[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Nhimtiu

Xe container
Sáng nay em cho bà đi khám rồi. Em tăng bo tàu cát linh xong xuống đi grab hết có 50k đến cổng viện, lúc về họ lấy 40k nhưng nghĩ thương thương nên em đưa cả 50. Kể cũng tiện và đỡ mệt các cụ ạ.
Mẹ em bị hô hấp nên chỉ đi chụp Xquang chứ ko phải thử máu. Khám xong đợi kết quả em cho bà ra ăn bát phở, khổ cứ khen ngon dù các cụ ko thiếu tiền ăn phở nhưng ko đi xa được nên chỉ ăn loanh quanh nên họ nấu ko ngon. Nghĩ ngày xưa mẹ chở mình đi nhổ răng cọc cạch trên cái xe đạp xong lúc về mua cho cái bánh sừng bò cho đỡ đau, giờ lại ngược lại, nghĩ nao lòng.
Chịu khó để ý cc tí mợ ạ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Vâng cảm ơn cụ ạ.
Các cụ còn khoẻ chân khoẻ tay (trộm vía) đi du lịch được thì tốt quá. Bố mẹ em giờ ko đi xa được bằng bất cứ phương tiện gì :(

Cụ bà thế hiện đại quá, mẹ em thuộc type truyền thống, chẳng chịu ăn mặc chơi bời gì, lúc còn khoẻ thì trông cháu cho con đi làm, giờ ốm đau cũng ko dám gọi con sợ con bận :(
May từ giờ e về hưu rồi nên em bếch đi nếu cần,
E vừa đi giải quyết một việc hành chính công. Thấy văn minh, hiện đại, gọn gàng quá. Thế này thì cứ ở VN chứ cần gì đi Tây,
Công nhận cụ nào có nhiều tiền cân team thì cứ lấy vợ khối hc công, nhàn nhã, 4.30-5h về. Cả cái phòng rộng ơi là rộng điều hoà mát lạnh cả khách cả chủ có khoảng chục người,
Mơ ước của em là về làm hành chính công mà vẫn phải mất tiền xin. Vừa giảm lương vừa mất tiền xin em không cam lòng :))

vesparider

Xe hơi
Hành chính công của Việt Nam tiến bộ phết. Vài năm nữa nhiều cái vượt tây ấy chứ.

xukthal

Xe lăn
Nhóm này lắm mợ gấu mèo gấu biển phết 😂😂

Smile1102

Xe container
Em nghe Mợ kể cũng rưng rưng.

Nhưng mà nhà em là ngược lại á, mẹ em ăn chơi sành điệu gấp mấy lần em cơ.
Nhà em thì ko sành điệu nhưng ko thiếu của ngon vật lạ gì. Bố mẹ em thích là bắt taxi đi ăn sáng ngay.

Smile1102

Xe container
Vâng cảm ơn cụ ạ.
Các cụ còn khoẻ chân khoẻ tay (trộm vía) đi du lịch được thì tốt quá. Bố mẹ em giờ ko đi xa được bằng bất cứ phương tiện gì :(

Cụ bà thế hiện đại quá, mẹ em thuộc type truyền thống, chẳng chịu ăn mặc chơi bời gì, lúc còn khoẻ thì trông cháu cho con đi làm, giờ ốm đau cũng ko dám gọi con sợ con bận :(
May từ giờ e về hưu rồi nên em bếch đi nếu cần,
E vừa đi giải quyết một việc hành chính công. Thấy văn minh, hiện đại, gọn gàng quá. Thế này thì cứ ở VN chứ cần gì đi Tây,
Công nhận cụ nào có nhiều tiền cân team thì cứ lấy vợ khối hc công, nhàn nhã, 4.30-5h về. Cả cái phòng rộng ơi là rộng điều hoà mát lạnh cả khách cả chủ có khoảng chục người,
Em cũng thấy cải thiện đc nhiều, mấy dịch vụ đã dùng là làm CCCD, làm hộ chiếu, khai thuế thu nhập và bảo hiểm thất nghiệp đều nhanh cả

Smile1102

Xe container
Hành chính công của Việt Nam tiến bộ phết. Vài năm nữa nhiều cái vượt tây ấy chứ.
Tây về hành chính cũng nhiều nc quan liêu lắm ạ.
Xưa em đc học bổng bộ GD của nc bạn, sang tới nơi vào đúng hè đến nộp giấy tờ đc nhận thông báo mọi ng đi nghỉ hết, cuối cũng phải mất 2 tháng mới dc xử lý và tháng T3 mới nhận đc học bổng.
À về mặt công nghệ, nhiều cái VN là nc triển khai đầu tiên ở ĐNA nữa.

my.eb

Xe điện
Làm dì có ai gấu đâu?
Chả hiểu sao hôm qua lúc bà bs mắng em vì cái tội ko cho bà đi khám lại, em lại nghĩ đến mợ :D
Các bác ơi em bị đau họng, đau toàn thân... nhưng ko sốt, thì liệu có sợ sốt xuất huyết ko ạ. 2 Hôm trước em để một đàn muỗi đốt sưng hết chân tay, về mẩn ngứa vài vị tri, nhưng nay thì hểt rồi,

just for fun

Xe lăn
Chả hiểu sao hôm qua lúc bà bs mắng em vì cái tội ko cho bà đi khám lại, em lại nghĩ đến mợ :D
Các bác ơi em bị đau họng, đau toàn thân... nhưng ko sốt, thì liệu có sợ sốt xuất huyết ko ạ. 2 Hôm trước em để một đàn muỗi đốt sưng hết chân tay, về mẩn ngứa vài vị tri, nhưng nay thì hểt rồi,
Ai lại nghĩ tốt cho người xấu thế này :D
Thường SXH là phải có sốt, mợ theo dõi xem sao ạ.

my.eb

Xe điện
Ai lại nghĩ tốt cho người xấu thế này :D
Thường SXH là phải có sốt, mợ theo dõi xem sao ạ.
Vâng, em bị mắng mà mặt em lại tươi tỉnh, một dạ hai vâng. Bà bs cũng chỉ hơn mợ cháu mình 1-2 tuổi thôi :D
Em thấy mọi người cũng bảo phải sốt, nhưng e ko sốt, tại e để muỗi cắn sưng tịt chân tay nên hơi lo. Em đi ăn sáng rồi uống thuốc viêm họng đây,

just for fun

Xe lăn
Vâng, em bị mắng mà mặt em lại tươi tỉnh, một dạ hai vâng. Bà bs cũng chỉ hơn mợ cháu mình 1-2 tuổi thôi :D
Em thấy mọi người cũng bảo phải sốt, nhưng e ko sốt, tại e để muỗi cắn sưng tịt chân tay nên hơi lo. Em đi ăn sáng rồi uống thuốc viêm họng đây,
Xinh ko? :))

Tứ thập

Xe tải
Cứ như còm của cccm trang này thì nên đổi tiêu đề thớt đc rồi cụ chủ ạ

Thành Thị 1

Xe điện
Trông nghiêm nghị :D
Cơ mà các bs trông ai cũng trắng trẻo, tri thức thật í, các ông chồng có vợ bs thật là tự hào :D
người ta đã mớm đến thế rồi thì cứ phán đại đi cho ng ta vừa lòng!!!!!
PHải nói là xinh xuất sắc trong tầm tuổi!!!!!