Không đủ tiền xuyên Việt: Nhà cháu đi ĐÀ LẠT - MŨI NÉ - NHA TRANG - ĐÀ NẴNG

Impact_Wrench

Xe buýt
Phong cảnh

Chỉnh sửa cuối:

Impact_Wrench

Xe buýt
Du khách:

Người địa phương: Ông chủ tổ chức tiệc tối và chương trình Ca múa nhạc dân tộc

Cô lớn nhà em:

Chỉnh sửa cuối:

Impact_Wrench

Xe buýt
quán cu đức nhậu đồ nướng thì chuẩn rồi.chắc cụ chủ ko đến đâu, em thấy cụ ấy không bia rượu
Em đến Cu Đức hôm qua rồi. Bia riệu thì em ko uống được, nhưng cũng cố hết 1 chai Tiger với gần 2 đĩa nướng.

Mấy hôm nay ăn chơi quần quật nên cũng mệt. Em vừa vào đến Mũi Né lúc 3h chiều nay. Đành mang tiếng "táo" tí vậy.
Các cụ thông cảm nhé!

Thần Tài

Xe điện
Em đến Cu Đức hôm qua rồi. Bia riệu thì em ko uống được, nhưng cũng cố hết 1 chai Tiger với gần 2 đĩa nướng.

Mấy hôm nay ăn chơi quần quật nên cũng mệt. Em vừa vào đến Mũi Né lúc 3h chiều nay. Đành mang tiếng "táo" tí vậy.
Các cụ thông cảm nhé!
Cụ cứ yên tâm hưởng thụ đi, lúc nào rảnh hoặc về post bài sau cũng được, chả cụ nào kêu đâu. Ban ngày còn lái xe mà đêm còn lọ mọ up ảnh thì oải lắm.

Impact_Wrench

Xe buýt
Đoạn này em chuyên về ăn uống tí các cụ nhé.

Đây là bữa ăn dưới chân núi Langbian, trước khi xem ca nhạc: Toàn các món nấu theo kiểu dân tộc, uống rượu mật gấu - ăn ngon hơn mấy cái nhà hàng nhiều các cụ ạ

Còn đây, trả ảnh cụ Thần Tài: Món nướng ở Cu Đức

...trong lúc đợi món nướng ra, ăn tạm cái bánh đa

ngon quá
Nào, ta cùng nướng

em thấy cái này ăn hợp với không khí se lạnh của Đà Lạt và lạ ở chỗ nướng trên viên ngói. Ăn thấy cũng ngon miệng, tuy nhiên thịt nai chẳng thấy vị nai gì cả??? ăn như thịt bê!
@ Thần Tài: Em đính chính giúp cụ 1 tí: Bác Hiền chủ quán Cu Đức là người "chè Thái" (hình như trong thớt của cụ lại ghi là "gái Tuyên"). Chắc cụ đang mê cô nào ?????????

Món: Tả Pí Lù - nhà hàng KHÔNG TÊN, ngay chân dốc khi từ Dinh 3 Bảo Đại xuống

Còn đây là bữa trưa nay - Cơm bụi ở Thị trấn Di Linh, trước khi rẽ vào QL28 đi Mũi Né

Impact_Wrench

Xe buýt
Hết ăn rồi lại uống.

Mời các cụ dùng món này: Sinh tố dừa

Và cafe Tùng nổi tiếng Đà Lạt

Impact_Wrench

Xe buýt
Hết ăn - uống, em lại kể chuyện đi chơi

Cũng như đa số mọi người khi đến Đà Lạt (như cụ Thần Tài đã kể năm ngoái), nhà em cũng đi: Vương hoa Thành phố, đồi Mộng Mơ, XQ Đà Lạt sử quán, Dinh 3 Bảo Đại....
Em xin phép lướt qua phần này (lười up ảnh quá, với lại tài khoản photobucket cũ của em đã full nên em muốn tiết kiệm dung lượng ở tài khoản mới), em chỉ bổ sung 1 số cái mà em thấy gần đây ít người đề cập

Bàn xoay (chân Chùa Tầu)

Bác chủ giới thiệu và hướng dẫn

để trên ghế cũng xoay (em thử rồi, lần này là lần thứ 3)

Impact_Wrench

Xe buýt
Lên Thiền Viện Trúc Lâm, có cái này em nhìn thấy nhưng giơ máy lên thì chỉ kịp chụp được từ đàng sau (chẳng lẽ lại đuổi theo chụp thì mất lịch sự quá)
Một Mr. Tây đi tu?

Cảnh Hồ Tuyền Lâm

Đi quá bến du thuyền Hồ Tuyền Lâm 1 đoạn: Yên bình quá!

và chẳng ai được như cụ này

Impact_Wrench

Xe buýt
Thấy Đà Lạt có 1 khu du lịch mới, nhà cháu lại phi vào (trên đường đi Langbian): KDL Thung Lũng Vàng cạnh nhà máy nước
Tuy nhiên, cũng chẳng có gì mới lạ cả. Lại hoa! rất nhiều hoa ở Đà Lạt. Cháu chẳng post hoa nữa, nhiều cụ chụp đẹp hơn cháu nhiều.
Đối diện cổng vào

Ơ, hình như cũng có hoa trong chòi. Zoom lại

Bên trong KDL, 1 Nhiếp ảnh gia đang đi tìm cái sự đẹp (hay trò chơi?)

