[Thảo luận] Không đội mũ bảo hiểm bị... còng số 8

dontung

Xe tải
ko thích mấy anh xxx phường

junyong

Xe buýt
thằng đấy nó đi xe số chứ không phải đi xe ga.Đi xe ga thí có khi cơ động lái *** dám chạm vào người nó.

Chỉnh sửa cuối:

nhumi

Xe hơi
em thấy 1 số cụ trong cái topic này hình như là chu theo bầy đàn ấy :77::77::77: rõ ràng là TĐ CSCĐ mà cứ tố hết cho CAP .....
Sao bác lại nói anh em chu theo bầy đàn ?
Văn hóa của dđ OF không nên có những cụm từ kiểu hạ nhục lẫn nhau như vậy, mong bác nghĩ lại và sửa giùm .

ghetcongaixau

Xe tăng
Em ** hiểu sao nhiều cụ chửi XXX trong trường hợp này. Chống người thi hành công vụ như này XXX còng tay rồi phang là còn hiền và luật VN chưa nghiêm, chứ ở nhiều nước chống lại là XXX bắn luôn không phải lăn tăn gì cả nên người dân nó có ý thức chấp hành luật cao.

datinh

Xe container
em thấy 1 số cụ trong cái topic này hình như là chu theo bầy đàn ấy :77::77::77: rõ ràng là TĐ CSCĐ mà cứ tố hết cho CAP .....
Mấy tay C Đ này còn hơi lành đấy.....:21::21::21:
Nếu ban đêm vắng vẻ thì cu này nát bét người chứ chả chơi

ChuotLon

Xe hơi
xxx phường chán lắm toàn cầy tiền của dân đen thôi gặp phải ai cứng 1 ty thi ướt hết cả đồng phục khổ thân bác Lâm quá vì bênh dân lành 1 tý mà phải chịu khổ. nếu A E nào biết bác ấy thi cho gửi lời chúc sức khoẻ hộ mình nhé.

nhumi

Xe hơi
Chuẩn cụ ạ! (b)

các cụ check cái clip này đã rồi hãy chửi xxx http://www.anninhthudo.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=46808&ChannelID=120
Cái clip này của An ninh thực hiện, hình thì mọi người thấy rõ, còn tiếng là lời bình của An ninh thủ đô thực hiện > không chứng tỏ điều gì !
Nếu đương sự là trộm cắp, lưu manh > bắt như vậy là ổn.
Còn xử lý vi phạm ATGT không cần thiết phải 3-4 người bẻ tay 1 người . Như vậy gọi là : những động tác không cần thiết, có thể gây bất lợi .
(nó giống như một bài toán, giải đúng nhưng rườm rà, không thông minh )
Chưa chuẩn_cần phải chỉnh.

Slowly

Xe tải
Em vưa mới đọc vụ này kô biết thông tinh cập nhật thêm chưa,cụ 2b bị bắt có phải ngoài tội kô đội mũ bảo hiểm còn tội gì nữa kô

jake90

Xe tăng
mấy thằng xxx phường chủ yếu toàn đứa vô học cả,ko có công ăn việc làm j nên mới làm nghề này,bọn này bắn bỏ hết e mới hêt tức

f1_hn

Xe container
Trong các loại xxx thì e ghét nhất xxx Phường, toàn lũ gần như vô học, an nói thì lấc cấc cứ tường mình to lắm. Đi kèm bọn này là bọn dân phòng hay trật tự gì gì đấy, nhìn cái cảnh chúng nó đuổi hàng rong rùi mà chỉ muốn đấm vào *** mối thằng vài cái.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bác là bác sỹ hẳn hoi mà lại phát biểu kiểu này :77:. Bác cố tình phủ nhận cái tính cần thiết của MBH thì có lẽ trong công việc bác không cần dùng găng tay và áo blu đâu nhỉ.

Trong số 10.000 bệnh nhân bác cần phải tiếp xúc trực tiếp, chỉ cần một bệnh nhân có HIV thôi là bác cũng đủ toi rồi, xác suất cực nhỏ thì cũng cần có hình thức phòng ngừa. Hoặc bác ko đeo khẩu trang khi khám, gặp phải một bệnh nhân ho lao thì bác ăn đủ, dính một lần là đủ cho cả đời. Bác đã phát biểu thế còn dẫn chứng Mẽo ra càng buồn cười, vì dân Mẽo chấp hành luật tốt lắm, lằng nhằng là toi mạng ngay nên nó chả dám giỡn đâu.

