[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sao cứ có kiểu phải "inbox tôi chỉ cho nhỉ", nếu cụ có tâm, tạo phúc cho bá tánh thì viết hẳn ra đây cho các cụ các mợ học tập tham khảo này, vì thớt này toàn trung niên cao tuổi đấy cụ. Mua bán thuốc phiện mai thuý đâu mà phải dấm dúi.
Chuẩn :)
Nhiều khi bí hiểm nó lại hấp dẫn cụ ah, hihi.

Smile1102

Xe container
Có giàn trầu không kìa mợ, thêm vài cây cau nữa thì đẹp.
Đây ảnh cũ rồi cụ à, giàn trầu nhà em đã kín tường và có cây cau bên trái đó cụ, nhà em có dãy cau chạy theo mép cổng và sân. Nhà em ai cũng thích cau, Tết là yên tâm ko cần mua trầu cau cụ ạ.

Vansulanh68

Xe tải
Cuộc sống nó vận hành khác chúng ta nghĩ . Tốp của mợ e lần đầu vô đã hơn 100 trang . Tuy nhiên đọc vài trang e thấy mợ hơn nhiều người . Bây giờ khi em cô vy đến với thế giới này thì người tâm tư như mợ thì chuyện tương lai " xa " chắc giờ ko quan trọng như " tương lai gần " , với em vy thì bình an là quan trọng nhất hơn là sau này sáng ăn gói xôi 10k hay bát phở 5/60k 😁 .
Hôm nay là 1 ngày nhiều 2 : 22/2/2022 mà 2 là hài , hài là phải vui mợ à 🙂 .

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Em bước vào ngưởng cửa của tuổi 40 với những điều tồi tệ. Nhưng cũng may sau mấy năm lặn ngụp trên đường đời, giờ em lại bắt tay xây dựng lại từng bước. Đã 45 tuổi đầu, tóc thì chẳng còn để mà bạc :) thì em bắt đầu yêu lại từ đầu :">, vẫn với người bạn đời mà cách đây đúng 20 năm em gặp lần đầu.

Tết Nguyên Đán năm 2002 là cái Tết xa nhà đầu tiên nơi đất khách quê người, mà cô ấy đón Tết cùng gia đình em. Giờ cô ấy đã là mẹ của ba nhóc con em, chúng em lại cùng nắm tay nhau sau bao biến cố, để cùng xây dựng lại mái ấm gia đình.

Mỗi ngày em cố gắng chú tâm vào làm việc, rồi mong ngóng tới cuối tuần để về thăm mẹ con tụi nhỏ. Hai ngày tuy ngắn ngủi nhưng đủ để cả nhà có những thời khắc vui vẻ và hạnh phúc bên nhau. Tuần trước nhóc bé nói, giờ bố ngủ phòng mẹ rồi, thì để con với anh Việt ở phòng của bố nhé. Vậy cũng được, em đồng ý vì muốn để nhóc lớn có phòng riêng.

Em cũng biết là hơi muộn để tích lũy kinh tế cho gia đình, nhất là khi đã bên kia xườn dốc của cuộc đời. Nhưng thấy vợ chồng mợ chủ thread và nhiều cụ mợ trong đây thành công trong cuộc sống, khiến em có thêm động lực để phấn đấu. Hy vọng mười năm nữa, khi nhóc bé nhà em tròn 18 tuổi, lúc đó em và người bạn đời sẽ có đủ tài chính để vui sống bên nhau.
Cũng là hợp nhé với cụ Hố.
Cơ mà đúng là phải đi qua gian khó mới đánh giá được giá trị thực của nhao. Nhưng xét cho cùng lại thì Hố nên biết thân phận mình nhé, đừng tinh vi như ngày xưa. Gấu nhà Hố nó vốn cao thủ hơn Hố rồi, hãy chấp nhận là thực tại là mình là underdog nhóe.
Chúc Hố vui vẻ!

Smile1102

Xe container
Cuộc sống nó vận hành khác chúng ta nghĩ . Tốp của mợ e lần đầu vô đã hơn 100 trang . Tuy nhiên đọc vài trang e thấy mợ hơn nhiều người . Bây giờ khi em cô vy đến với thế giới này thì người tâm tư như mợ thì chuyện tương lai " xa " chắc giờ ko quan trọng như " tương lai gần " , với em vy thì bình an là quan trọng nhất hơn là sau này sáng ăn gói xôi 10k hay bát phở 5/60k 😁 .
Hôm nay là 1 ngày nhiều 2 : 22/2/2022 mà 2 là hài , hài là phải vui mợ à 🙂 .
Giờ cả nhà F0, em F1, chỉ mong được khỏe mạnh bình an thôi cụ.
Em nghĩ ai cũng có lúc chống chếnh hoang mang, có chỗ chia sẻ cũng tốt. Nhất là sau một vài năm thì mọi thứ cũng tự nhiên ổn, vì mình đã trưởng thành hơn, và vượt qua được những nỗi lo lắng đôi khi là quá mức cần thiết.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Em định mua U3 cũ mà cửa hàng hết, còn mỗi UX nên vác nó về nè mợ :D Covid logistics khó khăn, tìm mãi mới được 1 cái :)
Mua cho con học thì mua cái rẻ tiền, gọn nhẹ mà có những tính năng cần thiết thôi mợ.
Nhà cháu mua cái có weighted keys, hình như 400 - 500 đô thì phải. Đây là loại rẻ nhất trong tất cả các loại có weighted keys trên thị trường lúc đó. Nhà cháu nghèo nên thế thôi là cháu đã xót tiền rồi. Đàn xịn thì hình như đắt gấp 10 - 100 lần con số này. Lúc bọn trẻ con chúng nó thích thì chúng nó không quan tâm đàn xịn hay không, còn khi chúng nó chán thì đàn gì cũng chán. Sau này nếu cần thì hẵng tìm mua cái xịn hơn (tùy theo điều kiện và đam mê của từng gia đình).
Cái đàn nhà cháu giờ vợ cũ đang dùng làm giá để đồ lặt vặt. May quá nó không ở nhà cháu, không thì cháu cũng bán rẻ đi cho gọn nhà.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Mua cho con học thì mua cái rẻ tiền, gọn nhẹ mà có những tính năng cần thiết thôi mợ.
Nhà cháu mua cái có weighted keys, hình như 400 - 500 đô thì phải. Lúc bọn trẻ con chúng nó thích thì chúng nó không quan tâm đàn xịn hay không, còn khi chúng nó chán thì đàn gì cũng chán. Sau này nếu cần thì hẵng tìm mua cái xịn hơn (tùy theo điều kiện của từng gia đình).
Cái đàn nhà cháu giờ vợ cũ đang dùng làm giá để đồ lặt vặt. May quá nó không ở nhà cháu, không thì cháu cũng bán rẻ đi cho gọn nhà.
Nhà em mua cái UX cách đây hơn chục năm giờ vẫn dùng tốt. Hồi đó nhà chả có cái gì đắt hơn cái đàn, và giờ cũng gần như vậy :) dù tính giá của 10 năm trc.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao cứ có kiểu phải "inbox tôi chỉ cho nhỉ", nếu cụ có tâm, tạo phúc cho bá tánh thì viết hẳn ra đây cho các cụ các mợ học tập tham khảo này, vì thớt này toàn trung niên cao tuổi đấy cụ. Mua bán thuốc phiện mai thuý đâu mà phải dấm dúi.
Mình khác quan điểm với Cụ nên xin phép ko tranh luận và lý luận với Cụ!

starsn

Xe điện
Nhà cháu mua cái có weighted keys, hình như 400 - 500 đô thì phải. Lúc bọn trẻ con chúng nó thích thì chúng nó không quan tâm đàn xịn hay không, còn khi chúng nó chán thì đàn gì cũng chán. Sau này nếu cần thì hẵng tìm mua cái xịn hơn (tùy theo điều kiện của từng gia đình).
Bé nhà em kỷ luật lắm cụ, việc gì cũng thế, ngày nào cũng tập 1 tiếng nên mua không phí. Nó thích cái đàn điện đang dùng hơn ý, nhưng cô bảo tập để dự competition thì phải dùng đàn cơ. Competition cũng là để có giao tiếp với bên ngoài cho vui & có động lực thôi, nói chung đàn là giải trí.

Em thấy trẻ con làm gì thành thói quen hàng ngày thì bền vững, còn nay thích mai không thích, không bền đâu. Ngay cả người lớn cũng vậy.

Nhà em mua cái UX cách đây hơn chục năm giờ vẫn dùng tốt. Hồi đó nhà chả có cái gì đắt hơn cái đàn, và giờ cũng gần như vậy :) dù tính giá của 10 năm trc.
Nhà em cũng vậy :) cái UX em mới mua không hiểu sao có lần em chơi bị kẹt phím (nó chơi thì chưa sao), đợi khi nào cổ phiếu lên em đổi cho nó cái mới :P

Smile1102

Xe container
Bé nhà em kỷ luật lắm cụ, việc gì cũng thế, ngày nào cũng tập 1 tiếng nên mua không phí. Nó thích cái đàn điện đang dùng hơn ý, nhưng cô bảo tập để dự competition thì phải dùng đàn cơ. Competition cũng là để có giao tiếp với bên ngoài cho vui & có động lực thôi, nói chung đàn là giải trí.

Em thấy trẻ con làm gì thành thói quen hàng ngày thì bền vững, còn nay thích mai không thích, không bền đâu. Ngay cả người lớn cũng vậy.

Nhà em cũng vậy :) cái UX em mới mua không hiểu sao có lần em chơi bị kẹt phím (nó chơi thì chưa sao), đợi khi nào cổ phiếu lên em đổi cho nó cái mới :P
UX là cao nhất của dòng U rồi. Đổi sang dòng nằm đi mợ :D
Như nhà em mà cái dòng grand thì cả nhà chỉ để đc cái đàn là hết chỗ, khỏi làm gì khác :D

starsn

Xe điện
UX là cao nhất của dòng U rồi. Đổi sang dòng nằm đi mợ :D
Như nhà em mà cái dòng grand thì cả nhà chỉ để đc cái đàn là hết chỗ, khỏi làm gì khác :D
Đổi lên U3 mới sx thôi mợ, nếu chuyện kẹt phím thành vấn đề sửa không được. Được voi đòi Hai Bà Trưng mãi thì chết :">

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]