[Funland] Không được phê bình học sinh trước lớp - thể hiện sự bất lực, hèn kém và tư duy hội nhập nửa mùa.

em fun tí

Xe hơi
Chán, giờ trường lớp sợ học sinh, sợ bố mẹ học sinh hơn sợ ma. Tạo ra lớp động tý là tổn thương, phát ốm -_-

tung1311 .

Xe container
Trước lớp trước trường chúng nó còn không sợ , gọi nó một mình để phê bình khéo nó còn chửi cho . Mà kín thì liệu các cụ có chửi giáo viên phê bình kín để tiện chửi rủa gây ảnh hưởng tâm lý học sinh không :D. Tốt nhất là bộ hướng dẫn các trường xây dựng các hình thức xử lý . Đầu năm phụ huynh ký vào xác nhận , rồi cứ dựa vào đó mà xử lý . Rành mạnh từ đầu
Cụ đặt thử vào vị trí 1 người đang sai ở độ tuổi chưa thực sự chín chắn thì việc bêu rếu sẽ là phưong pháp khoa học hay việc tâm sự cá nhân sẽ đem lại hiệu quả hơn. Giáo dục phải hướng thiện và độ lượng mới có tác dụng chứ đẩy hết ra xã hội thì cần gì giáo dục nữa.

kduc

Xe Cứu Trợ
A X cũng ko kỷ luật ai, hiệu quả đã rõ.
Giờ thay vì phê bình e A đi muộn thì khen các bạn còn lại đi đúng giờ. Dễ mà.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

chenang

Xe máy
Website
chenang.vn
Một nền giáo dục dựa trên sự dọa nạt, đe dọa là một nền giáo dục hoang dã và lạc hậu.
1. Với những học sinh ngỗ ngược và cứng đầu, " kỷ luật học sinh vi phạm khuyết điểm trong quá trình học tập, rèn luyện bằng hình thức phê bình trước lớp, trước trường " chẳng khác gì PR cho chúng, cổ xúy chúng vì chúng vốn dĩ thích đi ngược lại chuẩn mực của xã hội.
2. Với những học sinh bình thường, " kỷ luật học sinh vi phạm khuyết điểm trong quá trình học tập, rèn luyện bằng hình thức phê bình trước lớp, trước trường " là một sự đe dọa đến danh dự, nhân phẩm của chúng. Một nền giáo dục dựa trên sự đe dọa, khủng bố sẽ làm cho HS thui chột mọi sự sáng tạo. Đó là kẻ thù của giáo dục hiện đại.
Cụ nhanh tay vậy, đã đọc kỹ bài viết chưa ?
Cụ dựa vào đâu để nói doạ nạt, đe doạ và khủng bố thế cụ ?
Cụ bao nhiêu tuổi, đã từng đi học chưa, đã có con chưa ?
Giáo dục hiện đại là như nào, ở đâu, cụ định nghĩa giúp em với ?
Bố mẹ cụ ngày xưa hưởng nền giáo dục hiện đại hay hoang dã, họ vẫn ổn chứ ?
Tiếp thu sự văn minh của nhân loại là điều nên làm, cái xấu thì bỏ, cái tốt thì giữ mới tạo nên truyền thống văn hoá của một quốc gia, một dân tộc, nó làm nên sức mạnh và văn minh của một đất nước.
Người ta bảo hoà nhập chứ ko hoà tan, cứ lấy phân Tây ra ngửi rồi mù quáng khen nó thơm thì người ta bảo nửa mùa lại tự ái.

atbp

Xe buýt
Các cụ không được đào tạo về nghiệp vụ sư phạm, các cụ không có chuyên môn về tâm lý giáo dục , tốt nhất là ngậm miệng lại, cụ nào không đồng ý xin mời viết thư gửi Bộ giáo dục để được giải quyết.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhanh tay vậy, đã đọc kỹ bài viết chưa ?
Cụ dựa vào đâu để nói doạ nạt, đe doạ và khủng bố thế cụ ?
Cụ bao nhiêu tuổi, đã từng đi học chưa, đã có con chưa ?
Giáo dục hiện đại là như nào, ở đâu, cụ định nghĩa giúp em với ?
Bố mẹ cụ ngày xưa hưởng nền giáo dục hiện đại hay hoang dã, họ vẫn ổn chứ ?
Tiếp thu sự văn minh của nhân loại là điều nên làm, cái xấu thì bỏ, cái tốt thì giữ mới tạo nên truyền thống văn hoá của một quốc gia, một dân tộc, nó làm nên sức mạnh và văn minh của một đất nước.
Người ta bảo hoà nhập chứ ko hoà tan, cứ lấy phân Tây ra ngửi rồi mù quáng khen nó thơm thì người ta bảo nửa mùa lại tự ái.
Thật khó khai hóa một cái đầu u tối và em lại ko có nhu cầu đó. Em thật

An Nguyen 1

Xe tăng
Thì họ vẫn mua mà, có cần 52k kia đâu, cơ mà clone nick ảo thì hơi hèn cụ ạ :))
Lớp F1 nhà em, phụ huynh còn dũng cảm hơn. Xông thẳng lên phòng Ban Giám hiệu tố cáo Hội phụ huynh lớp thu quỹ vượt 20k (tổng 180k thu 200k cho chẳn tiền). Tội anh hội trưởng phải gọi điện từng người để trả.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Lớp F1 nhà em, phụ huynh còn dũng cảm hơn. Xông thẳng lên phòng Ban Giám hiệu tố cáo Hội phụ huynh lớp thu quỹ vượt 20k (tổng 180k thu 200k cho chẳn tiền). Tội anh hội trưởng phải gọi điện từng người để trả.
Thế là tốt cụ, ít ra còn thẳng mặt đấu tranh, đằng này clone nick xong đăng bài ẩn danh vì 50K, rồi bị chửi nhiều quá xoá bài :)) hèn!

kfc1981

Xe điện
Thật là nguy hiểm cho lớp chủ nhân tương lai của đất nước. Ai đời lấy khẩu hiệu học ngu sau này làm nhà báo với nhà quản lý giáo dục bg. Mạt vận rồi ư cô dục ông giáo? Ơ mà nghĩ cũng có nhiều cái sự đúng thật. Vẫn biết là tiêu cục thì thời nào môi trường nào cũng có nhưng ông giáo và cô dục mà thông tiêu với nhau thì ắt sẽ sinh ra những điều hết tệ hại cho dân trí nước nhà. Đúng là sự tiêu cực ngành giáo dục ở ta hiện giờ kinh khủng khiếp, cho dù là phụ huynh, học sinh thời nay có nhiều sự thay đổi và khác biệt trong cách học, cách giao tiếp kết nối ( ngày trước hay gọi là sổ liên lạc ) vơi giáo viên với nhà trường như thế nào đi nữa thì giáo viên và nhà trường cũng phải giữ đc cái gọi là "cao quý" là "thầy thiên hạ" của mình chứ. Nhưng ko những người như vậy ngày càng ít đi, ngày càng bị phe đối lập trù dập và triệt hạ. Và rồi chúng tác oai tác quái, khiến cho HS và cha mẹ của chúng quay cuồng và rối tung rối mù lên trả biết đường nào mà lần, rồi thì cũng có HS thế này phụ huynh HS thế kia, có người may mắn lựa chọn đc thầy cô môi trường tốt cho con mình có người thì ngược lại. Nhưng chốt lại vấn đề là bọn chúng cố tình gây mất tg công sức tiền bạc và tâm chí của HS phụ huynh HS và gia đình HS. Mức độ ngày một nghiêm trọng hơn, trên đây là quan điểm nhận định chung chung của cá nhân chứ ko hoàn toàn quy chụp. Đâu đó vẫn có những nhà giáo chân chính vẫn ngày đêm miệt mài với sự nghiệp trăm năm trồng người của mình. Xin lỗi đã để các thầy cô phải đọc những nhận sét tồi tệ như trên.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thật là nguy hiểm cho lớp chủ nhân tương lai của đất nước. Ai đời lấy khẩu hiệu học ngu sau này làm nhà báo với nhà quản lý giáo dục bg. Mạt vận rồi ư cô dục ông giáo? Ơ mà nghĩ cũng có nhiều cái sự đúng thật. Vẫn biết là tiêu cục thì thời nào môi trường nào cũng có nhưng ông giáo và cô dục mà thông tiêu với nhau thì ắt sẽ sinh ra những điều hết tệ hại cho dân trí nước nhà. Đúng là sự tiêu cực ngành giáo dục ở ta hiện giờ kinh khủng khiếp, cho dù là phụ huynh, học sinh thời nay có nhiều sự thay đổi và khác biệt trong cách học, cách giao tiếp kết nối ( ngày trước hay gọi là sổ liên lạc ) vơi giáo viên với nhà trường như thế nào đi nữa thì giáo viên và nhà trường cũng phải giữ đc cái gọi là "cao quý" là "thầy thiên hạ" của mình chứ. Nhưng ko những người như vậy ngày càng ít đi, ngày càng bị phe đối lập trù dập và triệt hạ. Và rồi chúng tác oai tác quái, khiến cho HS và cha mẹ của chúng quay cuồng và rối tung rối mù lên trả biết đường nào mà lần, rồi thì cũng có HS thế này phụ huynh HS thế kia, có người may mắn lựa chọn đc thầy cô môi trường tốt cho con mình có người thì ngược lại. Nhưng chốt lại vấn đề là bọn chúng cố tình gây mất tg công sức tiền bạc và tâm chí của HS phụ huynh HS và gia đình HS. Mức độ ngày một nghiêm trọng hơn, trên đây là quan điểm nhận định chung chung của cá nhân chứ ko hoàn toàn quy chụp. Đâu đó vẫn có những nhà giáo chân chính vẫn ngày đêm miệt mài với sự nghiệp trăm năm trồng người của mình. Xin lỗi đã để các thầy cô phải đọc những nhận sét tồi tệ như trên.
Học sinh không may nôn ra bàn, cô gọi phụ huynh đang đi làm tới.
Sau 30-45 phút, bãi nôn vẫn nguyên, em bị mệt do nôn bị đẩy ra cửa như phạm nhân, các em khác học cạnh vừa học vừa nhìn bãi nôn.
May mà ít giáo viên như thế, mẹ em đấy lên đổi lớp cho con luôn.

Chỉnh sửa cuối:

chenang

Xe máy
Website
chenang.vn

chenang

Xe máy
Website
chenang.vn
Các cụ không được đào tạo về nghiệp vụ sư phạm, các cụ không có chuyên môn về tâm lý giáo dục , tốt nhất là ngậm miệng lại, cụ nào không đồng ý xin mời viết thư gửi Bộ giáo dục để được giải quyết.
Câu này em nghe nhiều và quen rồi cụ ah.
Người nói câu này cũng nhiều, tưởng thế nào cuối cùng vẫn thế :D

kfc1981

Xe điện
Học sinh không may nôn ra bàn, cô gọi phụ huynh đàn đi làm tới.
Sau 30-45 phút, bãi nôn vẫn nguyên, em bị mệt do nôn bị đẩy ra cửa như phạm nhân, các em khác học cạnh vừa học vừa nhìn bãi nôn.
May mà ít giáo viên như thế, mẹ em đấy lên đổi lớp cho con luôn.
Cái đứa đc gọi là cô kia thuộc loại vô cảm và ác ma. Tsb nó cách hành sử của nó khiến mẹ của Đàn mất tg rồi lo lắng và phải trực tiếp đến mà dọn bãi nôn của con mình, ĐÀN thấy mình bị hắt hủi kỳ thị có khi nào ĐÀN nghĩ sau này khi vào lớp mình đừng có thở nhé, vì thở biết đâu cô giáo và các bạn bảo hơi thở của mình ko thơm. Rồi lại đuổi ra cửa cho đỡ hôi lớp thì sao! Rồi các bạn của ĐÀN nữa các bạn nghĩ rằng ĐÀN bậy bạ nôn cả ra bàn học khiến cả lớp bị hôi nên cô mới đuổi ra cửa đứng, và rồi ko đứa nào ỏ ê xem ĐÀN đang sốt bn độ. => Đấy sự nguy hiểm của 1 cách hành sử mà có thể đem đến nhiều điều tệ hại như vậy đấy. Chưa thấy 1 mầm mống của 1 sự nhân văn nào sất.