[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hồng xinh quá. Em cũng có cây hồng nhung đây, dễ nuôi, hoa sai mỗi tội chỉ đc 3 ngày thôi. Hiện tại ban công em đang có hơn chục bông hồng này đây.
Đúng hoa to và sai, nhưng mau tàn, đổi lại thơm nức kiểu phô phang :)
Còn hồng bạch ghé mũi vô mới thơm, kiểu tầm ngầm và đẹp tuyệt :)
Thế mới thấy, đời ko có gì hoàn hảo cả! ;)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hi. Không biết ở tuổi này mợ Có hay nghi ngờ về năng lực và trình độ bản thân không nữa. Hiện tại cháu đang gặp tình trạng này. Có cái gì đó gợn gợn không thể nói hết thành lời.
Có lẽ có tuổi, nên hiểu mình hiểu người thôi :)

Smile1102

Xe container
Mợ cất hết đống đó vào hộp sau này đeo lại vẫn ngon mà, có khi lại mốt í :) . Sau này khoản trang sức, túi tiếc mợ không phải mua, chỉ lo mỗi ăn thôi, mà già rồi ăn cũng không được nhiều đâu he he
Cơ mà e nghiệm ra mỗi tuổi thích một kiểu khác nhau, nên ko biết già rồi có dùng đc không ấy mợ.
Nhưng già chắc chắn tiêu ít hơn vì ... ứ có nhiều tiền như đi làm nữa ợ.

Smile1102

Xe container
Hi. Không biết ở tuổi này mợ Có hay nghi ngờ về năng lực và trình độ bản thân không nữa. Hiện tại cháu đang gặp tình trạng này. Có cái gì đó gợn gợn không thể nói hết thành lời.
Em thì chưa bao giờ nghi ngờ năng lực bản thân, chỉ đằm hơn thôi, nhưng em thấy em lười đi, kém máu lửa hơn trước, chắc do sức khỏe kém đi với lo con cái hơn.

boy_spott

Xe điện
Có tuổi rồi cũng không thích sôi động nữa hay sao ý , trước em không ngồi được như này, giờ lại thấy thích thư thái hơn

Mazda67

Xe buýt
Em cũng chưa từng ngồi tính cụ tỉ, nhưng nghĩ 2 vợ chồng tiêu 20 tháng okie, tiền đi chơi chắc tầm 100tr năm nếu trong nc, và 70-150tr cho 1 chuyến đi nc ngoài.
Tổng hết tầm 300-400tr năm.
[/QU
Em bị viễn, đọc đến đây nó nhòe hết cả chữ. Em đi ra :))

my.eb

Xe điện
Em thì chưa bao giờ nghi ngờ năng lực bản thân, chỉ đằm hơn thôi, nhưng em thấy em lười đi, kém máu lửa hơn trước, chắc do sức khỏe kém đi với lo con cái hơn.
Thấy người sang bắt quàng làm họ nhưng quả thật là em cũng giống y thế này,
Giờ em lười hơn trước nhiều, nhất là mùa đông, đố ông sếp nào kéo em chui ra khỏi chăn được buổi tối. Nhìn thấy đầy thứ hay ho có thể chiến được nhưng mà... thôi :D
Chả bù cho hồi 3x, laptop cứ là bật trung bình 18/24, hic, 2 năm thay con Lenovo ibm thinkpad nồi đồng cối đá (vì thay nhanh quá nên em nhớ mãi),
Giờ mắt em cũng mờ đi nữa chứ, toàn để tờ tiền xa tít mới đọc được mệnh giá :D

hoviba

Xe container
Em bước vào ngưởng cửa của tuổi 40 với những điều tồi tệ. Nhưng cũng may sau mấy năm lặn ngụp trên đường đời, giờ em lại bắt tay xây dựng lại từng bước. Đã 45 tuổi đầu, tóc thì chẳng còn để mà bạc :) thì em bắt đầu yêu lại từ đầu :">, vẫn với người bạn đời mà cách đây đúng 20 năm em gặp lần đầu.

Tết Nguyên Đán năm 2002 là cái Tết xa nhà đầu tiên nơi đất khách quê người, mà cô ấy đón Tết cùng gia đình em. Giờ cô ấy đã là mẹ của ba nhóc con em, chúng em lại cùng nắm tay nhau sau bao biến cố, để cùng xây dựng lại mái ấm gia đình.

Mỗi ngày em cố gắng chú tâm vào làm việc, rồi mong ngóng tới cuối tuần để về thăm mẹ con tụi nhỏ. Hai ngày tuy ngắn ngủi nhưng đủ để cả nhà có những thời khắc vui vẻ và hạnh phúc bên nhau. Tuần trước nhóc bé nói, giờ bố ngủ phòng mẹ rồi, thì để con với anh Việt ở phòng của bố nhé. Vậy cũng được, em đồng ý vì muốn để nhóc lớn có phòng riêng.

Em cũng biết là hơi muộn để tích lũy kinh tế cho gia đình, nhất là khi đã bên kia xườn dốc của cuộc đời. Nhưng thấy vợ chồng mợ chủ thread và nhiều cụ mợ trong đây thành công trong cuộc sống, khiến em có thêm động lực để phấn đấu. Hy vọng mười năm nữa, khi nhóc bé nhà em tròn 18 tuổi, lúc đó em và người bạn đời sẽ có đủ tài chính để vui sống bên nhau.

Chỉnh sửa cuối:

TRANGDC

Xe tăng
Em bước vào ngưởng cửa của tuổi 40 với những điều tồi tệ. Nhưng cũng may sau mấy năm lặn ngụp trên đường đời, giờ em lại bắt tay xây dựng lại từng bước. Đã 45 tuổi đầu, tóc thì chẳng còn để mà bạc :) thì em bắt đầu yêu lại từ đầu :">, vẫn với người bạn đời mà cách đây đúng 20 năm em gặp lần đầu.

Tết Nguyên Đán năm 2002 là cái Tết xa nhà đầu tiên nơi đất khách quê người, mà cô ấy đón Tết cùng gia đình em. Giờ cô ấy đã là mẹ của ba nhóc con em, chúng em lại cùng nắm tay nhau sau bao biến cố, để cùng xây dựng lại mái ấm gia đình.

Mỗi ngày em cố gắng chú tâm vào làm việc, rồi mong ngóng tới cuối tuần để về thăm mẹ con tụi nhỏ. Hai ngày tuy ngắn ngủi nhưng đủ để cả nhà có những thời khắc vui vẻ và hạnh phúc bên nhau. Tuần trước nhóc bé nói, giờ bố ngủ phòng mẹ rồi, thì để con với anh Việt ở phòng của bố nhé. Vậy cũng được, em đồng ý vì muốn để nhóc lớn có phòng riêng.

Em cũng biết là hơi muộn để tích lũy kinh tế cho gia đình, nhất là khi đã bên kia xườn dốc của cuộc đời. Nhưng thấy vợ chồng mợ chủ thread và nhiều cụ mợ trong đây thành công trong cuộc sống, khiến em có thêm động lực để phấn đấu. Hy vọng mười năm nữa, khi nhóc bé nhà em tròn 18 tuổi, lúc đó em và người bạn đời sẽ có đủ tài chính để vui sống bên nhau.
Chúc mừng cụ, em đọc mà cũng thấy vui lây :-bd

Smile1102

Xe container
Cần mục tiêu mà cụ ơi, sau đạt 70-80% là ngon rồi.

Smile1102

Xe container

Em cũng chúc mừng cụ, em có theo dõi thớt của cụ về cuộc sống bên Séc, em thấy cụ cũng là người tình cảm và bản lĩnh, sau biến cố thì lại trân trọng gia đình và thận trọng hơn.
Không gì bằng gia đình hạnh phúc sum vầy, vui nhất sẽ là 3 đứa trẻ.
Vợ chồng em cũng chưa gọi là thành công, chỉ là em cứ đặt mục tiêu để phấn đấu thôi ạ.
Chúc cụ cũng sẽ hoàn thành mong muốn và mục tiêu của gia đình.

hoangson101

Xe máy
Website
cuongphatlogistics.vn
E cũng đang khủng hoảng về tài chính, gia đình các bác ạ

Smile1102

Xe container
Thấy người sang bắt quàng làm họ nhưng quả thật là em cũng giống y thế này,
Giờ em lười hơn trước nhiều, nhất là mùa đông, đố ông sếp nào kéo em chui ra khỏi chăn được buổi tối. Nhìn thấy đầy thứ hay ho có thể chiến được nhưng mà... thôi :D
Chả bù cho hồi 3x, laptop cứ là bật trung bình 18/24, hic, 2 năm thay con Lenovo ibm thinkpad nồi đồng cối đá (vì thay nhanh quá nên em nhớ mãi),
Giờ mắt em cũng mờ đi nữa chứ, toàn để tờ tiền xa tít mới đọc được mệnh giá :D
Nhà em đc cái gen tóc xanh, mắt tinh, mỗi tội tai kém :D
Già rồi ko húng đc mợ ạ.