[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Son.Hoang

Xe tăng
Hơ em cũng hay nấu ăn khi stress, có hôm làm tầm 20 món, vợ con muốn cản nhưng không dám vì họ biết lúc đó em căng thẳng.
Thời trẻ thì chạy PKL để xả stress, sau trận ốm năm 2018 không chạy đc nhanh nữa nên chuyển qua nấu ăn.
Haha, nhiều điểm trùng hợp quá cụ ạ. Nhưng món đạp xe là em không thể thử lại lần nữa vì cả cấp 3 em đi học xa nhà bằng đạp xe nên nó ám ảnh tới tận giờ.

Smile1102

Xe container
Gợi ý của mợ hay quá!
Nhưng trước khi chị hỏi nó câu này chị sẽ phải nghĩ ra câu trả lời cho việc 5 năm nữa chị sẽ muốn trở thành người ntn phòng trường hợp nó sẽ hỏi ngược lại chị. Đã mấy lần bị hớ với nó khi nói chuyện và bị nó hỏi ngược lại rồi, nói chuyện với trẻ con bây giờ ko dễ tý nào, căng phết 😀
Chị thì dễ quá rồi, 5 năm nữa làm ng thất nghiệp ngao du, đời đứa nào đứa ý sống :D

Smile1102

Xe container
Đùa mợ tý thôi, do môi trường lv của chị chẳng tiếp xúc với ai, chỉ 4 bức tường với cái máy tính và ở đâu cũng được nên tự nhiên ko điệu đà, chứ mà phải đi lại tiếp xúc khách hàng như em thì cũng ko biết thế nào 😀
Vâng em có dạo làm kiểu back office thì lại bớt đi tí, giờ làm KH nhiều lại hay lượn lờ nên ngứa tay táy máy.

Smile1102

Xe container
Hơ em cũng hay nấu ăn khi stress, có hôm làm tầm 20 món, vợ con muốn cản nhưng không dám vì họ biết lúc đó em căng thẳng.
Thời trẻ thì chạy PKL để xả stress, sau trận ốm năm 2018 không chạy đc nhanh nữa nên chuyển qua nấu ăn.
Cụ ở đâu cho em xin làm hàng xóm đc ko? Em càng ngày càng lười nấu ăn huhu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tại cc nhiều xiền quá nó mới tẩu hoả nhập ma đới, em chả có xiền nên kệ sống tự do kiểu hoang dại như cỏ cây hoa lá thôi cụ anh ạ. Có rơm thì ăn rơm mà có cỏ thì ăn cỏ, k có thì lại mút tay. :(
Hiccc!
Em bây giờ chán lắm, thôi thì nắm muối khi đói bằng một gói khi no cảm ơn cụ nhé :))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng có cúc hoạ mi để khoe đây. 2 bình này em cắm được 4 hôm rồi vẫn tươi lắm. Năm nay khó khăn thật. Em vừa nói chuyện với bọn trê nhà em. Thằng lớn thì đang vật vã tìm kiếm internship cho hè năm sau mà có vẻ khó khăn quá! Nộp bao hồ sơ mà mới được shortlist của Saleforce và Adobe. Saleforce thì mới qua vòng pv thứ 3 nhưng bảo con tạch rồi. Can tội pv là 1 ông người Ấn nói tiếng Anh như tiếng TQ làm con phải mất 20 phút mới hiểu ông ý nói gì trong khi chỉ có tổng 45 phút để làm code.
Mợ starsn ơi, cty mợ có tuyển internship ko?
Thằng bé nhà em thì sau mấy tháng học đang tính đổi nghành học. Trước vào trường đăng ký BA nhưng giờ cu cậu bảo học BA con thấy dễ quá chẳng có thử thách gì nên tính chuyển qua học Econometric hoặc Biomedical.
Nó hỏi ý kiến mà em chịu ko biết thế nào giờ.
Hoa đẹp thế chị, chị yêu hoa nhỉ, cúc họa mi là e thích nhất đấy.

Nhimtiu

Xe container
Hiccc!
Em bây giờ chán lắm, thôi thì nắm muối khi đói bằng một gói khi no cảm ơn cụ nhé :))
Tại cccm nghĩ nó chán thì chán vui thì sẽ vui thôi chứ về kt thì em thấy cccm quá ổn so với nhiều người mà nhưng nếu đem so xem ai happy hơn ai thì có khi nhiều người kt kém hơn cccm có khi họ lại sống happy hơn. Đấy là theo quan điểm cá nhân và quan sát của riêng em thôi.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế này vợ con dc nhờ quá, nào stress cụ gọi cả đội trung niên ở đây đi ăn giúp nhá :D

xukthal

Xe lăn

Em dậy đi dạo 1 vòng quanh hồ, khá rộng ko như mình tường vì cạnh đối diện nhà em phía bên kia nó hình chữ L :D

starsn

Xe điện
Con nhà em, em cũng đánh giá năng lực tư duy, học hành thấp lắm, tất nhiên là theo chuẩn của em.

Vậy mà nó đi học đàn guitar, thầy khen nhiều lắm, nào là thông minh nội tâm, tốt về ngôn ngữ (nhưng lại rụt rè :)) ), tính tự học và độc lập cao, khả năng sẽ khủng về đàn (nhưng thầy muốn nó chỉ chơi theo đam mê chứ không theo chuyên nghiệp).

