[Funland] Không cổ xuý bạo lực nhưng nếu là em ...Em cũng đánh !

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Hay lắm! Bảo vệ đã làm đúng việc của họ.
bảo vệ trong vụ này làm thay nhiệm vụ của xxx điều tra đó cụ. Thanh niên này đã vào lọt trong trường, làm cái gì đó không biết xong, nhảy tường ra ngoài thì bảo vệ mới phát hiện. Sau đó bảo vệ mới yêu cầu thanh niên này quay lại vào trường, hỏi han thì biết không phải hs, thế là đánh.

Thứ 1: bảo vệ có quyền đánh người không ? Clip không thể hiện thanh niên này có sử dụng vũ lực với người trong trường hay không, có hung khí hay không cũng không rõ. Nếu thanh niên này có hành động gì phạm pháp vì đó là việc của xxx, bảo vệ không có quyền đánh người nếu đối tượng không dùng vũ lực.

Thứ 2: Bảo vệ có quyền bắt người ngoài phạm vi trường học không? hoàn toàn không. Thanh niên này lúc bị phát hiện đã ra khỏi phạm vi trường, bảo vệ chỉ có thể báo xxx rằng có người đột nhập trường. Bảo vệ không có quyền điều tra, bắt giữ người.

Các cụ cứ đổ thừa cho game, phim ảnh làm giới trẻ bạo lực, manh động. Nhưng xét thái độ ủng hộ sử dụng bạo lực bừa bãi của các "cụ" đáng kính trong thớt này thì lũ trẻ học từ gia đình nhiều hơn

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn quả clip thì bảo vệ cũng tay chơi đấy. Mà phang cũng đúng thôi vì loại trộm cắp lẫn lộn thế này nên phang để làm gương.
"Trước đó, vào sáng 16/9, sau khi phát hiện một nam thanh niên không mặc đồng phục nhảy tường ra ngoài, anh Tuấn (bảo vệ trường THPT Bắc Kiến Xương) đã yêu cầu vào trường xác minh. Việc xác minh xác định, người này không phải học sinh của trường.
Sau đó, thanh niên có thái độ không đúng mực, chống đối nên bảo vệ do nóng tính đã có hành động vật ngã, đánh, đá vào người, mặt nam thanh niên ngay giữa sân trường."
Muốn môi trường học tập an toàn , học sinh không bị xâm hại rất cần bảo vệ quyết liệt thế này !

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
bảo vệ trong vụ này làm thay nhiệm vụ của xxx điều tra đó cụ. Thanh niên này đã vào lọt trong trường, làm cái gì đó không biết xong, nhảy tường ra ngoài thì bảo vệ mới phát hiện. Sau đó bảo vệ mới yêu cầu thanh niên này quay lại vào trường, hỏi han thì biết không phải hs, thế là đánh.

Thứ 1: bảo vệ có quyền đánh người không ? Clip không thể hiện thanh niên này có sử dụng vũ lực với người trong trường hay không, có hung khí hay không cũng không rõ. Nếu thanh niên này có hành động gì phạm pháp vì đó là việc của xxx, bảo vệ không có quyền đánh người nếu đối tượng không dùng vũ lực.

Thứ 2: Bảo vệ có quyền bắt người ngoài phạm vi trường học không? hoàn toàn không. Thanh niên này lúc bị phát hiện đã ra khỏi phạm vi trường, bảo vệ chỉ có thể báo xxx rằng có người đột nhập trường. Bảo vệ không có quyền điều tra, bắt giữ người.

Các cụ cứ đổ thừa cho game, phim ảnh làm giới trẻ bạo lực, manh động. Nhưng xét thái độ ủng hộ sử dụng bạo lực bừa bãi của các "cụ" đáng kính trong thớt này thì lũ trẻ học từ gia đình nhiều hơn
Cụ có quyền bảo lưu quan điểm của cụ. Em tôn trọng điều ấy.
Em và nhiều cụ khác vẫn bảo lưu quan điểm ủng hộ sử dụng bạo lực trong trường hợp này.

