[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Gió_123

Xe tải
Gần đây em đi Tiền Giang thì thấy nó dễ chịu nhất trong tất cả các nơi em biết (Đà Lạt, Lâm Đồng, Đồng Nai, Đồng Tháp, Sài Gòn :D, Bến Tre, Vĩnh Long, Cần Thơ v.v.)
Mợ nhắc đến Tiền Giang em lại nhớ một kỉ niệm. Đợt đó nhà em đi vào đồng bằng sông Cửu Long chơi, cũng ghé ở thành phố TiềnGiang một đêm. Đêm ấy trời mưa, cả thành phố nó đen mù mịt, ra cái quảng trường rộng mênh mông bát ngát (có nhẽ phải to gấp đôi quảng trường Ba Đình), phất phơ 3-4 gian hàng bán đồ ăn vặt thô sơ quây bạt, đèn mờ hiu hắt không người. Nhà em bật cả bài Đêm buồn Tỉnh lẻ cho con gái em biết cái gì gọi là đêm buồn tỉnh lẻ. Nó nghe được nửa bài não nề, nó rên lên nhưng cái thành phố này còn buồn hơn bài hát mẹ ạ.. :D

starsn

Xe điện
Mợ nhắc đến Tiền Giang em lại nhớ một kỉ niệm. Đợt đó nhà em đi vào đồng bằng sông Cửu Long chơi, cũng ghé ở thành phố TiềnGiang một đêm. Đêm ấy trời mưa, cả thành phố nó đen mù mịt, ra cái quảng trường rộng mênh mông bát ngát (có nhẽ phải to gấp đôi quảng trường Ba Đình), phất phơ 3-4 gian hàng bán đồ ăn vặt thô sơ quây bạt, đèn mờ hiu hắt không người. Nhà em bật cả bài Đêm buồn Tỉnh lẻ cho con gái em biết cái gì gọi là đêm buồn tỉnh lẻ. Nó nghe được nửa bài não nề, nó rên lên nhưng cái thành phố này còn buồn hơn bài hát mẹ ạ.. :D
Ôi hàng ăn ở Tiền Giang bây giờ ngon lắm mợ ạ, em thích lắm. Có thể không nhiều nhưng ngon. Đồ ăn em thấy Vũng Tàu cũng ngon, nhưng giờ Vũng Tàu cũng hơi đông đúc rồi. Nhưng đúng là em cũng thích thành phố tương đối một tí, nên em thích Đà Nẵng hơn Nha Trang.

TorienT

Xe container
Ôi hàng ăn ở Tiền Giang bây giờ ngon lắm mợ ạ, em thích lắm. Có thể không nhiều nhưng ngon. Đồ ăn em thấy Vũng Tàu cũng ngon, nhưng giờ Vũng Tàu cũng hơi đông đúc rồi. Nhưng đúng là em cũng thích thành phố tương đối một tí, nên em thích Đà Nẵng hơn Nha Trang.
Đông Tây Nam Bộ đi chơi thì vui, ở lâu em cứ không quen.

phuongan

Xe điện
Gió_123 em cũng mới đi đúng tour như của mợ, nhưng bọn em không có thảm trải ra để ngồi bãi cỏ ở bờ hồ Bạch Đằng, nên phải ngồi quán cf Gió :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chết cái tội ban ngày cứ lê la các thớt BĐS với cần bao nhiêu tiền về hưu, đêm qua em mơ mua được căn CC ngay trong khu của em luôn, còn rõ cả số m với bao tiền, cả số tầng nữa chứ,
Tỉnh dậy hóa ra ko phải tiếc hùi hụi.
Mợ quăng cho em mấy con số lên đây để chiều em thử vận may xem sao :))

Jumping up

Xe tải
Chây ì thụ động đó mợ ơi, lười phải học cái mới
Không hẳn thế mợ ạ. Cty em làm system nhiều update thường xuyên, training cái mới nhiều và có bài test mỗi lần update. Nếu không học thì không làm được.
Chỗ tốt nhiều người mơ ước mà thích nghỉ thì vẫn nghỉ ạ :D

Jumping up

Xe tải
58m2, giá 2,2 tỷ ở tầng 36. Mợ ngẫm xem những khu nào có CC trên 36 tầng ở vùng rốn HN ~o)
Khó thế ạ. Nghe 36 tầng thì nghĩ của anh V em nhưng đọc lại giá thì không phải ạ :))
Cụ cho em hỏi vùng rốn HN gồm những khu nào ? Em gà mờ quá :D
Em kiểu ếch ngồi đáy giếng, rốn HN của em có mỗi cái phố cổ quanh cụ rùa, mới đây thì có thêm một số khu quanh chỗ ông cụ ngủ. :))

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Chết cái tội ban ngày cứ lê la các thớt BĐS với cần bao nhiêu tiền về hưu, đêm qua em mơ mua được căn CC ngay trong khu của em luôn, còn rõ cả số m với bao tiền, cả số tầng nữa chứ,
Tỉnh dậy hóa ra ko phải tiếc hùi hụi.
Làm con lô hay 3 càng, 4 cẳng gì đó khéo 18h30 giấc mơ có thật luôn Mợ ơi ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khó thế ạ. Nghe 36 tầng thì nghĩ của anh V em nhưng đọc lại giá thì không phải ạ :))
Cụ cho em hỏi vùng rốn HN gồm những khu nào ? Em gà mờ quá :D
Em thì nghĩ khu vực Hà Đông. Vì phân khúc CC em không thạo lắm, nhưng nếu ở HĐ thì chỉ có Victoria Văn Phú, Park City, The Pride và The Terra An Hưng trên 36 tầng còn Vin Tây Mỗ nó thuộc Nam Từ Liêm rồi. Em đoán loanh quanh chỗ The Terra An Hưng vì chỗ này có không gian dạo bộ rộng và thoáng trong quần thể khu đô thị Dương Nội :((

anphudong

Xe tăng
Ở trong Nam thích, thời tiết dễ chịu, em hơi sợ vụ bị giật túi điện thoại mà mấy lần em chơi tung tẩy trong đấy không bị sao. Còn gia đình con cái thì khó di chuyển lắm, như ông lão nhà em bảo về hưu ông ý về quê ở BG ở em cũng chẳng theo. Ở đó em biết chơi với ai. Em ở HN với con em hoặc rủ con em vào Đà Nẵng ở
Vâng mợ cố kéo ông xã theo nhé. " Con trông cha ko bằng bà trông ông" Càng tuổi cao càng thấm mợ à.

KLam

Xe hơi
Về làm hàng xóm của em đi, hàng ngon trong tầm giá :D

Em thề là em ko biết oánh lô đề hay tá lả chắn cạ gì, biết mỗi chơi tam cúc :D
Em đã từng học chơi tá lả, xong chỉ biết được lúc í, sau lại mù tịt,

Những chỗ này thì ko có tân cổ giao duyên rồi cụ ơi, hehe,
Mợ ơi mợ mật thư cho em về khu ở chỗ mợ được ko ạ, nếu mợ ko phiền ạ. Em nghe thấy ham ham.

KLam

Xe hơi
Em đang ngó nghiêng để mua căn chung cư, mà chỗ nhà em cứ mỗi tháng lại thấy rao căn hộ nào đó, nhưng giá tiền sau mỗi tháng thì cứ tăng lên khoảng 5-10tr/m2. Mà toàn chủ nhà rao chứ ko phải cò đâu ạ. Ko hiểu như thế nào luôn ạ.

o_to_ghe

Xe buýt
Hải Thượng Lãn Ông hay khoa học nào tính thế. Em không hiểu cái “rưỡi” kia thì hì làm kiểu gì. Món này có phải như chị em ăn khoai không ăn hết thì cất đi mai ăn tiếp được đâu mà “rưỡi” được hả cụ =))=))=))
Thì kiểu như hôm nào hứng thú thì đi chợ tiêu quá tiền thì hôm sau phải giảm đi đấy mợ. Đây chỉ là quy luật chung thôi còn tăng giảm tùy người và tùy đối tượng mợ ạ 🤣🤣🤣

Smile1102

Xe container
Ngồi lâu mới lên sếp được, chứ cái bọn ngồi chưa nóng mít đã nhảy như bọn em, chỉ làm chuyên viên chính thôi :D nói thế cho oai chứ chẳng nhẽ lại bảo làm nhân viên book sổ :))
Chuẩn quá mợ ạ. Đi lại nhiều rất khó đc cất nhắc.

**AstonMartin**

Xe buýt
Em năm nay 35 rồi, cũng bắt đầu có những suy nghĩ như mợ. công việc thì vẫn đều đều 13-14tr mà e thấy sao lo lắng cho tương lai về sau quá 😢