[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
Quá được luôn cụ. Lúc nào cụ câu được chim hay mú mang qua em em góp ớt với hành hoa ta nhậu cá chim, mú hấp xì dầu.
Nhà cháu góp xì dầu cũng được, có anh bạn trên Cao Bằng, mỗi lần anh í về HN là chở cho 1 thùng xì dầu ăn mãi chả hết :D

TorienT

Xe container
Nhà cháu góp xì dầu cũng được, có anh bạn trên Cao Bằng, mỗi lần anh í về HN là chở cho 1 thùng xì dầu ăn mãi chả hết :D
Thế cháu nghĩ cụ Nhimtiu nên câu thêm ít ốc hương sốt trứng muối với mực hấp gừng ạ.
P/s: À mợ nào đăng kí chân rửa bát với chân chém gió thì giơ chân nhanh ạ, để cụ ấy còn câu luôn thể.

just for fun

Xe lăn
Đọc đoạn tình đơn phương Scarlett O'Hara với ông a họ mà bực cả mình nhỉ :)
Cháu cũng ko thích đơn phương, từ bé đến giờ chưa đơn phương ai cả, thích người ta mà người ta ko thích mình thì thôi, quay xe luôn chứ ít khi khắc khoải, héo mòn vì người khác lắm :D

mrthanhbeo

Xe hơi
E đợt này cũng bắt đầu thấy khủng hoảng dần theo các cụ. Bớt bia rượu chăm thể dục thể thao cho đỡ nghĩ ngợi nhiều các cụ ạ

Smile1102

Xe container
Em chưa đọc truyện đấy nên không biết, nhưng làm ăn kinh doanh bố thua con được thì cũng bình thường, nhiều người giàu lên sau chiến tranh. Nói chung phải lượm lặt móc nối chi tiết rồi mới cảm nhận được sự chân thực trong tác phẩm. Mà kể cả có những đoạn mình cảm thấy không chân thực thì cũng vẫn có thể có nhiều đoạn hay.

Em đọc HLM thấy nhìn chung là logic, đoạn cuối hơi đuối. Cụ cứ đọc đi.

Hic, định thôi rồi mà cứ nói mãi hehe, nốt lần này. Cô LDN đấy khá đanh đá đấy mợ, em cũng không liễu yếu gì lắm. Em đồng ý lý tưởng nhất là được nhiều anh thích chứ ngồi nhà buồn bã làm gì :)) nhưng mà anh kiểu nào chứ nhiều kiểu anh mình chỉ mong không gặp bao giờ :P thôi em đổi ý rồi, chỉ cần 1 anh thôi :))

Em thích có bạn được nhiều anh thích lắm, vì em thích trêu với buôn chuyện :D
Đấy đã đc hết chuyện đâu đã tạch rồi :D

Smile1102

Xe container
Ôi em dậy muộn phát là mất biết bao chuyện từ sáng đến giờ dồi =((
Haha mợ cứ thong thả, loại chuyện này nó như phim Ấn ý, bắt đầu hay kết thúc ở chương nào trong 1000 chương cũng đc mợ ạ.

Smile1102

Xe container
Chỗ Mợ giờ mới chủ nhật à.
Em đang hội chứng thứ 2 đây, vừa lười vừa khó chịu trong người, đang vặc nhau bên thớt quần áo :)). Chắc lại phải giảm bớt OF, thấy mình cũng chém lắm thứ vô bổ thật.
Chiều em còn phải đưa F1 đi thi nữa chứ.
Dạo này em được mỗi ưu điểm chăm học tiếng Trung trên duolingo hàng ngày.
Em thứ 2 là cũng ko muốn dậy, ko muốn động đến cái máy tính lun ấy.

Smile1102

Xe container
Em buồn cười lắm í mợ. Đêm qua nghe con hớn hở thông báo đi làm bán bánh mì ở phố Huỳnh Thúc Kháng, lương 1 củ ca 4h một ngày mà em suýt ngất. Sáng nay làm xong hớn hở thông báo về ăn cơm nghỉ ngơi rồi chiều đi làm ca tối 4h nữa. Mai nhận thêm việc làm thu ngân ở cửa hàng quần áo gần trường. Nó làm em ngạc nhiên vô cùng
Cứ vui đi mợ ơi, đc ngày nào hay ngày đó mợ ạ :D

Nhimtiu

Xe container
Haha, thế xuống thẳng bến cá với e :D Cứ 3h chiều cụ ra cầu Trần Phú thả cần, 6h vòng ra bến cá làm con chim trắng sang nhà e.
Trong đó thì hs nhiều, trc em ở ngay góc Minh Khai- NTT chiều nào cũng làm vài chai với ít sò dương, sò méo. :))

Smile1102

Xe container
Thế cháu nghĩ cụ Nhimtiu nên câu thêm ít ốc hương sốt trứng muối với mực hấp gừng ạ.
P/s: À mợ nào đăng kí chân rửa bát với chân chém gió thì giơ chân nhanh ạ, để cụ ấy còn câu luôn thể.
Đang giờ trưa đấy, hai cụ định làm bọn em rớt dãi à?
Em đăng ký chân chém gió uống trà nhá, bát thì nên để máy nó rửa cụ ạ ;)

Nhimtiu

Xe container
Đến bà thông za just for fun hẹn cafe chém zó hai năm nay mà còn chửa gặp đc cụ ạ.:))

TorienT

Xe container
Đang giờ trưa đấy, hai cụ định làm bọn em rớt dãi à?
Em đăng ký chân chém gió uống trà nhá, bát thì nên để máy nó rửa cụ ạ ;)
Bát hình như có mợ my.eb thầu rồi, không lo. Nói chung vụ nấu ăn em có thể 2 tuần không lặp món miễn là không phải đi chợ và rửa bát là được. Xóm tính thế nào thì tính.

my.eb

Xe điện
Haha mợ cứ thong thả, loại chuyện này nó như phim Ấn ý, bắt đầu hay kết thúc ở chương nào trong 1000 chương cũng đc mợ ạ.
Haha, tớ vừa đọc đến đoạn giới thiệu người thân với network làm việc của cậu, tiện tớ chém luôn khỏi tìm quote :D
Đó là năm 1900 đã lâu, khi đó em lò dò từ miền ngược trở về thủ đô tìm việc đặng còn chăm cái thằng F1 hiện cãi mẹ như chém chả khi nó lên 2 tuổi. Em được phỏng vấn bởi 1 chị lúc ý tầm U40 đi xe Kia morning hay mặc váy lụa làm em ra chiều ngưỡng mộ lắm. Khi phỏng vấn thì cũng vui vẻ, hiểu ý, thiện chí... các kiểu các kiểu, nhưng em vẫn có cái gì đó hơi gợn gợn (Sau này có tuổi hơn rồi mới định nghĩa được, đó là cảm giác của 2 con hổ nhốt chung chuồng haha),
Kệ, chị nhận em, em vào làm để còn được nghỉ 2 ngày cuối tuần và 5h lướt về nấu cơm cho con. Khi nào cũng thế em cũng cố gắng hết sức, còn lại được đến đâu thì tùy. Rõ ràng cái cảm giác gợn gợn đầu tiên càng ngày càng rõ, em tự thấy có điều gì đó ko ổn rồi đây,
Tự dưng công ty lại tuyển kỹ sư kỹ thuật. Ông em trưởng phòng qua chơi cười cười bảo các chị có ai giới thiệu abc. Em về lần tìm có thằng em họ gần, vừa học xong kỹ sư, khỏe mạnh, nhanh nhẹn. Em pass hồ sơ của nó cho ông e, phỏng vấn các kiểu, thằng bé qua. Nhớ hôm gần Tết em dắt thằng em họ qua Ngọc Thanh mua chai rượu líu ríu đến cảm ơn. Chả vật chất hóa gì nhưng cũng là cảm kích vì sự giúp đỡ vô hình nào đó dù chỉ là một câu nói chị có người quen nào giới thiệu, chứ ai cũng biết rằng mọi chuyện đều do tự 2 bên,
Ra Tết em chào chị em đi, còn thằng em em vẫn ngồi đó đến giờ, công ty vẫn ăn nên làm ra :x. Sau này âm thầm tìm hiểu em mới biết thì ra tuổi em và tuổi chị không hợp nhau, X_X :D

Dream Thai

Xe điện
Em chưa đọc truyện đấy nên không biết, nhưng làm ăn kinh doanh bố thua con được thì cũng bình thường, nhiều người giàu lên sau chiến tranh. Nói chung phải lượm lặt móc nối chi tiết rồi mới cảm nhận được sự chân thực trong tác phẩm. Mà kể cả có những đoạn mình cảm thấy không chân thực thì cũng vẫn có thể có nhiều đoạn hay.

Em đọc HLM thấy nhìn chung là logic, đoạn cuối hơi đuối. Cụ cứ đọc đi.

Hic, định thôi rồi mà cứ nói mãi hehe, nốt lần này. Cô LDN đấy khá đanh đá đấy mợ, em cũng không liễu yếu gì lắm. Em đồng ý lý tưởng nhất là được nhiều anh thích chứ ngồi nhà buồn bã làm gì :)) nhưng mà anh kiểu nào chứ nhiều kiểu anh mình chỉ mong không gặp bao giờ :P thôi em đổi ý rồi, chỉ cần 1 anh thôi :))

Em thích có bạn được nhiều anh thích lắm, vì em thích trêu với buôn chuyện :D
E đang đọc Con đường đau khổ của A Tolstoy và Đi tìm thời gian đã mất của Proust mà mãi chưa xong, toàn bộ 3 4 tập.
Khi nào xong e sẽ ngâm cứu HLM :)

TorienT

Xe container
E đang đọc Con đường đau khổ của A Tolstoy và Đi tìm thời gian đã mất của Proust mà mãi chưa xong, toàn bộ 3 4 tập.
Khi nào xong e sẽ ngâm cứu HLM :)
Các cụ mợ tao nhã quá, em giờ toàn ăn uống bơi chạy chữ không vào nổi đầu nữa.

my.eb

Xe điện
Phải thử đu idol rồi mới hiểu f1 được, cụ sẽ không thô bạo giật đt của con khi có việc gì nói mãi nó không làm :D Cụ chị sau khi đu idol điềm đạm, nhẹ nhàng, chia sẻ, thấu hiểu f1 hơn và đương nhiên là sau đó sẽ bảo đc f1 làm điều mình muốn. Cụ em thử đê! :))
Cụ chị đạt đến tuyệt đỉnh Kungfu rồi, cụ em mới lóp ngóp học lý thuyết :D
Hôm qua em làm việc muộn nên sáng nay tự thưởng ngủ muộn tý, thế mà mất nửa ngày chưa được việc gì. Chắc em lại sắp ước ngày có 48h mất :D