Archer

Xe điện
Xâm nhập khu vực được bảo vệ bất hợp pháp, thái độ lồi lõm, đánh cả bảo vệ. Bảo vệ làm đúng chức phận, phản kích tự vệ đúng luật nên tuy hơi quá tay quá chân nhưng được khoan hồng :)
Hội phụ huynh cần lên tiếng bênh vực và bảo vệ (như bảo vệ con em của chính mình)

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có quyền bảo lưu quan điểm của cụ. Em tôn trọng điều ấy.
Em và nhiều cụ khác vẫn bảo lưu quan điểm ủng hộ sử dụng bạo lực trong trường hợp này.
Em giữ quan điểm: phản đối giải quyết vấn đề bằng bạo lực và phản đối ủng hộ sử dụng bạo lực bừa bãi

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Những cụ cho rằng bv ko nên oánh t kia là những cụ chửi mạnh nhất nếu con các cụ bị bọn bên ngoài vào bắt nạt hoặc làm trò gì đấy. E đảm bảo :D
em giả dụ thằng bị đánh là con giai cụ, leo tường vào tán gái bị bảo vệ đánh què chân mang thương tật vĩnh viễn thì cụ có lên đây lập thớt lu loa đòi kiện không.
Không nên ủng hộ hành động sai trái dù mục đích có vẻ tốt

thien.tn

Xe tải
em giả dụ thằng bị đánh là con giai cụ, leo tường vào tán gái bị bảo vệ đánh què chân mang thương tật vĩnh viễn thì cụ có lên đây lập thớt lu loa đòi kiện không.
Làm gì có đứa con trai nào tử tế lại trèo tường vào TRƯỜNG tán gái không cụ? Mấy thànhh phần này toàn đầu gấu đầu mèo thôn, trèo tường vào bắt nạt học sinh hoặc trấn lột mà cũng nhiều cụ bênh nhỉ? Hồi em học c3 y chang như vậy

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Những cụ cho rằng bv ko nên oánh t kia là những cụ chửi mạnh nhất nếu con các cụ bị bọn bên ngoài vào bắt nạt hoặc làm trò gì đấy. E đảm bảo :D
Như này không tẩn cho hơi phí!
"Trước đó, vào sáng 16/9, sau khi phát hiện một nam thanh niên không mặc đồng phục nhảy tường ra ngoài, anh Tuấn (bảo vệ trường THPT Bắc Kiến Xương) đã yêu cầu vào trường xác minh. Việc xác minh xác định, người này không phải học sinh của trường.

Sau đó, thanh niên có thái độ không đúng mực, chống đối nên bảo vệ do nóng tính đã có hành động vật ngã, đánh, đá vào người, mặt nam thanh niên ngay giữa sân trường. Trong lúc xảy ra sự việc, có học sinh đã quay lại đoạn clip đó rồi chia sẻ, đăng lên mạng."

091090098

Xe điện
Sau đó, thanh niên có thái độ không đúng mực, chống đối nên bảo vệ do nóng tính đã có hành động vật ngã, đánh, đá vào người, mặt nam thanh niên ngay giữa sân trường."
Muốn môi trường học tập an toàn , học sinh không bị xâm hại rất cần bảo vệ quyết liệt thế này !
Iem ủng hộ "Không quay clip".

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có đứa con trai nào tử tế lại trèo tường vào TRƯỜNG tán gái không cụ? Mấy thànhh phần này toàn đầu gấu đầu mèo thôn, trèo tường vào bắt nạt học sinh hoặc trấn lột mà cũng nhiều cụ bênh nhỉ? Hồi em học c3 y chang như vậy
Không mặc đồng phục thì bảo vệ không cho vào cửa chính nên phải trèo tường vào, có thể lắm chứ. Bảo vệ không bắt được quả tang thanh niên này làm gì trong trường, chả có lý lẽ nào để bào chữa cho hành động đánh người được cả. Thanh niên này trấn lột hay ăn cắp ăn trộm thì thuộc thẩm quyền điều tra của xxx, bảo vệ trừ trường hợp bắt quả tang thì có thể can thiệp tùy theo mức độ, ngoài quả tang ra không có quyền phán thằng này chắc hẳn là đầu gấu đầu mèo nên tôi có quyền tẩn nó. Ngu dốt lại hung hăng đánh người thì ăn án hành hung thôi.

