[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Nhimtiu

Xe container
Sáng ra mà thấy mâm này bụng đã réo ầm ĩ cụ Nhimtiu ạ. Đĩa dưa muối + bát giả cầy màu đẹp nhìn ngon quá.

View attachment 8043266
Vâng dưa muối chín vàng kiểu chua ngọt k bị chua gắt và có tí gừng giã ăn với giả cầy đưa cơm phết cụ ạ. Em hay mây lang thang nên chén mấy món địa phương lại ngon. Dưới NB này hay nuôi thả lợn đen hay lợn rừng ở trong Thung nên thịt chân giò thơm lém cụ.

phuongan

Xe điện
Vâng dưa muối chín vàng kiểu chua ngọt k bị chua gắt và có tí gừng giã ăn với giả cầy đưa cơm phết cụ ạ. Em hay mây lang thang nên chén mấy món địa phương lại ngon. Dưới NB này hay nuôi thả lợn đen hay lợn rừng ở trong Thung nên thịt chân giò thơm lém cụ.
Cụ tả làm team xôi thịt như em thèm ướt cả bàn phím =P~=P~=P~

Gió_123

Xe tải
Cụ cho em xin vài địa chỉ ăn ngon như hình ở NB với ạ. Em mê NB lắm hay xuống đấy weekend getaway nhưng lại ko có nhiều địa chỉ ăn ngon.

my.eb

Xe điện
Em vừa nhận được mes R u ok? của một cụ đồng nghiệp, chắc tại trông mấy nay em tơi tả quá hehe
Em hứa là sau đợt này em sẽ F5 liên tục cho đến lúc người quen cũ ko nhận ra thì thôi :D

Nhimtiu

Xe container
Cụ cho em xin vài địa chỉ ăn ngon như hình ở NB với ạ. Em mê NB lắm hay xuống đấy weekend getaway nhưng lại ko có nhiều địa chỉ ăn ngon.
Cơm như hình em ăn nhà Lương chỗ spice garden và có hàng ngay ruộng lúa chỗ đg đi vào Bích Động em k nhớ tên nhưng có chụp lại ảnh. Ninh Bình thì nhiều hàng ngon mà cụ.

phuongan

Xe điện
Em vừa nhận được mes R u ok? của một cụ đồng nghiệp, chắc tại trông mấy nay em tơi tả quá hehe
Em hứa là sau đợt này em sẽ F5 liên tục cho đến lúc người quen cũ ko nhận ra thì thôi :D
Đó là rất được quan tâm đấy mợ :x

Nhimtiu

Xe container
Cụ tả làm team xôi thịt như em thèm ướt cả bàn phím =P~=P~=P~
Vâng đi lang thang nhiều chỗ ăn hay mà ngồi kiểu giữa đồng quê ăn hay mà cụ, cảm giác không khí và hít hà hương lúa ngắm vịt ngắm chim bướm, cỏ cây hoa lá ăn nó mới vào cụ ạ:

starsn

Xe điện
PN thường lấy con làm niềm vui nên khó buông bỏ con lắm các cụ ạ. Em thì thấy mình nên tôn trọng các mong muốn của con và tạo đk cho chúng nó trong khả năng của mình thôi. Chứ em chả thích buông con em ra đâu. Buông nó ra thì có mà buồn chết.. :D

Hôm qua em bàn với chồng con em là nhà mình lười vận động quá, hay là cả nhà mình set up routine cứ sáng CN thì cả nhà đạp xe. Con em vội vã bảo thôi mẹ tìm lớp cầu lông cho con.. =)) =)) Chị ý thích nhất là được nướng cháy thui trên giường cuối tuần vì ngày thường phải đi học quá sớm.

@Ms Bâng Khuâng: theo lời chồng em thì mợ cứ lấy chồng sớm đi. Sai sớm, sửa sớm.. :D Mà nghe giang hồ đồn cụ Lee Saker ấy oách lắm, nên lấy đc người như cụ í nghe cũng có vẻ ổn đấy ạ. Mà các cụ hay tám trên này em đều thấy oách cả nên mợ cứ hỏi các cụ ấy khéo hiệu quả hơn hỏi các mợ. :P
Em thấy được ở gần nhau, được đi chơi với nhau là vui rồi, học hành có ý thức với đừng í ẹ quá là được. Em muốn sau này ở gần để thỉnh thoảng trông cháu, đưa cháu đi ngoại khoá linh tinh, hy vọng chúng nó thích mình :)

Mợ Ms. Bâng Khuâng: làm thế nào để tìm chồng tốt, chắc là gặp thật nhiều để có lựa chọn. Với cả 2 bên chọn nhau, nhiều khi hên xui. Không biết mợ bao tuổi mà đã nghĩ đến sinh con một mình, trước đây em có cân nhắc nhận con nuôi, chả hiểu sao không bao giờ nghĩ đến ngân hàng gì gì.

