[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Hnay em có chuyện ko vui lắm trong cviec vì tình hình kinh doanh rất ko khả quan, cộng thêm uống nhiều trà nên ko ngủ đc.
Tặng các cụ bình hoa họa mi em cắm cho mùa năm nay ạ.
Mợ chuyển sang uống phổ nhĩ chín đi cho đỡ hại người. Haiz nhà em lại vỡ ra ông em họ đang nợ một đống, chán thật.

Smile1102

Xe container
Mợ chuyển sang uống phổ nhĩ chín đi cho đỡ hại người. Haiz nhà em lại vỡ ra ông em họ đang nợ một đống, chán thật.
Em uống ở cty, quán cà phê cụ ạ. Mà cà phê em ko.uống đc nên chỉ trà thôi, nc hoa quả thì dạo này lại chán ko muốn uống :(
Ng nhà có việc, có nợ nần thì cũng chán phết, nhưng anh em họ thì chắc cũng ít ảnh hưởng trực tiếp hơn ạ.

Smile1102

Xe container
Tự cung tự cấp khoảng 90% cụ ạ. Có vườn rau rất rộng ... trồng rau nuôi gà nuôi lợn tự túc thức ăn gần hết :D

Đấu thầu đc cái ao trước mặt thì nuôi cá thả bè rau muống rau cần ...làm cái chòi Tây Thi giữa hồ và làm con thuyền gắn máy dạo chơi vui tuổi già cũng thú ;;)
Nhà cụ ở đâu mà phong thủy hữu tình vậy ạ?

Yeuaibaygio

Xe container
Haiz nhà em lại vỡ ra ông em họ đang nợ một đống, chán thật.
Nhiều lắm Cụ. Em cũng quen mấy ca ngỡ ngàng luôn. Có đứa bạn em giờ bung bét ra, bọn em tìm hiểu quanh hóa ra dính từ 2015 cơ.
Có 1 em gái bạn XH vay em 10 củ, nói mấy hôm trả, thế mà hơn 2 tháng rồi chưa sủi tăm.
Thời buổi này nên giữ chặt đồng tiền của mình, chẳng nên tin ai và đừng để cảm xúc chi phối.
Mấy hôm trước thì bạn em đi đánh giải cầu lông ngành GD hẳn hoi, bị "cầm nhầm" cả balo có 5 cái vợt và 1 đôi giày, sơ sơ 15-20 củ.
Giờ nát lắm các cụ mợ ạ.

Binhyennoiay

Xe điện
Tự cung tự cấp khoảng 90% cụ ạ. Có vườn rau rất rộng ... trồng rau nuôi gà nuôi lợn tự túc thức ăn gần hết :D

Đấu thầu đc cái ao trước mặt thì nuôi cá thả bè rau muống rau cần ...làm cái chòi Tây Thi giữa hồ và làm con thuyền gắn máy dạo chơi vui tuổi già cũng thú ;;)
Cụ về đây trồng hồng cổ thì mê ly ...mênh mông bát ngát.

TorienT

Xe container
Em uống ở cty, quán cà phê cụ ạ. Mà cà phê em ko.uống đc nên chỉ trà thôi, nc hoa quả thì dạo này lại chán ko muốn uống :(
Ng nhà có việc, có nợ nần thì cũng chán phết, nhưng anh em họ thì chắc cũng ít ảnh hưởng trực tiếp hơn ạ.
Cafe cũng có cách pha cho người không chịu được caffein ạ, thơm như hoa lan, hoa huệ luôn :) Cái này chắc cụ jazzzzz nói cả ngày được. Nói chung quanh em thời gian gần đây cảm giác nó cứ "bục" dần ra các vấn đề về tài chính. Haiz thôi thì lại ngồi đợi nó qua chứ sao bây giờ.

Smile1102

Xe container
Nhiều lắm Cụ. Em cũng quen mấy ca ngỡ ngàng luôn. Có đứa bạn em giờ bung bét ra, bọn em tìm hiểu quanh hóa ra dính từ 2015 cơ.
Có 1 em gái bạn XH vay em 10 củ, nói mấy hôm trả, thế mà hơn 2 tháng rồi chưa sủi tăm.
Thời buổi này nên giữ chặt đồng tiền của mình, chẳng nên tin ai và đừng để cảm xúc chi phối.
Mấy hôm trước thì bạn em đi đánh giải cầu lông ngành GD hẳn hoi, bị "cầm nhầm" cả balo có 5 cái vợt và 1 đôi giày, sơ sơ 15-20 củ.
Giờ nát lắm các cụ mợ ạ.
Thời buổi khó khăn mợ nhỉ.
Thực ra cho vay chắc nên có quỹ trong đó xác định % nào đó là nợ khó đòi là okie mợ ạ.

