[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yeuaibaygio

Xe container
Hiccc!
Ah còn quên tý là thỉnh thoảng, họa hoằn lắm anh được cấp visa mới ngó nghiêng đây đó tý thôi :))
Đấy, toàn giấu đi những tình tiết quan trọng. Em nghĩ Cụ quên nhiều tí chứ không phải 1 tí đâu ạ. :D

Mới lại cách hành văn dễ gây lú lắm,
Ví dụ: Anh ngày nào cũng đón con, chỉ có vài lần bận không đón được (mỗi lần 28 ngày) :))

TorienT

Xe container
Em cũng có kỳ vọng đấy nhưng buồn quá, con em thì chỉ có đi bước nào tính bước đấy, ko thể tính đường dài được. Nó mà dốt hẳn chậm hẳn thì thôi em cho vào trường công mỗi năm được lên lớp là đc rồi. Đằng này dở dở ương ương, học thì cô nào cũng khen thông minh mà kỹ năng thiếu hụt trầm trọng, ko hiểu các quy tắc xã hội. Nhiều lúc nghĩ thấy tội con ghê, ko biết bao giờ mới chịu lớn.
=)) Cá nhân em (từ bé đến giờ) cho rằng việc phải ngồi yên một chỗ từ sáng đến chiều để học bài là chuyện cực kì vô lí. Nên tất cả các tiêu chuẩn xã hội và quy tắc xã hội của trường lớp em đều thấy vô lí. Em vẫn sống ổn.

jazzzzz

Xe lăn
Em cả ngày hôm nay đầu óc lơ mơ, sáng quất 50km xe đạp tưởng nó bung ra được nhưng không ăn thua.
Tẩn 2 bình cafe rồi vẫn vậy, đúng là khi tinh thần xuống thì chả có gì kéo lên đc.
Thời trẻ mỗi lúc căng thẳng xách xe (big bike) chạy một vòng tốc độ cao là hết, giờ già không dám chơi lớn nữa.

Mời cccm ngắm hoa cùng em vậy.

Yeuaibaygio

Xe container
Em không có bình luận gì hơn =))
Em giờ cũng thua nó rồi mà Cụ.
Với lại nó vừa thi 8 tuần vẫn nhất khối trường làng ạ, nên nó cứ nhởn nhơ và em chẳng nói gì được, vì em không có yêu cầu gì cao siêu, cụ thể cả.
Cái con bé này nhà em có lẽ số nhàn hạ, em nghiệm kha khá việc rồi và vẫn đang xem xét.

Có điều nhiều lúc vào thớt thấy con nhà người ta giỏi quá, em lại hát bài Ước gì. Con người đúng là tham lam vô độ, em vừa muốn nó có tư duy logic của em, vừa muốn nó khá âm nhạc như nó vốn có, lại thích nó cao hơn em 20cm, với chăm làm việc nhà nữa, ai dà... :))

Yeuaibaygio

Xe container
Ngoài hoa ra, em còn thích ngắm cái cây ăn quả, từ lúc nó nảy lộc, đơm hoa, kết quả, quả to dần hàng ngày và chín, thu hoạch. Cũng thư giãn lắm Cụ ạ.
Nhà em đã từng hoặc đang có những cây này, đều trồng chậu: khế, sim, chanh, quất, đu đủ, sung, mướp đắng.

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Em giờ cũng thua nó rồi mà Cụ.
Với lại nó vừa thi 8 tuần vẫn nhất khối trường làng ạ, nên nó cứ nhởn nhơ và em chẳng nói gì được, vì em không có yêu cầu gì cao siêu, cụ thể cả.
Cái con bé này nhà em có lẽ số nhàn hạ, em nghiệm kha khá việc rồi và vẫn đang xem xét.

Có điều nhiều lúc vào thớt thấy con nhà người ta giỏi quá, em lại hát bài Ước gì. Con người đúng là tham lam vô độ, em vừa muốn nó có tư duy logic của em, vừa muốn nó khá âm nhạc như nó vốn có, lại thích nó cao hơn em 20cm, với chăm làm việc nhà nữa, ai dà... :))
=)) Ai lại lấy ánh đèn sân khấu ra so với cánh gà thế mợ.

TorienT

Xe container
Ngoài hoa ra, em còn thích ngắm cái cây ăn quả, từ lúc nó nảy lộc, đơm hoa, kết quả, quả to dần hàng ngày và chín, thu hoạch. Cũng thư giãn lắm Cụ ạ.
Nhà em đã từng hoặc đang có những cây này, đều trồng chậu: khế, sim, chanh, quất, đu đủ, sung.
Hồi bé nhà em có cái sân chừng 20m2 ngay trước cửa phòng ngủ của e. Cây trồng từ me (lấy lá), tigon, mướp, dưa lê, hoa sói, hoa ngâu, quỳnh, quất. Cửa sổ bên cạnh thì ngó ra vườn hàng xóm cũng đủ loại cây.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cả ngày hôm nay đầu óc lơ mơ, sáng quất 50km xe đạp tưởng nó bung ra được nhưng không ăn thua.
Tẩn 2 bình cafe rồi vẫn vậy, đúng là khi tinh thần xuống thì chả có gì kéo lên đc.
Thời trẻ mỗi lúc căng thẳng xách xe (big bike) chạy một vòng tốc độ cao là hết, giờ già không dám chơi lớn nữa.

Mời cccm ngắm hoa cùng em vậy.
Cụ thế là vẫn còn minh mẫn, yêu đời chán. Chứ em bây giờ mà lôi xe đạp ra đi chỉ tầm một lúc không thấy về là khéo con vợ nó ra công an phường trình báo luôn ấy chớ :))

Yeuaibaygio

Xe container
=)) Ai lại lấy ánh đèn sân khấu ra so với cánh gà thế mợ.
May cũng chỉ là suy nghĩ thoáng qua thôi.
Khi em nghĩ đến F1 nhà người ta là nghĩ đến bố mẹ chúng, xong nhìn lại bản thân, thế là thôi luôn chứ chả nhẽ lại viết bản tự kiểm điểm.
Mọi sự so sánh đều khập khiễng ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ thế là vẫn còn minh mẫn, yêu đời chán. Chứ em bây giờ mà lôi xe đạp ra đi chỉ tầm một lúc không thấy về là khéo con vợ nó ra công an phường trình báo luôn ấy chớ :))
Có ông ở Hà Nội đi tập thể dục buổi sáng mà lạc lên máy bay vào tận Sài Gòn đấy Cụ ạ :))

TorienT

Xe container
May cũng chỉ là suy nghĩ thoáng qua thôi.
Khi em nghĩ đến F1 nhà người ta là nghĩ đến bố mẹ chúng, xong nhìn lại bản thân, thế là thôi luôn chứ chả nhẽ lại viết bản tự kiểm điểm.
Mọi sự so sánh đều khập khiễng ạ.
Con nhà người ta thì lúc đóng cửa vẫn bị qiát ầm vì vừa ăn vừa chúi mũi vào điện thoại, vứt đồ dơ khắp nơi, chơi quên học hay đến tận lớp 4 vẫn rơi vãi khi ăn cơm.

Yeuaibaygio

Xe container
Mà vợ cụ cao tay thế, cụ cứ ra khỏi nhà là cụ bà đi trình báo thì làm sao cụ ngọ ngoạy gì được ;))

Smile1102

Xe container
Em hnay vẫn chán, stress nên lại làm một túi to ntn đây đang ngồi đợi taxi để về. Mà em đi săn black friday ai dè bị nó săn lại, toàn mua đồ nguyên giá huhu

Rô-Ron

Xe điện
Em hnay vẫn chán, stress nên lại làm một túi to ntn đây đang ngồi đợi taxi để về. Mà em đi săn black friday ai dè bị nó săn lại, toàn mua đồ nguyên giá huhu
=))
Chứng tỏ mợ cũng dễ bị săn nhỉ! Em cứ ước mình cũng dễ bị săn để lúc stress còn có niềm vui shopping cho giải toả, thế mà mỗi lần đi shopping là ngại lắm vì cứ thử ra thử vào toát mồ hôi mệt hơn đi làm xong lại về tay không. Em đi shopping hay chui vào hàng quần jean áo polo lấy đúng size là đi về. Chẳng có mấy váy vóc gì cả.

Son.Hoang

Xe tăng
Mợ chuyển sang uống phổ nhĩ chín đi cho đỡ hại người. Haiz nhà em lại vỡ ra ông em họ đang nợ một đống, chán thật.
Cụ với em giôngd nhau
Vẫn 2 tay 2 súng nhưng súng trường thôi, năm tới sẽ nghỉ việc công ty để đi chơi, ước mơ làm đạp xe dọc từ Tây Nguyên tới Đông Nam Bộ.

Em đang Tây Nguyên đây cụ. E thấy em khá giống cụ. Đi rất nhiều nơi trên thế giới mà cũng chả để ý gì, cũng không có cảm xúc mấy. Chỉ lo công việc. Hi vọng hết sang năm em cũng như cụ

Smile1102

Xe container
=))
Chứng tỏ mợ cũng dễ bị săn nhỉ! Em cứ ước mình cũng dễ bị săn để lúc stress còn có niềm vui shopping cho giải toả, thế mà mỗi lần đi shopping là ngại lắm vì cứ thử ra thử vào toát mồ hôi mệt hơn đi làm xong lại về tay không. Em đi shopping hay chui vào hàng quần jean áo polo lấy đúng size là đi về. Chẳng có mấy váy vóc gì cả.
Em phù phiếm điệu đà mà chị 😂, em mua một cái áo khoác vải tweet lóng la lóng lánh lại còn đính đá màu xám, một cái quần xám nhẹ, một áo sơ mi hoa xanh cộc tay vì chất mát quá, một cái váy lụa đen dài tay, tháng nay vì cơn stress em đã tiêu cả một đống tiền rùi đây.
Và lại tiếp tục stress vì kiếm tiền 😂

Smile1102

Xe container
Cụ với em giôngd nhau

Em đang Tây Nguyên đây cụ. E thấy em khá giống cụ. Đi rất nhiều nơi trên thế giới mà cũng chả để ý gì, cũng không có cảm xúc mấy. Chỉ lo công việc. Hi vọng hết sang năm em cũng như cụ
Em trc hay đi công tác nc ngoài mà tiệt chả có cái ảnh nào luôn, giờ nghĩ lại thấy hơi tiếc hihi. Hồi trẻ ko chụp ảnh nên giờ ko có gì mà xem.

Smile1102

Xe container
Con nhà người ta thì lúc đóng cửa vẫn bị qiát ầm vì vừa ăn vừa chúi mũi vào điện thoại, vứt đồ dơ khắp nơi, chơi quên học hay đến tận lớp 4 vẫn rơi vãi khi ăn cơm.
Ko đâu xa, con lớn nhà em lớp 6 vânz bón cơm nhé vì nó gầy quá lại ko chịu ăn 🤭

Son.Hoang

Xe tăng
Em trc hay đi công tác nc ngoài mà tiệt chả có cái ảnh nào luôn, giờ nghĩ lại thấy hơi tiếc hihi. Hồi trẻ ko chụp ảnh nên giờ ko có gì mà xem.
Em thì đi đâu cũng chụp. Kể cả công trình dự án. Chụp từ lúc không có gì cho tới hoàn thiện. Kiểu như story telling.