[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

starsn

Xe điện
VN hay đâu chả có người học giỏi mợ trên ơi, VN học cả Harvard đầy ý chứ, hb toàn phần có gì là lạ. Ngoài ra em cũng không còn gì muốn nói nữa.

just for fun

Xe lăn
VN hay đâu chả có người học giỏi mợ trên ơi, VN học cả Harvard đầy ý chứ, hb toàn phần có gì là lạ. Ngoài ra em cũng không còn gì muốn nói nữa.
Thì học bổng toàn phần Mỹ hoặc định cư Mỹ đối với gia đình cháu cũng ko phải là chuyện gì ghê gớm cả, do đó nhiều người cứ lấy điều đó ra để khè dân trong nước cháu thấy nó hơi buồn cười thôi :D

Dream Thai

Xe điện
Thì học bổng toàn phần Mỹ hoặc định cư Mỹ đối với gia đình cháu cũng ko phải là chuyện gì ghê gớm cả, do đó nhiều người cứ lấy điều đó ra để khè dân trong nước cháu thấy nó hơi buồn cười thôi :D
Cái ta biết là hữu hạn, kthuc mỗi người cũng chỉ như ếch ngồi đáy giếng, dù ở VN hay Mẽo.
Nên cái ta cần ở các Forum là tinh thần giao lưu học hỏi và tư duy logic :)

TorienT

Xe container
À giờ phải bảo con tôi đi học trường top thế giới bằng tiền gia đình, nhường học bổng cho các cháu thiếu điều kiện nó mới oách mợ.

starsn

Xe điện
Ủa em khè ai hở mợ? Cụ ấy nói BK lấy điểm cao hơn Harvard, em bảo không phải, thì là em khè ai ạ? Thôi em chào mợ. Em cũng quý mợ thôi không có gì đâu ạ, nhưng nói chuyện mà cứ ông nói gà bà nói vịt mãi cũng chán.

Smile1102

Xe container
Ôi, các cụ mợ bình tĩnh đoàn kết đê. Từ qua tới nay chào nhau nhiều quá :D
Em sắp thất nghiệp tới nơi rồi, ai giới thiệu việc làm cho em đi.
Dự là năm tới vẫn đói kém như năm nay nên chuẩn bị phải mút tay sống rùi.

TorienT

Xe container
Đi mua một cái chung cư sát biển. Sáng bơi về pha trà ăn bánh đọc sách đến trưa. Trưa ăn xong ngủ đến chiều đi cafe đến chiều tối thì rủ ai đó đi ăn ở quán ven biển. Tối tùy nghi cafe, đọc sách, lượn biển hóng gió hay không làm gì cả. Đại khái thế mợ.

starsn

Xe điện
Nhóm đoàn kết vẫn luôn đoàn kết, nhóm không đoàn kết vẫn luôn va chạm, đây chỉ là hiện tượng không phải nguyên nhân :))

Sự đoàn kết lớn nhất trong thớt này là tất cả (có lẽ) đều là fan hâm mộ của mợ Smile1102 :D Mợ thử apply SA đi em đoán tạm senior SA 10-12k, principal 12-15k, nếu không phải mợ đừng bắt đền em nhé :D

just for fun

Xe lăn
À giờ phải bảo con tôi đi học trường top thế giới bằng tiền gia đình, nhường học bổng cho các cháu thiếu điều kiện nó mới oách mợ.
Mới đi làm thì người ta quan tâm xem anh tốt nghiệp trường nào, làm 1 thời gian thì người ta quan tâm xem anh có thích nghi được với công việc, có làm tốt vị trí đảm nhận hay không, sau đó người ta quan tâm xem anh kiếm được bao tiền, rồi cái lứa trung niên như cháu thì thấy người ta quan tâm xem chỉ số máu khi kiểm tra sức khoẻ thôi cụ ơi :))

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đi mua một cái chung cư sát biển. Sáng bơi về pha trà ăn bánh đọc sách đến trưa. Trưa ăn xong ngủ đến chiều đi cafe đến chiều tối thì rủ ai đó đi ăn ở quán ven biển. Tối tùy nghi cafe, đọc sách, lượn biển hóng gió hay không làm gì cả. Đại khái thế mợ.
Cụ sướng nhỉ. Em qua 2vc về quê làm giỗ, cỗ bàn xong mình say rượu nằm ngủ vợ nó dọn dẹp mãi đến tối mới xong. Rồi ngồi ăn thấy các cụ mời lịch lên nhà mới với cỗ bàn, cưới xin nhiều quá ù hết cả tai. Sáng đến cơ quan lại được nhận thêm mấy cái thiệp mời cưới con :((

Smile1102

Xe container
Làm hàng xóm cụ nhá, cho em xin ké chén trà :D
Hi vọng vũ trụ để em làm tới năm 50 tuổi, chứ 45 về hơi sớm quá cụ ạ, khi gia đình vẫn còn thiếu trc hụt sau 😂😂😂

Smile1102

Xe container
Nhóm đoàn kết vẫn luôn đoàn kết, nhóm không đoàn kết vẫn luôn va chạm, đây chỉ là hiện tượng không phải nguyên nhân :))

Sự đoàn kết lớn nhất trong thớt này là tất cả (có lẽ) đều là fan hâm mộ của mợ Smile1102 :D Mợ thử apply SA đi em đoán tạm senior SA 10-12k, principal 12-15k, nếu không phải mợ đừng bắt đền em nhé :D
Hihi, giờ em thấy cãi cụ cũng đáng yêu mợ ạ 😂😂😂
Em thì thần tượng tất cả các cụ mợ đc hem.
Để em coi VN có job gì để apply ko đã, giờ làm SA cũng mệt, quen chỉ tay nói phét rùi :D
Ck em đang làm principle của một cty to to mà lương chưa đc như thế mợ ạ. Có lẽ nào em nên đá đít ck em đi tăng lương cho em nghỉ nhỉ.
Bạn em bảo bên FAANG ấy thì chắc 10K trở lên là khả thi.
Còn 15K thì em ko biết.

Smile1102

Xe container
Cụ sướng nhỉ. Em qua 2vc về quê làm giỗ, cỗ bàn xong mình say rượu nằm ngủ vợ nó dọn dẹp mãi đến tối mới xong. Rồi ngồi ăn thấy các cụ mời lịch lên nhà mới với cỗ bàn, cưới xin nhiều quá ù hết cả tai. Sáng đến cơ quan lại được nhận thêm mấy cái thiệp mời cưới con :((
Ôi lâu lắm em chưa đc đi ăn cưới, mấy năm rồi hqua mới đc đi ăn cưới đồng nghiệp cũ, thế là nghiến răng mặc cái váy đó hơi mỏng chút với áo khoác, giờ đang đau hết cả họng. Đúng là già rồi ko đú đc huhu

Smile1102

Xe container
Tuổi trung niên nên hàm lượng estrogen sụt giảm đột ngột nên nó thế đấy, vài năm nữa lại hoà nhã ngon ngay ấy mà ;))
Đúng rồi đó mợ, có bạn nvien em nói mãi ko nghe, bực mình em trả lại sếp em bẩu em đang tiền mk, nhanh cáu lắm, ko có đủ kiên nhẫn dạy dỗ nữa đâu :(

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tuổi trung niên nên hàm lượng estrogen sụt giảm đột ngột nên nó thế đấy, vài năm nữa lại hoà nhã ngon ngay ấy mà ;))
Vất vả nhất là giai đoạn 50-60 mợ ah. Những người trong tầm tuổi này mà nhiều bạn bè hay tham gia nhiều hội nhóm như đồng nghiệp, đồng niên, đồng học (cấp 3, đại học, cao học, LLCT, …) thì thôi rồi lượm ơi. Bởi giai đoạn này đa phần là con cái đến tuổi xây dựng gia đình, cha già mẹ héo nên Hiếu - Hỷ nhiều lắm. Chưa kể CCCM còn gánh vác trọng trách con trưởng hay con độc nữa thì mệt lắm :(( :((:((

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ôi lâu lắm em chưa đc đi ăn cưới, mấy năm rồi hqua mới đc đi ăn cưới đồng nghiệp cũ, thế là nghiến răng mặc cái váy đó hơi mỏng chút với áo khoác, giờ đang đau hết cả họng. Đúng là già rồi ko đú đc huhu
Mợ bỏ ngay cái kiểu chụp ảnh ntn đi, chả biết chụp gì cả. Thấy mỗi cái chân ;))

Smile1102

Xe container
Mợ bỏ ngay cái kiểu chụp ảnh ntn đi, chả biết chụp gì cả. Thấy mỗi cái chân ;))
Hihi, em đang minh họa cho cái váy đỏ cụ anh ạ.
Chỉ có váy áo là đẹp nên chụp đc, phần còn lại thì cứ là thôi đi 😂😂😂