Mong sao tất cả các bác trong OF ko bao giờ phải tiếp xúc với cái loại côn đồ mà nó va quệt vào mình lại chủ động nhảy xuống tẩn các bác tóe máu mồm, và lúc ấy các bác tha hồ mà bênh nó nhé, cũng là dân ngoan cả mà :)):)):)):))

Thế nhà ta đã có cái thống kê nào cho đàng hoàng 1 tí thể hiện cái hiệu quả của việc mang MBH khi đi trong phố chưa bác???
Em cam đoan là chưa có.
Mà phải làm 1 cách khoa học kia chớ không phải làm ấm ớ để đi đến kết luận theo kiểu: Từ ngày bắt buộc mang MBH thì tỉ lệ chết do gấy chân, gẫy tay do TNGT đã giảm rõ rệt:)):)):)) (đây là ví dụ thôi nha:21:)

Ngành y bọn em có dạy về cái chấn thương sọ não sous casque (chấn thương sọ não dưới MBH) đấy cụ ợ. Kinh lém. Đến Tây nó còn sợ. Nặng nề hơn nhiều so với không có mũ do khó chẩn đoán và tiên lượng hơn. Tất nhiên ngày nay với các công cụ chẩn đoán hình ảnh như CT và MRI công việc đã dễ hơn nhiều.

Còn chính tay em phải đi mổ cấp cứu cho 1 đồng nghiệp bị TNGT. Người ngồi cùng xe đã ra đi gặp các cụ Karl Max - Lénine ngay lập tức sau tai nạn. Cả 2 người đều mang MBH trên đầu nha.
Hay 1 ông đại úy CA Bắc ninh cũng bị TNGT. Chẳng qua khỏi. Cái MBH phải cưa ra mới rút được khỏi đầu. Không lẽ mang chôn cùng cái MBH???
Cái mũ này được 1 doanh nghiệp "nổi tiếng" cho người tới chuộc với giá 15M nhưng gia chủ không cho. Họ mang ra để THỜ (chuyện này đã được đăng trên báo giấy nha, cũng lâu rồi)

Nôm na là đừng có mà ỉ lại quá vào cái MBH. Nó chẳng phải là cái đũa thần, cái bùa hộ mệnh. 1 khi tai nạn đã xảy ra thì 1 cái đầu đội có tới 3 cái mũ vẫn cứ chết. Có 1 tỉ lý do để mà chết, đâu phải chỉ do mỗi cái đầu. Chết do đa chấn thương. Chết do thủng tạng rỗng, vỡ tạng đặc. Chết do gãy xương, mất máu. Chết do đau, shock. Chết do ....SỢ quá mà chết:P:P:P

Còn cái loại mà va quệt rồi hung hăng nhảy ra tẩn em thì em cũng có thuốc chữa nha. Thuốc này kiến hiệu lém:69:

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Trong các loại xxx thì e ghét nhất xxx Phường, toàn lũ gần như vô học, an nói thì lấc cấc cứ tường mình to lắm. Đi kèm bọn này là bọn dân phòng hay trật tự gì gì đấy, nhìn cái cảnh chúng nó đuổi hàng rong rùi mà chỉ muốn đấm vào *** mối thằng vài cái.
Thì ông Dương Trung Quốc cũng đã có thư chất vấn CA TP Hà nội về việc này rồi đấy thôi.
Nhưng mà cũng chẳng đi đến đâu.
Đá ném ao bèo í mà:77::77::77:

AudiQ7

Đi bộ
thật ra bây h chả ai ưa xxx cả,nhưng tốt nhất đối với địch thì chúng ta nên khôn khéo,trong hoàn cảnh thế này thì cuơng quyết thì chỉ thiệt thân & ko giải quyết được vấn đề,theo e là như thế

vutrungy2e

Xe hơi
Tay có xăm trổ thì cũng không có quyền gì còng tay số 8 cả,em mà bị thế em kiện bỏ bà chúng nó đi.Quyền công dân của con người đâu cơ chứ.Bức xúc quá......:102:

tungcalo

Xe điện
Em ** hiểu sao nhiều cụ chửi XXX trong trường hợp này. Chống người thi hành công vụ như này XXX còng tay rồi phang là còn hiền và luật VN chưa nghiêm, chứ ở nhiều nước chống lại là XXX bắn luôn không phải lăn tăn gì cả nên người dân nó có ý thức chấp hành luật cao.
Nước nào thế cụ? Cho dù ở đâu thì xxx rút súng cũng phải có quy định nhé.

AQ.

Xe tăng
Đọc hết các bài, em thấy nguyên nhân chính là "chó cậy gần nhà".

Chú em Mai Anh Phong (SN 1979), thường trú tại số nhà 36, ngách 285/25, Đội Cấn này chắc nghĩ rằng nhà mình gần đây, sợ léo gì xxx mới húng, mới bật lại, mới bị hội đồng.

Em cũng ngại mấy chú cậy gần nhà thế này lắm

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Theo đúng tinh thần bài viết thì thấy mấy đ/c P Đội cấn làm ăn quá ẩu, thiếu hiểu biết 9do thiếu học mà ra).
Không bênh vực những hành vi sai trái, ngạo mạn, coi thường luật pháp nhưng em cũng cực kì hay bức xúc vì mấy đ/c CAP.
Xin lỗi, có vài lần va chạm với mấy đ/c P sở tại về mấy chuyện vỉa hè. Mi.e nó, cứ rình chỗ mình nạt nộ khách mình.

Nói thật, em đã một lần lớn tiếng, nói "mày có giỏi cởi áo ra đi, xx mày chơi ngay, sống mái với mày. Lũ xxx" và lần đó em còn dùng tay kéo chéo qua cổ con dog đó (biểu hiện rằng tao xxx cổ mày) và kèm theo lời nói rất rắn.
Tuy nhiên chúng dek làm gì được vì mình đứng cửa nhà chứ chả dại ra gần xe chúng nó.
Thế rồi, vừa được noi, vừa có thế, em tông một lá đơn lên phòng tổ chức hành chính, CAQ. Sau lần đó mấy con xxx đó ngoan hẳn, tuy nhiên vẫn thỉnh thoảng cắn trộm.

Nghĩ ức chế cho một chú vác máy quay phục vài ngày thì nhiều chuyện hay ho cho mấy con dog đó.
Lẽ tất nhiên chỉ bức xúc với những hành vi bẩn, chứ xin nhắc lại là nhà cháu chấp hành chủ trương, chính sách đâu vào đó, các đồng chí làm việc nhiệt tình, mến dân thì luôn có trà thơm, thuốc ngon và những lời tôn trọng. Cái gì cũng có logic của nó.
Phải không các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

ghetcongaixau

Xe tăng
Nước nào thế cụ? Cho dù ở đâu thì xxx rút súng cũng phải có quy định nhé.
Đúng cụ ạ, ở đâu rút súng ra bắn cũng phải có quy định, nhưng chống lại XXX thi hành công vụ thì nằm trong quy định được bắn hạ của XXX nhiều nước cụ ạ. Chẳng nói đâu xa, cụ xem cái clip cụ nào mới post về XXX russia thì thấy ngay

wildcat74

Xe điện
Em chắc chắn là chú em này bỏ chạy, chống lại người thi hành công vụ cho nên mới bị còng. Mà còng là đúng; chỉ sợ sau khi nhà báo về- xx đấm cho nhừ tử thôi.

Luật pháp của Giao sợi ta quá vớ vỉn- cái cần nghiêm lại ko nghiêm; bác nào đã từng ở nước ngoài- thử nói cho em xem nếu police mà ngoắc lại có dám bỏ chạy ko?. Nhẹ thì bị bắt, tống vô đồn giam, nặng thì bị bắn què cẳng hay bỏ mạng.

Nhớ ngày còn đi học ở bển, có 1 bác cán bộ nhà giàu đi học sắm được cái ô tô ghẻ. Có lần bác đỗ bậy, bị gài tích-kê phạt. Cứ quen thói chí phèo như VN- trốn ko thèm đi nộp phạt. Sau vài lần gửi giấy mời, vào sáng sớm 1 ngày đẹp giời, pú-lít kéo cả đàn, rú còi, lòe đèn tiền hô hậu hét vào tận ký túc xã còng tay... đưa ra tòa. Toàn thể cử tọa chứng kiến sợ xanh hết cả mặt; lần sau lỡ mà có nhận vé phạt rắp rắp đi nộp ko dám chậm trễ!

thienphuc

Xe điện
em thấy các cụ cứ chửi XXX là thế lọ thế chai, theo em thì thằng kia phải thế nào thì XXX mới động thủ, như em mà vi phạm em xuống xin xỏ, năn nỉ, dạ thưa đàng hoàng thì đố thằng nào dám động vào. Em thấy XXX bên mình còn hiền đới, các bác thỉnh thoảng đọc báo chắc cũng phải biết người Việt mình ở nước ngoài mà vi phạm luật bị bọn công an nó đánh cho đến chết luôn kìa, em không phải là XXX nhưng rất thông cảm với các anh, các chú ấy:^). Các bác cứ thử hình dung mà xem, cho trẻ con đi học mẫu giáo mà không dằn mặt ngày từ ngày đầu thì có ngoan như vậy không? Láo ăn đòn là đúng:77::77:
em không đồng quan điểm với bác.thế cứ mặc quân phục vào là có quyền làm càn hả?nhân quyền ở đâu?bác có biết thể diện 1 con ng khi bị xxx làm thế sẽ như thế nào k ? sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật chứ.
trẻ con như tờ giấy trắng.nếu cứ bạo lực với trẻ thơ sau này nó lơn lên sẽ nhìn đời thế nào đây?thằng cháu em bé cũng bị đánh đập theo kiểu bảo k nghe nên phải đánh lơn lên nó bị ám ảnh tuổi thơ nên bỏ nhà đi mất và sống cũng theo kiểu bạo lực
các cụ nói "trẻ em như búp trên cành" mình chăm sóc thế nào lơn lên nó như thế đấy là thành quả của việc ươm cây