[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

xukthal

Xe lăn
Vâng chuẩn cụ, con người đâu có hợp với hôn nhân, hôn nhân gia đình mới xuất hiện gần đây thôi, hell is other people.
Thế cho lành, đến trung niên đỡ khoản khủng hoảng cụ nhỉ? :))

Sand

Xe hơi
Tài sản $4M nhưng thu nhập ổn định hàng tháng bao nhiêu cụ ơi? Nhiều người có hàng đống đất cát nhưng đất cát đó có sản sinh ra bnh tiền hàng tháng thì lại là câu chuyện khác. Dù sao em cũng đồng ý với cụ là với nhiều người kiếm tiền là đam mê. Nhưng mọi thứ đều có giá của nó 🥹

Mợ có 30-35 tỷ thì mợ cũng ko hưu được đâu, lúc đó mợ lại có nhiều cái để suy nghĩ. khi ở mỗi level khác nhau, mợ lại có một cách suy nghĩ khác. như ai đó nói, chỉ cần $4M là có thể thoải mãi cho gia đình 4 người rồi nhưng khi có $4M rồi, thì vẫn không dừng được và lại tiếp tục. Con người khi chưa có thì bao giờ cũng muốn với tới, với tới rồi thì lại tới cái cao hơn. Đôi khi cũng không hẳn là tham, mà là muốn chinh phục

starsn

Xe điện
Có hôm em ngồi hỏi chồng em sao mình ko dốt nhưng ko giàu đc, ck em cười bảo "chắc tại nhà mình lười"
Nên em vẫn nghèo lắm, nhà bé tí, xe cũ đi 7-8 năm chưa thay. Tk cũng ko có mấy nên dù muốn về hưu lắm mà vẫn đang phải cày cuốc đây.
=)) Em giống mợ lắm luôn, may mắn là em giỏi ne nét nên có chồng làm tay sai kiếm tiền cho :)) Hồi xưa chồng em cứ khăng khăng chỉ muốn làm nv sống cuộc đời vô tư, xong rồi cứ bị em dắt mũi từ từ. Hôm trước còn tâm sự anh không muốn promo, anh chỉ muốn như thế này mãi thôi, xong lại tiếp "nhưng anh không cần phải làm những thứ anh muốn", khổ thân thật sự, mà mình có nói gì đâu 👻

TorienT

Xe container
=)) Em giống mợ lắm luôn, may mắn là em giỏi ne nét nên có chồng làm tay sai kiếm tiền cho :)) Hồi xưa chồng em cứ khăng khăng chỉ muốn làm nv sống cuộc đời vô tư, xong rồi cứ bị em dắt mũi từ từ. Hôm trước còn tâm sự anh không muốn promo, anh chỉ muốn như thế này mãi thôi, xong lại tiếp "nhưng anh không cần phải làm những thứ anh muốn", khổ thân thật sự, mà mình có nói gì đâu 👻
Tội cho chàng trai ấy. Haha.

Trongxanh2022

Xe buýt
Em cũng chớm trung niên. Tài sản cũng tạm đủ. Mà chưa dám nghỉ vì mấy nhóc còn chưa lớn.

Smile1102

Xe container
Ôi em kém mợ nhiều, vì ck em ko chịu đi cày để nuôi em. Lần nào tăng lương cũng là do em bảo anh đến đòi sếp tăng lương đi, còn ko muốn chuyển vì đang vui huhu, chứ trình của chồng em thì em nghĩ làm nc ngoài sẽ tốt hơn VN nhiều.
Em thì cũng là ng ko muốn promo, ko cần tăng lương đây. Sếp em cứ giục em là thích làm mảng nào thì phải chọn đi, chứ xong mấy dự án này em làm gì, em bẩu sếp bảo em làm gì em làm nấy, mà ko thì em về hưu, thế là sếp lại cạn lời huhu.
Em đi làm đâu cũng đc coi là tiềm năng chưa đc khai quật mợ ạ, vì em nhất định ko.muốn khai quật mình lên :D Ko thích power, ko thích làm to, chỉ thích làm indivudual contributor thôi nhưng lại ko thích ai chỉ bảo, lại cần lương cao, chao ôi bao nhiêu là mâu thuẫn :D

