[Funland] Không cổ xuý bạo lực nhưng nếu là em ...Em cũng đánh !

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Hahaha ko biết cụ có được hạnh phúc và may mắn gì nhưng em chắc cụ chưa nếm mùi là thằng học sinh chuyên bị bắt nạt hả?
Em đây năm lớp 7 từ nhà quê lên tỉnh bọc bị bọn đầu gấu ở trường ngày nào cũng đón cổng oánh. Hôm thì bó lấy gậy chơi khăng vụt, hôm thì dây mơ chơi nhảy dây nó bện vào nó quất. Nhà trường chẳng làm được caia củ c.ặc gì chúng nó.
Sau bà già em phải nhờ chồng cô bạn cùng cơ quan là dân xã hội xăm trổ đến tận trường lôi từng thằng ra tẩn 1 trận rồi từ đó em mới được yên đấy cụ ợ.
Cụ đổi tên nick đi cụ.
Cụ học lớp 7 là cách đây mấy chục năm thế ạ. Thời đấy ăn còn chả đủ nên các chuyện khác có thể thông cảm được. Thời nay hiện đại rồi, cụ đừng lấy cái hoàn cảnh bạo lực rừng rú của cụ ra áp dụng nữa.
Học sinh bắt nạt nhau là do nhà trường và gia đình giáo dục tồi, đừng bắt bảo vệ phải kiêm luôn nhiệm vụ của giáo viên và gia đình.
Vd của cụ chả phải là bọn đầu gấu đầu mèo gì, chỉ là mấy thằng nhãi con hs bắt nạt cụ thì mang dân xã hội ra dọa lại có tác dụng. Gặp thằng trong vụ này nó là dân nghiện hút thật, bữa sau nó thủ dao quay lại xiên cả bảo vệ lẫn hs gv thì cụ có rú lên CA đâu sao k xử lý từ đầu không

Mocoitinh

Xe hơi
Em thấy thời nay niềm tin vào xxx nó thụt thảm hại nên nhiều khi phải chờ vào luật rừng để lấy lại "công bằng".

Ngày bé em cũng hay chân đất trèo tường vào trường khác chơi (xem bạn nó học thôi chứ không làm gì :D), có lần gặp bảo vệ, toàn bác già gọi vào uống nước, hỏi han vài câu, bẩu lần sau đừng làm thế nữa là ngoan ngay. Cơ mà mấy lần gặp anh bv cứng, xách tai đá đít ra ngoài thì cũng hơi thù tí, quyết lần sau vẫn trèo vào chơi cho bõ tức :D. Là nói chuyện xưa thế, chứ giờ muốn hiền cũng khó các cụ nhỉ.

xelu1984

Xe buýt
Xem các cụ vật nhau hay thật , em thì em cho vào blacklist cho nhanh .

baodimsum

Xe đạp
Em thấy thời nay niềm tin vào xxx nó thụt thảm hại nên nhiều khi phải chờ vào luật rừng để lấy lại "công bằng".

Ngày bé em cũng hay chân đất trèo tường vào trường khác chơi (xem bạn nó học thôi chứ không làm gì :D), có lần gặp bảo vệ, toàn bác già gọi vào uống nước, hỏi han vài câu, bẩu lần sau đừng làm thế nữa là ngoan ngay. Cơ mà mấy lần gặp anh bv cứng, xách tai đá đít ra ngoài thì cũng hơi thù tí, quyết lần sau vẫn trèo vào chơi cho bõ tức :D. Là nói chuyện xưa thế, chứ giờ muốn hiền cũng khó các cụ nhỉ.
chuẩn cụ, xh mất niềm tin thì "tự xử luật" sẽ lên ngôi

tomtomchát

Xe container
Vậy giờ trách nhiệm giáo dục học sinh không được đâm nhau giao cho bảo vệ luôn phỏng cụ, trường nào có học sinh mang dao lên đâm nhau là do bảo vệ trường đấy không đạp vào mặt người khác chứ không phải do giáo dục của gia đình và nhà trường
Cụ đánh tráo khái niệm hay quá!!
Trước hết, không có khái niệm giáo dục học sinh không được đâm nhau ở bất kỳ đâu, gia đình hay nhà trường. Có chăng chỉ ở trại giáo dưỡng.
Thứ 2, e ko nói kiểu cứ đạp vào mặt thằng nào thì ngăn được thằng ấy mang dao. Việc cụ hiểu đúng ý e dễ hơn nhiều việc chẻ hoe câu chữ tùy tiện phỏng ạ?
Thứ 3, ý cụ như thế này đúng sai tự cụ hiểu 'nó leo trường vào thì rào kẽm gai lên, nó đi cửa chính vào thì yêu cầu phụ huynh vào trường phải có thẻ, còn để nó lọt vào rồi bảo đánh cho nó sợ thì đúng là loại đầu óc có vấn đề mới nghĩ thế'
Cụ tiếp tục nhầm lẫn hoặc cố tình gán nhầm chức năng của các chủ thế (xã hội, gia đình-nhà trường, bảo vệ...) với nhau. Chỗ e trích của cụ HOÀN TOÀN không phải chức năng của bảo vệ! Chức năng của bảo vệ nằm trong nội hàm của từ 'bảo vệ', được định nghĩa rõ trên các từ điển, và cả Google :)
Thứ nữa, mở rộng ra khỏi phạm vi của nhà trường ra đến xã hội, thì dù gia đình+xã hội vẫn luôn giáo dục các đối tượng nhưng vẫn rất cần lực lượng bảo vệ trật tự trị an sẵn sàng trấn áp nếu cần. điển hình là ll 141, ll phòng chống ma túy, tệ nạn... Cụ xem họ trấn áp đối tượng tình nghi thì rõ.
Cuối cùng, nick cụ như vậy nhưng cụ ko hiểu rõ người dân nơi cụ muốn đại diện!
(E ko muốn hiểu cụ muốn đại diện cho dân tộc nào đâu)

