[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ có hội nào cho em đi chơi cùng mí? F1 nhà em nó đang xin tự đi chơi với bạn mờ em bẩu mày đi kiếm tiền đi mà tự đi; nó đang hỏi gấu em đi chơi như gđ đi thì hết tb bao tiền 01 ngày...?
Vì sao cụ không cho F1 đi chơi với bạn nó nhỉ. Hồi em bé tí bố mẹ em đã khuyến khích đi chơi với bạn bè nhiều, tham gia các hoạt động xã hội nhiều. 8 tuổi bác gái họ xa cũng là hàng xóm rủ em đi lên nhà anh trai bác ấy ở Quảng Ninh chơi 1 tuần. Xa nhà gần 200km, đường sá còn nghèo nàn, qua mấy cái phà, mất cả 1 ngày mới đến nơi mà bố mẹ em đồng ý ngay. Lên đấy em quen mấy đứa cùng tuổi rủ nhau lên đồi hái sim ăn vui lắm. Về nhà em nói giọng như dân Quảng Ninh làm bà chị em cứ cười bò ra, nửa tháng sau em mới về lại giọng cũ :). Em là con cưng của bố mẹ em nhưng bố mẹ em không kiểu ôm ấp gà công nghiệp mà đẩy em ra đời từ sớm. Vì thế cũng hiểu biết và độc lập hơn bạn bè rất nhiều cụ ạ

Nhimtiu

Xe container
Vì sao cụ không cho F1 đi chơi với bạn nó nhỉ. Hồi em bé tí bố mẹ em đã khuyến khích đi chơi với bạn bè nhiều, tham gia các hoạt động xã hội nhiều. 8 tuổi bác gái họ xa cũng là hàng xóm rủ em đi lên nhà anh trai bác ấy ở Quảng Ninh chơi 1 tuần. Xa nhà gần 200km, đường sá còn nghèo nàn, qua mấy cái phà, mất cả 1 ngày mới đến nơi mà bố mẹ em đồng ý ngay. Lên đấy em quen mấy đứa cùng tuổi rủ nhau lên đồi hái sim ăn vui lắm. Về nhà em nói giọng như dân Quảng Ninh làm bà chị em cứ cười bò ra, nửa tháng sau em mới về lại giọng cũ :). Em là con cưng của bố mẹ em nhưng bố mẹ em không kiểu ôm ấp gà công nghiệp mà đẩy em ra đời từ sớm. Vì thế cũng hiểu biết và độc lập hơn bạn bè rất nhiều cụ ạ
Ah cụ k hiểu ý em rồi, nhà em cả 2f1 đi chơi từ bé. Chỉ là f1 lớn giờ muốn đi chơi kiểu du lịch ra NN với bạn thì em bẩu tự đi làm thêm kiếm tiền mà đi thôi ạ. Chắc sang năm nay lớp 12 và vào đh thì tự đi kiếm ăn đc rồi cụ ạ. Em k bao cấp nữa nên muốn đi đâu, mua gì làm gì thì tự lên kế hoạch mà triển thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu (với chứ nếu) em là lãnh đạo thì em sẽ định hướng quốc gia theo nông nghiệp (để đủ ăn đã vì nhà đông con) và hướng triệt để về dịch vụ (du lịch, y tế, công nghệ, ẩm thực) với đầu tư cho khoa học ứng dụng (khoa học cơ bản nặng quá nên phải cân nhắc). Bản chất mình không ở vị thế có thể chơi công nghiệp lớn được trong giai đoạn này và các ngàng công nghiệp thâm dụng lao động hoặc tài nguyên sẽ hết ưu thế rất nhanh. Cứ gọi là cơm gạo đủ ăn, học hành tử tế và phục vụ khách hàng làm tiêu chí thì sẽ ổn thôi. Mà đúng là dịch vụ thì cần sửa ngay thái độ và cung cách làm việc của xã hội bên cạnh việc nâng cao nhận thức thượng tôn pháp luật.
Sơ bộ là gần gần giống Thái Lan à Cụ. Em sang đấy thấy cũng khá ổn, mà chỉ sang công tác, đi chơi ngắn ngày, không biết lâu và sâu thì thế nào.

