[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái rưỡi đấy đưa vào dự phòng Cụ nhé, tùy tình hình mà ta làm tròn lên hay xuống :))

Cụ nào thích món bốc tay em mời ạ :D

Nhìn ngon quá!
Nói như mợ thì em nghe còn được, chứ đến thi đấu bóng đá cũng có ai chơi “nửa” trận bao giờ đếch đâu :))

TorienT

Xe container
Nhà em té đi Thanh Hóa chơi rồi. Thực ra giờ giao thông và hạ tầng phát triển nên các tỉnh giờ sống cũng ổn lắm. Hà Nội, Sài Gòn mật độ đông quá.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhìn ngon quá!
Nói như mợ thì em nghe còn được, chứ đến thi đấu bóng đá cũng có ai chơi “nửa” trận bao giờ đếch đâu :))
Nghe được là thế nào, thái độ có vẻ miễn cưỡng lắm, hình như muốn đề xuất làm tròn xuống :))

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà em té đi Thanh Hóa chơi rồi. Thực ra giờ giao thông và hạ tầng phát triển nên các tỉnh giờ sống cũng ổn lắm. Hà Nội, Sài Gòn mật độ đông quá.
Kém mỗi y tế, giáo dục và giải trí cao cấp thôi ạ hehe.

TorienT

Xe container
Y tế thì Hà Nội thuận tiện (nhanh hơn) lúc cấp cứu thôi chứ khám chữa bệnh thông thường em thấy cũng không khác nhau. Giáo dục thì các tỉnh đội chuyên chọn cũng kém mấy đâu, giải trí nhộn nhạo thì em cũng chán rồi, giờ em thích gần thiên nhiên hơn gần người nên Hà Nội em cũng không thấy có gì giải trí hay. À cá nhân em thì Hà Nội đồ ăn ngon hơn, mỗi thế.

Dancingwiththewind

Xe điện
Trường chuyên các tỉnh học kinh lắm mợ. Giải trí cao cấp thì em không có nhu cầu. Cuộc sống em tẻ nhạt lắm. Chỉ nhà và cty, đi spa với gội đầu, hết. Mà em thấy về quê em gội đầu dưỡng sinh massage cổ vai gáy có 70k rẻ.
Thanh Hoá cụ đi chỗ nào đấy?
Sáng em đi làm mà ngao ngán, chả lẽ nhà cách cty 7km đi hẳn từ 6h30

TorienT

Xe container
Trường chuyên các tỉnh học kinh lắm mợ. Giải trí cao cấp thì em không có nhu cầu. Cuộc sống em tẻ nhạt lắm. Chỉ nhà và cty, đi spa với gội đầu, hết. Mà em thấy về quê em gội đầu dưỡng sinh massage cổ vai gáy có 70k rẻ.

Thanh Hoá cụ đi chỗ nào đấy?
Sáng em đi làm mà ngao ngán, chả lẽ nhà cách cty 7km đi hẳn từ 6h30
Nhà em xuống thành phố chơi với bạn mợ ạ.

just for fun

Xe lăn
Y tế thì Hà Nội thuận tiện (nhanh hơn) lúc cấp cứu thôi chứ khám chữa bệnh thông thường em thấy cũng không khác nhau. Giáo dục thì các tỉnh đội chuyên chọn cũng kém mấy đâu, giải trí nhộn nhạo thì em cũng chán rồi, giờ em thích gần thiên nhiên hơn gần người nên Hà Nội em cũng không thấy có gì giải trí hay. À cá nhân em thì Hà Nội đồ ăn ngon hơn, mỗi thế.
Y tế hơn hẳn đấy ạ, các tỉnh về cơ sở vật chất có thể tiệm cận nhưng trình độ bs thì còn xa

TorienT

Xe container
Y tế hơn hẳn đấy ạ, các tỉnh về cơ sở vật chất có thể tiệm cận nhưng trình độ bs thì còn xa
Em ở Nha trang thấy khám Vimec cũng ổn mà mợ. Xét nghiệm nhanh vẫn có Mediatec, khám vẫn có hội chẩn từ xa, nói chung với e thế là ổn vì e không sợ chết lắm. Kế hoạch e là mấy năm nữa 2 vc thoát nạn trẻ em sẽ sống mỗi nơi vài tháng chọn thành phố nhỏ thôi, loanh quanh chắc độ 65-70 thì về Hà nội tuần đi khám bệnh 3 tuần buôn chuyện bác sĩ làm niềm vui.

TorienT

Xe container
Tiện đây em hỏi các chị em nữ đã tự lái xe 300km bao giờ chưa ạ? Em hô quyết tâm mấy lần rồi mà toàn bị ông kia cười đểu, ra vẻ ta đây vẫn còn hữu dụng lắm. Em theo chủ nghĩa bình đằng giới mà quả này phất cờ khởi nghĩa chưa thành công
Vợ em lấy bằng lái xong lái được 5p thì em quyết định vì trách nhiệm với nhân loại e sẽ không để vợ e cầm vô lăng nữa. Xe máy thì trước đó cho đứa cháu lên học đại học rồi. Từ đấy đến giờ em vẫn nghi nghi bị cài.