TorienT

Xe container
Ôi em kém mợ nhiều, vì ck em ko chịu đi cày để nuôi em. Lần nào tăng lương cũng là do em bảo anh đến đòi sếp tăng lương đi, còn ko muốn chuyển vì đang vui huhu, chứ trình của chồng em thì em nghĩ làm nc ngoài sẽ tốt hơn VN nhiều.
Em thì cũng là ng ko muốn promo, ko cần tăng lương đây. Sếp em cứ giục em là thích làm mảng nào thì phải chọn đi, chứ xong mấy dự án này em làm gì, em bẩu sếp bảo em làm gì em làm nấy, mà ko thì em về hưu, thế là sếp lại cạn lời huhu.
Em đi làm đâu cũng đc coi là tiềm năng chưa đc khai quật mợ ạ, vì em nhất định ko.muốn khai quật mình lên :D Ko thích power, ko thích làm to, chỉ thích làm indivudual contributor thôi nhưng lại ko thích ai chỉ bảo, lại cần lương cao, chao ôi bao nhiêu là mâu thuẫn :D
Nói chuyện này hồi xưa em đi phỏng vấn (giờ sếp là bạn rồi) có bảo em đề xuất lương. Đề xuất xong sếp bảo là ở vị trí đấy khung lương vẫn có thể hơn nữa đấy em mới bảo thôi thế em thấy được rồi.

Smile1102

Xe container
Nói chuyện này hồi xưa em đi phỏng vấn (giờ sếp là bạn rồi) có bảo em đề xuất lương. Đề xuất xong sếp bảo là ở vị trí đấy khung lương vẫn có thể hơn nữa đấy em mới bảo thôi thế em thấy được rồi.
Về mặt làm thuê em tuy ko xuất sắc, cũng ko cao hẳn nhưng em thấy cũng tạm đc, em làm lười vậy thì chỉ nên nhận thế thôi. Nưng mà về mặt đầu tư em kém quá, mà ko đầu tư ko giàu đc, nên chắc là do số rồi :D

TorienT

Xe container
Về mặt làm thuê em tuy ko xuất sắc, cũng ko cao hẳn nhưng em thấy cũng tạm đc, em làm lười vậy thì chỉ nên nhận thế thôi. Nưng mà về mặt đầu tư em kém quá, mà ko đầu tư ko giàu đc, nên chắc là do số rồi :D
Cá nhân em nghĩ chuyện đầu tư là chuyện không nói hay được. Tính toán mấy thì tính nó cũng vẫn có yếu tố cô thương trong đó. Nên coi như chơi sổ xố thôi.

starsn

Xe điện
Không biết do em giỏi hay do chồng em ngoan, anh ý bảo em giỏi vì thấy em nói cái gì cũng có lý =)) Nhiều gd vợ không bảo được chồng em thỉnh thoảng nghĩ, phải mình chắc mình bảo được, nhưng biết đâu nhỉ :">

Chỗ em IC pay cũng tốt, không có ai chỉ bảo gì, nhưng khó lên.

Smile1102

Xe container
Không biết do em giỏi hay do chồng em ngoan, anh ý bảo em giỏi vì thấy em nói cái gì cũng có lý =)) Nhiều gd vợ không bảo được chồng em thỉnh thoảng nghĩ, phải mình chắc mình bảo được, nhưng biết đâu nhỉ :">

Chỗ em IC pay cũng tốt, không có ai chỉ bảo gì, nhưng khó lên.
Em ngại quản người lắm ý, chỉ thích làm mình cho đỡ phải trách nhiệm với ai. Mà giờ cũng lưòi rồi, lâu ko có làm trực tiếp nên lại thích có team nhỏ nhỏ, có bọn trẻ nó làm cho lại ko phải quản quá nhiều hihi

starsn

Xe điện
Em ngại quản người lắm ý, chỉ thích làm mình cho đỡ phải trách nhiệm với ai. Mà giờ cũng lưòi rồi, lâu ko có làm trực tiếp nên lại thích có team nhỏ nhỏ, có bọn trẻ nó làm cho lại ko phải quản quá nhiều hihi
👍 nếu tìm được người tốt ạ.

Smile1102

Xe container
👍 nếu tìm được người tốt ạ.
Mà đội nvien chúng nó thích em lắm vì em lười quản 😂 đến con em em còn ko buồn quản nữa là.
Em kiểu có kế hoạch đấy, hướng ntn đi làm đi, khó gì thì hỏi, ko thì cứ thế mà làm thôi, em mặc kệ. Thi thoảng dắt đu ăn uống chơi bời lấy tinh thần.
Thế mà cũng có lúc chúng nó ngày nào cũng bắt em họp tới khuya :(

xukthal

Xe lăn
Khổ thân các đ/c ck quá #:-s

Smile1102

Xe container
Các cụ này khủng hoảng chi mà giờ này vẫn thao thức vậy?
Em là cái mồm làm hại cái thân, chiều nay vật 2 ly cf nên giờ thao láo!
Em cũng đang thức đây, dân IT có thói xấu, thức khuya và thích làm việc đêm thì phải.

xukthal

Xe lăn
Em đang xem tennis thôi :D