[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BonnieBlue

Xe buýt
Còn mấy ngày nữa là hết năm Tân Sửu, em cũng vừa sang tuổi 41 (nhưng vẫn tính là ngoài 20 các cụ mợ nhỉ). Một năm qua, mạnh dạn dứt khỏi công ty - chắc cũng được xem là mơ ước của nhiều người - định là nghỉ hưu sớm mà rồi lại thay đổi quyết định...em đang dần tìm lại phương hướng cho mình. Ước mong năm 2022 nhiều điều tốt đẹp sẽ đến để khủng hoảng tuổi trung niên sẽ sớm qua đi - với các cụ mợ, với em :)

Smile1102

Xe container
Trước em sống một mình với con thấy ok, nhưng mấy năm trở lại đây em thấy cứ chơi vơi kiểu gì, chả muốn làm cái gì, chỉ cầm chừng cho đủ ăn rồi lao vào đọc và nghe kiểu như giải trí chứ chả học hành gì, thỉnh thoảng đàn ca sáo nhị cho thư thả. Có lẽ em khủng hoảng từ hồi Covid ( trùng đúng lúc trung niên, đen thật!) , ko la cà, tụ tập nó cũng bức bách các cụ nhỉ. Bây giờ chỉ mong tìm được một người như cái loa ủn mình lên cho đỡ lơ lửng.
Cần một tri kỷ cụ ạ :D
Em cũng lười lắm, giờ chỉ toàn đọc ngôn tình và xem phim hài thôi. Hnay vừa kêu với chồng là chả muốn đi làm dưng vẫn phải đi làm đây. Đc cái em là ng trách nhiệm, đã làm là phải làm tốt chứ ko với tính lười như em chắc lá cũng ko có mà ăn :D

Smile1102

Xe container
Còn mấy ngày nữa là hết năm Tân Sửu, em cũng vừa sang tuổi 41 (nhưng vẫn tính là ngoài 20 các cụ mợ nhỉ). Một năm qua, mạnh dạn dứt khỏi công ty - chắc cũng được xem là mơ ước của nhiều người - định là nghỉ hưu sớm mà rồi lại thay đổi quyết định...em đang dần tìm lại phương hướng cho mình. Ước mong năm 2022 nhiều điều tốt đẹp sẽ đến để khủng hoảng tuổi trung niên sẽ sớm qua đi - với các cụ mợ, với em :)
Vậy hẳn là cụ đã tự do tài chính. Em mới chỉ nghỉ kiểu Gap year chứ cũng chưa dám tính đến hưu dù rất muốn.
Có phương hướng tốt là lại phấn chấn ngay cụ nhỉ. Chúc cụ 2022 thành công ạ.

Bang lang

Xe điện
Cần một tri kỷ cụ ạ :D
Em cũng lười lắm, giờ chỉ toàn đọc ngôn tình và xem phim hài thôi. Hnay vừa kêu với chồng là chả muốn đi làm dưng vẫn phải đi làm đây. Đc cái em là ng trách nhiệm, đã làm là phải làm tốt chứ ko với tính lười như em chắc lá cũng ko có mà ăn :D
Chính xác cụ ạ, kiểu như cần một người mà every time you touch me, i become A hero..:))

Smile1102

Xe container
Hnay em hơi vui vui vì đối tác vừa trả tiền dự án. Dù khoản nhỏ nhỏ đôi ba trăm tr mà tự nhiên thấy Tết xôm hẳn lên hihi.

Ngỗng già

Xe buýt
Ở tuổi 40 mọi thứ cứ nhàn nhạt, không ham cái gì cả, con cái cũng lớn dần. Vừa muốn nghỉ hưu vừa muốn đi làm. Không bon chen, chả suy nghĩ gì , vc cũng chả cãi nhau vì như có thần giao cách cảm, đứa nào muốn gì là đứa kia cũng có ý ấy. Thấy cs vô vị.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở tuổi 40 mọi thứ cứ nhàn nhạt, không ham cái gì cả, con cái cũng lớn dần. Vừa muốn nghỉ hưu vừa muốn đi làm. Không bon chen, chả suy nghĩ gì , vc cũng chả cãi nhau vì như có thần giao cách cảm, đứa nào muốn gì là đứa kia cũng có ý ấy. Thấy cs vô vị.
Oh sao lại thế cụ? 40 bắt đầu chín mà, e lại thấy đẹp, vì có chút sự nghiệp, chút tài chính rồi

Smile1102

Xe container
Em nghĩ cụ nên trân trọng cái nhàn nhạt trong csong như cụ mô tả, nói một cách khác đó chính là một cuộc sống thong dong ko ưu phiền cụ ạ.
Ở tuổi trung niên được như cụ không nhiều đâu ạ.

Mss AN TÂM

Xe điện
Hnay em hơi vui vui vì đối tác vừa trả tiền dự án. Dù khoản nhỏ nhỏ đôi ba trăm tr mà tự nhiên thấy Tết xôm hẳn lên hihi.
Khoản nhỏ của mợ mà to với e đó, ngưỡng mộ mợ ghê

Smile1102

Xe container
Oh sao lại thế cụ? 40 bắt đầu chín mà, e lại thấy đẹp, vì có chút sự nghiệp, chút tài chính rồi
Sang nc ngoài thấy trung niên là lớp ăn mặc và phong thái đẹp nhất mợ ạ, bởi có sự tự tin, từng trải và quan trọng là có tiền :D

Smile1102

Xe container
Khoản nhỏ của mợ mà to với e đó, ngưỡng mộ mợ ghê
Em hình như hơi vô cảm với con số dù em ko giàu mợ ơi, có lẽ vì thế nên em khá phóng khoáng và hào phóng. Nvien của em thì rất sướng, đc ăn uống miễn phí suốt.

Mss AN TÂM

Xe điện
Em hình như hơi vô cảm với con số dù em ko giàu mợ ơi, có lẽ vì thế nên em khá phóng khoáng và hào phóng. Nvien của em thì rất sướng, đc ăn uống miễn phí suốt.
Thế là vui đó mợ, sởi lởi trời cởi cho

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em bước vào ngưởng cửa của tuổi 40 với những điều tồi tệ. Nhưng cũng may sau mấy năm lặn ngụp trên đường đời, giờ em lại bắt tay xây dựng lại từng bước. Đã 45 tuổi đầu, tóc thì chẳng còn để mà bạc :) thì em bắt đầu yêu lại từ đầu :">, vẫn với người bạn đời mà cách đây đúng 20 năm em gặp lần đầu.

Tết Nguyên Đán năm 2002 là cái Tết xa nhà đầu tiên nơi đất khách quê người, mà cô ấy đón Tết cùng gia đình em. Giờ cô ấy đã là mẹ của ba nhóc con em, chúng em lại cùng nắm tay nhau sau bao biến cố, để cùng xây dựng lại mái ấm gia đình.

Mỗi ngày em cố gắng chú tâm vào làm việc, rồi mong ngóng tới cuối tuần để về thăm mẹ con tụi nhỏ. Hai ngày tuy ngắn ngủi nhưng đủ để cả nhà có những thời khắc vui vẻ và hạnh phúc bên nhau. Tuần trước nhóc bé nói, giờ bố ngủ phòng mẹ rồi, thì để con với anh Việt ở phòng của bố nhé. Vậy cũng được, em đồng ý vì muốn để nhóc lớn có phòng riêng.

Em cũng biết là hơi muộn để tích lũy kinh tế cho gia đình, nhất là khi đã bên kia xườn dốc của cuộc đời. Nhưng thấy vợ chồng mợ chủ thread và nhiều cụ mợ trong đây thành công trong cuộc sống, khiến em có thêm động lực để phấn đấu. Hy vọng mười năm nữa, khi nhóc bé nhà em tròn 18 tuổi, lúc đó em và người bạn đời sẽ có đủ tài chính để vui sống bên nhau.
Chúc mừng em và cả nhà nhé!
Không gì là không thể, nếu có thiện chí nhỉ :)
Hạnh phúc mới này sẽ bền vững hơn, sau bao biến cố, mới thấy quý trọng cái mình đang có. Nhà em cũng thế, giai đoạn sau chính ra đẹp hơn giai đoạn đầu của hôn nhân :)