[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

jazzzzz

Xe lăn
Trời em tưởng business mới qtrong chứ ạ? Em vì business tèo mà chán quá đây.
Cụ cho bạn 9x ấy chủ động dưới sự giám sát của cụ là ngon rùi.
Xưa em cũng từng đc dán tên lên tường cty ở Mỹ đó, vậy mà giờ này, nghĩ là thấy tủi huhu.
Biz cũng quan trọng nhưng sau Covid mình buông hết, còn giữ lại mỗi mảng Khách sạn và căn hộ dịch vụ, năm nay cũng lao đao nhưng kệ, cố gắng duy trì cho nhân viên (6 người) không bị thất nghiệp.
Trước Covid mình tham lắm, ôm đồm các kiểu vừa làm việc cty vừa ôm việc riêng, nhiều lúc chả có thời gian để ốm. Sau thấy cuộc sống quá ngắn, cứ lao đầu vào công việc cũng chả để làm gì, nhiều lúc nhìn lại mới thấy tiếc: đi rất nhiều nơi nhưng hỏi ở đó có gì hay ho khokbg cũng chả để ý.

Smile1102

Xe container
Biz cũng quan trọng nhưng sau Covid mình buông hết, còn giữ lại mỗi mảng Khách sạn và căn hộ dịch vụ, năm nay cũng lao đao nhưng kệ, cố gắng duy trì cho nhân viên (6 người) không bị thất nghiệp.
Trước Covid mình tham lắm, ôm đồm các kiểu vừa làm việc cty vừa ôm việc riêng, nhiều lúc chả có thời gian để ốm. Sau thấy cuộc sống quá ngắn, cứ lao đầu vào công việc cũng chả để làm gì, nhiều lúc nhìn lại mới thấy tiếc: đi rất nhiều nơi nhưng hỏi ở đó có gì hay ho khokbg cũng chả để ý.
Giờ cụ vẫn có biz riêng và làm thuê đúng ko ạ?
Cơ mà phải tới điểm tích lũy nào đó mới buông đc, em thì mới là điểm bắt đầu của chu kỳ tích lũy thôi huhu.

Binhyennoiay

Xe điện
Em say cà phê và ko yêu tới mức thôi thúc em tìm hiểu cụ ạ.
Nhưng em cũng rất thích mùi thơm của cà phê, nhất là sáng sớm, nhà cửa sạch sẽ, pha ấm cà phê thơm lừng.
Nhà em bố mẹ em ở quê, uống cà phê buổi sáng, uống rượu vang buổi tối mà em thì mù tịt cả hai.
Em ngưỡng mộ hai cụ nhà mợ ghê.

TorienT

Xe container
Trước em cũng ngó mảng lưu trú mà thấy phải bỏ công quản lí hơi nhiều nên hướng sang căn hộ và văn phòng. Đoạn khách sạn thì em không có nghề nên bạn bè rủ nhưng cũng hơi rén tham gia. Nha trang tan hoang khách sạn cụ ạ.

Binhyennoiay

Xe điện
Vâng vâng, một mẻ bánh mới ra lò, chẹp chẹp. Em thì ko làm bánh, nhưng đến cửa hàng bánh, đến nhà bạn em, mùi thơm lừng, thực sự giây phút đó cảm xúc là quá đủ đầy rồi.
Nói một hồi lại cảm thấy thích nghỉ hưu, sáng dậy quét nhà, lau qua bàn ghế, rửa cốc pha một cốc trà hoa, cắm một bình hoa, ngồi uống trà, nhâm nhi một ít bánh cookies, nhìn mây trôi, nhìn dòng người hối hả bắt đầu một ngày mới. À cần phải mua một căn chung cư tầng cao có view đẹp và ban công đẹp nữa.
Hay như cụ ra ngồi bờ biển ngắm sóng biển, xem ng dân đánh cá về...
Cuộc đời bình yên.
Mơ ước chính là đây chứ đâu xa nữa...em rất thích xem YT của bạn này, cuộc sống kiểu như mợ chia sẻ...

jazzzzz

Xe lăn
Giờ cụ vẫn có biz riêng và làm thuê đúng ko ạ?
Cơ mà phải tới điểm tích lũy nào đó mới buông đc, em thì mới là điểm bắt đầu của chu kỳ tích lũy thôi huhu.
Vẫn 2 tay 2 súng nhưng súng trường thôi, năm tới sẽ nghỉ việc công ty để đi chơi, ước mơ làm đạp xe dọc từ Tây Nguyên tới Đông Nam Bộ.

xukthal

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Em ngưỡng mộ hai cụ nhà mợ ghê.
Bố mẹ em giờ thì sướng rồi mợ ạ.
Nhà rộng, vườn rộng, tha hồ cây cối. Đồ ngon vật lạ bổ béo gì cũng có hết, ko thiếu thứ gì. Em thường mỗi năm mua biếu các một thùng rượu vang 6-12 chai gì đó, còn lại thì hai anh của em lo, hết là có.