À, đây rồi. Trò đạp xích lô

Cũng kéo phanh như thật, chẳng bù bố chúng nó ngày xưa toàn kéo nhầm phanh =))

Chỉnh sửa cuối:

zap

Đi bộ
Đọc thớt của cụ làm em nhớ Đà Lạt quá :(( Không biết đến bao giờ nhà em mới tự lái đi được như cụ. Bình thường nhà em đi chơi toàn phải nhờ bác VN Airline chở ợ. :-"

Impact_Wrench

Xe buýt
Đọc thớt của cụ làm em nhớ Đà Lạt quá :(( Không biết đến bao giờ nhà em mới tự lái đi được như cụ. Bình thường nhà em đi chơi toàn phải nhờ bác VN Airline chở ợ. :-"
Cụ sướng thế còn gì. Em đang mỏi hết cả tay vì hôm nay vượt đèo Gia Bắc (QL28, đường từ Di Linh đi Phan Thiết). Cua nhiều kinh khủng luôn, đúng như đồ thị hình sin ý ạ. Lên cũng như xuống, vừa dốc vừa cua liên tục, ko ngơi tay lúc nào. Vượt đèo giữa trưa, vợ con ngủ hết, đài ko được bật to. Lúc đổ đèo, tai lại cứ ù ù. Lạ thật, hôm lên Đà Lạt, vợ con ai cũng kêu ù tai mà mình chẳng thấy gí. Hôm nay còn mỗi mình thức thì lại thấy ù tai.
Để tập trung hơn vào tay lái cũng như an toàn hơn khi đổ đèo, em chuyển sang chế độ số tay. Nhiều lúc số 2 đổ đèo 60km/h.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Chào cụ :D
Sozi cụ vì không sắp xếp cafe Tùng được ạ!
Hy vọng cụ và em có dịp hội ngô ở đâu đó trên trái đất này một ngày ko xa :D

Impact_Wrench

Xe buýt
Chào cụ :D
Sozi cụ vì không sắp xếp cafe Tùng được ạ!
Hy vọng cụ và em có dịp hội ngô ở đâu đó trên trái đất này một ngày ko xa :D
Cụ đây rồi. Ngồi Cafe Tùng nghe nhạc Trịnh rất hay cụ ạ. Tiếc là hôm đó quên ko chụp với cụ kiểu ảnh kỷ niệm.
Hẹn gặp lại cụ nhé. Cụ ra HN ko gọi em là sang năm em vào SG xin cụ tiền xăng đấy!

minhcuong400

Xe tăng
Cụ đây rồi. Ngồi Cafe Tùng nghe nhạc Trịnh rất hay cụ ạ. Tiếc là hôm đó quên ko chụp với cụ kiểu ảnh kỷ niệm.
Hẹn gặp lại cụ nhé. Cụ ra HN ko gọi em là sang năm em vào SG xin cụ tiền xăng đấy!
Em chán cụ lắm! Mấy bữa cứ hong đt của cụ mà chẳng thấy cụ ới giề cả? Hay cụ sợ phải bao em cafex-(? Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ, thượng lộ bình an!

Impact_Wrench

Xe buýt
Em chán cụ lắm! Mấy bữa cứ hong đt của cụ mà chẳng thấy cụ ới giề cả? Hay cụ sợ phải bao em cafex-(? Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ, thượng lộ bình an!
Sorry cụ, hôm trước tìm ko thấy số đt của cụ nên ko gọi được. Hẹn cụ lần sau nhé!

cuncoi_tichtich

Xe tải
Vodka cụ chủ, nhìn cụ vi vu em thèm quá mà năm nay ktế khó khăn quá em đành du lịch qua màn ảnh nhỏ vậy, hic.

Impact_Wrench

Xe buýt
Mũi Né buổi tối buồn quá, chẳng có gì chơi. Tối nay, đi ăn về nhà cháu lại lọ mọ kể chuyện tiếp ạ.

Trên đường từ Đà Lạt đi Mũi Né, nhà cháu tiện đường thăm mấy chỗ: Thác Datalan, làng Gà, thác Ponguor.

Thác Datalan thì chán chết, leo xuống mỏi hết cả chân, nhà cháu ra đi xe trượt lên cho nhanh. Thôi, ko post ảnh thác này nữa, để cụ nào chưa đi đỡ chán.

Làng Gà: Cách đây 10 năm, nhà cháu vào đây thấy dệt và bán đồ thổ cẩm sôi động lắm nên lần này định mò vào mua ít vải thổ cẩm. Nhưng bây giờ khác rồi, vào chỉ thấy có mỗi cái này đáng chụp

Cũng như 10 năm trước, các thác ở Đà Lạt cháu thấy có mỗi thác Ponguor là đẹp