[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Mytv

Xe điện
ngày nào cũng 8-9h tối mới về. Thứ 7 cn cũng đi làm. Làm ở cty chưa đủ thì vác về nhà làm tiếp. Miệt mài cặm cụi làm quên ăn quên ngủ. Ờ nhưng đc cái tinh thần lúc nào cũng phơi phới với công việc. Gần 10h vẫn chưa đi tắm để còn chịch phát. Chán lắm rồi. Tí nữa có sang phòng đòi với khều ông đây cũng éo thèm.[-(

starsn

Xe điện
Ơ em nói rồi, em không quan niệm đó là ngoại tình, em cho rằng những ai chung thủy trong xã hội này chả phải đạo đức gì hơn em mà là họ không có khả năng như em hoặc họ chưa bị phát hiện mà thôi, còn các mợ là do chưa gặp đúng đối tác mà thôi, xã hội giả dối nó tấn công con em nên em phải ẩn danh thôi. Ngu gì
Cụ ly dị thì gd cụ cũng là 1 gd rất bt trong vô cùng nhiều gd ly dị, ai đi tấn công con cụ nhỉ?

Còn cụ đi lại với nhiều người thì việc mình mình làm, không báo cáo thì ai biết đâu con cụ là ai? Cs ngắn ngủi lắm nên theo đuổi ước mơ, người muốn tìm cách, người không muốn thì tìm lý do :|

TorienT

Xe container
Chồng em ko lười ạ, em mới là ng lười cơ. Nhưng em thấy em cần nhiều tiền hơn chồng em nên em phải kiếm thành ra em vất hơn. Với em nấu ăn ngon hơn, con em nó ko thích ăn đồ bố nấu nên em lại phải làm cụ ạ.

Em vẫn đi shopping, cà phê ăn uống đi chơi với bạn nhiều nhé. Ck em ko cổ hủ, nhưng nóng tính, với lười kiếm tiền hơn em dù rất giỏi về kỹ thuật. Nấu ăn hơi kém hay bị chê nên cũng ngại nấu.
:D Em nấu ăn rất ngon (em dạy nấu ăn cho con em luôn) nhưng em không nấu ấy, sống phụ thuộc hết vào vợ con. Còn chuyện nhu cầu về tiền thì em thấy chị em nhu cầu về tiền hơn anh em em thật, chả hiểu để làm gì nữa.

noname1981

Xe tải
Cụ ly dị thì gd cụ cũng là 1 gd rất bt trong vô cùng nhiều gd ly dị, ai đi tấn công con cụ nhỉ?

Còn cụ đi lại với nhiều người thì việc mình mình làm, không báo cáo thì ai biết đâu con cụ là ai? Cs ngắn ngủi lắm nên theo đuổi ước mơ, người muốn tìm cách, người không muốn thì tìm lý do :|
Mợ không sống ở vn nên ngây thơ quá, haha

TorienT

Xe container
ngày nào cũng 8-9h tối mới về. Thứ 7 cn cũng đi làm. Làm ở cty chưa đủ thì vác về nhà làm tiếp. Miệt mài cặm cụi làm quên ăn quên ngủ. Ờ nhưng đc cái tinh thần lúc nào cũng phơi phới với công việc. Gần 10h vẫn chưa đi tắm để còn chịch phát. Chán lắm rồi. Tí nữa có sang phòng đòi với khều ông đây cũng éo thèm.[-(
Khởi nghĩa vũ trang thôi.

starsn

Xe điện
Mợ không sống ở vn nên ngây thơ quá, haha
Vâng, chắc những gd ly dị ở VN đều đau khổ lắm, em không được chứng kiến nên không biết :|

P.S. em không thích văn hóa đổ tại, cs của mình là do mình thôi :)

Smile1102

Xe container
Ơ em thấy công nhận đàn ông Việt Nam sướng. Như em không làm việc nhà, thất nghiệp vợ nuôi, con vợ chăm mà công nhận vẫn được vợ chiều :D
Phụ nũ VN em thấy vất vả và giỏi giang lại ko đòi hỏi đó ạ, nhưng thế hệ trc thôi, thế hệ con cái chúng ta thì chịu.