TorienT

Xe container
Sơ bộ là gần gần giống Thái Lan à Cụ. Em sang đấy thấy cũng khá ổn, mà chỉ sang công tác, đi chơi ngắn ngày, không biết lâu và sâu thì thế nào.
Văn hóa gốc của mình là Nho học kết hợp đạo Mẫu em nghĩ mạnh hơn văn hóa Thái nên em nghĩ nếu đi không quá sai mình sẽ nhỉnh hơn Thái về tổng thể. Mình là phiên bản kém hơn của Trung, Nhật, Hàn thì đúng hơn là Thái mợ ạ.

a2z

Xe hơi
Nói ra lại bảo em kg chí làm giàu, chứ em thấy mọi người đánh đổi nhiều thứ mà chưa chắc đã giàu. Em cứ dạy con em làm thuê cao cấp thôi. Nhiều gương giàu rồi cũng phá sản, rồi cũng zô khám… rồi lại làm ván mới. CS cũng ăn ngủ đu i thôi mà.

Smile1102

Xe container
Tại nhà em có gene nên trừ khi tính cách trái ngược hẳn, nếu còn băn khoăn thì cứ kỹ sư mà làm cho lương cao :))

Đông quá cũng nhiều vđ, hoàn cảnh xô đẩy thôi, với em 2 là lý tưởng.
Nói ra lại bảo em kg chí làm giàu, chứ em thấy mọi người đánh đổi nhiều thứ mà chưa chắc đã giàu. Em cứ dạy con em làm thuê cao cấp thôi. Nhiều gương giàu rồi cũng phá sản, rồi cũng zô khám… rồi lại làm ván mới. CS cũng ăn ngủ đu i thôi mà.
Hai cụ giống nhà em thế, e vẫn đang định hướng chúng nó làm thuê. Đúng là giấc mơ con đè nát cuộc đời con :D

Inocent

Xe buýt
BH tự nguyện mua của nhà nước mới rẻ thôi, chứ BHYT trừ nghéo vào lương 4.5% thì mỗi năm cũng đóng trên chục triệu thì cũng có ít đâu ạ.
Con số 4.5% của cụ chính xác chưa. Con số chục triệu mỗi năm nghe chơi chơi thì to, nhưng ai đó chẳng may mà phải điều trị trong viện, chỉ cần thời gian cỡ 1 tuần thôi thì sẽ biết chục triệu chả nghĩa lý gì.

a2z

Xe hơi
Hai cụ giống nhà em thế, e vẫn đang định hướng chúng nó làm thuê. Đúng là giấc mơ con đè nát cuộc đời con :D
Thằng cu nhà em năm nay lên 10, em kg cho học công nữa,…học được thi học, còn không định hướng du học nghề Nhà hàng khách sạn, vừa học vừa làm có cái nghề. Hè tới định đăng ký cho lớp pha chế để nó kiếm thêm ngoài giờ….chứ các cháu giờ thấy đứa nào cũng tốt nghiệp đại học mà Cv chẳng đâu vào đâu.

starsn

Xe điện
Hơ hơ em muốn chúng nó làm chủ quá đi ý chứ nhưng mình có cổ phần mà cho đâu, muốn làm chủ được thì trước tiên phải làm thuê được đã. Nhà em không thấy có tiềm năng mấy, con bé con rất khá nhưng không thấy nó máu me.