Smile1102

Xe container
Vẫn 2 tay 2 súng nhưng súng trường thôi, năm tới sẽ nghỉ việc công ty để đi chơi, ước mơ làm đạp xe dọc từ Tây Nguyên tới Đông Nam Bộ.
Em nghĩ cũng nên bớt dần nghỉ ngơi để thưởng thức csong, dù em thấy giờ cụ cũng đang thưởng thức phết rồi 😂
Nhìn cà phê, đồ ăn sáng, bàn ghế, nhà cửa vườn tược nhà cụ là em đã thấy cụ đang tận hưởng rồi.

jazzzzz

Xe lăn
Trước em cũng ngó mảng lưu trú mà thấy phải bỏ công quản lí hơi nhiều nên hướng sang căn hộ và văn phòng. Đoạn khách sạn thì em không có nghề nên bạn bè rủ nhưng cũng hơi rén tham gia. Nha trang tan hoang khách sạn cụ ạ.
Em cũng chỉ cò con thôi, còn 1 KS và 1 CHDV. Trước Covid làm chung mang KS cùng bạn bè, sau thấy cảnh chung chạ không hay nên tách ra.

Binhyennoiay

Xe điện
Bố mẹ em giờ thì sướng rồi mợ ạ.
Nhà rộng, vườn rộng, tha hồ cây cối. Đồ ngon vật lạ bổ béo gì cũng có hết, ko thiếu thứ gì. Em thường mỗi năm mua biếu các một thùng rượu vang 6-12 chai gì đó, còn lại thì hai anh của em lo, hết là có.
Chúng mình cứ mong được 6,7 phần của các cụ thôi cũng thấy xa vời hehe.

Yeuaibaygio

Xe container
nhiều lúc chả có thời gian để ốm
Em cũng có nhiều lúc như trên.
Cảm giác vẫn gồng được nhưng thực ra là đang bào sức khỏe.
Năm nay em vừa đi khám tổng quát ra một loạt vấn đề, ngoài ra em cũng cảm thấy sức chịu đựng thần kinh suy giảm.
Em đang tìm cách yêu bản thân nhiều hơn ạ.

starsn

Xe điện
Khách sạn giờ làm ăn được không cụ? Em nhớ cụ có con lớn rồi nhỉ, chơi được cứ chơi không già lại tiếc. Em kêu chồng em lần sau đổi job vào mùa hè để cả nhà đi chơi 2-3 tháng.
Vụ 2 thì công nhận là uất ức, kiểu lệ làng ấy :(.
Vụ 1 thì cụ đỉnh cao rùi, ăn mày dĩ vãng tí hồi xưa em cũng đc mấy cái award của WW khi làm cty cũ cũ. Còn giờ này ko đc xa xỉ như cụ, mà đang lo ra đường cơ ạ, lần đầu trong lịch sử hihi, đúng là có đủ hỉ nộ ái ố trong cuộc đời làm thuê.
À tất nhiên nếu có ra đường thì em cũng ko biết em lo hay em mừng nữa :D
TT Mỹ cũng không được như 2-3 tháng trước nhưng không đến nỗi tệ quá, các cty trả tốt vẫn có tuyển dù không nhiều. Được cái ở thị trường lớn thì mình chỉ là người thường nên job không hiếm lắm.

Hôm nay em nói chuyện với con gái, em bảo nó cty mẹ đi làm vất vả nhưng có nhiều cơ hội hơn so với những chỗ trước đây, trước đây cv dễ & không phải suy nghĩ mấy. Nó bảo: à, thế là cũng giống trường con đang học với trường chuyên à mẹ? 😂

Em giữ 1 file google keep ghi lại các quote của nó. Em hỏi nó bạn mới trong lớp toán nâng cao ở trường thế nào? (lớp chỉ có nó với bạn ấy, bạn ấy năm nay mới chuyển đến trường này). Nó bảo, bạn ấy give up easily, có mấy bài khó bạn ấy kêu để mang về bảo bố làm.

Em: mẹ tưởng lớp đấy thi vào cũng khó?
Nó: chỉ cần qua 1 bài kiểm tra là được vào mà mẹ. Bài kiểm tra chỉ thấy học sinh biết gì, không biết gì chứ đâu biết được tính cách với các phẩm chất khác :)) nó dạy đời em kiểu này thường xuyên :)) nên em mới hay nói thấy trẻ con bây giờ giỏi, nó biết nhiều hơn mình lúc bằng tuổi nó rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Khách sạn giờ làm ăn được không cụ? Em nhớ cụ có con lớn rồi nhỉ, chơi được cứ chơi không già lại tiếc. Em kêu chồng em lần sau đổi job vào mùa hè để cả nhà đi chơi 2-3 tháng.
Ks của mình nhắm vào đối tượng là các quản lý cấp trung của các DN đi công tác, sau covid họ họp online nhiều nên giảm, năm nay thù giảm mạnh.

starsn

Xe điện
Ks của mình nhắm vào đối tượng là các quản lý cấp trung của các DN đi công tác, sau covid họ họp online nhiều nên giảm, năm nay thù giảm mạnh.
Ks của cụ ở khu vực nào thế ạ, gd cụ có người điều hành không hay là thuê hết ạ? Lúc chán ngán cv em cũng kêu chồng hay khi nào nghỉ hưu mua cái ks nhỏ ở Đà Nẵng, mà nghĩ không biết có vất vả không với thích được 1-2 tháng lại thôi thì toi.