TorienT

Xe container
Giờ nát lắm các cụ mợ ạ.
Vâng, kiểu như giai đoạn này nó đến ngưỡng rồi hay sao ấy, nhoằng một cái bên cạnh lại có một ai đấy dính vào tài chính, nợ nần. Đến là oải.

Smile1102

Xe container
Cafe cũng có cách pha cho người không chịu được caffein ạ, thơm như hoa lan, hoa huệ luôn :) Cái này chắc cụ jazzzzz nói cả ngày được. Nói chung quanh em thời gian gần đây cảm giác nó cứ "bục" dần ra các vấn đề về tài chính. Haiz thôi thì lại ngồi đợi nó qua chứ sao bây giờ.
Em say cà phê và ko yêu tới mức thôi thúc em tìm hiểu cụ ạ.
Nhưng em cũng rất thích mùi thơm của cà phê, nhất là sáng sớm, nhà cửa sạch sẽ, pha ấm cà phê thơm lừng.
Nhà em bố mẹ em ở quê, uống cà phê buổi sáng, uống rượu vang buổi tối mà em thì mù tịt cả hai.

TorienT

Xe container
Em say cà phê và ko yêu tới mức thôi thúc em tìm hiểu cụ ạ.
Nhưng em cũng rất thích mùi thơm của cà phê, nhất là sáng sớm, nhà cửa sạch sẽ, pha ấm cà phê thơm lừng.
Nhà em bố mẹ em ở quê, uống cà phê buổi sáng, uống rượu vang buổi tối mà em thì mù tịt cả hai.
Nói đến mùi cafe buổi sáng em rất thích ngửi 2 thứ mùi buổi sáng là mùi cafe và mùi bánh mới, nó cứ ấm áp và no đủ thế nào ấy.

Smile1102

Xe container
Nói đến mùi cafe buổi sáng em rất thích ngửi 2 thứ mùi buổi sáng là mùi cafe và mùi bánh mới, nó cứ ấm áp và no đủ thế nào ấy.
Vâng vâng, một mẻ bánh mới ra lò, chẹp chẹp. Em thì ko làm bánh, nhưng đến cửa hàng bánh, đến nhà bạn em, mùi thơm lừng, thực sự giây phút đó cảm xúc là quá đủ đầy rồi.
Nói một hồi lại cảm thấy thích nghỉ hưu, sáng dậy quét nhà, lau qua bàn ghế, rửa cốc pha một cốc trà hoa, cắm một bình hoa, ngồi uống trà, nhâm nhi một ít bánh cookies, nhìn mây trôi, nhìn dòng người hối hả bắt đầu một ngày mới. À cần phải mua một căn chung cư tầng cao có view đẹp và ban công đẹp nữa.
Hay như cụ ra ngồi bờ biển ngắm sóng biển, xem ng dân đánh cá về...
Cuộc đời bình yên.

jazzzzz

Xe lăn
Cafe uống Pour là "dễ" nhất, quen lại thành mê, nó không quá đặc như cafe phin hay espresso mà lại lấy được hết
Hnay em có chuyện ko vui lắm trong cviec vì tình hình kinh doanh rất ko khả quan, cộng thêm uống nhiều trà nên ko ngủ đc.
Tặng các cụ bình hoa họa mi em cắm cho mùa năm nay ạ.
Mình cũng đang rồ hết cả người:
Hôm trước đi cắt tóc mới phát hiện ra đầu đang hói với tốc độ rất cao, nó hói ở đỉnh đầu mới oái oăm.
Công việc cũng chán:
- Việc công ty thì trượt quả global award, tính là rinh cái giải này về để dọn đường cho đệ lên, năm tới em xin nghỉ, nhưng trượt nên lại phải xoay cách khác (Em mà nghỉ thì sẽ có tay bên Thái sang thay).
- Việc làm riêng cũng dính: có 10 phòng cho Tây thuê, gom mãi mới full khách ký dài hạn thì đùng phát ông phường oánh công văn đình chỉ hoạt động vì không đảm bảo PCCC, cái nhà em chỉ thiếu mỗi cầu thang thoát hiểm thứ 2 thôi còn đủ hết. Uất là ở chỗ có mỗi thằng Thành Công ra văn bản đình chỉ, cái phường khác k có động tĩnh gì, nếu thành phố quyết định thì không sao. Ức không chịu đc.

