[Thảo luận] Không đội mũ bảo hiểm bị... còng số 8

Bimmer

Xe điện
Trong mọi trường hợp, xxx chỉ có thể tự vệ, khống chế đối phương. Đại để là xịt hơi cay, giật điện, hoặc đè nạn nhân xuống. Chứ tân công hung hãn như thế thì còn gì để chối.

Ngay hội nghị G20 vừa rồi, trong khi trấn áp đám biểu tình, một chú xxx vô tình xô phải một ông qua đường, tưởng ông này cũng biểu tình, làm ông này chết do nhồi máu cơ tim, đã bị xử tội cố sát.

dam_duong_xa

Xe buýt
Nói chung vote (-) cho cả người tham gia giao thông lẫn xxx
Mỗi chuyện con con mà là tốn đất của OF, làm tắc đường Đội cấn.
Vớ vẩn:mad:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Cán bộ thực thi pháp luật không xem luật pháp ra gì, và không tôn trọng ý kiến của nhân dân!

em không đồng quan điểm với bác.thế cứ mặc quân phục vào là có quyền làm càn hả?nhân quyền ở đâu?bác có biết thể diện 1 con ng khi bị xxx làm thế sẽ như thế nào k ? sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật chứ.
trẻ con như tờ giấy trắng.nếu cứ bạo lực với trẻ thơ sau này nó lơn lên sẽ nhìn đời thế nào đây?thằng cháu em bé cũng bị đánh đập theo kiểu bảo k nghe nên phải đánh lơn lên nó bị ám ảnh tuổi thơ nên bỏ nhà đi mất và sống cũng theo kiểu bạo lực
các cụ nói "trẻ em như búp trên cành" mình chăm sóc thế nào lơn lên nó như thế đấy là thành quả của việc ươm cây
một nơi có nhân quyền tốt như Mỹ thì mà vẫn có những nhà tù bí mật .... các bác theo dõi trên báo chí sẽ biết ... có cả tra tấn v.v... thế có phải vi phạm quyền con người kô ? em kô muốn đi sâu vào vì vi phạm tinh thần OF
nhưng em thấy nhiều bác không xem video clip thì phải ..... các bác xem kĩ đi rồi phát biểu ...:77::77::77:

vudinhquang

Xe container
thời buổi bây giờ côn đồ và xxx là 1

vudinhquang

Xe container
nhỡ cái thằng vi phạm kô đội mũ nó ăn cắp xe ở đâu trên đường tẩu tán thì sao ?? hoặc không hợp tác và chống đối người thi hành công vụ ( vừa ăn cướp vừa la làng ) thì sao ??
Chứ chỉ vì kô đội mũ mà bị còng và bị đánh thì cả CA phường giải tán ngay trong 72 tiếng ngay (b)(b)(b)
thế cái ông thấy bất công vào can thì sao?sao cũng bị vạ bây?

vudinhquang

Xe container
em thấy các cụ cứ chửi XXX là thế lọ thế chai, theo em thì thằng kia phải thế nào thì XXX mới động thủ, như em mà vi phạm em xuống xin xỏ, năn nỉ, dạ thưa đàng hoàng thì đố thằng nào dám động vào. Em thấy XXX bên mình còn hiền đới, các bác thỉnh thoảng đọc báo chắc cũng phải biết người Việt mình ở nước ngoài mà vi phạm luật bị bọn công an nó đánh cho đến chết luôn kìa, em không phải là XXX nhưng rất thông cảm với các anh, các chú ấy:^). Các bác cứ thử hình dung mà xem, cho trẻ con đi học mẫu giáo mà không dằn mặt ngày từ ngày đầu thì có ngoan như vậy không? Láo ăn đòn là đúng:77::77:
lạy hồn!thế sao bác 45 tuổi vào can cũng phải đau dớn,rách rưới.nhà hồn làm xxx a?

bonbanh

Xe buýt
Sao mấy chú xxx bây giờ cư xử cn hơn giang hồ nữa , quên hết mấy điều Bác Hồ dạy rồi ... ỷ có quyền , có súng muốn hành xử sao thì hành à . Chỉ tội cho anh em chúng ta thôi các bác hỉ

vudinhquang

Xe container
thế bác có biết bác ấy can kiểu rì không ợ .... hay là can theo kiểu người nhà với nhau ...... :^)
chắc chắn bác vào can không bị điên để can "theo kiểu người nhà với nhau" với 1 người xa lạ.Vụ nà có khi phải nhờ bác sỹ giám định xem người nhảy vào can ntn