Ối em đọc tin nhắn tưởng con nhà nào chứ không phải con mình. May không nói chuyện trực tiếp không em lại chóng mặt suýt ngã phải bấu vào cái gì đấy cho khỏi ngã giống Cụ BDS68 :D
Thế là có năng khiếu nghệ thuật, nhưng đừng kiếm cơm bằng nghệ thuật phải không ạ? :D

Em hâm mộ con là thật lòng, nếu đem thước của chúng nó ra để đo mình thì cán cân có khi lại.. khác :)) Nếu bây giờ máy móc làm hết rồi giá trị của con người chỉ được đo bằng nghệ thuật thì sao?

À với nếu thằng con em mà làm được bác sỹ thì chắc nó kiếm được nhiều tiền hơn em, khỏi phải đợi robot :))

starsn

Xe điện
Bạn lớn nhà chị học CS. Khả năng code của nó cũng khá tốt. Năm ngoái chị nhờ người quen xin cho internship ở 1 cty tầm trung và bạn ấy hoàn thành được 1 project mà trước đó cũng 1 bạn internship từ stanford uni. Ko hoàn thành nên được cty đánh giá khá tốt và có return offer nhưng năm nay bạn đặt mục tiêu vào các cty trong nhóm big group. Ở trường thì bạn cũng theo 1 giáo sư làm 1 project, code vật vã 2 năm rồi, vừa rồi khoe là dạo này con đỡ vất vả hẳn vì thoát được cảnh coder vì đã được lên đến superviser, ko phải code trực tiếp nữa 😀.
Chị cũng vừa tra nghành em nói, ngày xưa khi tham gia hội thảo định hướng ngành học cho các bạn du học sinh chị thấy nghành này cũng được nhắc đến nhiều nhưng lúc đó ko để ý vì bạn ấy chỉ muốn học BA. Bây giờ bạn ấy muốn đổi nghành và bạn ấy nói trước đòi học BA vì ko tự tin, sợ chọn nghành khó ko theo được. Giờ sang bên đó thấy học hay gấp 1000 lần VN nên lại hào hứng muốn thử sức ( chị hỏi học bên đó thấy thế nào? Nó bảo học hay gấp 1000 lần VN, biết thế con đi từ sớm )
Oài bạn ấy lên sếp sớm thế chị :D mà thế là bạn ấy có return offer rồi ạ, yên tâm rồi, siêu thế, chúc mừng mẹ nhé 🥳 Nếu mọi chuyện tiếp diễn như hiện tại chắc sang năm ls sẽ giảm & kinh tế sẽ lên lại, hy vọng thế.

Son.Hoang

Xe tăng
Huhu, ra đường cái gì cũng bắt mắt, khó kiềm chế lắm ạ, quên luôn cả cái biệt thự.
Ck em hay bảo em ko kiềm chế đc cái nhỏ để làm cái lớn :)
Thì cách đây 2-3 năm e mới bảo mợ không biết tính cashflow và leverage mà. Vì dựa vào thu nhập nhà mợ thì làm gì chả được.

Smile1102

Xe container
Thì cách đây 2-3 năm e mới bảo mợ không biết tính cashflow và leverage mà. Vì dựa vào thu nhập nhà mợ thì làm gì chả được.
Vâng, em thực sự kém về tính toán tài chính, tiết kiệm và đầu tư.
Việc em làm tốt nhất là đi làm thuê với tiêu tiền cụ ạ :(

phuctapboiphan

Xe tải
Thế là có năng khiếu nghệ thuật, nhưng đừng kiếm cơm bằng nghệ thuật phải không ạ? :D

Em hâm mộ con là thật lòng, nếu đem thước của chúng nó ra để đo mình thì cán cân có khi lại.. khác :)) Nếu bây giờ máy móc làm hết rồi giá trị của con người chỉ được đo bằng nghệ thuật thì sao?

À với nếu thằng con em mà làm được bác sỹ thì chắc nó kiếm được nhiều tiền hơn em, khỏi phải đợi robot :))
Hồi xưa cháu cũng ước mơ làm bác sỹ và ngoại giao lắm,nhưng thầy cháu bảo bác sĩ học lâu ra trường phải đi xa trước khi được về Hà nội mà thầy không xin được đâu,thôi theo nghề khác,cháu chỉ còn ước mơ ngoại giao,cố gắng học tốt 2 thứ tiếng ,nhưng rồi gặp biến cố gia đình không cố được thế là ước mơ không thực hiện được buồn lắm. Bây giờ tụi trẻ khác xa rồi được ước mơ và thực hiện,được cha mẹ ủng hộ và hỗ trợ làm theo năng khiếu và ước là điều rất hạnh phúc.

Smile1102

Xe container
Hồi xưa cháu cũng ước mơ làm bác sỹ và ngoại giao lắm,nhưng thầy cháu bảo bác sĩ học lâu ra trường phải đi xa trước khi được về Hà nội mà thầy không xin được đâu,thôi theo nghề khác,cháu chỉ còn ước mơ ngoại giao,cố gắng học tốt 2 thứ tiếng ,nhưng rồi gặp biến cố gia đình không cố được thế là ước mơ không thực hiện được buồn lắm. Bây giờ tụi trẻ khác xa rồi được ước mơ và thực hiện,được cha mẹ ủng hộ và hỗ trợ làm theo năng khiếu và ước là điều rất hạnh phúc.
Em cũng thích học Luật, đỗ Luật có học bổng nhưng dòng đời xô đẩy qua BK.
Học Y nếu đủ giỏi thì lại ko cần xin việc, như anh trai em học xong BS Nội trú là đc giữ lại ở BV TƯ làm luôn rồi, ko mất xu nào và ko cần quan hệ.