Vụ này làm em nhớ lại vụ mấy năm trước, có vụ ông chủ vườn bắt được mấy thằng nhãi ăn trộm quả trong vườn,đánh cho vài quyền và trói nó tới sáng giao xxx. Lúc đấy các cụ chửi ông chủ vườn ác lắm cơ.

hanoi1971

Xe tải
Nhiều cụ nói lý thuyết rất hay. Có cụ lại suy luận này kia để phản pháo.
Kính mong các cụ tranh luận cụ thể trong tính huống này và đưa ra giải pháp thực tế với cương vị các cụ là bảo vệ hoặc là chú em bị đánh.

Bảo vệ này cứng đấy, trước bảo vệ trường em bị thanh niên luag suốt.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Kính mong các cụ tranh luận cụ thể trong tính huống này và đưa ra giải pháp thực tế với cương vị các cụ là bảo vệ hoặc là chú em bị đánh.
Quan điểm của em, nếu em làm bảo vệ:
1. Phát hiện có kẻ lạ đột nhập trường, dù lúc ấy nó đang chuồn ra. Phải tóm ngay lại, lỡ trong trường mất trộm mất cắp gì, hoặc bị phá hoại thì tóm lại ngay còn kịp bàn giao CA. Đây chính xác là nhiệm vụ của BV. Nên việc giữ lại là hoàn toàn đúng.
2. Thanh niên kia thái độ lồi lõm: tẩn cho nó biết điều mà ngoan ngoãn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nếu k phải hs trong trường thì cần giữ lại lập biên bản, khéo trà trộn vào ăn cắp ăn trộm

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ cần suy nghĩ thế này nhé: đánh người trong trường hợp này để làm gì?

-Thanh niên này đã nhảy tường ra bên ngoài trường. Xét về nguy hiểm thì đã không còn nguy hiểm cho người trong trường nữa,
-Hỏi han thì biết thanh niên này không phải học sinh trong trường. Việc này đã thuộc thẩm quyền của CA.
-Tỏ thái độ là quyền của mỗi người, không ai có quyền "tẩn" người khác chỉ vì "không thích cái thái độ", ở đây chì là bảo vệ, không có thẩm quyền sử dụng bạo lực hay phán xét ai cả.

Bảo vệ đánh người trong trường hợp này chỉ để thỏa mãn cơn nóng giận vì "ghét cái thái độ", ăn án hành hung là thỏa đáng. Còn thanh niên kia đột nhập vào trường làm gì, có trộm cắp gì không thì CA sẽ tra xét

Virus Love

Xe buýt
Thế cụ không nghĩ đám thanh niên này nó kè kè dao kiếm vào trường à?
Chuyện học sinh cấp III bị thanh niên bên ngoài bắt nạt không hiếm.
Thử đặt trường hợp con cháu mình bị đám này bắt nạt xem có muốn sút vão mồm chúng nó không?
Cụ làm vậy khó cho ban giám hiệu rồi giờ c₫m triệu like nó lên tiếng muốn bên vực bv cũng khó. Đáng lẽ phải dìu nó vào phòng bv rồi VỖ VỀ khuyên nhủ là ₫m mài đễ yên cho các cháu nó học

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không phải hs vào trường chắc chắn mục đích xấu rồi. Còn đánh bv trước nữa. Ủng hộ đánh đau cho chừa.
Bv bị đuổi việc lần sau lấy ai bảo vệ hs. Nhỡ thằng điên, trả thù, đánh gen vào trường thì sao.

atbp

Xe buýt
Trường hợp ngược lại : Giả dụ con gái cụ bị thằng kia sàm sỡ trong nhà vệ sinh của trường sau đó nhảy tường ra ngoài thì cụ xử lý thế nào ...???