[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Haha không đâu :D Em đi chơi với các bạn ấy nhiều nên em làm gì thì dạy các bạn ấy cái đó mãi thành quen thôi, nhà em mặc định đàn ông phải biết cả kìm búa lẫn thìa đũa. Năm nào nhà em cũng đi chơi 2 tháng hè với nửa tháng Tết :D
Hic sao lúc vẫn đi làm mà cụ vẫn đi dc lâu thế ạ? Hay chỉ đi từ lúc cụ nghỉ thôi? Đi lâu thế thì ở hẳn một chỗ hay tùy thích đi đâu thì đi?

TorienT

Xe container
Hic sao lúc vẫn đi làm mà cụ vẫn đi dc lâu thế ạ? Hay chỉ đi từ lúc cụ nghỉ thôi? Đi lâu thế thì ở hẳn một chỗ hay tùy thích đi đâu thì đi?
Thì em cứ kệ việc thôi :D Đi thế phải lang thang chứ, em bạn bè nhiều thăm một vòng cũng mấy năm rồi. Thường là mùa hè 3 bố con em đi lang thang khoảng 3 tuần rồi ghé resort nào đó đón nóc nhà vào nghỉ 1,2 tuần rồi lại đi tiếp 3,4 tuần nữa. Tết nhà em nghỉ 2 tuần đón Tết tha phương cầu thực. Người ta cứ bay về đón Tết thì nhà em bay đi :D Cũng được thế chục năm rồi.

Smile1102

Xe container
Thì em cứ kệ việc thôi :D Đi thế phải lang thang chứ, em bạn bè nhiều thăm một vòng cũng mấy năm rồi. Thường là mùa hè 3 bố con em đi lang thang khoảng 3 tuần rồi ghé resort nào đó đón nóc nhà vào nghỉ 1,2 tuần rồi lại đi tiếp 3,4 tuần nữa. Tết nhà em nghỉ 2 tuần đón Tết tha phương cầu thực. Người ta cứ bay về đón Tết thì nhà em bay đi :D Cũng được thế chục năm rồi.
Cụ kệ đc là kinh rồi, em mới bảo định đi chơi 2 tuần mà team em nó bảo chị đi đi bọn em cũng nghỉ với. Dự án thì trễ tiến độ, tiền mãi chưa thanh toán đc, em đang stress đây huhu

TorienT

Xe container
Cụ kệ đc là kinh rồi, em mới bảo định đi chơi 2 tuần mà team em nó bảo chị đi đi bọn em cũng nghỉ với. Dự án thì trễ tiến độ, tiền mãi chưa thanh toán đc, em đang stress đây huhu
10 năm rồi em chủ yếu đầu tư với làm cổ đông thôi. Có vào dự án nào thì em cũng nói trước là 2 tháng 6,7 là em làm bố fulltime nên mọi người tính trước đi.

Smile1102

Xe container
10 năm rồi em chủ yếu đầu tư với làm cổ đông thôi. Có vào dự án nào thì em cũng nói trước là 2 tháng 6,7 là em làm bố fulltime nên mọi người tính trước đi.
Oạch thế thì cụ nghỉ làm thuê lâu lắm rồi, em thử làm cổ đông mấy năm nay mà toàn fail, đc mỗi một cty còn đang túc tắc. Sau em tính ra dòng tiền ngon nhất của em vẫn là đi làm thuê :(

Gió_123

Xe tải
Em đang lo đây, F1. 1 nhà em biết nấu ăn, biết làm bánh, biết pha trà, biết làm điện nứơc, thậm chí còn biết đút bột dỗ em nữa. Sau này vợ cưới nó có khi em đến chơi thấy một tay nó xay lúa, một tay nó ẵm em mất :(
Cho em đăng kí 1 slot cho con gái em nhé 🤩. Nghe là thích rồi đó ạ. Con nhà em được ăn ngon lại ko phải làm gì thì nó vui tươi ngọt ngào lắm.. :P

Smile1102: Mợ đặt mục tiêu xong được dự án thì gia đình đi chơi một chuyến đi ạ. Cho có động lực.

starsn

Xe điện
Nhà em đi chơi thích quá CCCM ạ. Đi lang thang ngắm các vùng đất của mình thấy yêu ghê mà cảm giác rất là tự do. Mai ở đâu nhà em còn chưa chốt. :D

Mà đi chơi lang thang ntn, có cơ hội để chia sẻ với con dễ hơn hẳn. Kiểu nhìn thấy nhiều thứ khác nhau, nhiều hoàn cảnh khác nhau, thử vài thứ mới mẻ rất là vui. Mặc dù nhà em đi kiểu khá là ù lì chứ ko có active như nhà khác.

CCCM cố gắng mỗi năm có 1 chuyến đi dài dài tí, roadtrip cả gia đình nếu có điều kiện hay lắm đấy ạ.
Em cũng thích kiểu này, năm ngoái em đi tổng cộng 7 tuần :D năm nay không được ra khỏi biên giới, chắc năm nay được 4 tuần + vài ngày lẻ thôi.
Xong dự án cứ nghỉ phát coi xếp bảo sao mợ ơi.

TorienT

Xe container
Cho em đăng kí 1 slot cho con gái em nhé 🤩. Nghe là thích rồi đó ạ. Con nhà em được ăn ngon lại ko phải làm gì thì nó vui tươi ngọt ngào lắm.. :P

Smile1102: Mợ đặt mục tiêu xong được dự án thì gia đình đi chơi một chuyến đi ạ. Cho có động lực.
Nhà em một đứa gả bán cho mợ Smile1102 lấy tiền uống trà rồi. Nhẽ gả bán nốt đứa còn lại cho mợ lấy tiền mua cafe.

TorienT

Xe container
Đúng là học hành thi cử của bọn nhõi tốn thần kinh quá. Hôm qua biết điểm thế mà em cũng đến 2h sáng mới ngủ được.

my.eb

Xe điện
Đúng là học hành thi cử của bọn nhõi tốn thần kinh quá. Hôm qua biết điểm thế mà em cũng đến 2h sáng mới ngủ được.
Sau một hồi gồng lên để an ủi con thì đêm qua em đã khóc cụ ạ,
Biết là lực học của con mình chỉ đến thế, hoàn cảnh nhà mình chỉ được đến vậy, nó cũng thiệt thòi nhiều, mà sao thấy phũ phàng quá.
Sáng nay em dậy sớm đi xếp chỗ cho con ở một trường khác rồi. Mong là đừng bắt nó phải gồng lên để nghe an ủi nữa.
Phần còn lại là tiền em sẽ phải cố gắng để bù đắp cho nó, ko có cách nào khác.

TorienT

Xe container
Biết là lực học của con mình chỉ đến thế, hoàn cảnh nhà mình chỉ được đến vậy, nó cũng thiệt thòi nhiều, mà sao thấy phũ phàng quá.
Sáng nay em dậy sớm đi xếp chỗ cho con ở một trường khác rồi. Mong là đừng bắt nó phải gồng lên để nghe an ủi nữa.
Haiz, cũng không căng thẳng thế đâu mợ. Mà thôi mợ căng thẳng khóc cũng tốt. Còn trên thực tế trừ vào trường chuyên thì top 1 hay top 3 các bạn ấy cũng quay trở lại vạch xuất phát trên con đường đua thi Đại học như nhau thôi (đằng nào chả học chính là phụ, học phụ là chính). Giờ mấy mẹ con nghỉ ngơi, đi ăn, đi chơi đi ạ. Cái gì qua là qua.

starsn

Xe điện
Em thấy chìa khóa cho hạnh phúc là take life easy mợ ạ, tất cả mọi thứ trên đời chỉ là tương đối thôi, mấy bạn đỗ ams học dốt hơn mấy bạn thi hsg qg qt & mấy bạn làm cty nước ngoài trưởng phòng nọ kia nghèo hơn những người tự làm chủ. Mình làm những thứ vừa sức, vui trong giờ phút này là đủ. Ước mơ thì cứ ước mơ, nhưng không kỳ vọng là sẽ không thất vọng.

Chúc mẹ con mợ tìm được bình yên trên quãng đường.

starsn

Xe điện
Tâm sự với mợ, vì nhiều lý do, cả từ bản thân lẫn môi trường mà em luôn kỳ vọng nhiều ở bản thân lẫn cs, nên những năm tháng tuổi trẻ của em khá sóng gió, vì cuộc đời đâu như ta mong chờ ;;) em thích chồng em vì anh ấy ổn định tâm lý, dường như không chuyện gì trên đời có thể làm anh ấy buồn phiền. Anh ấy thích bài hát này. Sống với người như vậy lâu cũng nhiễm phần nào tính cách, cs tâm lý của em cũng bình yên hơn nhiều. Không nhìn xung quanh nhiều, mình biết mình là đủ.

Nắng nhạt

Xe điện
Tâm sự với mợ, vì nhiều lý do, cả từ bản thân lẫn môi trường mà em luôn kỳ vọng nhiều ở bản thân lẫn cs, nên những năm tháng tuổi trẻ của em khá sóng gió, vì cuộc đời đâu như ta mong chờ ;;) em thích chồng em vì anh ấy ổn định tâm lý, dường như không chuyện gì trên đời có thể làm anh ấy buồn phiền. Anh ấy thích bài hát này. Sống với người như vậy lâu cũng nhiễm phần nào tính cách, cs tâm lý của em cũng bình yên hơn nhiều. Không nhìn xung quanh nhiều, mình biết mình là đủ.

Giống suy nghĩ của em quá. Em thấy cuộc sống rất đơn giản nên chả buồn bao giờ. Khi có vấn đề xảy ra thì bình tĩnh tìm cách giải quyết chứ không lo lắng hay kêu ca. Không tự giải quyết được thì nhờ sự trợ giúp, nhờ mà không được nữa thì thôi kệ nó :) . Cuộc sống có vài chục năm bọ trừ đầu trừ đuôi đi còn có ít quãng giữa là đầy đủ sức khỏe, trí tuệ để làm việc vui chơi nên phải tận dụng. Lo lắng héo mòn làm gì cho mệt ra nhỉ. Quay đi quay lại chả mấy mà già :)

Smile1102

Xe container

Làm phải gối đầu mợ ơi, kiểu làm cùng lúc nhiều dự án ấy ạ. Và năm nay kinh tế cũng khó khăn nên pipeline cũng kém.
Nói chung đúng là kiếm tiền thật khó.

Smile1102

Xe container
Em cũng thích kiểu này, năm ngoái em đi tổng cộng 7 tuần :D năm nay không được ra khỏi biên giới, chắc năm nay được 4 tuần + vài ngày lẻ thôi.

Xong dự án cứ nghỉ phát coi xếp bảo sao mợ ơi.
Đi làm thì cviec nó cuốn đi, nghỉ tuần thì đc mà hai tuần liên tục cũng hơi khó chút mợ ạ. Trừ phi nghỉ hẳn thì dễ :)

Smile1102

Xe container
Cuộc đời còn dài mà mợ ơi, đúng là ko đạt đc kỳ vọng thì lúc đó cũng buồn và thất vọng, nhưng cuộc sống có nhiều đường để đi và nhiều cách để vươn lên.
Như em đây học trường làng, nhà cực nghèo nhưng rồi cũng vẫn okie đó thôi.
À bạn con em trc có một bạn thi trượt lớp chuyên hồi C2 đúng năm lớp 9, hai mẹ con lúc đầu buồn lắm khóc suốt. Nhưng rồi bạn ấy vì thế mà cũng nghiêm túc nỗ lực học hơn và C3 đỗ Ams, giờ đang học rất tốt.
Ngc lại bạn nhà em thì cũng suôn sẻ may mắn thành ra cứ chủ quan ko quyết tâm nên giờ vẫn còn lẹt phẹt.
Vậy nên chỉ cần mẹ và con nỗ lực hướng về phía trước, rồi mọi thứ sẽ ổn thôi.

Smile1102

Xe container

Bớt kỳ vọng là bớt mệt mỏi mợ nhỉ :)
Cố đc bao nhiêu thì cố, ko cố đc thì...kệ

Smile1102

Xe container
Con cụ đỗ Tự nhiên rồi mà vẫn mất ngủ ạ? Hnay lại cả ngày ngồi hóng điểm Ams.

TorienT

Xe container
Con cụ đỗ Tự nhiên rồi mà vẫn mất ngủ ạ? Hnay lại cả ngày ngồi hóng điểm Ams.
À kiểu đóng dự án xong nó cứ khó ngủ vậy ấy mợ, chứ cũng không sốt ruột gì nữa. Ams con em cao hơn chuẩn năm ngoái 1.25, coi như 50/50.
P/s: Nốt t4 ba thằng nhà em làm một vòng Lào Cam rồi về Mũi Né đón sếp nhớn vào nghỉ cùng, sau đấy tính tiếp.