search

Xe điện
Tẩn để răn đe thiếu gì cách. Đạp vào mặt thì là hành vi rất ác.
Trèo vào nhà người khác bị bắt gặp lúc đang trèo hay đang đột nhập là coi như hành vi tấn công rồi, vì có khả năng gây hại cho chủ nhà. . Nhưng nếu giả sử kẻ đột nhập đã ngã xuống hoặc không còn khả năng tấn công, thì nếu chủ nhà vẫn bắn sẽ không được coi là hành vi tự vệ đâu.

Em nghĩ cụ nên tìm hiểu về luật dùng súng của Mỹ. Không đơn giản là ai nấy có súng cứ thích bắn là bắn đâu. Luật phân biệt rất rõ: bắn trong trường hợp để tự vệ mới là vô tội. Bắn vào một người khi biết người ta không còn hay không có khả năng tấn công không được coi là để tự vệ đâu.
Cụ nói đúng mà, thế trèo vào xong rồi, đứng đối diện cụ thì phải cúi chào hay là đc bòm :D

Không lái ẩu

Xe buýt
Cụ đánh tráo khái niệm hay quá!!
Trước hết, không có khái niệm giáo dục học sinh không được đâm nhau ở bất kỳ đâu, gia đình hay nhà trường. Có chăng chỉ ở trại giáo dưỡng.
Thứ 2, e ko nói kiểu cứ đạp vào mặt thằng nào thì ngăn được thằng ấy mang dao. Việc cụ hiểu đúng ý e dễ hơn nhiều việc chẻ hoe câu chữ tùy tiện phỏng ạ?
Thứ 3, ý cụ như thế này đúng sai tự cụ hiểu 'nó leo trường vào thì rào kẽm gai lên, nó đi cửa chính vào thì yêu cầu phụ huynh vào trường phải có thẻ, còn để nó lọt vào rồi bảo đánh cho nó sợ thì đúng là loại đầu óc có vấn đề mới nghĩ thế'
Cụ tiếp tục nhầm lẫn hoặc cố tình gán nhầm chức năng của các chủ thế (xã hội, gia đình-nhà trường, bảo vệ...) với nhau. Chỗ e trích của cụ HOÀN TOÀN không phải chức năng của bảo vệ! Chức năng của bảo vệ nằm trong nội hàm của từ 'bảo vệ', được định nghĩa rõ trên các từ điển, và cả Google :)
Thứ nữa, mở rộng ra khỏi phạm vi của nhà trường ra đến xã hội, thì dù gia đình+xã hội vẫn luôn giáo dục các đối tượng nhưng vẫn rất cần lực lượng bảo vệ trật tự trị an sẵn sàng trấn áp nếu cần. điển hình là ll 141, ll phòng chống ma túy, tệ nạn... Cụ xem họ trấn áp đối tượng tình nghi thì rõ.
Cuối cùng, nick cụ như vậy nhưng cụ ko hiểu rõ người dân nơi cụ muốn đại diện!
(E ko muốn hiểu cụ muốn đại diện cho dân tộc nào đâu)
Cụ ý ở Đông Lào thì em đoán là ở đảo Hải Nam thì phải 🤣

Xe nội lước

Xe container
Em thấy cu kia không có chút phản kháng nào mà
Hành động phản kháng có khi chỉ cần 1 động tác duy nhất và gọn nhẹ là đối phương có thể nguy hiểm..cụ có xem ca diễn tập vũ thuật như em mới thấy là họ có lý.như cu kia nếu nó có dao dắt cạp quần và manh động đc 1 động tác thì nó sẽ làm chủ tình thế.và nó mà dã tâm điên dại với hs hay thày cô thì ai sẽ kiềm chế đc nó đây cụ..
Có thể em hơi suy diễn và quá lo xa..nhưng k phải k có lý tí nào phỏng cụ 😁