Smile1102

Xe container
Vâng đi lang thang nhiều chỗ ăn hay mà ngồi kiểu giữa đồng quê ăn hay mà cụ, cảm giác không khí và hít hà hương lúa ngắm vịt ngắm chim bướm, cỏ cây hoa lá ăn nó mới vào cụ ạ:

Cụ ơi em sắp tới phải đi Đà Nẵng mấy ngày, thêm Lăng cô, cụ cho em xin 500 thông tin chỗ ăn ngon hay ho với ạ. Em đi ĐN nhiều lắm nhưng ko biết ăn chơi nơi nao.

Smile1102

Xe container
Các bác có con gái lo lắng nhiều nhỉ, nhà e có mỗi 1 nhóc, chỉ lo mỗi không có nhiều thời gian để đưa nó đi tập thể thao thôi.
Sinh ít con cũng hay, vì tập trung đc cho nó. Nhà em 2 nhóc càng lớn càng lo nhiều cụ ạ. Nên phải xem con nhà cụ tới tuổi phải lo hay chưa nữa ấy :)

Nhimtiu

Xe container
Cụ ơi em sắp tới phải đi Đà Nẵng mấy ngày, thêm Lăng cô, cụ cho em xin 500 thông tin chỗ ăn ngon hay ho với ạ. Em đi ĐN nhiều lắm nhưng ko biết ăn chơi nơi nao.
Em thấy nhà hàng quán nhậu ĐN nhiều quá trời mà mợ. Khách Việt thì có mấy chỗ sau hay thích nè mợ:

Madam Lân, 04 Bạch Đằng.
Cơm niêu nhà đỏ, 5 phạm văn đồng.
Cơm Niêu 3 Cá Bóng, 112 Nguyễn Tri Phương

Nhưng nếu muốn ăn những món local thì đến Khu ẩm thực Chợ Cồn nhiều món nhon mợ nha.

Sand

Xe hơi
Mợ thích mỳ quảng và bánh tráng thì Mỳ quảng quê xưa (núi thành), mỳ quảng huệ ( 135 tiểu la)

Smile1102

Xe container
Em thấy nhà hàng quán nhậu ĐN nhiều quá trời mà mợ. Khách Việt thì có mấy chỗ sau hay thích nè mợ:

Madam Lân, 04 Bạch Đằng.
Cơm niêu nhà đỏ, 5 phạm văn đồng.
Cơm Niêu 3 Cá Bóng, 112 Nguyễn Tri Phương

Nhưng nếu muốn ăn những món local thì đến Khu ẩm thực Chợ Cồn nhiều món nhon mợ nha.
Cảm ơn cụ nhiều ạ, em sẽ thử coi sao.
Em đi nhiều mà toàn tiện đâu ăn đó, kiểu ra Làng Chài hay quán ven biển ăn Hải sản, lười thì ăn ở Ksan hiuhiu.

Nhimtiu

Xe container
Cảm ơn cụ nhiều ạ, em sẽ thử coi sao.
Em đi nhiều mà toàn tiện đâu ăn đó, kiểu ra Làng Chài hay quán ven biển ăn Hải sản, lười thì ăn ở Ksan hiuhiu.
ĐN quán xá khắp nơi nên tiện đâu chén đó thôi mợ.

