[Funland] Không cổ xuý bạo lực nhưng nếu là em ...Em cũng đánh !

Traubotube

Xe điện
Con e thì e sẽ dạy là trèo tường vào đâu đấy bất hợp pháp sẽ bị đánh què chân, nên con e sẽ ko bào giờ trèo vào nơi khác bất hợp pháp.
Còn con cụ cụ ko dạy việc trèo vào là bất hợp pháp, sẽ bị hậu quả, cụ lại dạy con có trèo vào ng ta cũng sẽ ko được quyền đánh con đâu thì con cụ sẽ dễ bị què chân lắm. Cụ nên thực tế :D
Giữa cái đúng cái sai giờ khó phân biệt lắm. Em thấy cái ranh giới giữa đúng sai camgf ngày càng mờ nhạt.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không bênh vực bác ạ.
Mà nên làm rõ với tất cả các đối tượng sắp vào "nhà" người khác: Khi anh vô chỗ nào đó, trước hết, Bảo vệ là vua; anh không tuân lệnh họ thì có thể sẽ bị tẩn đâu ra đấy.
Và đây là 1 ví dụ điển hình. Áp dụng cho thanh niên ở #1, và cho cả tôi nữa.
Thế thôi.

Còn chuyện nó Đã vào hay Đang vào; Đã xong việc hay Sắp xong việc, cách ứng xử là như nhau, bác ạ.
Trong trường hợp đang xét thì đối tượng "đã ra khỏi nhà". Bảo vệ không bắt quả tang được hành vi phạm pháp nào cả ngoài việc "đã xâm nhập trái phép". Khi đó không có lý do để bảo vệ sử dụng vũ lực vì hành vi này không trực tiếp đe dọa ai.

Trường hợp ăn trộm cuỗm đồ chạy ra khỏi nhà cụ, cụ đuổi theo phang gậy vào đầu nó khiến nó tử vong thì đã cấu thành tội giết người. Logic tương tự áp dụng cho trường hợp này, đối tượng "đã xong việc" và nhảy tường ra ngoài.

Nếu đối tượng không sử dụng vũ lực đối với bảo vệ, mà đúng theo lời báo chí bảo vệ ra tay vì "có thái độ chống đối" thì bảo vệ ăn án hành hung.

Các cụ muốn an ninh trường học thì phải yêu cầu các trường tổ chức an ninh chặt hơn, ra vào trường phải có thẻ, chứ đừng cổ động bảo vệ sử dụng bạo lực bừa bãi.

thien.tn

Xe tải
Trường hợp ngược lại : Giả dụ con gái cụ bị thằng kia sàm sỡ trong nhà vệ sinh của trường sau đó nhảy tường ra ngoài thì cụ xử lý thế nào ...???
Thì báo công an thôi cụ, chờ đến khi nào công an điều tra ra thôi. Còn tên kia thì mở cổng chính mời nó ra cho đàng hoàng :)

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Con e thì e sẽ dạy là trèo tường vào đâu đấy bất hợp pháp sẽ bị đánh què chân, nên con e sẽ ko bào giờ trèo vào nơi khác bất hợp pháp.
Còn con cụ cụ ko dạy việc trèo vào là bất hợp pháp, sẽ bị hậu quả, cụ lại dạy con có trèo vào ng ta cũng sẽ ko được quyền đánh con đâu thì con cụ sẽ dễ bị què chân lắm. Cụ nên thực tế :D
không phải em ủng hộ phạt bảo vệ cố ý hành hung người khác là em sẽ dạy con em vi phạm pháp luật, logic bắc cầu của cụ xa quá.

Nhưng em e rằng con cụ sẽ đánh què chân người khácchỉ vì "nó lấn làn không xi nhan"

tungLam.nwl

Xe tăng
Trong trường hợp đang xét thì đối tượng "đã ra khỏi nhà". Bảo vệ không bắt quả tang được hành vi phạm pháp nào cả ngoài việc "đã xâm nhập trái phép". Khi đó không có lý do để bảo vệ sử dụng vũ lực vì hành vi này không trực tiếp đe dọa ai.

Trường hợp ăn trộm cuỗm đồ chạy ra khỏi nhà cụ, cụ đuổi theo phang gậy vào đầu nó khiến nó tử vong thì đã cấu thành tội giết người. Logic tương tự áp dụng cho trường hợp này, đối tượng "đã xong việc" và nhảy tường ra ngoài.

Nếu đối tượng không sử dụng vũ lực đối với bảo vệ, mà đúng theo lời báo chí bảo vệ ra tay vì "có thái độ chống đối" thì bảo vệ ăn án hành hung.

