[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Thành Thị 1

Xe điện
Ôi thế mà em ko biết để giới thiệu cô dạy Văn của con em cũ, ôn cho con em 10-15h xong từ đứa đc dự đoán 6.75 lên đc 8 lúc thi, và CNN điểm KHXH (Văn sử địa) còn cao nhất trong 3 môn. Nó có cơ bản nhưng đc cô tổng kết cho, xong đúng đc đề CNN và SP nữa.
Ôi, e note lại phát để xin contact cô, nhoc nhà e hơi yếu văn!

Anhhungjp

Xe tăng
Vấn đề là mợ ở vị trí mà chính mình phải cân nhắc chứ ko phải cty ép ấy chớ.
Mình còn làm thì mình phải lo tới rủi ro, ví dụ ký hợp đồng càng sớm càng tốt, ko thì đêm dài lắm mộng, sểnh ra lại cả tỉ vde... Còn nếu mình nghỉ hẳn thì đc mất một hợp đồng là chuyện cty ko liên quan tới mình.
Tính ra em cũng giống mợ, dứt ra nghỉ 1 tuần còn khó chứ nói gì đến 2 tuần. Em nhìn calendar của em thì ngày e chỉ có 1-2 cái mtg, còn lại có khi e chơi, nhưng lại không thiếu ngày nào.

Namidu

Xe hơi
Ờ. Vậy thì cũng khủng hoảng thật!

my.eb

Xe điện
Em đã tạm "hoàn hồn" rồi, cảm ơn các anh chị em bạn dì đã động viên mẹ con em, hi.
Sáng nay mát trời em đi chợ dân sinh mua một mớ đồ, cả 4kg mít mà có 60k, em cứ bê về, đang tính bóc ra hộp rồi đem cho bớt ai đây,
Mọi khi em cứ đặt hàng rồi ship ship, tính ra phải đắt gấp đôi, lãng phí thật. Suy cho cùng đúng là kiếm được tiền thì cũng thích nhưng biết cách tiêu tiền hợp lý cũng tốt,

my.eb

Xe điện
Em vừa mua cả đống thịt cá rau cỏ hoa quả hết chưa đầy 500k, cơ cấu được 5 bữa chính cho 3 người lớn, có đầy đủ 1 món chính, 1 canh và 1 rau (xào), tính ra có tầm 100k/ bữa. Suy cho cùng ân uống ko hết bao nhiêu, tiền tiêu mới tốn.
Em lại đau đáu nỗi niềm về hưu đây,

Smile1102

Xe container
Em vừa mua cả đống thịt cá rau cỏ hoa quả hết chưa đầy 500k, cơ cấu được 5 bữa chính cho 3 người lớn, có đầy đủ 1 món chính, 1 canh và 1 rau (xào), tính ra có tầm 100k/ bữa. Suy cho cùng ân uống ko hết bao nhiêu, tiền tiêu mới tốn.
Em lại đau đáu nỗi niềm về hưu đây,
Haha mỗi lần em đi chợ là em lại có cảm xúc giống mợ, ko hiểu mình cố chết cố sống kiếm tiền làm cái gì, 500K mua mãi ko hết, ăn đc mấy ngày liền.

my.eb

Xe điện
Haha mỗi lần em đi chợ là em lại có cảm xúc giống mợ, ko hiểu mình cố chết cố sống kiếm tiền làm cái gì, 500K mua mãi ko hết, ăn đc mấy ngày liền.
Đấy, nghĩ lại đúng là cái gì cũng có cái giá của nó mợ ạ. Mọi khi em đi làm từ sớm, đến tối muộn về xong lại làm tiếp, ( đừng ai mắng em về cái này nữa :(), để thằng con ở nhà một mình. Thôi thì cứ đủ thứ ship đến cho nó, từ đồ ăn đổ uống, các thể loại, mua đồ sống cho nó nấu thì nghệch ngoạc, có khi chẳng ăn nổi lại bỏ đi. Mà nó ở nhà một mình ko ai quản lý thì đủ mối lo lắng, rủi ro ở cái tuổi dở dở ương ương này.
Nãy em cho thằng bé đi qua trường mới, và báo nó, đây là tất cả những gì tốt nhất mẹ có thể làm cho con. Hy vọng là nó biết thương em mà đi đúng đường đúng lối,
À mà hôm nọ em cũng đứng trong hàng trăm người xếp hàng xuyên đêm ở cổng trường, hihi, đi ra đường bằng xe máy một mình lúc nửa đêm, thật là một trải nghiệm chắc ít khi lặp lại :D

