[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Con dâu cụ mê làm đồ thủ công lắm, kể em mà giàu em nuôi nó cho nó chơi với đồ thủ công chắc cả đời sung sướng
Nhà em nửa nhà văn nghệ sĩ rởm mấy thế hệ nên vụ này quá hợp. Mấy bà cô em chơi đến tận 7x tuổi vẫn còn ham, ngẫm mình cơm áo gạo tiền mà rầu.

Smile1102

Xe container
Nhà em đổi lịch rẽ sang Hàng Châu chơi thêm ạ.
Bức tranh gam màu dịu dàng với tỏa mùi thơm của lò nướng bánh và cục bông xù kia thế mà mợ cứ bảo ghê gớm.
Bạn này nhà em mà gặp đc ng khắc chế đc nó thì lại ngon đấy.
Nhưng nếu ko thì khá là khoai :(
Cụ ko ném mấy cái ảnh lên đây cho chúng em chiêm ngưỡng với.

Smile1102

Xe container
Đời sv của em cũng giống mợ. Thời ở nhà thì chưa bao giờ qua đêm ở đâu khác nhà mình.
Nên giờ kinh nghiệm với bản lĩnh nuôi con/ ném con ra đời của em rất kém 😭
Em gửi lo lắng nghi ngại của mình lên group lớp rồi, chờ GVCN hồi âm.
Ôi em thì ngủ nhà bạn từ C2 rùi. Đi trường đội 2-3 tuần ở HN năm lớp 6, thích nghi rất tốt ạ, tới cái làm đại ca luôn :D
C3 em lượn suốt có ở nhà mấy đâu, lên ĐH thì ở KTX roài.
E lớn lên như cỏ thôi 😂

TorienT

Xe container
Bạn này nhà em mà gặp đc ng khắc chế đc nó thì lại ngon đấy.
Nhưng nếu ko thì khá là khoai :(
=)) Nói chung em tin đời này một vật trị một vật, nên mợ cứ yên tâm đi.
Thôi ảnh ọt post lên làm gì, ảnh làm gì có mùi thơm, làm gì có gió, có nước, có sóng, có tiếng người.

just for fun

Xe lăn
À mẹ em đi khám chuyên khoa luôn (hen phế quản- phổi) chứ ko phải khám tổng quát thì có phải thử máu (nhịn ăn) ko mợ just for fun ơi
Nếu khám chuyên khoa thì cũng ko cần thiết nhưng cứ nhịn vì biết đâu lại có chỉ định xét nghiệm sinh hóa ạ. Ăn rồi có khi lại lỡ việc.

my.eb

Xe điện
Nếu khám chuyên khoa thì cũng ko cần thiết nhưng cứ nhịn vì biết đâu lại có chỉ định xét nghiệm sinh hóa ạ. Ăn rồi có khi lại lỡ việc.
Vâng em cảm ơn nhé, thôi em ngủ đây. Tự dưng lại thấy đau đầu như kiểu trời trở gió

Smile1102

Xe container
=)) Nói chung em tin đời này một vật trị một vật, nên mợ cứ yên tâm đi.
Thôi ảnh ọt post lên làm gì, ảnh làm gì có mùi thơm, làm gì có gió, có nước, có sóng, có tiếng người.
vâng hi vọng thế ạ.
Có ảnh + trí tưởng tượng thì lại có hết ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
À vâng đấy em đang định hỏi mợ là có cho bà ăn sáng trước ko. Thế chốt là nhịn đã mợ nhé,
Dạo này bố em cũng yếu nhiều, nằm tiu nghỉu suốt, chắng đóng góp cho ngành số học được mấy
Vấn đề là Mợ định cho bà khám những gì ạ. Như em cả siêu âm và nội soi dạ dày nên em nhịn luôn đến lúc xong chứ lấy máu rồi vẫn chưa ăn đâu ạ.
À em vừa đọc còm dưới của Mợ. Em nghĩ cứ nhịn ít nhất đến lúc bác sĩ chỉ định xong danh mục cần khám, xét nghiệm ạ.

butchidentrang

Xe tải
đã cụ mợ nào cho con học hè tại trường đội Lê Duẩn chưa cho em xin ít review

my.eb

Xe điện
Sáng nay em cho bà đi khám rồi. Em tăng bo tàu cát linh xong xuống đi grab hết có 50k đến cổng viện, lúc về họ lấy 40k nhưng nghĩ thương thương nên em đưa cả 50. Kể cũng tiện và đỡ mệt các cụ ạ.
Mẹ em bị hô hấp nên chỉ đi chụp Xquang chứ ko phải thử máu. Khám xong đợi kết quả em cho bà ra ăn bát phở, khổ cứ khen ngon dù các cụ ko thiếu tiền ăn phở nhưng ko đi xa được nên chỉ ăn loanh quanh nên họ nấu ko ngon. Nghĩ ngày xưa mẹ chở mình đi nhổ răng cọc cạch trên cái xe đạp xong lúc về mua cho cái bánh sừng bò cho đỡ đau, giờ lại ngược lại, nghĩ nao lòng.
Vấn đề là Mợ định cho bà khám những gì ạ. Như em cả siêu âm và nội soi dạ dày nên em nhịn luôn đến lúc xong chứ lấy máu rồi vẫn chưa ăn đâu ạ.
À em vừa đọc còm dưới của Mợ. Em nghĩ cứ nhịn ít nhất đến lúc bác sĩ chỉ định xong danh mục cần khám, xét nghiệm ạ.

