[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

noname1981

Xe tải
Cụ bảo em bao đồng hay gì ạ? :)) Cụ nghĩ người khác khổ thì có bao đồng không?
Có thể người hay lên đây chém gió thấy hạnh phúc chăng. Em thì truyền xong thông điệp thì em té thôi. Chứ có gì để nói nữa đâu.

noname1981

Xe tải
Thế cho lành, đến trung niên đỡ khoản khủng hoảng cụ nhỉ? :))
Nhưng cũng phải cố kiếm cái gì kinh doanh thụ động hoặc kiếm con xe chạy grab hoặc trông homestay cho các em tây balo, chứ trung niên bọn doanh nghiệp nó hay cho ra đường hết tiền nuôi sugar baby là thằng em lại khủng hoảng cụ ạ

xukthal

Xe lăn
Nhưng cũng phải cố kiếm cái gì kinh doanh thụ động hoặc kiếm con xe chạy grab hoặc trông homestay cho các em tây balo, chứ trung niên bọn doanh nghiệp nó hay cho ra đường hết tiền nuôi sugar baby là thằng em lại khủng hoảng cụ ạ
Em định chạy Grab riêng cho T3L cụ ạ :D Trăm bó đuốc cũng sẽ làm bạn đc 1 em Tây vừa ý :))

noname1981

Xe tải
Em định chạy Grab riêng cho T3L cụ ạ :D Trăm bó đuốc cũng sẽ làm bạn đc 1 em Tây vừa ý :))
À đấy, cụ lại phan văn chuẩn rồi, vừa ý là mình cứ quy đổi từ km sang cuốc cụ ạ. Khi nào mệt quá cụ chở các em ấy qua homestay em quản lý, em với cụ luân xa chiến.

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Có thể người hay lên đây chém gió thấy hạnh phúc chăng. Em thì truyền xong thông điệp thì em té thôi. Chứ có gì để nói nữa đâu.
Em không hiểu thông điệp của cụ, nếu cụ té em cũng không hỏi thêm nữa đâu.

TorienT

Xe container
ngày nào cũng 8-9h tối mới về. Thứ 7 cn cũng đi làm. Làm ở cty chưa đủ thì vác về nhà làm tiếp. Miệt mài cặm cụi làm quên ăn quên ngủ. Ờ nhưng đc cái tinh thần lúc nào cũng phơi phới với công việc. Gần 10h vẫn chưa đi tắm để còn chịch phát. Chán lắm rồi. Tí nữa có sang phòng đòi với khều ông đây cũng éo thèm.[-(
Tội cho chàng trai.

MuathuHN252

Xe cút kít
Làm thế nào để lấy được một người vợ như mợ. Vợ em nó được cái tiếng hiền nhưng cứ ị thì lị ra, chả ý kiến ý cò bất kỳ việc gì trong nhà😫
Thôi cụ ơi, đừng đứng núi này trông núi nọ, có bao người muốn có 1 ng vk như vk cụ đấy ạ, rằng Ck nói gì cũng fai nghe, ko dc cãi cơ

Son.Hoang

Xe tăng
Tài sản $4M nhưng thu nhập ổn định hàng tháng bao nhiêu cụ ơi? Nhiều người có hàng đống đất cát nhưng đất cát đó có sản sinh ra bnh tiền hàng tháng thì lại là câu chuyện khác. Dù sao em cũng đồng ý với cụ là với nhiều người kiếm tiền là đam mê. Nhưng mọi thứ đều có giá của nó 🥹
Vâng, em hiểu ý cụ. Tiền thu nhập thụ động và ổn định cũng thoải mãi cho một gia đình sống và con cái học tập rồi.

