[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Nữ ah mà làm bánh hả cụ? Nhà e nam cụ ạ, e thấy nó chả quyết tâm gì cả, e cố hết lớp 11 này mà cửa đại học top k sáng thì e cho về đi buôn hoặc học nghề. Giờ tính cứ đua theo học ĐH cho bằng dc nhưng xong lại đi làm ba cọc ba đồng hay buôn thúng bán mẹt thì cũng chán.
Nhà em con trai ạ. Đang ngó ở rể nhà mợ Smile1102 vì thấy nhiều thừa kế quá.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mợ_Toét_2710

Xe điện

Mợ_Toét_2710

Xe điện

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Mợ hỏi mợ RR là giờ chạy nick mới nào cho cả nhà còn biết nhé :D
Cụ VK có nick trong này, tuyên bố rồi, chúc mừng nhiệt liệt rồi.
Oh thế ah, chuyện hay thế mà e k biết nhỉ

Mợ_Toét_2710

Xe điện

Smile1102

Xe container
Nhà em con trai ạ. Đang ngó ở rể nhà mợ Smile1102 vì thấy nhiều thừa kế quá.
Ơ em tưởng ngc laii chứ, con nhà cụ vừa đẹp trai, khéo tay, thể thao giỏi, học giỏi, nhiều thừa kế :D
Con nhà em cho đi học là hết, đã thế còn thừa kế vụ vừa đoảng vừa lười lại còn bướng nữa nên em phải đi tuyển rể từ giờ ko sợ ế mất :D

Smile1102

Xe container
Nữ ah mà làm bánh hả cụ? Nhà e nam cụ ạ, e thấy nó chả quyết tâm gì cả, e cố hết lớp 11 này mà cửa đại học top k sáng thì e cho về đi buôn hoặc học nghề. Giờ tính cứ đua theo học ĐH cho bằng dc nhưng xong lại đi làm ba cọc ba đồng hay buôn thúng bán mẹt thì cũng chán.
Ơ thế bạn ý ko đi học phổ thông ở Mỹ nữa à mợ?
Còn nhà em cũng chả thấy quyết tâm nên em đang mặc kệ đây, muốn gì thì hỗ trợ, ko thì cho học hết đại học xong muốn đi đâu kiếm sống thì đi.

TorienT

Xe container
Ơ em tưởng ngc laii chứ, con nhà cụ vừa đẹp trai, khéo tay, thể thao giỏi, học giỏi, nhiều thừa kế :D
Con nhà em cho đi học là hết, đã thế còn thừa kế vụ vừa đoảng vừa lười lại còn bướng nữa nên em phải đi tuyển rể từ giờ ko sợ ế mất :D
Rồi cuối cùng cũng bị vợ sai vặt thôi báu bở gì đâu mợ, phận đàn ông khổ lắm. Vợ em có 3m2 mà quát em 1m75 co rúm vào đây, khộ lắm.

Smile1102

Xe container
Rồi cuối cùng cũng bị vợ sai vặt thôi báu bở gì đâu mợ, phận đàn ông khổ lắm. Vợ em có 3m2 mà quát em 1m75 co rúm vào đây, khộ lắm.
Nghe điêu điêu :D
Như cụ thì gọi là vợ nói tai vợ nghe, chấp làm gì cho mệt, còn việc mình thì mình làm thôi. Giữ hòa khí :D

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Trời ngon thế mà cụ k làm, cụ chê tiền hay cụ cho e hợp tác làm với cụ đi. E toàn kinh doanh sp phổ thông nên cạnh tranh nhiều, lợi nhuận mỏng lắm
Thú thật với chị, đây chỉ là sản phẩm phụ của em, em bán bào thép gió, nhưng đá Hải Dương thì mài vào không ăn nổi, toàn cháy. Thế là tìm hiểu, nghiên cứu, gửi cả mẫu đá nhật sang trung quốc nhưng cũng không làm được. Mãi mới có anh đài làm ok
Món này chị phải có người đi làm thị trường cơ, ngành hẹp, để có mối bán được hàng cực kỳ khoai, không dễ
Chị có nơi nào test thử chất lượng em gửi hàng chạy thử sẽ hiểu tầm chất lượng của sản phẩm: không thua hàng nhật mà giá chỉ 1 nửa

