[Funland] Không cổ xuý bạo lực nhưng nếu là em ...Em cũng đánh !

chẳng có tên

Xe tăng
Xã hội này nó buồn cười.
K đánh, bắt thì mất đồ đè cổ bv bắt đền
Đánh thì dính líu nọ kia.
Thấy đánh nhau k can nó đuổi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em xin nói luôn các cụ vang e thoải mái.

tất cả những cụ ủng hộ bảo vệ đánh người là những kẻ đạo đức giả. Sẵn sàng hy sinh người khác miễn mình được lợi. Ủng hộ sự vô pháp vô thiên miễn sao thuận lợi cho mình.
Hay nhỉ! Cứ trái ý kiến là bị quy cho đạo đức giả.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội này nó buồn cười.
K đánh, bắt thì mất đồ đè cổ bv bắt đền
Đánh thì dính líu nọ kia.
Thấy đánh nhau k can nó đuổi.
Câu trả lời cho cụ là “đánh để làm gì”
- nếu nó ăn trộm bỏ chạy thì tri hô vây bắt, bắt quả tang có đánh để khống chế chả sao.
- đánh nhau thì có phải hs đánh nhau hay người ngoài đánh hs không, không can thì đuổi là đúng vì không làm việc.
Trường hợp này không bắt quả tang, nó cũng không bỏ chạy, nó cũng không đánh ai. Bảo vệ đánh người để thỏa cái “máu anh hùng” thì ăn án là đúng chả oan

BMW530d

Xe tăng
Khoẻ hơn nó thì đánh xong cũng phải nằm ra chờ Police đến cùng đưa vào viện. Nghiệp vụ chưa chuẩn.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Hay nhỉ! Cứ trái ý kiến là bị quy cho đạo đức giả.
Mấy còm trước có cái cụ gì đấy mắng em là đạo đức giả, em mới nói luôn em là đạo đức thật. Còn các cụ đi xui người khác đánh người, vi phạm pháp luật để răn đe không cho ai đụng đến con các cụ mới là đạo đức giả

pnthanh1

Xe hơi
Nếu xác định là trộm thật thì cũng phải đánh cho chừa và bác bảo vệ cũng phải có máu tí cho chúng nó chừa. Bọn này ko át vía đc chúng nó thì chúng nó cũng chơi mình tới số luôn

hanoi1971

Xe tải
Tẩn để răn đe thiếu gì cách. Đạp vào mặt thì là hành vi rất ác.
BV công ty tôi xem đoạn clip cũng nói là không nên đánh vào mặt. Cứ bọc giẻ vào tay mà thụi vào mạng sườn là nhớ đời đến già.

Alex.N

Xe buýt
BV công ty tôi xem đoạn clip cũng nói là không nên đánh vào mặt. Cứ bọc giẻ vào tay mà thụi vào mạng sườn là nhớ đời đến già.
Mấy anh x bọc cao su bên ngoài gậy sắt í bác, đánh vỡ nội tạng, gãy xương nhưng bên ngoài vẫn k thấy dấu. Là em nghe Giang hồ nó bẩu thế chứ em chưa được thấy đâu. Em cũng k khuyến khích ai làm theo đâu nhá, k chịu trách nhiệm cho mọi hậu quả nếu có ;;)

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Vậy giờ trách nhiệm giáo dục học sinh không được đâm nhau giao cho bảo vệ luôn phỏng cụ, trường nào có học sinh mang dao lên đâm nhau là do bảo vệ trường đấy không đạp vào mặt người khác chứ không phải do giáo dục của gia đình và nhà trường

VoCan

Xe điện
Mấy còm trước có cái cụ gì đấy mắng em là đạo đức giả, em mới nói luôn em là đạo đức thật. Còn các cụ đi xui người khác đánh người, vi phạm pháp luật để răn đe không cho ai đụng đến con các cụ mới là đạo đức giả
Tức là phải đợi bọn đấy phạm tội xong thì mới được làm gì tụi nó . Ờ cụ đúng là đạo đức thật.Nhưng mà em nhớ những người nhận mình đạo đức thật thường .....

QL72

Xe tải
Đánh thì bảo vũ lực. Nếu nói không thì còn lâu nó sợ. Cccm thông thái cho hướng giải quyết

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Tức là phải đợi bọn đấy phạm tội xong thì mới được làm gì tụi nó . Ờ cụ đúng là đạo đức thật.Nhưng mà em nhớ những người nhận mình đạo đức thật thường .....
Câu này phải 4-5 cụ lái rồi. Em xin lập lại câu trả lời. Bảo vệ để người lạ lọt vào trường, “xong việc” nhảy tường ra thì mới phát hiện. Đó là cái kém thứ nhất.