Son.Hoang

Xe tăng
Em năm 2005 đi làm lương 7.5tr, mua bộ váy áo có thể hết 2tr. Hồi đó em đã ăn trưa ở nhà hàng rồi cụ ạ :D
Tầm 2009 em thay cty lương tầm hơn 20tr. Đi lại hoàn toàn bằng taxi.
từ 2007-2008 em có mua cổ phiếu lỗ to :D
2010 em có cty offer lương gấp 2 nhưng ko chuyển.
Trong 6 năm làm ở cty nc ngoài từ 2009-2015 em đc tăng lương 5 lần, từ 10-40% và khi làm kinh doanh thì có mấy năm đạt số nên có incentive tốt.
Túm lại là dưới 40 tuổi em làm thuê lương cũng đc nhưng ko đầu tư gì, thi thoảng mua ck toàn lỗ. Còn lại ăn tiêu thoải mái còn thừa đâu thì tiết kiệm.
Năm 2013 em có tầm 1.5 tỷ mua nhà trả góp là nhà hiện em đang ở.
Em sống sung sướng, ko lo ko nghĩ, vui thì làm chứ cũng ko nhảy việc vì lương.
Tới 2019 em hơn 40, nghỉ tập đoàn nhà nc quay lại cty nc ngoài, bé thứ 2 vào lớp 1, tự nhiên cảm thấy chi phí tăng (hai đứa học trường tư tầm 25-30tr tháng các thể loại học phí), có cái nhà đang ở, cái xe nhưng nhìn vào túi cũng chả có mấy, thế mới nghĩ tới đầu tư, làm thêm việc nọ kia để có an toàn và tự do tài chính. Mà em đầu tư kinh doanh fail mấy chỗ, may đều lấy đc gốc về :D
Túm lại em vô lo vô nghĩ tới hơn 40 tuổi mới nghĩ tới đầu tư và tk, hay làm thêm.
Thực nếu như năm 30 tuổi mà em đã máu kiếm tiền thì đã từng có rất nhiều cơ hội.
Mà số mình thế, ko giàu đc, chỉ luôn luôn có đủ tiền tiêu thôi :D
Vâng, việc ăn uống, tiêu pha em không nói. Nhưng như mợ nói, nếu từ 2009-2015 mợ biết đầu tư dựa vào dòng tiền thì mợ đã khác rồi. Em chỉ nói về đầu tư dựa vào dòng tiền thu nhập của 2 vc mợ như mợ đã chia sẻ thôi. Còn việc khác nó là sở thích cá nhân thì no comment.

noname1981

Xe tải
Thôi cụ ơi, đừng đứng núi này trông núi nọ, có bao người muốn có 1 ng vk như vk cụ đấy ạ, rằng Ck nói gì cũng fai nghe, ko dc cãi cơ
Chuẩn là nên năm thê bảy thiếp như xưa. Hoặc lấy vợ mới nhưng tính như cũ cũng được

hanoi1971

Xe tải
Cứ đầu tuần là lại chui vào thớt này đọc để lấy năng lượng cho tuần mới. Thấy nhiều cụ mợ giỏi giang quá, vượt qua hết các loại khủng hoảng. Tôi thì vẫn đang ngụp lặn trong khó khăn nhưng lấy các cụ mợ làm tấm gương vượt khó.
Chúc cccm một tuần vui:).

my.eb

Xe điện
L
Em giống mợ, thích cuộc sống cân bằng, được đúng vai, được tự do trong giới hạn của đạo đức và pháp luật. Nếu chấp nhận 1 cuộc sống an toàn, vợ chồng ko cần kết nối nhiều, chỉ cần là 1 mô hình đầy đủ để nội ngoại yên tâm, con cái có vẻ ok, tiền bạc tạm ổn là em cũng đã từng có. Nhưng người trong cuộc mới thấy ngột ngạt, bào mòn tinh thần. Thế là em chọn tự do. Bảo hạnh phúc ko thì hơi khó nói, nhưng lâu lắm mới có cảm giác trút bỏ những vướng víu mang theo. Tất nhiên, sức nặng tài chính khá là mệt. Nhưng mình chọn cái mình thấy có giá trị với mình.
Ô thế ra cụ/mợ cũng giống em? :D

phuongan

Xe điện
Cứ đầu tuần là lại chui vào thớt này đọc để lấy năng lượng cho tuần mới. Thấy nhiều cụ mợ giỏi giang quá, vượt qua hết các loại khủng hoảng. Tôi thì vẫn đang ngụp lặn trong khó khăn nhưng lấy các cụ mợ làm tấm gương vượt khó.
Chúc cccm một tuần vui:).
Có em đang rơi lại khủng hoảng của vòng lặp 10 năm trước đây cụ.

Smile1102

Xe container
Vâng, việc ăn uống, tiêu pha em không nói. Nhưng như mợ nói, nếu từ 2009-2015 mợ biết đầu tư dựa vào dòng tiền thì mợ đã khác rồi. Em chỉ nói về đầu tư dựa vào dòng tiền thu nhập của 2 vc mợ như mợ đã chia sẻ thôi. Còn việc khác nó là sở thích cá nhân thì no comment.
Từ đó đến giờ em vẫn ko biết đầu tư cụ ạ. Em thấy việc giúp em kiếm ra dòng tiền tốt nhất vẫn là đi làm thuê :(
Ps: cụ chia sẻ cụ đầu tư gì đc ko ạ?

Chỉnh sửa cuối: