là xong. Hết sức đơn giản.
Trừ khi là tình yêu đích thực.
Không thì nếu là em, em chẳng hy sinh kiểu đấy cho con.
Nếu em là bọn trẻ, em cũng chẳng muốn mẹ em hy sinh vì con kiểu vậy.

Nắng nhạt

Xe điện
Thôi, nhẽ iem mí mợ lượn đi thoi. Chứ chúng ta thực tế quá, chả có tí lãng mạn nào cả. Ko khéo lại thành phá đám các bác í. Vun vào ko vun còn cào ra 😊
Cưới để kiếm căn nhà mí vài cuốn sổ tk chứ mợ. U70 cũng chả mấy chốc :))

Nắng nhạt

Xe điện
U70 nhưng vẫn còn đầy đủ song thân, nếu theo gen thì .... :))
Thế ạ. Em chỉ lướt qua vài còm chứ chưa đọc hết :))
Chị bạn cùng làm với em hồi trước sn 73, ly hôn chồng có 2 con. Gặp anh chuyên gia người Canada u70 nhưng kháu lão lắm. Nhìn sạch sẽ thơm tho trẻ trung lại có vẻ lãng tử như diễn viên hô li ut. Thích nhau rồi yêu nhau được vài ngày cụ ấy về nước. Thế là đều đặn mỗi tháng gửi 2k đô Mỹ cho bả nuôi con. Có năm cụ ấy bay về Việt Nam gặp 2,3 ngày năm thì không nhưng tiền vẫn đều đặn. Bả thì tất nhiên ở đây vẫn đang yêu một anh trẻ trung phong độ nữa

Yeuaibaygio

Xe container
Thế ạ. Em chỉ lướt qua vài còm chứ chưa đọc hết :))
Chị bạn cùng làm với em hồi trước sn 73, ly hôn chồng có 2 con. Gặp anh chuyên gia người Canada u70 nhưng kháu lão lắm. Nhìn sạch sẽ thơm tho trẻ trung lại có vẻ lãng tử như diễn viên hô li ut. Thích nhau rồi yêu nhau được vài ngày cụ ấy về nước. Thế là đều đặn mỗi tháng gửi 2k đô Mỹ cho bả nuôi con. Có năm cụ ấy bay về Việt Nam gặp 2,3 ngày năm thì không nhưng tiền vẫn đều đặn. Bả thì tất nhiên ở đây vẫn đang yêu một anh trẻ trung phong độ nữa
Sao bả giỏi thế kiếm được cây ATM di động vậy ạ.
Có khi kiếp trước bả là chủ nợ của anh kia :)

Sophia2020

Xe hơi
Nhà vắng quá, nói chuyện con cái, học hành nhiều rồi, để em thay đổi chủ đề tý nào, >:D<
Chuyện là đứa bạn em, nó có yêu một anh. Thời gian đủ chín để 2 người quyết định đi đến hôn nhân. Do anh í ở nước ngoài, nên gần đây anh í tranh thủ về, 2 bên gia đình có qua lại gặp mặt, xác nhận mối quan hệ. Tuy nhiên chỉ dừng ở đó, cưới xin hay đăng ký kết hôn thì chưa. Trước mặt là cái Tết âm lịch, ko phải nói ra nhưng ai cũng ngầm hiểu bạn em Tết này sẽ phải về quê chồng mới %%-
Bạn em ly hôn cũng đã lâu, nuôi 2 đứa con, 1 năm 3 ĐH, 1 cấp 3. Mấy năm rồi mấy mẹ con thường Tết nhất với nhau rồi về ông bà ngoại, còn về quê nội chúc Tết 1 ngày thôi chứ ko ở lại. Nhà anh chồng mới thì anh í con trưởng, cũng đi vắng cả năm nên ai cũng mong ngày Tết về cho đông đủ, nhất là ngày 1, 2 để đi chúc Tết họ hàng, quê quán. Điều bạn em băn khoăn là, nếu nó về nhà anh í thế thì 2 đứa con ngơ ngác ngày Tết (chúng nó sẽ chọn ở nhà chứ ko về ở bên bố full đâu), nếu để 3 mới về quê nhà anh kia thì hết Tết rồi. Và một điều bạn em lăn tăn là chưa cưới xin gì nếu về nhà anh í ngủ lại + đi chúc Tết họ hàng nhà anh kia thì có ngại ko (việc đi lại 2 bên chỉ 2 gia đình thôi chứ chưa mở rộng đến họ hàng).
Nhìn nó đang hạnh phúc với anh kia (đang ở VN), em cũng thấy mừng cho nó. Nhưng thấy nó lăn tăn vài thứ, thôi e cứ thử rộng đường dư luận phát xem sao :D
Nếu đây là cái Tết đầu tiên lúc hai bác ấy quen nhau thì theo em mùng 3 về cũng ổn. Con cái vẫn là quan trọng nhất, vắng mẹ mấy ngày Tết nghe nó thương lắm. Còn anh Việt Kiều U70 thì cứ từ từ tìm hiểu thêm, tuổi này rồi thì ko có gì phải vội cả.

Chỉnh sửa cuối: