[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Em vào hóng các cụ mợ đầu tư với!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mua đất ngoại thành mà mợ mua ngõ ô tô ko vào đc thì khó bán rồi. Giờ đã chuyển sang thời ô tô nên mua đất phải đường 2 ô tô tránh mới dễ bán.
Chính xác!
Nên em rút kinh nghiệm và thấy nếu đất nội đô mà ko có đường cho ô tô vào, ko có chỗ tránh ô tô, thì cũng ko còn hot nữa rồi.
Nên dù ngoại thành mà rộng rãi, đường đẹp, thì vẫn là tốt, dẫn rồi tp sẽ phải mở rộng thôi. Em vẫn ngắm thêm đất ss dù em có 1 mảnh ở đó rồi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đã ko phải trung tâm nội đô mà ngõ lại nhỏ thì em nghĩ khó bán là đúng rồi.
Em mua đất là cứ phải tiện đường, đi lại dễ dàng, ô tô tránh nhau thoải mái. Cứ ở xa thì mua khu đô thị đẹp. Trung tâm hẳn thì mới cân nhắc nhà trong ngõ, nhưng vẫn phải là ngõ ô tô tránh nhau đc hoặc chung cư đẹp.
Trung tâm giờ cũng sẽ khó bán nếu ko có chỗ đỗ ô tô, đường ô tô qua lại được cụ ah, hết thời rồi. Nhà nào giờ cũng cố gắng có cái ô tô đi nhưng là phương tiện tối thiểu, xe máy sẽ dần ko ocnf phổ biến nữa...
Nên em rút kinh nghiệm tử nhà em, nhà em mặt tiền 12m, đường 1 ô tô đi vừa nhưng phải mở lại cổng mới cho ô tô vào nhà được...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
thế 53 ra em nhỉ hihi.
Đất HY chị thấy cũng tăng ác rồi, hình như khắp nơi tăng ấy. Hơn 10 năm trước cơn sốt điên cuồng để lại biết bao hệ lụy cho người đầu tư bằng tiền vay hoặc không chịu được nhiệt. Giờ lại tiếp tục và ai cũng bảo: lần này khác lần trước, chắc phải 2-3 năm trước mới chiêm nghiệm được nó có khác không.
Em ko biết đâu, em đi hóng đấy, hihi.
Con này em chưa khi nào ngó đến, dù em có thằng bạn là fan của con này, hihi.
Nhưng ko ăn thua, hôm nay em vào gex :) ăn chơi tý hihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chèm là nội đô từ khi nào mợ? Ngõ bé bán khó đúng rồi đó mợ.
Ah em ko nói là nội đô, dù nó đã lên quận :)
Nhưng vì đất như thế nên dù có rẻ đpẹ cũng khó bán...
Đấy là lý do mà em ko chú trọng tới các quận thuộc nội thành nữa, kể cả Chèm.
Em đang chú ý tới đất sóc sơn ở vùng du lịch của họ.

holland

Xe tăng
Em ko biết đâu, em đi hóng đấy, hihi.
Con này em chưa khi nào ngó đến, dù em có thằng bạn là fan của con này, hihi.
Nhưng ko ăn thua, hôm nay em vào gex :) ăn chơi tý hihi.
NÓi thế nhưng chị non gan nhảy ra giá 50 rồi, hic, cái tật nhảy nhót.
Gex chị có cầm từ đỉnh, đang lỗ, em vào được giá tốt không?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
NÓi thế nhưng chị non gan nhảy ra giá 50 rồi, hic, cái tật nhảy nhót.
Gex chị có cầm từ đỉnh, đang lỗ, em vào được giá tốt không?
Em vào 35k định vào thêm mà ông anh em lại bảo là ko nên vào vì đang rơi, hixx. Ông ấy sợ có vấn đề...

prado2012

Xe điện
Ah em ko nói là nội đô, dù nó đã lên quận :)
Nhưng vì đất như thế nên dù có rẻ đpẹ cũng khó bán...
Đấy là lý do mà em ko chú trọng tới các quận thuộc nội thành nữa, kể cả Chèm.
Em đang chú ý tới đất sóc sơn ở vùng du lịch của họ.
Mợ có vấn đề về chọn hàng nên ra hàng bị khó thôi. Chứ thổ cư Hà Nội giá nhích tăng tốt đó và thanh khoản cũng tốt. Em đang nói quận trung tâm thôi chứ vùng ven em không rành. Có điều là giờ giá tăng nên đường oto quận Kinh doanh OK mà nhà đẹp tầm 100m2 thì phải tầm 2x -3x tỷ trở lên giao dịch tốt. Giờ này ai cầm tiền cũng rén.

Đất sóc Sơn sổ sách lung tung lắm, mợ nhớ check quy hoạch và sang sổ phải không bị giảm số m2 thổ cư nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Mợ có vấn đề về chọn hàng nên ra hàng bị khó thôi. Chứ thổ cư Hà Nội giá nhích tăng tốt đó và thanh khoản cũng tốt. Em đang nói quận trung tâm thôi chứ vùng ven em không rành. Có điều là giờ giá tăng nên đường oto quận Kinh doanh OK mà nhà đẹp tầm 100m2 thì phải tầm 2x -3x tỷ trở lên giao dịch tốt. Giờ này ai cầm tiền cũng rén.
Em có đợt chợt nghĩ hay là kiếm cái nhà khu quanh THNC, sau khi lượn một vòng giá tầm 300tr m2 trong ngõ 2 tô ô tránh nhau nên em thôi luôn ý định ạ.
Nói chung em thích khu Cầu giấy dưng mà đắt quá ko chơi đc.

prado2012

Xe điện
Em có đợt chợt nghĩ hay là kiếm cái nhà khu quanh THNC, sau khi lượn một vòng giá tầm 300tr m2 trong ngõ 2 tô ô tránh nhau nên em thôi luôn ý định ạ.
Vâng, đất Cầu giấy đắt có lý do của nó. Em cũng thích hàng Cầu giấy, thanh khoản tốt, kinh doanh tốt, mua ở thì không nên vì giá vốn cao thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

Đất sóc Sơn sổ sách lung tung lắm, mợ nhớ check quy hoạch và sang sổ phải không bị giảm số m2 thổ cư nhé.
Đó là em nói về quan điểm của em khi quan sát và tính cho dài hạn, chứ em có kd hay đầu tư ở phần này đâu mà biết :)
Em ngắm bên ss thôi chứ chưa mua, em đang thấy sốt quá, nên thôi chơi ck chờ nó xem sao :)

Smile1102

Xe container
Vâng, đất Cầu giấy đắt có lý do của nó. Em cũng thích hàng Cầu giấy, thanh khoản tốt, kinh doanh tốt, mua ở thì không nên vì giá vốn cao thôi.
Vâng mua kiểu để làm vphong hoặc cho thuê mợ ạ. Nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại cho thuê cũng chả ăn thua, làm vphong thì phải to to chút mới ổn nên hơi khó. Tuy nhiên dự là khu này càng ngày càng đẹp.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nên cụ ấy bảo 100m2 mà 2-3 tỷ thì em chưa hiểu là chung cư hay là nhà đất tính theo tổng diện tích mà có giá rẻ thế? Hay em đọc hiểu kém nhỉ, cứ tần ngần suốt hôm nay...
prado2012
Trong khu nội đô giờ 2-3 tỷ chỉ có 30-40m2 là may, thì ngõ nhỏ xíu, chỉ xe máy đi được...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng mua kiểu để làm vphong hoặc cho thuê mợ ạ. Nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại cho thuê cũng chả ăn thua, làm vphong thì phải to to chút mới ổn nên hơi khó. Tuy nhiên dự là khu này càng ngày càng đẹp.
Bạn em ở Cống Mọc, có 60m2, làm 5 tẫng, mỗi tầng có 3 phòng cho thuê, mỗi phòng 3tr, em thấy đi thu tiền cũng mệt...

gachipchip

Xe tải
Yellowtea đúng là bạn đọc hiểu kém
2x-3x tỷ là hai mấy tỷ đến 3 mươi mấy tỷ cho lô 100m là đúng rồi mà

Smile1102

Xe container
Vâng, nên cụ ấy bảo 100m2 mà 2-3 tỷ thì em chưa hiểu là chung cư hay là nhà đất tính theo tổng diện tích mà có giá rẻ thế? Hay em đọc hiểu kém nhỉ, cứ tần ngần suốt hôm nay...
prado2012
Trong khu nội đô giờ 2-3 tỷ chỉ có 30-40m2 là may, thì ngõ nhỏ xíu, chỉ xe máy đi được...
Cụ ý bẩu 2x-3x tỷ mợ ơi :D