TorienT

Xe container
Phụ nũ VN em thấy vất vả và giỏi giang lại ko đòi hỏi đó ạ, nhưng thế hệ trc thôi, thế hệ con cái chúng ta thì chịu.
Cái này em công nhận. Phụ nữ nhất là miền Bắc chiều chồng, chăm con hơi quá đà thật sự. Gặp ông chồng ổn còn đỡ, nhiều lúc gặp chồng lởm cũng không dám dứt ra. À em không sốt ruột như mợ, mọi việc em cứ bình tĩnh mà làm.

Smile1102

Xe container
:D Em nấu ăn rất ngon (em dạy nấu ăn cho con em luôn) nhưng em không nấu ấy, sống phụ thuộc hết vào vợ con. Còn chuyện nhu cầu về tiền thì em thấy chị em nhu cầu về tiền hơn anh em em thật, chả hiểu để làm gì nữa.
Cụ đã dạy đc con nấu là okie rùi còn gì. Em thấy cụ đã giành rất nhiều thời gian để tạo ra đc nền tảng gia đình tốt cả về tài chính lẫn nề nếp. Giờ coi như hưởng thành quả thôi. Chứ ko có đóng góp gì vợ con nó chả sút ra đường rồi ấy.
Em thích tiền vì em chưa có đủ thôi, em thích shopping, thích ăn ngon, thích mặc đẹp, thích cho con đi học chỗ tốt. Kể ra em có tầm hơn 10 cái nhà như cụ thì em cũng ko cần thật.
Em cũng bẩu rồi chỉ cần có tầm 30-35 tỷ là em hưu luôn ấy, có nhu cầu gì nhiều đâu.

Son.Hoang

Xe tăng
Cụ đã dạy đc con nấu là okie rùi còn gì. Em thấy cụ đã giành rất nhiều thời gian để tạo ra đc nền tảng gia đình tốt cả về tài chính lẫn nề nếp. Giờ coi như hưởng thành quả thôi. Chứ ko có đóng góp gì vợ con nó chả sút ra đường rồi ấy.
Em thích tiền vì em chưa có đủ thôi, em thích shopping, thích ăn ngon, thích mặc đẹp, thích cho con đi học chỗ tốt. Kể ra em có tầm hơn 10 cái nhà như cụ thì em cũng ko cần thật.
Em cũng bẩu rồi chỉ cần có tầm 30-35 tỷ là em hưu luôn ấy, có nhu cầu gì nhiều đâu.
Mợ có 30-35 tỷ thì mợ cũng ko hưu được đâu, lúc đó mợ lại có nhiều cái để suy nghĩ. khi ở mỗi level khác nhau, mợ lại có một cách suy nghĩ khác. như ai đó nói, chỉ cần $4M là có thể thoải mãi cho gia đình 4 người rồi nhưng khi có $4M rồi, thì vẫn không dừng được và lại tiếp tục. Con người khi chưa có thì bao giờ cũng muốn với tới, với tới rồi thì lại tới cái cao hơn. Đôi khi cũng không hẳn là tham, mà là muốn chinh phục

TorienT

Xe container
:) Thật sự thì em rất rành việc đào tạo người khác để làm cho mình từ trong nhà đến công ty - sở trường hiếm hoi mà em vượt được lười. Còn vụ kiếm tiền thì may mắn thôi.

starsn

Xe điện
Mợ có 30-35 tỷ thì mợ cũng ko hưu được đâu, lúc đó mợ lại có nhiều cái để suy nghĩ. khi ở mỗi level khác nhau, mợ lại có một cách suy nghĩ khác. như ai đó nói, chỉ cần $4M là có thể thoải mãi cho gia đình 4 người rồi nhưng khi có $4M rồi, thì vẫn không dừng được và lại tiếp tục. Con người khi chưa có thì bao giờ cũng muốn với tới, với tới rồi thì lại tới cái cao hơn. Đôi khi cũng không hẳn là tham, mà là muốn chinh phục
Tùy người ạ, những người nghỉ sớm chắc là thấy đủ rồi.

