[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Dream Thai

Xe điện
Thích thì đọc, không thì thôi cố làm gì cụ ơi. Hồi trẻ em lậm HLM suýt bằng bà diễn viên đóng Lâm Đại Ngọc ấy.
Đọc mấy sách loại kinh điển là phải có chữ nhẫn mợ ạ, vì bgio chúng ta quen loại sách mỳ ăn liền, giật gân, loại này nhiều, mình mà dễ dãi là hỏng hí hí

NHân bàn về HLM, e thấy cái cô Đại Ngọc hay Bảo Ngọc gì đó, xét về khoa học là bị dạng trầm cảm, vì thấy suốt ngày ủ rũ :)

Phuongntk

Xe tải
em khó ngủ lắm. Khó từ lâu rồi ấy, nhưng tầm hơn 11h sẽ ngủ chập chờn, thi thoảng lại có hôm quá giấc cứ tỉnh như sáo đến gần sáng.
2 chị bạn em uống nước sắc từ lá đinh lăng tươi chữa được mất ngủ đấy, mợ thử xem sao. Hồi nhỏ mẹ em hay làm chả lá đinh lăng với trứng nên em nghĩ nó cũng nhiều tác dụng bổ dưỡng đấy ạ

Nhimtiu

Xe container
Em ngược với mọi người, em càng hoạt động nhiều em càng khó ngủ. Nhưng em vẫn phải tập nếu không em sẽ càng yếu. Sức khỏe của em không được tốt.
Mọi người bảo tối đi bộ hoặc chạy về cho dễ ngủ. Ối giời em càng tỉnh.
Có một món làm em dễ ngủ là bơi mà em thi thoảng mới đi đc. Một là em chưa biết bơi, chỉ nghịch nước ở bể em bé :)) , hai là ngại gội đầu sấy tóc. Em mới đi học đc 2 buổi bơi thì nghỉ hơn chục ngày nên lại về vạch xuất phát rồi
Bơi đã chìm chưa để chiều anh sang phụ đạo cho mấy buổi nữa nhé?:))

Dream Thai

Xe điện
Nó chính là cái em đang hướng tới đấy cụ, khéo em phải lượn vào NT kiếm cái túp lều be bé gần biển cafe sáng rồi làm cái cần câu nghịch ngợm và chiều tối rủ cụ làm cốc bia chỗ sailing ngắm các mợ bơi lội cho thư thái nhỉ? :))
BDS nghỉ dưỡng NT đang ế, giờ cụ vào là có dc món hời đó :)

starsn

Xe điện
Em ngược với mọi người, em càng hoạt động nhiều em càng khó ngủ. Nhưng em vẫn phải tập nếu không em sẽ càng yếu. Sức khỏe của em không được tốt.
Mọi người bảo tối đi bộ hoặc chạy về cho dễ ngủ. Ối giời em càng tỉnh.
Có một món làm em dễ ngủ là bơi mà em thi thoảng mới đi đc. Một là em chưa biết bơi, chỉ nghịch nước ở bể em bé :)) , hai là ngại gội đầu sấy tóc. Em mới đi học đc 2 buổi bơi thì nghỉ hơn chục ngày nên lại về vạch xuất phát rồi
Mợ như thế thì tập yoga chắc hợp. Nhiều khi tập thể dục nó cũng có pattern mình để ý phải theo, mợ thử dùng fitbit chưa nó theo dõi nhịp tim, heart rate variability, v.v. có thể dựa vào đó để đoán cách cơ thể mình hoạt động, rồi thử nọ kia.

Nếu ở chung cư có bể bơi thì có nhiều động lực hơn không mợ? Em ghét gội đầu nên cắt tóc ngắn, giản tiện hết cỡ :D mà em cũng hay gội đầu buổi sáng cho đỡ phải sấy tóc, sấy tóc bị nóng da đầu mà.

starsn

Xe điện
Đọc mấy sách loại kinh điển là phải có chữ nhẫn mợ ạ, vì bgio chúng ta quen loại sách mỳ ăn liền, giật gân, loại này nhiều, mình mà dễ dãi là hỏng hí hí

NHân bàn về HLM, e thấy cái cô Đại Ngọc hay Bảo Ngọc gì đó, xét về khoa học là bị dạng trầm cảm, vì thấy suốt ngày ủ rũ :)
Oh cuộc sống ngày xưa nó ít lựa chọn hơn bây giờ, nhiều việc biết thế với chấp nhận thôi không còn cách nào khác. Cô ấy hay suy nghĩ nhưng không trầm cảm, vì người bị trầm cảm sẽ mất cảm giác, không có chờ đợi, hạnh phúc, đau khổ. Tính em rất giống cô Lâm Đại Ngọc ấy đấy, nên em thích cô ấy. Nhưng em thấy Bảo Thoa cũng dễ thương :) Em nghĩ bản chất câu chuyện này (& tâm lý Lâm Đại Ngọc) chứa nhiều philosophy.