Mình muốn tham vọng thì cứ tự đi mà làm thôi, đòi hỏi nhiều chúng nó ghét, với xấu hổ không dám đòi, mà đòi cũng chả được nữa cơ :))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ah cụ k hiểu ý em rồi, nhà em cả 2f1 đi chơi từ bé. Chỉ là f1 lớn giờ muốn đi chơi kiểu du lịch ra NN với bạn thì em bẩu tự đi làm thêm kiếm tiền mà đi thôi ạ. Chắc sang năm nay lớp 12 và vào đh thì tự đi kiếm ăn đc rồi cụ ạ. Em k bao cấp nữa nên muốn đi đâu, mua gì làm gì thì tự lên kế hoạch mà triển thôi.
Cụ dạy f1 kiểu gì mà lớp 12 hay vào đh đã tự kiếm ăn dc thế, cụ chỉ e với, e đang chán thằng nhà e quá, cảm thấy kiểu bất lực ý, e cũng muốn nó vào đời sớm

quy la tien

Xe điện
Cụ dạy f1 kiểu gì mà lớp 12 hay vào đh đã tự kiếm ăn dc thế, cụ chỉ e với, e đang chán thằng nhà e quá, cảm thấy kiểu bất lực ý, e cũng muốn nó vào đời sớm
Kiếm sống thì khó, cơ mà sớm vào đời thì các cụ OF nhà mềnh sẽ chỉ rất nhiều cách!
Em FUN tý chứ nhà em 2 F1 cũng muốn hướng cho nó kiếm tiền sớm mà e khó!

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Thì mợ cắt chu cấp và hướng cho nó làm thứ nó tự đề xuất, mình cấp vốn (chấp nhận làm học phí). Như e cho F1 một cửa hàng bán bánh online nếu sau 3 năm nó hòa vốn thì em đầu tư cho một cửa hàng mà làm.

just for fun

Xe lăn
Con số 4.5% của cụ chính xác chưa. Con số chục triệu mỗi năm nghe chơi chơi thì to, nhưng ai đó chẳng may mà phải điều trị trong viện, chỉ cần thời gian cỡ 1 tuần thôi thì sẽ biết chục triệu chả nghĩa lý gì.
Người lao động đóng 1.5% và doanh nghiệp đóng 3%, tổng là 4.5% mà cụ

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Thì mợ cắt chu cấp và hướng cho nó làm thứ nó tự đề xuất, mình cấp vốn (chấp nhận làm học phí). Như e cho F1 một cửa hàng bán bánh online nếu sau 3 năm nó hòa vốn thì em đầu tư cho một cửa hàng mà làm.
F1 nha cụ lớp mấy rồi?

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Kiếm sống thì khó, cơ mà sớm vào đời thì các cụ OF nhà mềnh sẽ chỉ rất nhiều cách!
Em FUN tý chứ nhà em 2 F1 cũng muốn hướng cho nó kiếm tiền sớm mà e khó!
Chắc cho đi buôn thôi chứ chả biết làm gì, bưng bê phục vụ thì e thấy sức lao động rẻ mà chả học hỏi dc mấy.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
1: em lười không chịu đi thị trường, đi thị trường thì nguyên miền bắc 1 năm phải ít nhất 2 tỷ. Em nán cửa hàng quen là chính
2: đây chỉ là 1 sản phẩm cực nhỏ hẹp trong ngành đá chị ạ, cả ngành đá kỹ thuật ít nhất 20 tỷ 1nawm ở miền bắc
Trời ngon thế mà cụ k làm, cụ chê tiền hay cụ cho e hợp tác làm với cụ đi. E toàn kinh doanh sp phổ thông nên cạnh tranh nhiều, lợi nhuận mỏng lắm

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Thanh niên năm nay lên c3 mợ.
Nữ ah mà làm bánh hả cụ? Nhà e nam cụ ạ, e thấy nó chả quyết tâm gì cả, e cố hết lớp 11 này mà cửa đại học top k sáng thì e cho về đi buôn hoặc học nghề. Giờ tính cứ đua theo học ĐH cho bằng dc nhưng xong lại đi làm ba cọc ba đồng hay buôn thúng bán mẹt thì cũng chán.