[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Đoạn mợ trích bài trên chính xác là loại visa đã bị bỏ - em vẫn còn nhớ wording của nó. Space cho global talent visa vẫn có - nhưng đk bây giờ là cần chứng minh internationally recognized standing - mợ vào web chính thức rất đủ thông tin.

Em nghi ngờ chi phí 50k kia - nhưng mợ cứ thử xem. Nếu mợ xin được thì em nghiêm túc đấy là good deal - con học gần miễn phí cho bậc ĐH & mợ ko mất gì cả.
Hqua vừa nói chuyện với bạn ấy, bạn có cho số agent (ng quen của bạn ấy) nên em đang định contact coi sao. Nếu chi phí tầm đó thì cũng okie và thời gian xử lý như vậy thì vẫn kịp cho con em đi học :D
Cơ mà chứng minh internationally recognized standing thì chưa hiểu làm ntn, chứng minh tiền thì còn dễ :D

starsn

Xe điện
Hqua vừa nói chuyện với bạn ấy, bạn có cho số agent (ng quen của bạn ấy) nên em đang định contact coi sao. Nếu chi phí tầm đó thì cũng okie và thời gian xử lý như vậy thì vẫn kịp cho con em đi học :D
Cơ mà chứng minh internationally recognized standing thì chưa hiểu làm ntn, chứng minh tiền thì còn dễ :D
Em đã nói giờ chứng minh tiền đã bị bỏ mà, internationally recognized with records of achievement. Em nhớ trước đây bọn nó còn cho ví dụ là Pulitzer prize, Fields medal ý, nên em mới có ấn tượng là không thể (giờ chắc thay đổi??).

Anyway, agent lấy lắm tiền thế chắc bọn nó có bài đấy. Mợ xem hợp đồng mà nắm đằng chuôi được thì thử xem.

tung5917

Xe điện
Em đang ở Nha trang, tình hình hiện tại du lịch Nha trang khá ảm đạm nhưng 4,5 năm nữa thì chắc du lịch phục hồi rồi. Cụ cân nhắc lợi thế so sánh của gia đình và mong muốn của cháu xem.
Cu con nhà em nó hơi văn vẻ, đăng ký xét tuyển đại học theo khối C.

Cũng đã đưa ra mấy lựa chọn cho con là quản trị kinh doanh, IT, du lịch thì nó chọn ngành du lịch. Em và gấu có mấy đứa bạn làm ở ngành du lịch thấy cũng khá. Nhà em thì chưa ai theo ngành này cả. Thấy cũng hơi lo lo.

Smile1102

Xe container

Cũng đã đưa ra mấy lựa chọn cho con là quản trị kinh doanh, IT, du lịch thì nó chọn ngành du lịch. Em và gấu có mấy đứa bạn làm ở ngành du lịch thấy cũng khá. Nhà em thì chưa ai theo ngành này cả. Thấy cũng hơi lo lo.
Du lịch làm thuê thì lương ko cao lắm nhưng mà có kỹ năng để làm chủ nếu có tiền :)

MuathuHN252

Xe cút kít

Dạ DL có cụ Nhimtiu

TorienT

Xe container

Trong mấy ngành này thì QTKD nên là bằng thứ 2 thôi cụ. Còn ngành nào cũng sống được nếu mình nằm trong số những người giỏi.

tung5917

Xe điện
Trong mấy ngành này thì QTKD nên là bằng thứ 2 thôi cụ. Còn ngành nào cũng sống được nếu mình nằm trong số những người giỏi.
Em cũng nghĩ giống cụ vì bản thân em học QTKD đây, thực tế là không học được một cái nghề rõ ràng. Hồi học đại học , em học rất nhàn, môn nào cũng học sơ qua mà không chuyên sâu.

TorienT

Xe container
Em cũng nghĩ giống cụ vì bản thân em học QTKD đây, thực tế là không học được một cái nghề rõ ràng. Hồi học đại học , em học rất nhàn, môn nào cũng học sơ qua mà không chuyên sâu.
QTKD cũng tốt ạ, nó cho mình khái niệm và cái nhìn tổng thể về cách vận hành của doanh nghiệp. Nhưng mấy ai ra đời làm "quản trị" luôn đâu nên theo em cái đó học sau thì tốt hơn.

MuathuHN252

Xe cút kít

Smile1102

Xe container
Em đã nói giờ chứng minh tiền đã bị bỏ mà, internationally recognized with records of achievement. Em nhớ trước đây bọn nó còn cho ví dụ là Pulitzer prize, Fields medal ý, nên em mới có ấn tượng là không thể (giờ chắc thay đổi??).