Các cụ muốn an ninh trường học thì phải yêu cầu các trường tổ chức an ninh chặt hơn, ra vào trường phải có thẻ, chứ đừng cổ động bảo vệ sử dụng bạo lực bừa bãi.
Cụ đúng như Nick do đó xứ mình vẫn hay bị gọi là Dân Đông Lào. Hành động xâm nhập bất hợp pháp là đã vi phạm rồi, thằng ăn trộm vào nhà người ta đã là vi phạm rồi, nó vào nhà lấy cụ cái nhẫn hột xoàn nuốt vào bụng sau đó cụ không biết thì vẫn được cụ rước như rước phụ huynh ra ngoài thì mai nó lại đến gặp cụ tiếp. Anh hùng bàn phím em chịu thua.

Alex.N

Xe buýt
Mệt ghê, xác định leo tường vào nhà người ta thì sẽ mặc định bị xem là trộm, cướp, có bị đánh què giò cũng ráng mà chịu nhé.
Người tử tế thì gọi cửa mà vào, phường trộm cướp mới phải leo rào, quy Tắc xã hội nó thế, đã leo rào còn đòi đc chủ nhà mời ngồi uống trà hỏi chuyện à, hài.
Nhưng anh bảo vệ này cũng hơi chủ quan. Bọn này thì bẻ quặt tay đẩy vào phòng trói lại, muốn đánh cũng chỉ táng vài đấm thôi, nhìn chung hạn chế bạo lực nơi công cộng để tránh bị bắt quả tang, tránh đánh đập vào đầu, bụng và hông dễ sinh sự k đáng.

slaz8

Xe ba gác
"Trước đó, vào sáng 16/9, sau khi phát hiện một nam thanh niên không mặc đồng phục nhảy tường ra ngoài, anh Tuấn (bảo vệ trường THPT Bắc Kiến Xương) đã yêu cầu vào trường xác minh. Việc xác minh xác định, người này không phải học sinh của trường.
Sau đó, thanh niên có thái độ không đúng mực, chống đối nên bảo vệ do nóng tính đã có hành động vật ngã, đánh, đá vào người, mặt nam thanh niên ngay giữa sân trường."
Muốn môi trường học tập an toàn , học sinh không bị xâm hại rất cần bảo vệ quyết liệt thế này !
Không đánh nhỡ thàng khác nó thấy pháp luật không nghiêm nó nhảy vào bán ma tuy hay lạm dụng các em thì sao? nhẹ hơn là trộm cắp..
Ủng hộ bảo vệ táng nếu không phải học sinh của trường

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Thì báo công an thôi cụ, chờ đến khi nào công an điều tra ra thôi. Còn tên kia thì mở cổng chính mời nó ra cho đàng hoàng :)
Cụ lái kém lắm.
Bảo vệ thấy đối tượng nhảy tường ra, phải giữ lại để tra hỏi. Việc này đối tượng đã chấp hành, tra hỏi rồi mới biết không phải học sinh trường.Đối tượng không chống trả việc giữ thì lý do gì để đánh người. Báo chí đưa là do bảo vệ nóng nảy vì đối tượng "có thái độ" thì dịch ra là thấy ghét nên tẩn.Đánh người bừa bãi mà các cụ bênhđược cũng lạ. Hôm nay bảo vệ thấy ghét đối tượng này nên tẩn, các cụ tung hô. Hôm sau bảo vệ thấy học sinh "thấy ghét" nên tẩn thì các cụ có lại tung hô nữa không.

zinhaicau

Xe điện
Em đứng từ xa ủng hộ vỗ tay. Toàn lũ đầu trâu mặt ngựa vào trường gây rối thoai. Gọi CA tới thì chúng nó đi từ tám hoánh nào rồi.

Longp01

Xe tăng
Bảo vệ trường người ta... :-bd

search

Xe điện
không phải em ủng hộ phạt bảo vệ cố ý hành hung người khác là em sẽ dạy con em vi phạm pháp luật, logic bắc cầu của cụ xa quá.

Nhưng em e rằng con cụ sẽ đánh què chân người khácchỉ vì "nó lấn làn không xi nhan"
Xa gì, cụ đi giả dụ con e bị đánh, con e sẽ ko bị vì nó đã đc dạy ko đc làm việc sai
Còn con cụ có nguy cơ vì được dạy là làm sai cũng ko ai đc làm gì nó cả, dạy nó thế là hại nó.
Còn cụ nói sai, e dạy con e trèo tường đã sai thì đương nhiên sẽ dạy ko tự nhiên đánh ai cả. Còn con cụ đc dạy trèo tường chưa chắc sai thì nguy cơ sẽ là đánh người cũng chưa chắc sai =))

em thấy cụ bv vật gọn và ra cước rất bình tĩnh chuyên nghiệp ạ

4444

Xe tải
"Trước đó, vào sáng 16/9, sau khi phát hiện một nam thanh niên không mặc đồng phục nhảy tường ra ngoài, anh Tuấn (bảo vệ trường THPT Bắc Kiến Xương) đã yêu cầu vào trường xác minh. Việc xác minh xác định, người này không phải học sinh của trường.
Sau đó, thanh niên có thái độ không đúng mực, chống đối nên bảo vệ do nóng tính đã có hành động vật ngã, đánh, đá vào người, mặt nam thanh niên ngay giữa sân trường."
Muốn môi trường học tập an toàn , học sinh không bị xâm hại rất cần bảo vệ quyết liệt thế này !
Đánh công khai giữa sân trường trước mặt bao nhiêu đứa nhỏ như thế là không nên.
Thiếu gì cách phù hợp: gọi công an, đưa vào phòng bảo vệ etc...