Chỉnh sửa cuối:

NiceMoon1

Xe tải

Chỗ hưu của cụ xịn sò quá, tha hồ các hoạt động vui khỏe tuổi già.

Smile1102

Xe container
Cafe uống Pour là "dễ" nhất, quen lại thành mê, nó không quá đặc như cafe phin hay espresso mà lại lấy được hết

Mình cũng đan rồ hết cả người:
Hôm trước đi cắt tóc mới phát hiện ra đầu đang hói với tốc độ rất cao, nó hói ở đỉnh đầu mới oái oăm.
Công việc cũng chán:
- Việc công ty thì trượt quả global award, tính là rinh cái giải này về để dọn đường cho đệ lên, năm tới em xin nghỉ, nhưng trượt nên lại phải xoay cách khác (Em mà nghỉ thì sẽ có tay bên Thái sang thay).
- Việc làm riêng cũng dính: có 10 phòng cho Tây thuê, gom mãi mới full khách ký dài hạn thì đùng phát ông phường oánh công văn đình chỉ hoạt động vì không đảm bảo PCCC, cái nhà em chỉ thiếu mỗi cầu thang thoát hiểm thứ 2 thôi còn đủ hết. Uất là ở chỗ có mỗi thàng Thành Công ra văn bản đình chỉ, cái phường khác k có động tĩnh gì, nếu thành phố quyết định thì không sao. Ức không chịu đc.
Vụ 2 thì công nhận là uất ức, kiểu lệ làng ấy :(.
Vụ 1 thì cụ đỉnh cao rùi, ăn mày dĩ vãng tí hồi xưa em cũng đc mấy cái award của WW khi làm cty cũ cũ. Còn giờ này ko đc xa xỉ như cụ, mà đang lo ra đường cơ ạ, lần đầu trong lịch sử hihi, đúng là có đủ hỉ nộ ái ố trong cuộc đời làm thuê.
À tất nhiên nếu có ra đường thì em cũng ko biết em lo hay em mừng nữa :D

jazzzzz

Xe lăn
Vụ 2 thì công nhận là uất ức, kiểu lệ làng ấy :(.
Vụ 1 thì cụ đỉnh cao rùi, ăn mày dĩ vãng tí hồi xưa em cũng đc mấy cái award của WW khi làm cty cũ cũ. Còn giờ này ko đc xa xỉ như cụ, mà đang lo ra đường cơ ạ, lần đầu trong lịch sử hihi, đúng là có đủ hỉ nộ ái ố trong cuộc đời làm thuê.
À tất nhiên nếu có ra đường thì em cũng ko biết em lo hay em mừng nữa :D
Vụ này phút cuối bị trượt vào tay tụi Mexico, có 10 giải, 2 thằng đều xếp thứ 10 nên xét chỉ số phụ, tất cả các điểm đều hơn chỉ thua mỗi total business (tăng trưởng âm).
Team này mình build 5 năm nay rất pro, trong đó có cậu cuối 9X khá ok nên muốn build cậu ấy lên, nếu đạt giải thì 100% trúng, năm tới tính nghỉ để enjoy cuộc sống.
Nhưng.... giờ thành kẹt, mình ra không sợ ra đường vì chuẩn bị hết rồi, 2 vợ chống mút chân mút tay vẫn tồn tại đc.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn

Smile1102

Xe container
Vụ này phút cuối bị trượt vào tay tụi Mexico, có 10 giải, 2 thằng đều xếp thứ 10 nên xét chỉ số phụ, tất cả các điểm đều hơn chỉ thua mỗi total business (tăng trưởng âm).
Team này mình build 5 năm nay rất pro, trong đó có cậu cuối 9X khá ok nên muốn build cậu ấy lên, nếu đạt giải thì 100% trúng, năm tới tính nghỉ để enjoy cuộc sống.
Nhưng.... giờ thành kẹt, mình ra không sợ ra đường vì chuẩn bị hết rồi, 2 vợ chống mút chân mút tay vẫn tồn tại đc.
Trời em tưởng business mới qtrong chứ ạ? Em vì business tèo mà chán quá đây.
Cụ cho bạn 9x ấy chủ động dưới sự giám sát của cụ là ngon rùi.
Xưa em cũng từng đc dán tên lên tường cty ở Mỹ đó, vậy mà giờ này, nghĩ là thấy tủi huhu.