[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

noname1981

Xe tải
1. Lý thuyết 80/20 thì liên quan gì đến việc này cụ?!
2. Đàn ông về mặt thể chất và tính đối kháng, tính hung hãn, bản năng bảo vệ mặc định hơn đàn bà. Cái này việc gì phải "chắc gì" ạ.
1. Sao không liên quan. Đó là quy luật tất yếu, cụ đào tạo mẫu lớn học sinh thì chỉ tối đa 20% là học sinh giỏi thôi, còn hơn là số liệu báo cáo láo
2. Sức mạnh nó có hai cách thể hiện, sự bền bỉ và sức mạnh ngay tức thì, cụ đang nói về sức mạnh tức thì, còn bền bỉ kiên nhẫn đàn ông thua xa đàn bà

TorienT

Xe container
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng cụ ạ :)
Còn nói về Tây Ta, em dù là thế hệ cũ ko đủ giỏi giang, may mắn để được Tây học, nhưng khoảng thời gian trên dưới 20 năm ăn, làm với Tây ít nhất 3 Châu đủ cho em có nhận thức về sự khác biệt và cái gì hoà nhập chứ ko thể hoà tan của văn hoá Tây Ta, cụ ạ.

Mệt mỏi cô đơn em ko sợ :D, nhưng đơn giản em ko thể dạy cháu cầm búa cầm kìm hay sửa cái ống nước hỏng cũng như là sắp tới phải dạy thằng cu đi xe máy ra đường là em cũng khó phết ạ,
Nhưng kiểu gì em cũng có cách. Cứ dồn em vào tưởng kiểu gỉ em cũng tìm được lối ra :D
Cứ bình tĩnh giải quyết từng bước một mợ ạ. Vừa làm mẹ vừa làm bố bao giờ cũng khó không chỉ là x2 nhưng mình chấp nhận thực tế và giải quyết trong khả năng còn lại em nghĩ F1 sẽ nhanh trưởng thành để trở thành người đàn ông trong gia đình thôi, cứ yên tâm đi mợ.

starsn

Xe điện
Thời này tính đối kháng với.. hung hãn vẫn còn tác dụng trong cs ạ 😅

TorienT

Xe container
1. Sao không liên quan. Đó là quy luật tất yếu, cụ đào tạo mẫu lớn học sinh thì chỉ tối đa 20% là học sinh giỏi thôi, còn hơn là số liệu báo cáo láo
2. Sức mạnh nó có hai cách thể hiện, sự bền bỉ và sức mạnh ngay tức thì, cụ đang nói về sức mạnh tức thì, còn bền bỉ kiên nhẫn đàn ông thua xa đàn bà
Ý em là liên quan gì đến việc 20% đàn ông mạnh mẽ?! Nó đâu phải thứ để áp dụng quy luật này. Thiếu logic quá.
2. Kể cả bền bỉ, kiên nhẫn, tập trung về tổng thể thì đàn ông cũng hơn phụ nữ.

my.eb

Xe điện
Cứ bình tĩnh giải quyết từng bước một mợ ạ. Vừa làm mẹ vừa làm bố bao giờ cũng khó không chỉ là x2 nhưng mình chấp nhận thực tế và giải quyết trong khả năng còn lại em nghĩ F1 sẽ nhanh trưởng thành để trở thành người đàn ông trong gia đình thôi, cứ yên tâm đi mợ.
Vâng, cảm ơn cụ. Em bình tĩnh trở lại rồi.
Em cũng tin là năng lượng tích cực sẽ đem lại kết quả tích cực, dù có hơi lâu hoặc hơi tốn công một tý, & vất vả nhân 2

starsn

Xe điện
Ý em là liên quan gì đến việc 20% đàn ông mạnh mẽ?! Nó đâu phải thứ để áp dụng quy luật này. Thiếu logic quá.
Nếu tính bền bỉ, kiên nhẫn, tập trung.. thể hiện qua kết quả là kiếm được tiền thì em đoán dưới 30% đàn ông hơn được mợ my.eb, nên mợ ấy có thể yên tâm là con mợ ấy không thiệt thòi so với số đông.

noname1981

Xe tải
1. Ý là bất cứ giáo viên là dốt hay giỏi, là nam hay nữ, là mạnh mẽ hay yếu đuối thì kết quả luôn chỉ có tối đa 20% mạnh mẽ, 60% bình thường, 20% yếu đuối, đó cũng là kết quả của mọi lĩnh vực
2. Đàn ông bền bỉ, kiên nhẫn, tập trung hơn đàn bà chỉ là số rất ít. Chả kết luận được về tổng thể.

my.eb

Xe điện
Nếu tính bền bỉ, kiên nhẫn, tập trung.. thể hiện qua kết quả là kiếm được tiền thì em đoán dưới 30% đàn ông hơn được mợ my.eb, nên mợ ấy có thể yên tâm là con mợ ấy không thiệt thòi so với số đông.
Úi giời ơi mợ ưu ái em quá :D
Em còn đang chạy ăn từng bữa toát mồ hôi đây mợ ơiiii :))

starsn

Xe điện
Nơi mợ sống có cảnh sát, quân đội không ạ.
Vâng, cảnh sát làm mấy việc đấy rồi nên chồng em gặp đầu gấu là ngoan ngay cụ ạ, không thấy hung hãn bao giờ. Hay là cần phải lấy cảnh sát về làm chồng?

TorienT

Xe container
Vâng, cảnh sát làm mấy việc đấy rồi nên chồng em gặp đầu gấu là ngoan ngay cụ ạ, không thấy hung hãn bao giờ. Hay là cần phải lấy cảnh sát về làm chồng?
Thì mợ bảo là mấy cái tính đó không cần thôi. Em tưởng chỗ mợ không cần cảnh sát, quân đội.

TorienT

Xe container
1. Ý là bất cứ giáo viên là dốt hay giỏi, là nam hay nữ, là mạnh mẽ hay yếu đuối thì kết quả luôn chỉ có tối đa 20% mạnh mẽ, 60% bình thường, 20% yếu đuối, đó cũng là kết quả của mọi lĩnh vực
2. Đàn ông bền bỉ, kiên nhẫn, tập trung hơn đàn bà chỉ là số rất ít. Chả kết luận được về tổng thể.
Cụ có thống kê về mục 2 không ạ.

starsn

Xe điện
Thì mợ bảo là mấy cái tính đó không cần thôi. Em tưởng chỗ mợ không cần cảnh sát, quân đội.
Đang nói có về nhu cầu có đàn ông trong nhà của mợ my.eb, sao cụ lại nói về sự "mạnh mẽ" của quân đội với cảnh sát?