Nhimtiu

Xe container
Cụ dạy f1 kiểu gì mà lớp 12 hay vào đh đã tự kiếm ăn dc thế, cụ chỉ e với, e đang chán thằng nhà e quá, cảm thấy kiểu bất lực ý, e cũng muốn nó vào đời sớm
Thì nó chưa kiếm đc đâu mợ ạ nhưng sắp tới chắc phải đi trợ giảng tiếng Anh hay gì đó để kiếm tiền trả nợ tiền mua dt cho gấu em xong dành tiền đi chơi dl nữa.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Ơ thế bạn ý ko đi học phổ thông ở Mỹ nữa à mợ?
Còn nhà em cũng chả thấy quyết tâm nên em đang mặc kệ đây, muốn gì thì hỗ trợ, ko thì cho học hết đại học xong muốn đi đâu kiếm sống thì đi.
Đang ở Mỹ đó mợ, nhưng xa gia đình phải chăm chỉ tự giác cơ, bên đó thấy bảo học k khó nhưng nếu k gấp đôi ý thưc sao mà kiếm học bổng trường top dc, ma k dc la e cho về chứ e k đóng học phí 100% và trường thấp đâu, thấy học ở nhà dc nhiều kiến thức hơn mợ ạ. Sang đó ielts, sat chả học gì nữa mà nó bảo con tự ôn k học thêm đâu cả.

Em còn trẻ hơn các mợ ở đây, vô hóng nghe các mợ nhiều chuyện hay quá, học hành con cái, làm ăn, mua sắm, đầu tư. Em không biết đến tầm như các mợ có được bằng như các mợ không. Thôi kệ, đến đâu biết đến đó. Các mợ kể chuyện hồi yêu, tuyển chồng đi, em hóng với. Sao chọn được người chồng tốt. :D

Smile1102

Xe container
Đang ở Mỹ đó mợ, nhưng xa gia đình phải chăm chỉ tự giác cơ, bên đó thấy bảo học k khó nhưng nếu k gấp đôi ý thưc sao mà kiếm học bổng trường top dc, ma k dc la e cho về chứ e k đóng học phí 100% và trường thấp đâu, thấy học ở nhà dc nhiều kiến thức hơn mợ ạ. Sang đó ielts, sat chả học gì nữa mà nó bảo con tự ôn k học thêm đâu cả.
Ôi sao giống con em thế, mà em nghĩ hai mẹ con nên đồng thuận một bản kể hoạch khung, kiểu tháng nào thi SAT, điểm target bao nhiêu, học GPA tầm nào... hai bên đồng ý xong để bạn ấy tự triển khai, mợ chỉ nên kiểm tra các mốc thôi.
Ví dụ: mục tiêu
- SAT: 1500+ thi vào năm 2023.
- Điểm: A và A+, ko chấp nhận B.
- Tham gia 1 kỳ thi liên quan chuyên môn trong.
- Tham gia 3 hoạt động từ thiện....
- Học AP cho 3-5 môn năm nay, năm sau học thêm.
Kế hoạch cho từng mục tiêu...
Nói chung em biết nhiều thông tin có thể tư vấn và lập lộ trình đc mà ko bảo đc con em, chán lắm mợ ạ :D
Mợ thử với con mợ coi sao.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Lớ ngớ vớ huy chương thôi mợ e ạ :D. Cái vụ lấy chồng tốt thì nhường các mợ khác tư vấn chứ e k có kinh nghiệm. E chỉ có kinh nghiệm là khi yêu thì nên mở to mắt chứ đừng nhắm mắt mợ ạ, và mình còn chả tin dc mình thì k nên tin ai tuyệt đối cả, chồng càng phải phòng thủ kẻo ân hận. Hihi, nói chung mợ mà hỏi e có khi lại k muốn lấy chồng nữa ấy, nên e nói đến đây thôi nhá. Chúc mợ may mắn!
Em còn trẻ hơn các mợ ở đây, vô hóng nghe các mợ nhiều chuyện hay quá, học hành con cái, làm ăn, mua sắm, đầu tư. Em không biết đến tầm như các mợ có được bằng như các mợ không. Thôi kệ, đến đâu biết đến đó. Các mợ kể chuyện hồi yêu, tuyển chồng đi, em hóng với. Sao chọn được người chồng tốt. :D

Smile1102

Xe container
À, riêng chọn chồng thì em chịu, em lấy đc chồng là may rồi làm gì có kén chọn 😂😂😂