thienphuc

Xe điện
một nơi có nhân quyền tốt như Mỹ thì mà vẫn có những nhà tù bí mật .... các bác theo dõi trên báo chí sẽ biết ... có cả tra tấn v.v... thế có phải vi phạm quyền con người kô ? em kô muốn đi sâu vào vì vi phạm tinh thần OF
nhưng em thấy nhiều bác không xem video clip thì phải ..... các bác xem kĩ đi rồi phát biểu ...:77::77::77:
em thì thấy bác nên xem kỹ bài của em đi đã rồi phát biểu :77::77::77:
em đang nói với bác kia về chuyện đánh đập trẻ em
bác có nhìn thấy chữ "trẻ em như búp trên cành" k? em đang nói chuyện dậy dỗ trẻ em theo kiểu đánh đập
bác vota trả em đê nhầm chuyện nọ sang chuyện kia rồi

htkhanh

Xe tải
Sao bác lại nói thế? Cái anh bị còng a í chống đối dữ lám mà tay a í xăm trổ xanh lèÔng này là công an

mazda626

Xe buýt
Em :77: cả hai , cả cái bác dân bị đánh, cả XXX.
Bao nhiêu người bị bắt vì ko mũ, có ai bị đnáh ko, chắc chú này ngông nghênh, oánh là đúng..em mà là XXX, em sẽ cởi áo, mũ...và nói rõ với chú kia, tao đánh mày với tư cách nhan dân nhé...:69::69:
Còn XXX đánh người cũng sai mia nó rồi, đem nhốt vào, tẩn thạt lực, ai lại đánh ngaoì đường thía..
Các bác có đọc bài trong mục này, OMON của NGa bắn nhầm xe của dân k?thú thực, nhiều khi cháu thấy XXX nhà mình hèn vãi..đâm ra dân mới khinh, ....

Captiva HN-SG

Xe buýt
Em thấy các bác các chú thủ đô nhiều người chẳng thèm đội mũ bảo hiểm, cả người già nữa, ý thức chấp hành đội mũ bảo hiểm ở thủ đô thua xa quê em, quê em Sài gòn, các bác kiểm chứng giúp em

thienphuc

Xe điện
sáng nay em đi ăn sáng k đỗ xe lên hè mà đỗ dưới cái đường vào ngõ.em thấy nó chắn 2cái cột 2 bên chỉ đi đc ở giữa,2 bên cạnh k thể lách xe đc nên em dúi xe vào đó.đang ăn nghe bọp bọp đề nghị đưa xe đi chỗ khác không chúng tôi đưa xe về phường.quay ra mấy thằng rẻ rách k thấy xxx đâu thằng cầm lái mặc dân sự tay cầm bộ đàm nói.
*** chúng nó ghê phết các bác nhỉ.giờ dân phòng có quyền ngang với giám đốc viện sở công an.quy định chỉ có giám đốc sở,viện,hiệu trưởng các trường cảnh sát mới đc dùng đèn quay còi hụ.không biết dân phòng có cách chức đc phó trưởng công an phường k nhỉ ?

sáng nay em đi ăn sáng k đỗ xe lên hè mà đỗ dưới cái đường vào ngõ.em thấy nó chắn 2cái cột 2 bên chỉ đi đc ở giữa,2 bên cạnh k thể lách xe đc nên em dúi xe vào đó.đang ăn nghe bọp bọp đề nghị đưa xe đi chỗ khác không chúng tôi đưa xe về phường.quay ra mấy thằng rẻ rách k thấy xxx đâu thằng cầm lái mặc dân sự tay cầm bộ đàm nói.
*** chúng nó ghê phết các bác nhỉ.giờ dân phòng có quyền ngang với giám đốc viện sở công an.quy định chỉ có giám đốc sở,viện,hiệu trưởng các trường cảnh sát mới đc dùng đèn quay còi hụ.không biết dân phòng có cách chức đc phó trưởng công an phường k nhỉ ?
bọn này thì oai như cóc :102: xe của giám đốc , Viện v.v. của tất cả các ngành nó bắt tất có chừa ai đâu :))

gauxam

Xe đạp
Có bác nào có thông tin chi tiết về vụ việc chưa nhỉ, em nghĩ nếu chưa rõ sự việc thì kết luận là xxx sai thì không khách quan lắm, xem hồi sau sẽ rõ các bác ạ :^)

sv_ngheo

Xe điện
Thế nhà ta đã có cái thống kê nào cho đàng hoàng 1 tí thể hiện cái hiệu quả của việc mang MBH khi đi trong phố chưa bác???
Em cam đoan là chưa có.
Mà phải làm 1 cách khoa học kia chớ không phải làm ấm ớ để đi đến kết luận theo kiểu: Từ ngày bắt buộc mang MBH thì tỉ lệ chết do gấy chân, gẫy tay do TNGT đã giảm rõ rệt:)):)):)) (đây là ví dụ thôi nha:21:)

Ngành y bọn em có dạy về cái chấn thương sọ não sous casque (chấn thương sọ não dưới MBH) đấy cụ ợ. Kinh lém. Đến Tây nó còn sợ. Nặng nề hơn nhiều so với không có mũ do khó chẩn đoán và tiên lượng hơn. Tất nhiên ngày nay với các công cụ chẩn đoán hình ảnh như CT và MRI công việc đã dễ hơn nhiều.