Smile1102

Xe container
Em ở Nha trang thấy khám Vimec cũng ổn mà mợ. Xét nghiệm nhanh vẫn có Mediatec, khám vẫn có hội chẩn từ xa, nói chung với e thế là ổn vì e không sợ chết lắm. Kế hoạch e là mấy năm nữa 2 vc thoát nạn trẻ em sẽ sống mỗi nơi vài tháng chọn thành phố nhỏ thôi, loanh quanh chắc độ 65-70 thì về Hà nội tuần đi khám bệnh 3 tuần buôn chuyện bác sĩ làm niềm vui.
Cuộc sống lý tưởng đây rùi. Em cũng thích đc xê dịch mỗi nơi một vài tháng, cả ở VN và nc ngoài. Mỗi tội vấn đề đầu tiên có hơi căng thẳng :D

just for fun

Xe lăn
Vợ em lấy bằng lái xong lái được 5p thì em quyết định vì trách nhiệm với nhân loại e sẽ không để vợ e cầm vô lăng nữa. Xe máy thì trước đó cho đứa cháu lên học đại học rồi. Từ đấy đến giờ em vẫn nghi nghi bị cài.
Mợ ấy thật thông minh.

TorienT

Xe container
Cuộc sống lý tưởng đây rùi. Em cũng thích đc xê dịch mỗi nơi một vài tháng, cả ở VN và nc ngoài. Mỗi tội vấn đề đầu tiên có hơi căng thẳng :D
Èo, các thành phố nhỏ chi phí rẻ không tưởng ấy mợ nếu không phải thành phố du lịch.

Dream Thai

Xe điện
Sáng thư 6 e đang ngồi trong xe tự nhiên thấy hịch hịch 1 cái, tưởng động đất, 1 lúc sau lại thấy hịch hịch, vội vàng nhẩy ra khỏi xe.

Hóa ra có 1 mazda3 cứ dụi vào đít xe e. hóa ra là có 1 mợ muốn đỗ xe sau xe e, vừa tức vừa buồn cười, bao sao e ko lùi đít trc, còn chỗ mà, mợ ấy bảo thôi e cứ tiến cho máu, đành nổ máy tiến 0.5m cho mợ ấy rúc vào đít :)

anphudong

Xe tăng
Vâng giờ giao thông thuận tiện hơn nhiều. Năm 2002 em tốt nghiệp đại học em muốn về lắm mà Ba em cứ muốn em ở HN. Tại hồi đó giao thông khó khăn, điều kiện sống hai nơi hoàn toàn khác biệt. Đến giờ em đánh giá chỉ y tế ở quê là kém. Quê hơn hẳn vụ không khí và giao thông.
E không ở YB, chếch sang trái và xa hơn ạ
Đúng ạ, ở đâu quen đó thôi mợ. Hơn 20 năm em hành phương Nam lúc đầu cũng ko thích lắm. Rồi lấy vk sinh con cùng công việc nó cứ cuốn mình đi. Giờ về quê cũ ít ngày là lại muốn vào trong đó. Đúng là xa mặt cách lòng, nỗi nhớ quê hương cũng phai dần trong tâm trí như câu ca " Đến đây thì ở lại đây. Cây xanh bén rễ ko về được đâu". Em với mợ cùng hoàn cảnh nên thấu hiểu hơn ai hết ạ!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đúng ạ, ở đâu quen đó thôi mợ. Hơn 20 năm em hành phương Nam lúc đầu cũng ko thích lắm. Rồi lấy vk sinh con cùng công việc nó cứ cuốn mình đi. Giờ về quê cũ ít ngày là lại muốn vào trong đó. Đúng là xa mặt cách lòng, nỗi nhớ quê hương cũng phai dần trong tâm trí như câu ca " Đến đây thì ở lại đây. Cây xanh bén rễ ko về được đâu". Em với mợ cùng hoàn cảnh nên thấu hiểu hơn ai hết ạ!
Đúng rồi cụ ah sống đâu quen đấy. Ngay cả nề nếp, thói quen sinh hoạt lâu ngày nó cũng hình thành nên nét văn hoá hay môi trường sống.

Như nhà em bây giờ, thỉnh thoảng không nghe thấy tiếng choang đổ vỡ cái gì đấy của con cái là thấy nhà cửa nó cứ im ắng kiểu gì ấy. Hoặc như ngày không thấy vợ nó càm ràm, mắng mỏ mình vài câu là tự nhiên cảm thấy bị hẫng hụt :))