[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

bienthanhlangtu

Xe hơi
40 tuổi tích lũy vẫn kịp
Cơ bản là phải biết cơ cấu lại tài sản thật ngon là ok

tung5917

Xe điện
Vâng, chắc em tập cái gì nhẹ nhàng như yoga chứ bơi ko hợp với người nhát nước và lười như em :D
Hôm nọ em đi bảo dưỡng cổ vai gáy, có xoa bóp bấm huyệt. Chỗ đó toàn bs nam làm cái này. Phải công nhận ông nào tay ấm ấm làm thích thật, còn những ông trông to cao nhưng tay lạnh toát làm chán phèo. Chốt lại là nhiều khi trông thế mà ko phải thế, mợ ạ.
Đau cổ vai gáy nếu do thoái hoá đốt sống cổ thì mợ mua cái đai kéo giãn đốt sống cổ của Hàn Quốc. Dùng 1 thời gian là đỡ luôn. Em mới chớm đau cổ vai gáy đã dùng cái đó nên khỏi rồi. Mua 3.85tr.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đau cổ vai gáy nếu do thoái hoá đốt sống cổ thì mợ mua cái đai kéo giãn đốt sống cổ của Hàn Quốc. Dùng 1 thời gian là đỡ luôn. Em mới chớm đau cổ vai gáy đã dùng cái đó nên khỏi rồi. Mua 3.85tr.
Dây nó ntn và mua ở đâu cụ ơi, dùng ntn hàng ngày cụ giới thiệu cho cccm tham khảo với.

tung5917

Xe điện
Dây nó ntn và mua ở đâu cụ ơi, dùng ntn hàng ngày cụ giới thiệu cho cccm tham khảo với.

Nó thế này cụ. Đeo vào cổ rồi bơm hơi cho nó giãn ra kéo cổ mình giãn ra dần dần. Dây thần kinh không bị chèn ép nữa thì hết đau.
Em có cả đai lưng và đai cổ của hãng này. Dùng thấy rất hiệu quả, hết đau lưng và đau cổ vai gáy.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Nó thế này cụ. Đeo vào cổ rồi bơm hơi cho nó giãn ra kéo cổ mình giãn ra dần dần. Dây thần kinh không bị chèn ép nữa thì hết đau.
Em có cả đai lưng và đai cổ của hãng này. Dùng thấy rất hiệu quả, hết đau lưng và đau cổ vai gáy.
Trị được cả đau vai gáy hả cụ, chắc liên quan đến giây thần kinh vai gáy ở cổ nhỉ vì em thấy dây đai không có phần ở vai.

tung5917

Xe điện
Trị được cả đau vai gáy hả cụ, chắc liên quan đến giây thần kinh vai gáy ở cổ nhỉ vì em thấy dây đai không có phần ở vai.
Thoái hoá đốt sống cổ sẽ gây ra đau vai gáy đó cụ. Cái đai này nó kéo giãn cổ mình ra.

KLam

Xe hơi
Cố lên mợ ơi, hồi em sang cty nhà nc em đặt quyết tâm sẽ ngồi ít nhất 2 năm ko xê dịch, cuối cùng ngồi đc 4 năm mợ ạ.
Thời gian đầu dễ chán lắm.
Cơ mà sau đó toàn dưới 2 năm là đã lượn rồi 😭
Lúc đầu em cũng quyết tâm 2 năm đấy mợ ạ, nhưng đến lúc nó chán quá thì em nản nên không muốn kéo dài nỗi đau ạ hihi. Em chỉ tiếc vụ BHTN ạ vì em hoàn toàn quên béng vụ đấy.
Mợ em còn trẻ nghỉ chỗ này thì làm chỗ khác, sao phải ngợi.
Lúc này thì thị trường lao động đang trầm lắng tý thì ta cứ túc tắc tìm, được chỗ nào ngon thì next. Nếu chán quá thì về đi lấy BHTN cũng đủ rau cháo qua ngày. Nhưng chống chỉ định ở với BMC/BM mình vì với các cụ thất nghiệp là một cái gì ghê gớm lắm
Vì em mới làm lại ở VN được gần 6 tháng nên giờ nếu nghỉ sẽ ko có chế độ ạ. Còn nếu cố thêm 6 tháng thì sẽ đc chế độ BH 3 tháng như em mới hóng được ở trên. Em hoàn toàn quên mất vụ BHTN này. Thế nên giờ em lại phân vân đi ở ạ.

Các cụ mợ buôn đổi chủ đề siêu nhanh, có những khi em vào lại thì sẽ thấy các cụ mợ thay đến mấy chủ đề rồi nên nhiều khi em ngại quote vì ngại làm loãng mạch chủ đề mới. Ko biết có ai bị giống em ko ạ :D

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu F1 nhà mợ thích thiên nhiên hay ưa hoạt động thì làm bên dl cũng hay vì đc đi nhiều mợ ạ.
Em cảm ơn Cụ.
F1 em tính có vẻ hướng nội nhưng lại thích đi chơi, thích chơi các trò mạo hiểm. :D

starsn

Xe điện
Em không thích đi làm nhưng có bao nhiêu việc muốn tiêu đến tiền 😄

Big thing em mới làm là gửi tiết kiệm ở vn được lãi 20tr/ tháng. Khoản này làm em cảm thấy yên tâm, có gì không kiếm được tiền về vn ôm 20tr cũng đủ ăn :P Em sẽ dùng 20tr này để đóng bhxh tự nguyện cho 2vc. Tính ra chả biết hơn hay thiệt, nhưng nó an toàn.

Ngoài ra đợi xem con em có thi đỗ không, nó mà trượt thì em đặt mục tiêu tiếp theo là mua nhà Sydney hoặc Gold Coast để về hưu.

Chỉnh sửa cuối:

bienthanhlangtu

Xe hơi
Có tiền GTK mỗi tháng 20tr thì ăn tiêu chứ đóng bhxh làm j nữa cụ???

my.eb

Xe điện
Thời tiết đầu đông đẹp lắm xách giày xách váy ra đường thôi các cụ các mợ ơi!
my.eb tập yoga là chân ái trị món cổ vai gáy chị ạ. Đau qua thì đi châm cứu bấm huyệt chườm đá nóng giãn cơ, chứ tẩm quất massage chỉ như bóng câu qua thềm đỡ được lúc đó thôi chị.
Uh chị bảo dưỡng như một kiểu làm cho sướng thôi chứ lâu dài phải tập vì xác định sống chung với nó chứ khỏi sao được >:D<
Nói vậy thôi chứ h mà thằng con con nhà chị ngon là chị chẳng ốm đau gì sất đâu vì so với trước bây h chị ngon hơn nhiều dồi, trước toàn đau nửa đầu tháng đi bv đại học y lấy thuốc một lần cũng bảo hiểm như ông bà ngoại :D

my.eb

Xe điện
Vâng cụ, em note lại còm này sau cần em hỏi cụ cụ thể hơn ạ,