[Funland] Khởi tố nhóm phóng viên dàn cảnh 'chạy' trường rồi tống tiền hiệu trưởng

Hổ Mang

Xe máy
Xin học trái tuyến mà không có xèng thì xin thế nào được, thế nên bọn báo nó mới bẫy tống tiền. Nếu bọn lều báo không tham thì trôi rồi.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã trái tuyến còn ăn vạ như chí phèo thì cũng có tốt gì đâu?
Khác éo gì bị xx phạt vi phạm xong xin 50/50 rồi về chửi chúng nó.
Xử Hiệu trưởng đồng thời đưa HS trái tuyến trở lại nơi sx thì chuyện sẽ rất vui.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Éo lắt gì vậy cụ? Ai là Chí Phèo? Em chấp nhận cho f1 học trường tư nếu như họ đủ chỉ tiêu. Nếu chỉ tiêu vẫn thừa mà không nhận học sinh trái tuyến là k đc. Tuy nhiên, cách cư xử của em cũng có thể không phải là 1 cách mà nhiều người lựa chọn và tán thành. Tks cụ góp ý!
Chỉ tiêu tuyển sinh căn cứ số lượng và danh sách phổ cập tiểu học, thcs tại phường. Có 1 số e chuyển đi sẽ thừa chỉ tiêu. Lớp 6 các trường nhận trái tuyến ưu tiên nhận HS giàu thành tích và phải xin phép pgd, đc pgd đồng ý ký nhận. Lớp 1 thành tích lấy đâu ra ngoài tiền?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Mịe cái bọn khốn này làm khổ bao phụ huynh đi xin học cho con, bảo sao hôm nay nhà e đi xin cho F1 mà bảo vệ bảo cô Hiệu trưởng ko gặp đâu.
Cụ đi đúng tuyến ai dám làm khổ? Xin học cứ vào bộ phận văn thư nộp đơn, sao lại đòi gặp Htrg?

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Vì quản lý xã hội tạo ra tuyến nên có học trái tuyến và đúng tuyến - và tóm lại mọi người xin học cho F1 đều đúng tuyến (thuận tiện) có khác là không đúng với ĐKHKTT trong hộ khẩu; Nay bỏ HK rồi thì chắc hết trái tuyển? F1 nhà em đi học mẫu giáo từ xưa đúng tuyến còn khó đây! theo CCCM thì giải pháp nào để bãi bỏ việc này đây?

butchikim

Xe ba gác

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vì quản lý xã hội tạo ra tuyến nên có học trái tuyến và đúng tuyến - và tóm lại mọi người xin học cho F1 đều đúng tuyến (thuận tiện) có khác là không đúng với ĐKHKTT trong hộ khẩu; Nay bỏ HK rồi thì chắc hết trái tuyển? F1 nhà em đi học mẫu giáo từ xưa đúng tuyến còn khó đây! theo CCCM thì giải pháp nào để bãi bỏ việc này đây?
K bỏ HK. Chỉ bỏ cái sổ giấy
k bỏ phân tuyến. Bỏ phân tuyến thì chắc 1 số trường k có chỗ mà ngồi còn có trường k có hs mà dạy.

nguyentoan.uct

Xe điện
Lên chức ht tiểu học trường điểm chắc cũng cả X tỷ chứ không đùa. Giờ cô này thu lại khoản "đầu tư" trước đó.
Cho nên sau vụ này em sợ lại chỉ khổ phụ huynh học sinh vì cô giáo lại vừa phải chịu thêm 1 khoản chi phí, nên tài liệu báo cáo lại phải dày hơn

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ đi đúng tuyến ai dám làm khổ? Xin học cứ vào bộ phận văn thư nộp đơn, sao lại đòi gặp Htrg?
Được thế còn gì bằng hả cụ, giáo dục nước nhà đào tạo từ nhỏ thế này bẩu sao, sau này đến đội học sư phạm ra trường ko có mấy trăm trong tay dễ gì đx biên chế

quangsot

Xe lăn
Chính những ông bố, bà mẹ cứ nằng nặc xin cho con mình học trái tuyến đã góp phần làm hư giáo viên.