Smile1102

Xe container
Đấy, nghĩ lại đúng là cái gì cũng có cái giá của nó mợ ạ. Mọi khi em đi làm từ sớm, đến tối muộn về xong lại làm tiếp, ( đừng ai mắng em về cái này nữa :(), để thằng con ở nhà một mình. Thôi thì cứ đủ thứ ship đến cho nó, từ đồ ăn đổ uống, các thể loại, mua đồ sống cho nó nấu thì nghệch ngoạc, có khi chẳng ăn nổi lại bỏ đi. Mà nó ở nhà một mình ko ai quản lý thì đủ mối lo lắng, rủi ro ở cái tuổi dở dở ương ương này.
Nãy em cho thằng bé đi qua trường mới, và báo nó, đây là tất cả những gì tốt nhất mẹ có thể làm cho con. Hy vọng là nó biết thương em mà đi đúng đường đúng lối,
À mà hôm nọ em cũng đứng trong hàng trăm người xếp hàng xuyên đêm ở cổng trường, hihi, đi ra đường bằng xe máy một mình lúc nửa đêm, thật là một trải nghiệm chắc ít khi lặp lại :D
Thế mợ xếp hàng trường nào đó? Và có đạt đc nguyện vọng ko?
Đúng là có những trải nghiệm gặp rồi mới biết và ấn tượng ko phai :D
Như hồi có điểm sở mà em cũng ra ngóng vào trông điểm chuẩn của trường.

my.eb

Xe điện
Thế mợ xếp hàng trường nào đó? Và có đạt đc nguyện vọng ko?
Đúng là có những trải nghiệm gặp rồi mới biết và ấn tượng ko phai :D
Như hồi có điểm sở mà em cũng ra ngóng vào trông điểm chuẩn của trường.
Em cho cháu học DL một trường top giữa giữa ạ, em thấy nó phù hợp với con em hơn là NV2 của cháu. Một điểu an ủi là trường rất gần nhà, cháu có thể đi xe đạp chân ( thậm chí đi bộ), như vậy là em sẽ đỡ lo về giao thông cũng như tiết kiệm được ít nhất 2h trên xe và 1.8tr tiền xe tuyến/ tháng.
Mấy ngày trước tâm lý của cháu rất tệ, thằng này nó có tính hiểu thắng nên ko chấp nhận thua cuộc dủ em biết NV1 là mong manh. Em cũng buồn. Nhưng mà em phải cân cả nó cả em, chứ có ai bây giờ.
Được cái là nó vẫn nghe lời em. Sáng nay đi tập thể thao xong về ăn sáng rồi e cho súc miệng lau cái nhà. Em chỉ lo nó ở nhà một mình thì mải mê đt ko ai quản lý chứ em mà ở nhà là đâu vào đấy,

TorienT

Xe container
Em cho cháu học DL một trường top giữa giữa ạ, em thấy nó phù hợp với con em hơn là NV2 của cháu. Một điểu an ủi là trường rất gần nhà, cháu có thể đi xe đạp chân ( thậm chí đi bộ), như vậy là em sẽ đỡ lo về giao thông cũng như tiết kiệm được ít nhất 2h trên xe và 1.8tr tiền xe tuyến/ tháng.
Mấy ngày trước tâm lý của cháu rất tệ, thằng này nó có tính hiểu thắng nên ko chấp nhận thua cuộc dủ em biết NV1 là mong manh. Em cũng buồn. Nhưng mà em phải cân cả nó cả em, chứ có ai bây giờ.
Được cái là nó vẫn nghe lời em. Sáng nay đi tập thể thao xong về ăn sáng rồi e cho súc miệng lau cái nhà. Em chỉ lo nó ở nhà một mình thì mải mê đt ko ai quản lý chứ em mà ở nhà là đâu vào đấy,
Không sao đâu mợ, đi học quên ngay ấy mà.
P/s: Mà đàn ông con trai ăn đấm tí, thất bại tí vượt qua nó lại cứng cáp trưởng thành làm chỗ dựa cho mẹ hơn ấy mợ. Yên tâm đi.

