[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Em dư cụ, dù mới là hưu hơi :D
Em bò mãi mới đến cái mốc 45% dự sức mình ko lên được nữa nên em bò xuống,
Em.còn chưa bò nổi năm về hưu cơ ạ, hồi trẻ ham chơi quá mãi ko đi làm nên giờ.mới nhọc

Smile1102

Xe container
Em không thích đi làm nhưng có bao nhiêu việc muốn tiêu đến tiền 😄

Big thing em mới làm là gửi tiết kiệm ở vn được lãi 20tr/ tháng. Khoản này làm em cảm thấy yên tâm, có gì không kiếm được tiền về vn ôm 20tr cũng đủ ăn :P Em sẽ dùng 20tr này để đóng bhxh tự nguyện cho 2vc. Tính ra chả biết hơn hay thiệt, nhưng nó an toàn.

Ngoài ra đợi xem con em có thi đỗ không, nó mà trượt thì em đặt mục tiêu tiếp theo là mua nhà Sydney hoặc Gold Coast để về hưu.
Sao mợ đang ở Mỹ ngon lại gửi tk VN à 20tr tháng là tầm 4 tỷ nhỉ.
Hqua em đi tất toán cái sổ usd cả năm lãi đc nhõn 20tr hichic.

my.eb

Xe điện
Em.còn chưa bò nổi năm về hưu cơ ạ, hồi trẻ ham chơi quá mãi ko đi làm nên giờ.mới nhọc
Hồi em được 17 năm như mợ bây h í, nhìn cái con số mà thở dài thườn thượt biết bao h mới về đích đây. Thở dài xong rồi e mắm môi mắm lợi bò lên,
Cơ mà em dễ hài lòng về vật chất nên chạm đích là e rơi tự do :D
Mợ quyết tâm lên, >:D<

Nhimtiu

Xe container
Em cảm ơn Cụ.
F1 em tính có vẻ hướng nội nhưng lại thích đi chơi, thích chơi các trò mạo hiểm. :D
Thế làm gì nhiều xèng xong bỏ tiền đi chơi cũng đc mợ ạ. Sợ làm dl rồi đi ăn đi chơi nhiều cũng mệt phết đấy mợ ạ. :))

Rô-Ron

Xe điện
Lãi Mỹ ok nhưng sau thuế thu nhập còn một nửa ạ :D hôm qua em thấy cái nhà ở gần trường con em thi rẻ rẻ, định offer bậy phát nhưng nghĩ lại thôi, 2 đứa kia không muốn chuyển trường, nó đỗ rồi tính. Giờ có khi thị trường bđs chỗ em đang đáy rồi, nhưng mà em không quá thiết tha với nơi này nên không nhiệt tình.
Lãi tk vẫn phải thuế hả mợ? Tưởng ko thuế thì gửi tk ở Mỹ giờ ngon hơn VN.

Smile1102

Xe container
Hồi em được 17 năm như mợ bây h í, nhìn cái con số mà thở dài thườn thượt biết bao h mới về đích đây. Thở dài xong rồi e mắm môi mắm lợi bò lên,
Cơ mà em dễ hài lòng về vật chất nên chạm đích là e rơi tự do :D
Mợ quyết tâm lên, >:D<
Vâng lại phải nghiến răng thôi biết sao giờ, em vẫn đang kiên trì với KH 5 năm đây ạ.
Cố gắng tới 50 tuổi, con lớn học xong ĐH là nghỉ, lại cố lên nào.

Smile1102

Xe container
Lãi Mỹ ok nhưng sau thuế thu nhập còn một nửa ạ :D hôm qua em thấy cái nhà ở gần trường con em thi rẻ rẻ, định offer bậy phát nhưng nghĩ lại thôi, 2 đứa kia không muốn chuyển trường, nó đỗ rồi tính. Giờ có khi thị trường bđs chỗ em đang đáy rồi, nhưng mà em không quá thiết tha với nơi này nên không nhiệt tình.
Oh tiền lãi tk cũng phải thuế thì chán nhỉ, may VN chưa.

Smile1102

Xe container
Mợ gửi usd đâu mà có lãi thế? Hay thế chấp usd vay vnd?
Ko thế chấp hay vay gì, em gủi Tp ạ, mà đc có 1.4% năm, cái này là kỳ hạn 6 tháng, năm ngoái em gửi 1 năm hình như cao hơn. Gửi 50K sau một năm nhận đc 20tr ạ.

Smile1102

Xe container
Hay về VN đi sau này chúng ta cùng nhau đàn đúm lại vui :)
Em cũng đang đợi con em rồi xem ssng năm cviec ntn để chốt xem đầu tư vào đâu đây

starsn

Xe điện
Hay về VN đi sau này chúng ta cùng nhau đàn đúm lại vui :)
Em cũng đang đợi con em rồi xem ssng năm cviec ntn để chốt xem đầu tư vào đâu đây
Biết đâu có cơ hội mợ nhỉ, chúc bé nhà mợ kết quả như ý. Tính trước nhiều quá cũng nhức đầu, thôi đến đâu tính đến đó vậy.

my.eb

Xe điện
Em cũng vừa đi làm xong thủ tục BHTN, giữa tháng này mới đi nhận qđ đây. Mà hàng tháng mợ có ra khai báo ko hay thuê dv nhỉ?
Em tự đi khai báo thôi, tầm này đang thất nghiệp thật, thời gian là biển mà mợ :D
Mà bây giờ thủ tục đơn giản, lấy số xếp hàng, gọi tên vào làm 5ph xong. Chứ ko như cách đây 5-6 năm, đi ôm cổng giữ chỗ từ 6h sáng, tý còn đổ cả cái cổng sắt vì chen nhau :D

Smile1102

Xe container
Biết đâu có cơ hội mợ nhỉ, chúc bé nhà mợ kết quả như ý. Tính trước nhiều quá cũng nhức đầu, thôi đến đâu tính đến đó vậy.
Vâng cảm ơn mợ, sắp hết năm rồi hi vọng năm nay ko bết bát quá.

Smile1102

Xe container
Em tự đi khai báo thôi, tầm này đang thất nghiệp thật, thời gian là biển mà mợ :D
Mà bây giờ thủ tục đơn giản, lấy số xếp hàng, gọi tên vào làm 5ph xong. Chứ ko như cách đây 5-6 năm, đi ôm cổng giữ chỗ từ 6h sáng, tý còn đổ cả cái cổng sắt vì chen nhau :D
Em cũng thấy giờ dịch vụ BHTN quá okie, làm tí thì xong, họ còn khai form hộ mình luôn ấy.

Smile1102

Xe container
Sợ là tói 50 tuổi mợ lại cố tiếp tới 55 tuổi rồi 60 tuổi
Hihi
Người Việt mình ko ngồi im đc đâu
Khả năng chơi với lười thì em là vô địch mợ ạ. Em chỉ ngứa tay mua đồ, ngứa chân đi chơi chứ ko có vì ko làm việc. Trừ phi vì tiền ko đủ thì phải làm thui.

my.eb

Xe điện
Em cũng thấy giờ dịch vụ BHTN quá okie, làm tí thì xong, họ còn khai form hộ mình luôn ấy.
Công nhận,
Nghĩ mình đi lấy BHTN một đống mà các bạn công chức giải quyết thủ tục ngồi cả ngày mà lương chẳng được bao nhiêu.
Nghĩ cũng tội nhưng mà thôi cũng kệ :D
Lúc mình đầu bù tóc rối đổi kẹo mắt thâm như gấu trúc chóa chả nhớ mặt chủ thì ai thương đâu :D