Smile1102

Xe container
Thực ra em lười quá ko muốn phấn đấu đó cụ, nếu nhà em chăm thì con số kia có khi đã đạt đc rùi :D
Nhưng em cứ nhởn nhơ nên mới chưa có thôi.
Em ko có đam mê về quyền lực cũng ko quá đam mê với tiền. Chỉ là sau 40 thấy cần có saving để có an toàn tài chính nên mới phải nghĩ cách kiếm tiền, mà mới nghĩ đc như vậy có 4 năm trở lại đây thôi. Em dự kiến làm 5 năm nữa đủ chỉ tiêu là nghỉ.
Phần lớn tài sản kiếm đc sẽ nằm khoảng 5 năm trở lại đây và 5 năm tới.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
:) Thật sự thì em rất rành việc đào tạo người khác để làm cho mình từ trong nhà đến công ty - sở trường hiếm hoi mà em vượt được lười. Còn vụ kiếm tiền thì may mắn thôi.
Vậy cụ là leader xịn rồi. Em ở cty thì cũng vì lười nên phải đào tạo cho ng khác làm đc thay mình đấy. Cơ mà về nhà mệt mà nghĩ thuê ng làm còn nhanh hơn nên hơi lười dạy con. Hè này em đã huấn luyện đc tí nề nếp rồi. Bạn lớn rửa bát, giặt phơi, bé quét nhà gập qao, phụ mẹ nấu ăn. Còn dọn nhà thì thuê. Thành ra em chủ yếu kiếm tiền và nấu cơm thôi.

Son.Hoang

Xe tăng
Tùy người ạ, những người nghỉ sớm chắc là thấy đủ rồi.
Cá nhân em thấy thì cực ít ạ. Rất nhiều người em biết, ý là trong network của em. Chưa ai nghỉ được với con số có trong tay $4M trở lên mà ngày xưa nghĩ tới 1 tỷ cũng đã thấy khó.

Son.Hoang

Xe tăng
Thực ra em lười quá ko muốn phấn đấu đó cụ, nếu nhà em chăm thì con số kia có khi đã đạt đc rùi :D
Nhưng em cứ nhởn nhơ nên mới chưa có thôi.
Em ko có đam mê về quyền lực cũng ko quá đam mê với tiền. Chỉ là sau 40 thấy cần có saving để có an toàn tài chính nên mới phải nghĩ cách kiếm tiền, mà mới nghĩ đc như vậy có 4 năm trở lại đây thôi. Em dự kiến làm 5 năm nữa đủ chỉ tiêu là nghỉ.
Phần lớn tài sản kiếm đc sẽ nằm khoảng 5 năm trở lại đây và 5 năm tới.
Nếu những gì mợ nói là đúng về thu nhập của mợ và ck mợ thì mợ đã không biết đầu tư dựa vào dòng tiền đó khi vc mợ còn trẻ. Mợ đầu tư khá muộn nên giờ mợ mới nghĩ con số 30-35 tỷ thôi.

TorienT

Xe container
:( Em không hiểu sao phụ nữ cần nhiều tiền thế. Như nóc nhà em giờ vẫn thấy cần kiếm tiền, chạ hiểu nổi.

starsn

Xe điện
Cá nhân em thấy thì cực ít ạ. Rất nhiều người em biết, ý là trong network của em. Chưa ai nghỉ được với con số có trong tay $4M trở lên mà ngày xưa nghĩ tới 1 tỷ cũng đã thấy khó.
Tùy energy level của từng người, em thấy nhiều người ~50, con vào đh, có vài chục t là nghỉ. Chắc cụ có nhiều bạn bè tham vọng :) Cụ có target gì không?

Nếu những gì mợ nói là đúng về thu nhập của mợ và ck mợ thì mợ đã không biết đầu tư dựa vào dòng tiền đó khi vc mợ còn trẻ. Mợ đầu tư khá muộn nên giờ mợ mới nghĩ con số 30-35 tỷ thôi.
Về đoạn đầu tư em giống mợ Smile1102 phết, chả lãi mấy :) em đoán như em chắc phổ biến, không biết có sai không. Cụ chia sẻ tí từ lúc đi làm đến giờ số tiền đẻ ra tiền của cụ là bn % được không?

Coxetang

Xe tải
Năm nay kinh tế khó khăn. Áp lực