tieunhupha

Xe điện
Thấy mọi người nói thầm nhau là 1k usd vào các trường điểm c1 c2. Họ trong cuộc, chắc là nói thật, không bịa, cũng không bị ép cung.
Trường điểm thì ko có cái mức đó, hoặc có thì cũng ko dành cho đa số đâu cụ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Được thế còn gì bằng hả cụ, giáo dục nước nhà đào tạo từ nhỏ thế này bẩu sao, sau này đến đội học sư phạm ra trường ko có mấy trăm trong tay dễ gì đx biên chế
Liên quan gì đến việc nộp đơn xin học cho con và đòi gặp Htrg hở cụ?

sinichit52

Xe container
Em nghĩ cực chẳng đã các cụ mới cho con học trái tuyến. Thứ nhất là gần chỗ làm, thứ hai là môi trường học tốt( ở trường hợp này phải chọn cả lớp nữa). Như nhà em, cấp 1 học trường cách nhà 500m mà có ông đưa đón nên yên tâm. Sang cấp 2 tiếc tiền nên em cho cháu học trường làng cách nhà 800m dù trường trái tuyến học khá hơn trường kia mà chỉ cách có 500m. Bây giờ nghĩ lại trường hồi cấp 2 vẫn sợ. Học sinh thì chán không buồn nói, phụ huynh đủ loại thành phần. Thành tích của trường thì nghèo nàn, chủ yếu nằm trong nhóm lớp chọn. Trường đó mỗi năm chỉ có vài bạn đỗ công lập còn lại học dân lập hoặc học nghề. Nếu con các cụ phải học ở trường cấp 2 như vậy cụ có cho con học trái tuyến không ạ?

stone_lamp

Xe điện
Chắc 1 điều là cụ chỉ đoán mò. Cụ chưa đi xin học trái tuyến cho con. Giá 20tr cho 2 đứa là rẻ nhất rồi trừ khi cụ là sếp trên. Còn nếu ko muốn mất tiền mời cụ cho con học đúng tuyến. Báo xxx là việc tất yếu khi bị cò quay. Nếu ko sẽ có lần 3 , 4... Việc này đã có sự phối hợp cả xxx cùng làm để bắt đối tượng. Còn con nhà báo này là dởm cụ ạ. Chuyên đi gài doanh nghiệp và sơ hở của người khác để làm tiền.
XXX cũng phải nhè tiền ra khi đi xin học cho con chứ ở đấy mà xin nước bọt

Chíu ù

Xe tăng
Bọn pv này có đeo khẩu trang nhưng sao toàn mặc quần đùi nhỉ ?
Hay qui trình nó phải thế ?
Dự đi bao năm ?

Thạch Hầu

Xe buýt
Ăn dày quá nên mắc nghẹn.
Chuyện này trường nào cũng có; bà Hiệu trưởng này cũng bị tạch văn đoành.
Bà này chắc xót tiền, nên báo CA. Nhưng thế nào, lại mất thêm với CA mớ nữa.
Giờ này còn mất với CA làm gì nữa cụ, lên báo thế này thì đằng nào chả mất chức về hiu non, đầy đứa nó mong cái ghế hiệu trưởng đó. Đã báo CA thì bà ấy cũng xác định rồi.

xe tậm tịt

Xe hơi
Mà em thấy mắc cười đã cho con học trường công trường nào cũng như trường nào. Sao cứ phải chạy tùm lum tà la. Hay là do cùng đường đưa rước con cái
Cụ có con thì tự trả lời đc mà. Hoặc có thể cụ thuận lợi sẵn rồi nên ko để tâm.
Thuận tiện đường xá là nội dung quan trọng nhất, ngoài ra trường công cũng có dăm bảy loại, trường điểm tốt hơn các trường khác khá nhiều, giáo viên có năng lực, tham vọng cống hiến (ko biết gọi thế nào), ít nhũng nhiễu học thêm …

Thạch Hầu

Xe buýt
Mà em thấy mắc cười đã cho con học trường công trường nào cũng như trường nào. Sao cứ phải chạy tùm lum tà la. Hay là do cùng đường đưa rước con cái
Cùng đường đưa rước chỉ là 1 yếu tố phụ thôi cụ ạ, bây giờ mình không đưa được thì nhóm vài đứa cùng khu rồi thuê đưa đón. Quan trọng nhất là trường công cũng có 5, 7 loại trường công, có cái trường làng có cái trường điểm