Nghe cụ nói em đoán cụ sẽ không cảm nhận được chất nghệ thuật trong đấy :)) cụ đọc đi xem em đoán có đúng không.

phuongan

Xe điện
Chắc mợ chịu khó oder, em hay mua giày cầu lông thấy 1 số hãng có thiết kế riêng mã cho chân bè.
Học duolingo ngại lúc bắt đầu thôi, xong cũng khá thù vị như chơi game, nó khen với giục mình học liên tục. Em chọn trình độ thấp hơn kiến thức đã học để ôn lại cho đỡ vất vả, mỗi ngày chỉ tiêu 15 phút thôi, hơn thì tốt.
Các mợ có F1 tuổi từ cấp 2 trở lên thì mua tài khoản Achieve3000 Literacy rồi ngồi kèm con đọc ý (gọi là học cùng con thì đúng hơn), em thấy đỡ chán vì đọc được nhiều thông tin.

Nhimtiu

Xe container
BDS nghỉ dưỡng NT đang ế, giờ cụ vào là có dc món hời đó :)
Em lâu chưa vào lại NT nên khéo có khi phải ngắm nghía lại, cụ xem căn này nhìn view biển có ổn không nhé. Căn này đâu có 42m2 gì đó thôi cụ em mua giúp bà cô nên hồi em vào nhận bàn giao bên Panorama đã thấy là ở ngắn hạn thì ok chứ dài hạn theo kiểu căn hộ ở thì hơi bé. Đc cái view đẹp và vị trí tốt, giá thì cũng ối zời phết vì mua đã tầm 71tr/m2 cụ ạ:

Phuongntk

Xe tải
Đêm qua em vào đọc tin vui của mợ Rô-Ron ngưỡng mộ cu con lắm. Chúc mừng mợ chị nhé ạ. Tiện đây em cũng chia sẻ con cún nhà em hôm nay đi làm thêm buổi đầu tiên. Hồi trước nó đã đi dạy tiếng anh rồi nên k tính. Sáng nay nó đi làm bán bánh mì ạ, lương 17k 1 giờ. Thật sự em rất vui từ sáng tới giờ. Con báo cáo em sáng nay được dạy làm bánh mì, làm xấu, vụn nát ra nên bị chửi suốt ạ. Mọi người bảo nó kh hợp nên nghỉ đi nhưng nó thấy vui, vẫn tiếp tục làm. Nó bảo nghe chửi cũng vui, vì con làm xấu nên bị chửi cũng hợp lý. Tiền lương chỉ đủ tiền đi grap nhưng với nó như một sự trải nghiệm thú vị lắm ấy

Dream Thai

Xe điện
Oh cuộc sống ngày xưa nó ít lựa chọn hơn bây giờ, nhiều việc biết thế với chấp nhận thôi không còn cách nào khác. Cô ấy hay suy nghĩ nhưng không trầm cảm, vì người bị trầm cảm sẽ mất cảm giác, không có chờ đợi, hạnh phúc, đau khổ. Tính em rất giống cô Lâm Đại Ngọc ấy đấy, nên em thích cô ấy. Nhưng em thấy Bảo Thoa cũng dễ thương :) Em nghĩ bản chất câu chuyện này (& tâm lý Lâm Đại Ngọc) chứa nhiều philosophy.

Nghe cụ nói em đoán cụ sẽ không cảm nhận được chất nghệ thuật trong đấy :)) cụ đọc đi xem em đoán có đúng không.
E thì đọc để tìm thấy tính triết lý trong tác phẩm, đặt nhân vật trong bối cảnh lịch sử để cố gắng hiểu họ :)

Tiểu thuyết VH thì khác với tiểu sử or sách lịch sử, nó mang nhiều ý kiến chủ quan của tác giả

Dream Thai

Xe điện
Em lâu chưa vào lại NT nên khéo có khi phải ngắm nghía lại, cụ xem căn này nhìn view biển có ổn không nhé. Căn này đâu có 42m2 gì đó thôi cụ em mua giúp bà cô nên hồi em vào nhận bàn giao bên Panorama đã thấy là ở ngắn hạn thì ok chứ dài hạn theo kiểu căn hộ ở thì hơi bé. Đc cái view đẹp và vị trí tốt, giá thì cũng ối zời phết vì mua đã tầm 71tr/m2 cụ ạ:

Gía cũng ối giời ơi cụ nhỉ, a trai e có căn 3n 2wc ở vũng tàu, giờ vc ông ý chuyển về gần như ở hẳn đó rồi, thỉnh thoảng có việc mới về SG thôi

Ông ấy bảo ở biển thích lắm :)

Nhimtiu

Xe container
Đêm qua em vào đọc tin vui của mợ Rô-Ron ngưỡng mộ cu con lắm. Chúc mừng mợ chị nhé ạ. Tiện đây em cũng chia sẻ con cún nhà em hôm nay đi làm thêm buổi đầu tiên. Hồi trước nó đã đi dạy tiếng anh rồi nên k tính. Sáng nay nó đi làm bán bánh mì ạ, lương 17k 1 giờ. Thật sự em rất vui từ sáng tới giờ. Con báo cáo em sáng nay được dạy làm bánh mì, làm xấu, vụn nát ra nên bị chửi suốt ạ. Mọi người bảo nó kh hợp nên nghỉ đi nhưng nó thấy vui, vẫn tiếp tục làm. Nó bảo nghe chửi cũng vui, vì con làm xấu nên bị chửi cũng hợp lý. Tiền lương chỉ đủ tiền đi grap nhưng với nó như một sự trải nghiệm thú vị lắm ấy
Em công nhận với mợ là làm bất cứ việc gì đều phải học hết từ cái đơn giản tới cái khó. Sai thì bị mắng là chuyện hết sức bt, quan trọng là các bạn ý cứ phải bơi đi, phải làm đi, còn trẻ thì càng nhiều trải nghiệm càng tốt mợ ạ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ như thế thì tập yoga chắc hợp. Nhiều khi tập thể dục nó cũng có pattern mình để ý phải theo, mợ thử dùng fitbit chưa nó theo dõi nhịp tim, heart rate variability, v.v. có thể dựa vào đó để đoán cách cơ thể mình hoạt động, rồi thử nọ kia.

Nếu ở chung cư có bể bơi thì có nhiều động lực hơn không mợ? Em ghét gội đầu nên cắt tóc ngắn, giản tiện hết cỡ :D mà em cũng hay gội đầu buổi sáng cho đỡ phải sấy tóc, sấy tóc bị nóng da đầu mà.
Em là lớp Yoga và bơi ở ngay tầng dưới khu chung cư đấy chứ, nếu phải đi thì em lười lắm. Em chăm chỉ tập yoga sáng mà vẫn chưa thấy khỏe lên và không thấy dễ ngủ hơn.

starsn

Xe điện
E thì đọc để tìm thấy tính triết lý trong tác phẩm, đặt nhân vật trong bối cảnh lịch sử để cố gắng hiểu họ :)

Tiểu thuyết VH thì khác với tiểu sử or sách lịch sử, nó mang nhiều ý kiến chủ quan của tác giả
Đúng là nó có ý kiến chủ quan thì mới là sáng tạo nghệ thuật, cũng giống như "thực tế" của tranh Van Gogh là máy ảnh iPhone :)

Em thì kể cả chưa đọc lịch sử vẫn (tự cho là mình) hiểu hầu hết tâm lý nhân vật trong hầu hết câu chuyện (bragging tí :)) ) vì em rất nhạy cảm với ngôn ngữ, văn thơ nói chung.

Nhimtiu

Xe container
Gía cũng ối giời ơi cụ nhỉ, a trai e có căn 3n 2wc ở vũng tàu, giờ vc ông ý chuyển về gần như ở hẳn đó rồi, thỉnh thoảng có việc mới về SG thôi

Ông ấy bảo ở biển thích lắm :)
Vâng ở gần biển thì thích rồi mà có nhích đc k thôi cụ ạ? Trong Nhatrang mà kể cả cccm nghỉ hưu có khi chỉ cần 15tr/tháng là sống ok rồi nếu k có nhu cầu gì cao siêu. Em cứ cho tb tiêu 500k/ngày/người ăn uống cafe tẹt ga rồi.

tientaninfotech

Xe tăng
Em thấy kệ nó thôi, chứ lo nghĩ nhiều cũng mệt. Em nay U42 rồi nhưng muốn cố cũng chả cố được. Trời thương thì mấy mà giàu. Cụ cứ nghĩ thế đi cho đỡ mệt cái đầu

Smile1102

Xe container
Em không những nhà bẩn, vườn bẩn mà con em cũng bẩn như ma luôn, à cả cái xe cũng bẩn nữa, hôm thứ 6 con em nó làm đổ cà ri ra ô tô mà em còn chưa ngó, có khi nó khô rồi :)) mợ yên tâm nhiều người bẩn lắm :))

Lạ nhỉ em tưởng người ta nói tập thể dục thì dễ ngủ.
Hâha nghe mợ nói buồn cười quá, anh trai em dịch xe nhà em là "xấu xấu bẩn bẩn mãi".
Có hôm ck em thả 3 mẹ con em ở Royal cho ăn uống rồi chiều quay lại đón, mà ck em đi rửa xe nên ba mẹ con ngơ ngác mãi ko tìm ra đc xe nhà mình vì nhìn sạch quá ko quen 😂