đánh người vô cớ là cái sai thứ 2. Đối tượng chấp hành việc bảo vệ yêu cầu quay vào trường, xét hỏi thì có trả lời,clip không thể hiện đối tượng bỏ chạy hay dùng vũ lực chống đối.Xử đúng luật là bảo vệ ăn án hành hung người khác. Còn đối tượng phạm tội gì thì là việc của CA.

các cụ cứ lái về hướng “đánh trước đề phòng nhỡ nó làm gì“. Trường hợp này là nó làm gì thì làm xong rồi. Việc của bảo vệ là giữ nó lại giao cho CA. Nó chống đối bằng vũ lực thì mới được đập

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Đánh thì bảo vũ lực. Nếu nói không thì còn lâu nó sợ. Cccm thông thái cho hướng giải quyết
Hướng giải quyết là tìm hiểu bằng cách nào nó lọt vào trường được ạ. Đuổi việc bảo vệ vì làm việc kém để nó lọt vào trường và bạo lực bừa bãi.

nó leo trường vào thì rào kẽm gai lên, nó đi cửa chính vào thì yêu cầu phụ huynh vào trường phải có thẻ, còn để nó lọt vào rồi bảo đánh cho nó sợ thì đúng là loại đầu óc có vấn đề mới nghĩ thế

Không lái ẩu

Xe buýt
Em có ông bạn cũng hy sanh được mấy chục năm rồi, nguyên nhân là vào ký túc Thủy lợi ghẹo gái và bắt nạt bị sinh viên trong đó tẩn hội đồng ném từ tầng 4 xuống hố xây dựng bên cạnh.

Em ủng hộ oánh chết cm những đứa ngu tiềm tàng ý đồ xấu ở những nơi học sinh sinh viên sinh hoạt học tập.

Nhưng tối iu nhất là oánh què thôi, trước để làm gương răn đe những đứa khác, sau là để tay công lý nó khỏi khó xử. Vốn công lý nó đã dốt lại dát, gặp ca khó là nó ngu ngay.
cụ vừ mới ủng hộ oánh chết mà không nhưng oánh chết binh thường mà còn oảnh chết cm chúng nó nữa rồi dưới lại bảo chỉ oánh què thôi... =))
Cụ thật là không nhất quán.... cho cụ làm quan nhớn thì chắc dân đen chúng em đến chết đi còn hơn là sống :))

XPQ

Xe cút kít
cụ vừ mới ủng hộ oánh chết mà không nhưng oánh chết binh thường mà còn oảnh chết cm chúng nó nữa rồi dưới lại bảo chỉ oánh què thôi... =))
Cụ thật là không nhất quán.... cho cụ làm quan nhớn thì chắc dân đen chúng em đến chết đi còn hơn là sống :))

Oánh què là tối iu. Vì em tính dù sao cũng phải thông cảm mí công lý. :D:D:D:D:D

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Đánh cảnh cáo vấn đề gì
Một vụ làm căng có giá trị hơn trăm lần mấy cái nội quy éo có tính răn đe nào hết
Không căng chúng nó vác đồ đập làm loạn trường ngay
Chắc cụ hồi xưa không đi học, tôi ủng hộ bố láo xử tại chỗ nhưng cần có cái đầu lạnh để xuống tay không quá đà. Cứ quy trình mà diễn thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn.
Làm căng vụ này là bảo vệ đi tù tội hành hung người khác đấy cụ. Đánh người thì mặt đỏ như vàng, đánh xong rồi thì mặt vàng như nghệ. Cụ muốn cảnh cáo bọn đầu gấu đầu mèo thì cụ vào trường đánh hộ em cái, đừng ngồi nhà xúi người khác đánh người. Đạo đức giả lắm
Bảo vệ đánh thì có dọa được bọn hs thôi, gặp đầu gấu đầu mèo nghiện hút bữa sau nó thủ dao quay lại xiên thì cụ có hô hào được nữa không. Đánh được một bữa thì có đánh chết được nó luôn không. Nghĩ dài ra thì bạo lực không bao giờ là câu trả lời, nhất là cái loại bạo lực “yên hùng” thế này

Không lái ẩu

Xe buýt
Con e mà bị đánh tuần 3 buổi thì trường có vấn đề đấy ạ, trách nhiệm của nhà trường đâu mà để đầu gấu đầu mèo đánh hs tuần 3 buổi. Suy nghĩ của cụ đúng là có vấn đề nặng. Nguyên nhân chính thì không tìm cách giải quyết, cứ thích tỏ vẻ anh hùng bàn phím.
Hahaha ko biết cụ có được hạnh phúc và may mắn gì nhưng em chắc cụ chưa nếm mùi là thằng học sinh chuyên bị bắt nạt hả?
Em đây năm lớp 7 từ nhà quê lên tỉnh bọc bị bọn đầu gấu ở trường ngày nào cũng đón cổng oánh. Hôm thì bó lấy gậy chơi khăng vụt, hôm thì dây mơ chơi nhảy dây nó bện vào nó quất. Nhà trường chẳng làm được caia củ c.ặc gì chúng nó.
Sau bà già em phải nhờ chồng cô bạn cùng cơ quan là dân xã hội xăm trổ đến tận trường lôi từng thằng ra tẩn 1 trận rồi từ đó em mới được yên đấy cụ ợ.
Cụ đổi tên nick đi cụ.