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Tôi hiển nhiên không phải cổ vũ bạo lực.
Nhưng cái gì đã xảy ra trong khu vực của bác quản lý (nhà bác hay trường học), không phải chỗ công cộng, thì bác phải túm cu con đó lại và làm rõ, liệu nó có sàm sỡ ai đó không, để còn phạt 200K.
Điều đó không có nghĩa là, mọi người lang thang gần nhà bác hay trường học, đều bị phạt 200K cả.

Thế nên, ở cái xứ chỉ biết kêu gọi kiềm chế và bày tỏ quan ngại cùng tuyên bố "hành động của quý ngài hoàn toàn vô giá trị", thì rõ ràng cần phải lo cho lợi ích hợp pháp của bác trước, trong trường hợp cụ thể này, là an ninh ngôi trường mà con bác đang theo học, ví dụ vậy.
Cách tốt nhất, như 1 sự cảnh báo: Tụi bây chui vô đây - hoặc từ đây chui ra, chắc chắn sẽ bị bảo vệ chặn lại và có thể bị ăn đòn, nếu không tuân thủ.

Nếu như ngày mai, trên Face đồn là: "Mịa, chỗ đó bảo vệ rắn lắm", thì bác thành công rồi đấy.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng như Nick do đó xứ mình vẫn hay bị gọi là Dân Đông Lào. Hành động xâm nhập bất hợp pháp là đã vi phạm rồi, thằng ăn trộm vào nhà người ta đã là vi phạm rồi, nó vào nhà lấy cụ cái nhẫn hột xoàn nuốt vào bụng sau đó cụ không biết thì vẫn được cụ rước như rước phụ huynh ra ngoài thì mai nó lại đến gặp cụ tiếp. Anh hùng bàn phím em chịu thua.
Cụ lái sai rồi.

Cụ phát hiện thằng ăn trộm thì có quyền ngăn cản, tri hô, tấn công nó trước và trong khi nó phạm tội. Nếu nó đã ăn trộm xong và thoát ra khỏi nhà cụ, không hề có ý địnhđe dọa hay tấn công ai, mà cụ đuổi theo đánh chết nó là cấu thành tội giết người đấy ạ. Các cụ cứ hay văn là ăn trộm vào nhà không được đánh. Các trường hợp đánh trộm bị đi chăn kiến là toàn bắt được trộm xong trói lại đánh, tra tấn thì đi chăn kiến là đúng.

091090098

Xe điện
Mje các cụ mang tiêu chuẩn nhân quyền châu Âu ra là sai mje nó rồi.

Ở ta, trộm xe trộm chó, người ta dần cho nhừ tử trước khi tới tay CA nhớ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đánh công khai giữa sân trường trước mặt bao nhiêu đứa nhỏ như thế là không nên.
Thiếu gì cách phù hợp: gọi công an, đưa vào phòng bảo vệ etc...
Tôi có cách hay hơn nhiều:
Tuyên bố, bảo vệ có đầy đủ bằng chứng lịch sử và pháp lý về chủ quyền, quyền chủ quyền tại sân trường, hành động của đồng chí thanh niên là hoàn toàn không có căn cứ pháp lý và vô giá trị.
Phỏng ạ.

Btw, chỗ bác, "gọi công an" thì sau bao lâu các đồng chí công an nhân dân đáng kính có mặt??
Chỗ phường tôi, các ảnh có mặt nhanh lắm, cùng lắm là 3 tiếng sau thôi.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Tôi có cách hay hơn nhiều:
Tuyên bố, bảo vệ có đầy đủ bằng chứng lịch sử và pháp lý về chủ quyền, quyền chủ quyền tại sân trường, hành động của đồng chí thanh niên là hoàn toàn không có căn cứ pháp lý và vô giá trị.
Phỏng ạ.

Btw, chỗ bác, "gọi công an" thì sau bao lâu các đồng chí công an nhân dân đáng kính có mặt??
Chỗ phường tôi, các ảnh có mặt nhanh lắm, cùng lắm là 3 tiếng sau thôi.
Cụ lại văn, cứ bẩu "có thanh niên lẻn vào trường phát khẩu trang NOU" thì các anh ý có mặt 1 phút 30 giây, vũ trang đầy đủ ;))