Anhdex

Xe tăng
Sáng nay em cho bà đi khám rồi. Em tăng bo tàu cát linh xong xuống đi grab hết có 50k đến cổng viện, lúc về họ lấy 40k nhưng nghĩ thương thương nên em đưa cả 50. Kể cũng tiện và đỡ mệt các cụ ạ.
Mẹ em bị hô hấp nên chỉ đi chụp Xquang chứ ko phải thử máu. Khám xong đợi kết quả em cho bà ra ăn bát phở, khổ cứ khen ngon dù các cụ ko thiếu tiền ăn phở nhưng ko đi xa được nên chỉ ăn loanh quanh nên họ nấu ko ngon. Nghĩ ngày xưa mẹ chở mình đi nhổ răng cọc cạch trên cái xe đạp xong lúc về mua cho cái bánh sừng bò cho đỡ đau, giờ lại ngược lại, nghĩ nao lòng.
Chúc bác khoẻ mạnh ạ . Nhiều lúc nghĩ chạnh lòng như em nghỉ rủ bà đi ăn sáng thôi nhưng bà ko chịu .Được cái bà nhà em vẫn khoẻ nên em toàn động viên bà đi chơi đâu với bạn bè cứ đi nên 1 năm bà cũng đi du lịch đôi ba lần .

vesparider

Xe hơi
Tháng trước em chạy ra chạy vào bệnh viện với các cụ già chóng cả mặt. Nhiều khi cũng phải đưa đi bằng xe máy cho tiện.

Yeuaibaygio

Xe container
Em nghe Mợ kể cũng rưng rưng.

Nhưng mà nhà em là ngược lại á, mẹ em ăn chơi sành điệu gấp mấy lần em cơ.

my.eb

Xe điện
Chúc bác khoẻ mạnh ạ . Nhiều lúc nghĩ chạnh lòng như em nghỉ rủ bà đi ăn sáng thôi nhưng bà ko chịu .Được cái bà nhà em vẫn khoẻ nên em toàn động viên bà đi chơi đâu với bạn bè cứ đi nên 1 năm bà cũng đi du lịch đôi ba lần .
Vâng cảm ơn cụ ạ.
Các cụ còn khoẻ chân khoẻ tay (trộm vía) đi du lịch được thì tốt quá. Bố mẹ em giờ ko đi xa được bằng bất cứ phương tiện gì :(
Em nghe Mợ kể cũng rưng rưng.

Nhưng mà nhà em là ngược lại á, mẹ em ăn chơi sành điệu gấp mấy lần em cơ.
Cụ bà thế hiện đại quá, mẹ em thuộc type truyền thống, chẳng chịu ăn mặc chơi bời gì, lúc còn khoẻ thì trông cháu cho con đi làm, giờ ốm đau cũng ko dám gọi con sợ con bận :(
May từ giờ e về hưu rồi nên em bếch đi nếu cần,
E vừa đi giải quyết một việc hành chính công. Thấy văn minh, hiện đại, gọn gàng quá. Thế này thì cứ ở VN chứ cần gì đi Tây,
Công nhận cụ nào có nhiều tiền cân team thì cứ lấy vợ khối hc công, nhàn nhã, 4.30-5h về. Cả cái phòng rộng ơi là rộng điều hoà mát lạnh cả khách cả chủ có khoảng chục người,

mylam86

Xe tải
Vâng cảm ơn cụ ạ.
Các cụ còn khoẻ chân khoẻ tay (trộm vía) đi du lịch được thì tốt quá. Bố mẹ em giờ ko đi xa được bằng bất cứ phương tiện gì :(

Cụ bà thế hiện đại quá, mẹ em thuộc type truyền thống, chẳng chịu ăn mặc chơi bời gì, lúc còn khoẻ thì trông cháu cho con đi làm, giờ ốm đau cũng ko dám gọi con sợ con bận :(
May từ giờ e về hưu rồi nên em bếch đi nếu cần,
E vừa đi giải quyết một việc hành chính công. Thấy văn minh, hiện đại, gọn gàng quá. Thế này thì cứ ở VN chứ cần gì đi Tây,
Công nhận cụ nào có nhiều tiền cân team thì cứ lấy vợ khối hc công, nhàn nhã, 4.30-5h về. Cả cái phòng rộng ơi là rộng điều hoà mát lạnh cả khách cả chủ có khoảng chục người,
dần dần áp dụng công nghệ, ng dân thực hiện các thủ tục, công việc qua ứng dụng hết, thì người còn ít nữa, thoáng và nhanh nữa, nhưng hỏi bất tiện với các cụ 1 chút, nhưng rồi dần cũng ổn