LaziCat

Xe lăn
có khi thế lại hay đấy mợ, e nghĩ nếu du học mà k ở lại dc hay về phải làm các vị trí key ở các tập đoàn lớn hay làm chủ cty gia đình, đại khái là k có năng lực vượt trội mà đi xin vc làng nhàng thì lãng phí tiền bạc Giờ nhiều nhà du học nên nó cũng k còn quý như xưa, với lại internet pt nên tiếp cận tri thức nc ngoai k còn khó, k nhất thiết phải du học mới nắm đc kiến thức tiên tiến đâu, cơ bản con phải có trí tiến thủ, có hoài bão lớn và quyết tâm cao mới nên du học, k thì ở nhà, con e nó thích đi và xin đi đấy chứ. Trc khi đi e nói rõ mục tiêu rồi, k đạt hết năm e cho về.
Thấy nhà nhà người người cho con đi du học em cũng sốt ruột đấy mợ. Vì con em nó không có hứng nên em đã tìm phương án khác: di cư để con có môi trường học hành, phát triển. Tuy nhiên sau khi mục sở thị thực tế thì em đã thay đổi suy nghĩ rồi. Em sẽ không ép nó làm những thứ mà nó không thích, hoặc ép chính bản thân mình chạy theo trào lưu di cư/du học nữa. Năng lực của con đến đâu em sẽ đầu tư đến đấy tất nhiên là mình vẫn phải có mục tiêu cho nó phấn đấu. Nếu năng lực cạnh tranh của nó kém quá thì thôi phương án an toàn nhất vẫn là cho nó nền móng vững chắc để nó lèng èng kiếm ăn qua ngày mà không cần quá bon chen, áp lực. Con cái là cái nợ đồng lần, cha mẹ miệng thì bảo buông bỏ, mặc xác nó nhưng trong lòng thì lại cháy ruột cháy gan, chả buông bỏ được đâu. Cứ cân bằng đc niềm vui của nó lẫn niềm vui của mình thì mọi thứ nhẹ nhàng hơn, em nghĩ như vậy đấy.

TorienT

Xe container
Thấy nhà nhà người người cho con đi du học em cũng sốt ruột đấy mợ. Vì con em nó không có hứng nên em đã tìm phương án khác: di cư để con có môi trường học hành, phát triển. Tuy nhiên sau khi mục sở thị thực tế thì em đã thay đổi suy nghĩ rồi. Em sẽ không ép nó làm những thứ mà nó không thích, hoặc ép chính bản thân mình chạy theo trào lưu di cư/du học nữa. Năng lực của con đến đâu em sẽ đầu tư đến đấy tất nhiên là mình vẫn phải có mục tiêu cho nó phấn đấu. Nếu năng lực cạnh tranh của nó kém quá thì thôi phương án an toàn nhất vẫn là cho nó nền móng vững chắc để nó lèng èng kiếm ăn qua ngày mà không cần quá bon chen, áp lực. Con cái là cái nợ đồng lần, cha mẹ miệng thì bảo buông bỏ, mặc xác nó nhưng trong lòng thì lại cháy ruột cháy gan, chả buông bỏ được đâu. Cứ cân bằng đc niềm vui của nó lẫn niềm vui của mình thì mọi thứ nhẹ nhàng hơn, em nghĩ như vậy đấy.
Em hỏi thật là di cư để làm gì ạ. Vì nhiều người hỏi em câu này khi không thấy em di cư. Kể cả du học thì em cũng thấy là một lựa chọn tốt trong những lựa chọn tốt chứ không phải là chuyện kiểu bắt buộc phải thế.

LaziCat

Xe lăn
Em hỏi thật là di cư để làm gì ạ. Vì nhiều người hỏi em câu này khi không thấy em di cư. Kể cả du học thì em cũng thấy là một lựa chọn tốt trong những lựa chọn tốt chứ không phải là chuyện kiểu bắt buộc phải thế.
Di cư tuỳ theo mục đích của mỗi người cụ ạ. Như trường hợp của em thì mục đích để con cái có môi trường phát triển tốt hơn, đấy là em nghĩ vậy. Nhưng đời không như mơ và cũng không như thơ, cái mình nghĩ luôn khác xa với thực tế :D.

TorienT

Xe container
Di cư tuỳ theo mục đích của mỗi người cụ ạ. Như trường hợp của em thì mục đích để con cái có môi trường phát triển tốt hơn, đấy là em nghĩ vậy. Nhưng đời không như mơ và cũng không như thơ, cái mình nghĩ luôn khác xa với thực tế :D.
Vâng, tại em thấy nó giống giống như kiểu ở nông thôn cứ lên được thành phố là đảm bảo ấm no, hạnh phúc ấy (mà chuyện ấy làm gì có). Với em thấy cụm từ "phát huy hết khả năng" nó cứ không đúng đúng nữa. Tại vì em hay bị hỏi "Sao không di cư", "Sao không cho con đi du học", "Sao không phát huy hết khả năng" nên em cứ tò mòa mãi là mấy việc đấy sao bắt buộc phải làm.