my.eb

Xe điện
Không sao đâu mợ, đi học quên ngay ấy mà.
P/s: Mà đàn ông con trai ăn đấm tí, thất bại tí vượt qua nó lại cứng cáp trưởng thành làm chỗ dựa cho mẹ hơn ấy mợ. Yên tâm đi.
Vâng, em cũng mong thế cụ ạ.
Thực lòng mà nói, chia tay là cái kết ko ai mong muốn đâu các cụ mợ ah, cực chẳng đã thôi. Tự kiểm điểm em thấy em có thể cân tốt mọi thứ (hữu hình) liên quan đến cuộc sống của các con, nhưng những cái thuộc về sức mạnh, thuộc vể bản năng của đàn ông... vô hình, thì ko bù đắp được. Nó quay bên nào cũng vẫn thấy trống. Người ta cứ nói vừa làm bố vừa làm mẹ, nhưng ko dễ và ko làm (trọn vẹn) được đâu.
Em đang thu xếp mọi việc để dành thêm thời gian cho nó. 3 năm tới sẽ là khoá học trước khi về hưu của em vậy.

starsn

Xe điện
Em đang thu xếp mọi việc để dành thêm thời gian cho nó. 3 năm tới sẽ là khoá học trước khi về hưu của em vậy.
Nó còn có 3 năm, mợ có thể cân nhắc giảm tải 3 năm này để mẹ con có thời gian với nhau, sau 3 năm mợ làm thêm 1-2 năm bình bình rồi nghỉ.

starsn

Xe điện
Hic nhà em hay đi Costco toàn $300/ lần (lên cơn mua lăng nhăng nữa thì thôi rồi, tháng trước em mua cái bàn chải điện "giảm giá" $200, bàn chải bọn nó làm kiểu gì gần như mỗi tháng đều phải thay, $6/ cái x 5 người), ở đây bọn nó giỏi moi tiền thật đấy.

meavionah

Xe hơi
Ủn giúp cụ ạ, các cụ vào chia sẻ cho lớp trẻ chúng em rút kinh nghiệm

noname1981

Xe tải
Vâng, em cũng mong thế cụ ạ.
Thực lòng mà nói, chia tay là cái kết ko ai mong muốn đâu các cụ mợ ah, cực chẳng đã thôi. Tự kiểm điểm em thấy em có thể cân tốt mọi thứ (hữu hình) liên quan đến cuộc sống của các con, nhưng những cái thuộc về sức mạnh, thuộc vể bản năng của đàn ông... vô hình, thì ko bù đắp được. Nó quay bên nào cũng vẫn thấy trống. Người ta cứ nói vừa làm bố vừa làm mẹ, nhưng ko dễ và ko làm (trọn vẹn) được đâu.
Tây nó sống đơn thân đầy ra, có sao đâu, các mợ cứ làm quá vai trò của đàn ông. Dân có đến 90% có đủ cả bố lẫn mẹ, được bao nhiêu cháu có tính đàn ông, mạnh mẽ đâu

starsn

Xe điện
Tây nó sống đơn thân đầy ra, có sao đâu, các mợ cứ làm quá vai trò của đàn ông. Dân có đến 90% có đủ cả bố lẫn mẹ, được bao nhiêu cháu có tính đàn ông, mạnh mẽ đâu
Em nghĩ một mình cô đơn, gây mệt mỏi tinh thần, với 2 người có diversity cho con hơn. Còn đúng là đàn ông người này người kia, dễ 80-90% yếu đuối + kiếm sống không bằng mợ ấy :)

noname1981

Xe tải
Em nghĩ một mình cô đơn, gây mệt mỏi tinh thần, với 2 người có diversity cho con hơn. Còn đúng là đàn ông người này người kia, dễ 80-90% yếu đuối + kiếm sống không bằng mợ ấy :)
Chuẩn đó mợ. Đàn ông dạy con mạnh mẽ là niềm tin sai lệch ở Việt Nam, nó ảnh hưởng đến các cháu trong gia đình thiếu bố.