[Funland] Khởi tố nhóm phóng viên dàn cảnh 'chạy' trường rồi tống tiền hiệu trưởng

poiuy

Xe ba gác
Bao nhiêu nhưng nếu phụ huynh nhiệt tình phải chi. Góc độ HT nhận xèng qua nv tin tưởng thì an toàn cho họ. Bà này nhận trực tiếp là dở rồi
HT trường F1 nhà em xin trái tuyến nhận tiền trực tiếp. Chắc em nhờ vả chỗ thân tình giới thiệu nên mới thế.

cunhoang

Xe tăng
Cụ đúng, quận HK từ 10 năm trước đã như vậy. Nhưng giá ngầm kiểu này có nhiều mức lắm, qua nhiều trung gian thì cao, ít trung gian thì thấp hơn. Vụ này, thông tin là đủ để mọi người suy luận. Cô hiệu trưởng sơ sẩy ăn trực tiếp đã 20t, còn qua trung gian thì giá sẽ đội lên nữa; và đó mới là quận vùng ven Tây Hồ. Lên đến quận CG, rồi BĐ, HK thì tăng cao lên.
hk tầm 20 năm về trước có trường thăng long gần nhà em hot dã man.f1 bạn nối khố em đang học ở đấy,nhà nó mặt đường,bán đồ điện. đi học về mặt buồn kiểu phụng phịu hỏi làm sao thì f1 bảo ở lớp ko ai chơi với con,vì nhà ko có oto. đó là sự thật đấy ạ.

phihanhgia

Xe container
hk tầm 20 năm về trước có trường thăng long gần nhà em hot dã man.f1 bạn nối khố em đang học ở đấy,nhà nó mặt đường,bán đồ điện. đi học về mặt buồn kiểu phụng phịu hỏi làm sao thì f1 bảo ở lớp ko ai chơi với con,vì nhà ko có oto. đó là sự thật đấy ạ.
Trường Thăng Long c1 ở HK tốt đấy, truyền thống học tốt đây, thời 198x, 199x rất nhiều học sinh giỏi từ đây trưởng thành. Thời đó thì phụ huynh cũng bình thường thôi. Sau này thì chắc là phụ huynh giàu lên cùng với sự phát triển chung, đáng mừng :))

cunhoang

Xe tăng
Trường Thăng Long c1 ở HK tốt đấy, truyền thống học tốt đây, thời 198x, 199x rất nhiều học sinh giỏi từ đây trưởng thành. Thời đó thì phụ huynh cũng bình thường thôi. Sau này thì chắc là phụ huynh giàu lên cùng với sự phát triển chung, đáng mừng :))
vâng,8x bọn em thì chỉ là bọn trẻ trong phố học thôi,hồi ấy bm toàn làm nhà nước chứ ko buôn bán như bây giờ. bi giờ vào thăng long thì cứ phải k$ nghĩ mà cám cảnh cho nền giáo dục nc nhà

Roman

Xe điện
Cháu thủ sẵn 20 vé để cho con học trái tuyến.

Mata

Xe container
Bọn này tham thì chết thôi, ăn đc 100tr chót lọt rồi còn đòi án thêm :))
Còn chuyện chạy chọt là quá bt, ai lên chức đấy thì cũng chạy thôi :))

cunhoang

Xe tăng
Cháu thủ sẵn 20 vé để cho con học trái tuyến.
qtrong nhất khoản đưa đón cụ ạ,chạy chọt cho con học trái tuyến mà đưa đón xa,chưa kể mưa nắng là em sợ lắm rồi. đợt F1 nhà em mới vào lớp 1,em cho học CVA vì em khẩu ở đó,nhưng em ko ở đấy,đưa đón nửa năm trời chưa kể mưa gió rồi tắc đường,nghĩ mà khổ nên em phải chuyển sang trường khác.giờ thì cấp 2 nên quán triệt F1 tự đạp xe đi học nên cũng đỡ.

thngaylangthang

Xe ngựa
vâng,8x bọn em thì chỉ là bọn trẻ trong phố học thôi,hồi ấy bm toàn làm nhà nước chứ ko buôn bán như bây giờ. bi giờ vào thăng long thì cứ phải k$ nghĩ mà cám cảnh cho nền giáo dục nc nhà
Các cụ nói trường Thăng long ở phố Trần Nhân Tông với Nguyễn đình Chiểu (góc công viên) à?

phihanhgia

Xe container
Các cụ nói trường Thăng long ở phố Trần Nhân Tông với Nguyễn đình Chiểu (góc công viên) à?
Không, trường cụ nhắc đến là thuộc Q HBT.
Trường cấp 1 Thăng Long q Hoàn Kiếm ở 20 phố Ngõ Trạm, là trường rất nhỏ.

thngaylangthang

Xe ngựa

poiuy

Xe ba gác
2 đứa nhà em lên c2 đều đi học trái tuyến ở trường phường bên hết. Học lớp trái tuyến yên tâm hơn chút.

phihanhgia

Xe container
Bọn này tham thì chết thôi, ăn đc 100tr chót lọt rồi còn đòi án thêm :))
Còn chuyện chạy chọt là quá bt, ai lên chức đấy thì cũng chạy thôi :))
Lên chức ht tiểu học trường điểm chắc cũng cả X tỷ chứ không đùa. Giờ cô này thu lại khoản "đầu tư" trước đó.

phihanhgia

Xe container
Sống theo Hiến pháp và pháp luật ... nên đương nhiên là sai.

Hiệu trưởng nếu không ăn tiền thì đã không sợ bị đưa tin lên báo, dẫn đến không bị tống tiền.
Nhà báo nếu không ăn tiền thì khi có chứng cứ đã đưa tin lên báo hoặc nộp cho cơ quan công quyền.
Phụ huynh nếu không bỏ tiền chạy cho con học trái tuyến thì cô HT đã không có cơ hội đòi tiền.

Nói chung là giống chuyện chúng ta đi sai luật, bị giao thông bắt, cưa đôi, và về chửi giao thông ăn tiền như thể oan ức lắm luôn.

:D
Còn thiếu 1 sợi dây dài nữa rất quan trọng cụ ạ, nhưng không bao giờ bị lộ, vì phải làm những chuyên án công phu, lâu dài.

Để được ngồi vào ghế HT thì cô này đã mất bao nhiêu? Và có vị nào đó bên trên (ăn của những ng như cô này) hay không. Và tiếp tục lên tiếp.

Cô này chỉ là mắt xích yếu, cuối cùng ăn trực tiếp của nhiều người dân, và bị lộ.

Roman

Xe điện
qtrong nhất khoản đưa đón cụ ạ,chạy chọt cho con học trái tuyến mà đưa đón xa,chưa kể mưa nắng là em sợ lắm rồi. đợt F1 nhà em mới vào lớp 1,em cho học CVA vì em khẩu ở đó,nhưng em ko ở đấy,đưa đón nửa năm trời chưa kể mưa gió rồi tắc đường,nghĩ mà khổ nên em phải chuyển sang trường khác.giờ thì cấp 2 nên quán triệt F1 tự đạp xe đi học nên cũng đỡ.
Thì vì tiện đường mình đi làm mới phải trái tuyến cụ ah. Các cháu nó học từ sáng đến chiều. Mình đi làm sớm 1 tí và về cũng sớm 1 tí.

longmama

Xe điện
Đúng bài nhỉ? Kiếm tiền xong rồi lại bảo đội khác đến hút máu.

Nhưng cũng phải nói là dĩ độc, trị độc. Không có những việc như thế này thì việc chạy trường còn trắng trợn
Nay lên TV rồi