Anyway, agent lấy lắm tiền thế chắc bọn nó có bài đấy. Mợ xem hợp đồng mà nắm đằng chuôi được thì thử xem.
Úi trời records kiểu Fields medal lấy đấu ra đc 5000 người, mà cũng ko đến lượt Úc đón về :D
Bạn em có thể cũng out of date rồi, anyway cứ check thử coi sao thui. Hqua vừa bảo bạn nhà em là cho ở VN thôi vì lều phều quá, ăn uống sinh hoạt cũng ko quy củ nữa, ng gầy như cái que ấy :(

Dancingwiththewind

Xe điện
Con em nó hiền lành chăm chỉ hơi nhút nhát, học khối A. Em nghĩ nó hợp với nghề giáo viên và IT. Đang hướng như vậy.
Thằng bé thì ngược lại hiếu động, bạo dạn, có độ lì, giỏi giao thiệp hơn hẳn, giờ mới lên lớp 7 nên em chưa định hướng gì cả.

TorienT

Xe container
Úi trời records kiểu Fields medal lấy đấu ra đc 5000 người, mà cũng ko đến lượt Úc đón về :D
Bạn em có thể cũng out of date rồi, anyway cứ check thử coi sao thui. Hqua vừa bảo bạn nhà em là cho ở VN thôi vì lều phều quá, ăn uống sinh hoạt cũng ko quy củ nữa, ng gầy như cái que ấy :(
Èo nuôi con dâu em thế không được. Học không cần nhưng phải có sức khỏe tốt để đi chơi.

tung5917

Xe điện
Con em nó hiền lành chăm chỉ hơi nhút nhát, học khối A. Em nghĩ nó hợp với nghề giáo viên và IT. Đang hướng như vậy.
Thằng bé thì ngược lại hiếu động, bạo dạn, có độ lì, giỏi giao thiệp hơn hẳn, giờ mới lên lớp 7 nên em chưa định hướng gì cả.
Nhà em có cửa làm giáo viên mà trẻ con bây giờ nó không thích ngành sư phạm.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em có cửa làm giáo viên mà trẻ con bây giờ nó không thích ngành sư phạm.
thế cụ cho em đặt cái cửa của cụ với nhé. Nhà cụ có con gái không để em đặt thông gia luôn. Con trai em năm nay lên lớp 11, cao độ 1.88m thôi, ngoan lắm luôn á, ngoan quá em không thích, thông thạo việc nhà y như bố của bạn ý=))

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Èo nuôi con dâu em thế không được. Học không cần nhưng phải có sức khỏe tốt để đi chơi.
Đc có 44-45kg cao tầm quanh 1m6 thôi cụ ạ. Trộm vía thì gầy nhưng ko ốm mà lười ăn lắm.
Cơ mà đi chơi tốt, nhà em đi Cúc phương bạn bé khóc vì đi bộ xa quá mà chị cõng đc em đi vài trăm m ko sao :)
Nhà em đi chơi cũng hay bắt đi bộ cho khỏe :D

tung5917

Xe điện
thế cụ cho em đặt cái của của cụ với nhé. Nhà cụ có con gái không để em đặt thông gia luôn. Con trai em năm nay lên 11, cao độ 1.88m thôi, ngoan lắm luôn á, ngoan quá em không thích, thông thạo việc nhà y như bố của bạn ý=))
Gái nhà em hơn tuổi trai nhà mợ rùi. Mà mợ nuôi khéo vậy, cao quá. Cu con nhà em cho uống sữa suốt mà chỉ cao được 1.76m.

Dancingwiththewind

Xe điện
Gái nhà em hơn tuổi trai nhà mợ rùi. Mà mợ nuôi khéo vậy, cao quá. Cu con nhà em cho uống sữa suốt mà chỉ cao được 1.76m.
Em phải kìm hãm ăn uống từ khi nhỏ đấy. Riêng sữa tươi thì bạn cứ hai ngày 1lit. Bạn cao đến bất ngờ, bố bạn chưa đc 1.7m, rất là may mắn trông bạn giống hệt bố:D

Smile1102

Xe container
thế cụ cho em đặt cái cửa của cụ với nhé. Nhà cụ có con gái không để em đặt thông gia luôn. Con trai em năm nay lên lớp 11, cao độ 1.88m thôi, ngoan lắm luôn á, ngoan quá em không thích, thông thạo việc nhà y như bố của bạn ý=))
Huhu, thấy chiều cao con mợ mà em tự kỷ luôn
Con nhà em hai đứa toàn bét lớp về chiều cao thôi.
Gái chắc đc 1m6, cùng lắm là 1m61-62, trai lên lớp 5 mà chưa đc 1m4 :(