[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Sophia2020

Xe hơi
Không biết các cụ mợ 4x năm ngoài thế nào nhỉ?.
Với em năm 2021 cũng là năm thành công, có mấy mốc:
1. Con cái học hành: Con lớn nhà em thi hết C2 thành công, đc vào học trường theo đúng nguyện vọng.
2. Tài chính: Em nghỉ 6 tháng nhưng tiền incentive.. cộng lại thì last payment của em em bằng lương 6 tháng luôn. Năm nay cty của em và bạn cũng tăng doanh thu gấp hơn 2 lần năm cũ, ng cũng tăng và lợi nhuận tăng, tiền cổ tức cty trả cũng đc tầm 70-80% lương em đi làm. Cty vẫn trả lương thưởng và tăng lương đầy đủ cho nhân viên. Em có đầu tư đất và có lãi tốt. Chồng em đầu tư coin cũng đc. Nên về tài chính là tốt nhất từ trc tới giờ. Saving năm vừa rồi của nhà em bằng nhiều năm trc cộng lại. Hi vọng mục tiêu em đề ra sẽ đạt sớm hơn mốc 5 năm dự kiến.
3. Cviec: Em đã hoàn thành tâm nguyện có GAP Year, em đã mạnh dạn nghỉ làm và hoàn toàn nghỉ ngơi trong vòng 6 tháng, và sẽ đi làm sau Tết theo đúng kế hoạch mong muốn.
4. Du lịch giải trí: Hoàn toàn thất bại, năm 2021 em đi đc 2, chuyến ngắn, do covid.
5. Sức khỏe: gia đình ổn định, đã tiêm đủ 3 mũi vaccines.
Em mong năm mới sẽ có nhiều niềm vuu từ công việc mới của em. Tuy rằng sẽ mệt hơn và ít thời gian chém gió hơn.
Chúc mừng mợ nhé, năm nay mợ thành công quá. Ngày cuối năm... em nhiều tâm trạng quá, còn đôi ba năm nữa tới 4x rồi. Tổng kết năm nay có mục tiêu đạt được, có mục tiêu chưa đạt được, chắc vẫn còn chặng đường dài phía trước, tự động viên cứ đi rồi sẽ đến vậy.

pvduong

Xe đạp
e cũng gần 40. cũng đã bắt đầu thấy nhiều vấn đề của tuổi trung niên, nhiều đêm k ngủ dc nghĩ stress kinh khủng

starsn

Xe điện
Vâng, tiền học nói là tốn nhưng hết cấp 3 khéo có khi chưa bằng cái túi của ng ta ấy chứ( túi Hermes ấy).
Con em có cái đàn UX cơ cũ đấy mợ, dòng này bọn Yamaha chỉ sản xuất 1 thời gian rồi thôi. E mua cách đây hơn 10 năm rùi, hồi đó thì cũng là khoản lớn. Thế nên em cũng thuộc dạng thích là nhích :D
Em định mua U3 cũ mà cửa hàng hết, còn mỗi UX nên vác nó về nè mợ :D Covid logistics khó khăn, tìm mãi mới được 1 cái :)

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e cũng gần 40. cũng đã bắt đầu thấy nhiều vấn đề của tuổi trung niên, nhiều đêm k ngủ dc nghĩ stress kinh khủng
Cụ muốn giảm stress inbox mình chỉ phương pháp cho.

Smile1102

Xe container
Chúc mừng mợ nhé, năm nay mợ thành công quá. Ngày cuối năm... em nhiều tâm trạng quá, còn đôi ba năm nữa tới 4x rồi. Tổng kết năm nay có mục tiêu đạt được, có mục tiêu chưa đạt được, chắc vẫn còn chặng đường dài phía trước, tự động viên cứ đi rồi sẽ đến vậy.
Cảm ơn cụ, đạt đc 70% mục tiêu là hoàn thành rùi cụ ơi. Chúc cụ năm nay vạn sự như ý nhé.

Smile1102

Xe container
Hnay là ngày đầu tiên trở lại làm việc sau gần 7 tháng mà gia đình toàn F0 nên em phải wfh. Hi vọng mọi thứ tốt đẹp để em có thể gắn bó tới khi về hưu (plan là 5 năm nữa). Trung niên mà suốt ngày nhảy nhót thì cũng kỳ :D

DinhThangPKE

Xe hơi
cháu vào hóng kinh nghiệm & bài học từ các cụ

thằng nhà quê

Xe điện
e vào hóng kinh nghiệm các cụ mợ
trong thớt này nhiều người thành công quá, hâm mộ

holland

Xe tăng
Hnay là ngày đầu tiên trở lại làm việc sau gần 7 tháng mà gia đình toàn F0 nên em phải wfh. Hi vọng mọi thứ tốt đẹp để em có thể gắn bó tới khi về hưu (plan là 5 năm nữa). Trung niên mà suốt ngày nhảy nhót thì cũng kỳ :D
Cả nhà F0 hả em? Cố gắng nhé. Hic, cơ mà xong sớm nghỉ sớm, ai rồi cũng F0 mất thôi.
Với tài năng của em thì làm thêm 10 năm nữa ng ta càng mừng ấy chứ.

Smile1102

Xe container
Cả nhà F0 hả em? Cố gắng nhé. Hic, cơ mà xong sớm nghỉ sớm, ai rồi cũng F0 mất thôi.
Với tài năng của em thì làm thêm 10 năm nữa ng ta càng mừng ấy chứ.
Cảm ơn chị, nhà em còn em là F1, hnay hơi gai họng chắc là sắp chuyển F0 chị ạ.
Đi làm thì phải hợp cty hợp môi trường và công việc, vả lại giờ hơi có tí tuổi rồi nên không trâu bò đc như hồi trẻ. Tuy nhiên do em vào công ty mới, loại công việc mới nhưng sếp tổng lại là sếp cũ nên chắc là cũng thuận lợi hơn.

BienHoaDN

Đi bộ
Các cụ đa số khiêm tốn và giàu giỏi k ai biết nhưng các mợ thì ngược lại nhỉ. Xin lỗi nếu làm ai đó phật lòng!

Smile1102

Xe container
Các cụ đa số khiêm tốn và giàu giỏi k ai biết nhưng các mợ thì ngược lại nhỉ. Xin lỗi nếu làm ai đó phật lòng!
Ôi tán phét for fun mà cụ, em cũng bảo rồi phải trừ hao đi hehe.
Ps: em cũng biết khối cụ giàu và giỏi trên này, từ các cụ ý kể, chứ cụ nói chỉ các mợ nghe hơi phân biệt quá :D

khaphieu

Xe tải
Tứ thập bất hoặc. Các mợ khủng hoảng 1 thì các cụ khủng hoảng 10. Cái gì tề gia, cái gì trị quốc, cái gì bình thiên hạ. Chỉ là gió thoảng mây bay. Giờ chỉ còn hi vọng vào F1 vậy. Rút dao chém xuống nước nước bắn đầy mặt, nâng chén tiêu sầu sầu chục hôm...

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng em và cả nhà nhé!
Không gì là không thể, nếu có thiện chí nhỉ :)
Hạnh phúc mới này sẽ bền vững hơn, sau bao biến cố, mới thấy quý trọng cái mình đang có. Nhà em cũng thế, giai đoạn sau chính ra đẹp hơn giai đoạn đầu của hôn nhân :)
Sao lại hp mới hả mợ chè, cụ ấy có phải lấy vk2 đâu, mà là vẫn với người bạn đời 20 năm mà. Hay em có vđ đọc hiểu nhỉ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn giảm stress inbox mình chỉ phương pháp cho.
Sao cứ có kiểu phải "inbox tôi chỉ cho nhỉ", nếu cụ có tâm, tạo phúc cho bá tánh thì viết hẳn ra đây cho các cụ các mợ học tập tham khảo này, vì thớt này toàn trung niên cao tuổi đấy cụ. Mua bán thuốc phiện mai thuý đâu mà phải dấm dúi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hnay em hơi vui vui vì đối tác vừa trả tiền dự án. Dù khoản nhỏ nhỏ đôi ba trăm tr mà tự nhiên thấy Tết xôm hẳn lên hihi.
Khiếp, đôi ba trăm triệu mà mợ kêu khoản nhỏ nhỏ :D , chắc mợ có vài chục tỉ rồi ấy nhỉ, ngưỡng mộ quá:D