[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

starsn

Xe điện
Em đang nói cái chung với cụ noname1981 mà. Còn chuyện nhà mợ my.eb thì là chuyện khác rồi mợ.
Cảnh sát mạnh mẽ (à cũng tùy thôi, nếu con em đang ở trong toà nhà có khủng bố thì biết đâu em sẽ mạnh mẽ hơn mấy anh cs quanh đấy) vì được trả tiền, đấy là cần câu cơm của họ, họ được đào tạo quanh năm phục vụ mỗi mục đích đó thôi.

Còn trong cs hiện đại bt thì cái đặc điểm thể chất đó không còn cần thiết nữa. Tinh thần thì chưa biết ai ăn ai, tùy mục tiêu sống của từng người.

my.eb

Xe điện
Mợ mở hồ sơ đi để em giới thiệu kiếm cốc cafe
Em chỉ sợ đọc xong quy trình của em, từ đoạn làm quen đến đoạn phân chia tài sản thế nào (con cái thì thôi các cụ nhỉ :D), chắc các cụ đồng loạt xin thồi, trả em cái dép em về :D

starsn

Xe điện
Em chỉ sợ đọc xong quy trình của em, từ đoạn làm quen đến đoạn phân chia tài sản thế nào (con cái thì thôi các cụ nhỉ :D), chắc các cụ đồng loạt xin thồi, trả em cái dép em về :D
Nói thế thì nhiều cty không tuyển được ai, lương thấp đòi người giỏi như Khổng Minh. Mợ cứ đăng đi em dự trong vòng 1-2 năm là có deal.

TorienT

Xe container
Cảnh sát mạnh mẽ (à cũng tùy thôi, nếu con em đang ở trong toà nhà có khủng bố thì biết đâu em sẽ mạnh mẽ hơn mấy anh cs quanh đấy) vì được trả tiền, đấy là cần câu cơm của họ, họ được đào tạo quanh năm phục vụ mỗi mục đích đó thôi.

Còn trong cs hiện đại bt thì cái đặc điểm thể chất đó không còn cần thiết nữa. Tinh thần thì chưa biết ai ăn ai, tùy mục tiêu sống của từng người.
Cá nhân em nghĩ khác nên con em (con trai) vẫn cho học võ và chơi thể thao đối kháng, du lịch hoang dã. Chỉ có điều em dạy con bạo lực là biện pháp giải quyết cuối cùng và không được phép hướng về người nhà. So giáo dục đàn ông, phụ nữ giữa mợ và em đã thấy khác nhau rồi đấy.

TorienT

Xe container
Thì đã biết yêu cầu thế nào đâu mà tính chuyện cốc cafe của em nó dễ hay khó.

starsn

Xe điện
Cá nhân em nghĩ khác nên con em (con trai) vẫn cho học võ và chơi thể thao đối kháng, du lịch hoang dã. Chỉ có điều em dạy con bạo lực là biện pháp giải quyết cuối cùng và không được phép hướng về người nhà. So giáo dục đàn ông, phụ nữ giữa mợ và em đã thấy khác nhau rồi đấy.
Cụ không đại diện cho đàn ông đâu ạ, chồng em nhát hơn em nhiều :))

my.eb

Xe điện
Thì đã biết yêu cầu thế nào đâu mà tính chuyện cốc cafe của em nó dễ hay khó.
Em bắt đầu làm việc rồi,
Đợi ranhr em tìm xem cái nút F5 ở đâu rồi em bàn chuyện uống cf với cụ mợ ạ :D
Nói thế thì nhiều cty không tuyển được ai, lương thấp đòi người giỏi như Khổng Minh. Mợ cứ đăng đi em dự trong vòng 1-2 năm là có deal.

xukthal

Xe lăn

starsn

Xe điện
:D Phải nói chồng mợ không đại diện chớ. À có khi con gấu so với con sư tử thì vẫn nhát hơn là phải rồi :D
Chả quan trọng là ai đại diện ai không, em là pn & em happy với chồng mình không.. hung hãn :)) cũng không có nhu cầu có ai như thế bên cạnh, nên em đoán mợ my.eb cũng vậy, nếu không phải thì mợ lên tiếng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Lee Saker

Xe điện
Lâu em không vào thớt này sao lại đổi sang chủ đề như tìm đối tác thế các cụ mợ 8-|.

xukthal

Xe lăn

xukthal

Xe lăn
Để bớt khủng hoảng, hnay em đi cà phê và ăn trưa với bạn. Mặc một cái váy lụa thêu tay hoa sen to. Các mợ nên duy trì một nhóm bạn thi thoảng cà phê ăn uống cũng giảm stress lắm
V & G đẹp thế mc 😍
Em cũng đang cf vs bạn ở HT đây

Smile1102

Xe container
Vâng, cảm ơn cụ. Em bình tĩnh trở lại rồi.
Em cũng tin là năng lượng tích cực sẽ đem lại kết quả tích cực, dù có hơi lâu hoặc hơi tốn công một tý, & vất vả nhân 2
Việc đáng ra phải 2 ng cáng đáng nay 1 người nên vất vả ko phải gấp 2 mà có thể gấp 3 lần mợ ạ.
Ko ai muốn thế nhưng tình huống phải thế thì chấp nhận và hướng tới tương lai thôi chứ biết sao giờ. Với XH hiện đại thì các con cũng quen và thích nghi nhanh hơn vì bố mẹ chia tay cũng văn minh hơn và XH ko còn kỳ thị nữa.
Mấy việc mà bố cần hướng dẫn thì mình gửi con về nhà bố cho bố hướng dẫn thôi, ko thì cho đi học đâu đó nếu mẹ ko làm đc. Mà nói thực ko phải bố nào cũng làm đc việc đó và ko phải việc gì mẹ cũng ko làm đc, cờ đến tay ạ ng đó phất thôi.

noname1981

Xe tải
Việc đáng ra phải 2 ng cáng đáng nay 1 người nên vất vả ko phải gấp 2 mà có thể gấp 3 lần mợ ạ.
Ko ai muốn thế nhưng tình huống phải thế thì chấp nhận và hướng tới tương lai thôi chứ biết sao giờ. Với XH hiện đại thì các con cũng quen và thích nghi nhanh hơn vì bố mẹ chia tay cũng văn minh hơn và XH ko còn kỳ thị nữa.
Mấy việc mà bố cần hướng dẫn thì mình gửi con về nhà bố cho bố hướng dẫn thôi, ko thì cho đi học đâu đó nếu mẹ ko làm đc. Mà nói thực ko phải bố nào cũng làm đc việc đó và ko phải việc gì mẹ cũng ko làm đc, cờ đến tay ạ ng đó phất thôi.
Tivi còn kì thị nhé mợ.

Smile1102

Xe container
Tivi còn kì thị nhé mợ.
Ko còn nhiều như xưa nhất là ở thành phố, quanh em bạn bè ng thân ly dị vô cùng phổ biến nên chả ai còn cảm giác gì. Tất nhiên ko có gì tuyệt đối và có cả bố lẫn mẹ hòa thuận cùng chăm sóc là lý tưởng nhất rồi.

noname1981

Xe tải
Ko còn nhiều như xưa nhất là ở thành phố, quanh em bạn bè ng thân ly dị vô cùng phổ biến nên chả ai còn cảm giác gì. Tất nhiên ko có gì tuyệt đối và có cả bố lẫn mẹ hòa thuận cùng chăm sóc là lý tưởng nhất rồi.
Gia đình là tế bào xã hội, là nền tảng của bền vững xã hội, em sẽ chỉ đạo chấn chỉnh ngay, thường là thường thế nào.