Còn chính tay em phải đi mổ cấp cứu cho 1 đồng nghiệp bị TNGT. Người ngồi cùng xe đã ra đi gặp các cụ Karl Max - Lénine ngay lập tức sau tai nạn. Cả 2 người đều mang MBH trên đầu nha.
Hay 1 ông đại úy CA Bắc ninh cũng bị TNGT. Chẳng qua khỏi. Cái MBH phải cưa ra mới rút được khỏi đầu. Không lẽ mang chôn cùng cái MBH???
Cái mũ này được 1 doanh nghiệp "nổi tiếng" cho người tới chuộc với giá 15M nhưng gia chủ không cho. Họ mang ra để THỜ (chuyện này đã được đăng trên báo giấy nha, cũng lâu rồi)

Nôm na là đừng có mà ỉ lại quá vào cái MBH. Nó chẳng phải là cái đũa thần, cái bùa hộ mệnh. 1 khi tai nạn đã xảy ra thì 1 cái đầu đội có tới 3 cái mũ vẫn cứ chết. Có 1 tỉ lý do để mà chết, đâu phải chỉ do mỗi cái đầu. Chết do đa chấn thương. Chết do thủng tạng rỗng, vỡ tạng đặc. Chết do gãy xương, mất máu. Chết do đau, shock. Chết do ....SỢ quá mà chết:P:P:P

Còn cái loại mà va quệt rồi hung hăng nhảy ra tẩn em thì em cũng có thuốc chữa nha. Thuốc này kiến hiệu lém:69:

Cũng chưa có bài báo nào thống kê về số lượng người bị tai nạn đội MBH kém chất lượng bác ạ. Đội MBH ko có nghĩa là "đội MBH chất lượng tốt" - bác cố tình lờ cái này đi thì buồn nhỉ ! Mà chẳng cần chấn thương sọ não, chỉ cần ngã đơn giản mài mặt xuống đường thì cái MBH còi vẫn tốt hơn cái đầu trần, bác có nghĩ thế ko ?:P

1 triệu người đội MBH mà chỉ cần cứu được 1 mạng người thôi cũng là quý rồi. Mà sao bác ko vận dụng nốt mấy cách biện hộ hồi đầu như là "MBH gây vướng tầm nhìn, cản trở quan sát, cản trở tiếng động giao thông" nhỉ. Hồi đầu mấy cái cách biện hộ này là thịnh hành lắm đấy :21:.

Bác phân tích tình hình cứ như là mấy bố xe ôm đầu ngõ nhà em, nghe rất buồn cười (thực tế nó thế, em ko có ý gì đâu nhá) :21:

Mr_DjBeo

Xe tải
Em cũng chả biết ở đâu nữa , chỉ biết cách hải phò

bachbop15

Xe đạp
Cũng chưa có bài báo nào thống kê về số lượng người bị tai nạn đội MBH kém chất lượng bác ạ. Đội MBH ko có nghĩa là "đội MBH chất lượng tốt" - bác cố tình lờ cái này đi thì buồn nhỉ ! Mà chẳng cần chấn thương sọ não, chỉ cần ngã đơn giản mài mặt xuống đường thì cái MBH còi vẫn tốt hơn cái đầu trần, bác có nghĩ thế ko ?:P

1 triệu người đội MBH mà chỉ cần cứu được 1 mạng người thôi cũng là quý rồi. Mà sao bác ko vận dụng nốt mấy cách biện hộ hồi đầu như là "MBH gây vướng tầm nhìn, cản trở quan sát, cản trở tiếng động giao thông" nhỉ. Hồi đầu mấy cái cách biện hộ này là thịnh hành lắm đấy :21:.

Bác phân tích tình hình cứ như là mấy bố xe ôm đầu ngõ nhà em, nghe rất buồn cười (thực tế nó thế, em ko có ý gì đâu nhá) :21:
(b)(b)(b) Nói thật, núc đầu ra cái quyết định phải đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông em thấy không hợp lý cho lắm. Thế rồi 1 hôm em chứng kiến quả tai nạn gần nhà, thằng xe máy đang phóng nhanh đâm ngay vào đít con xe 1,5t chở hàng đang đi từ từ, Thằng xe máy bay lên vỉa hè, đầu đập vào bồn cây làm cái bộp:77:, may mà nó đội mũ bảo hiểm nên không sao:77::77:. Từ đó xe em núc nào cũng có quả MBH nhét cốp.:21::21: