[Funland] Khởi tố nhóm phóng viên dàn cảnh 'chạy' trường rồi tống tiền hiệu trưởng

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Vì hk 1 nơi, nhà 1 nơi, nếu đúng tuyến đi học rất xa. Ngoài ra thì là người ngoại tỉnh.
Một số ko nhỏ vào trường điểm theo phong trào.
Cái trò trường điểm theo phong trào rất vớ vẩn. Ngày 9x . Em học chuyên ban( phân ban như đại học và em học xong phổ thông bỏ luôn cái phân ban đó) em học ban D là hệ B do em lười ko thi vào phân ban. Nhưng khi thi tốt nghiệp 1 đám 80 đó gom lại thi chung với nhau thì bọn ban A lại copy bài toán,lý,hóa của em. Dĩ nhiên môn lịch sử em lại copy của bọn ban C. Bọn ban C copy bài ban A em là đương nhiên . Chỉ cá biệt có 1 nhỏ bạn thân,học ban C của em là nó chưởi em : " mày giải toán dài quá , copy của tao cho nhanh :(( " l

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bọn này lợi dụng sơ hở của hiệu trưởng để ăn tiền cụ ạ, thực tế thì hiệu trưởng trường càng điểm thì càng kiếm tốt, theo dây rồi cụ. Dân muốn con học trường tốt, mà không đúng tuyến nên tiêu cực rất nhiều.
Vụ này chính ra cũng phải xử cả người nhận có cả ghi âm, ghi hình mà
Chưa nhận đâu cụ. Do đó chỉ kỷ luật, chứ chưa cấu thành tội hình sự
Đội nhà báo nó khôn lắm. Nếu nó đem hối lộ, hiệu trưởng nhận là nó cũng dính hình sự tội đưa hối lộ. Vụ nhà báo hối lộ csgt bị đi tù là ví dụ.
Nó chỉ giăng bẫy để hiệu trưởng ra giá thôi.
Qui trình bắt hối lộ rất lằng nhằng, phải báo công an và phối hợp phục kích. Nên mới có vụ csgt đòi mấy triệu của thanh niên nào đó, trình báo để phối hợp, rồi nó lộ tin ra thành ra k bắt được. Ầm ĩ trên báo, hình như ở SG, xe mới.mua chưa đăng biển thì phải.
Còn tự ý đi hối lộ, quay ghi âm bằng chứng rồi báo xxx thì xxx hốt cả 2 bên: đưa hối lộ, và nhận hối lộ.

buicongchuc

Xe ba gác
Bên bia chẳng oan gì đâu.

onghabeo

Xe tăng
Không cụ ạ! Vụ BS dởm Trần Khoa có tay Phó TBT Hiển của báo Pháp luật TP HCM share lại thì phải?

Báo điện tử Pháp Luật thành phố Hồ Chí Minh
Giấy phép số: 636/GP-BTTTT của Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 28-12-2020
Cơ quan chủ quản: UBNN TP Hồ Chí Minh
Tổng biên tập: Mai Ngọc Phước
Bọn này mãi chưa bị rút giấy phép nhỉ , toàn tin bài đánh chén DN

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chính những ông bố, bà mẹ cứ nằng nặc xin cho con mình học trái tuyến đã góp phần làm hư giáo viên.
Đồng ý vs cụ , sao ko đúng tuyến mà học, trái tuyến thì rõ ràng có chữ TRÁI nên làm hư hỏng hết cả cán bộ :D

pbinh979

Xe tăng
con mụ hiệu trưởng này thì xứng đáng bị hành 10 lần nếu được
Thái độ thì rất bố láo, nhà giáo kiểu gì mà ăn nói cực kì chảnh chọe kiêu căng.
Phụ huynh nào muốn cho con vào học cứ 5 10 củ mà nộp
Phường em chỉ mong đuổi luôn mụ đó đi
Hỏi lại 1 câu giống cụ ở trển: Cụ HỘ KHẨU NGÂN HÀ phải ko?
Cụ nhập học đúng tuyến/ nói lại là NHẬP học nhé, thì cứ thế nộp/ hoặc trường nó tự chuyển hồ sơ. ai dám KHÔNG nhận. cần gì phải ĐI XIN.
còn đã nói TRÁI TUYẾN : nghĩa là nó ko đúng tuyến quy định, gây ra hệ lụy abc ... xyz thì cụ tự hiểu.
CÒn đòi hỏi công bằng cho tất cả các trường thì chỉ có trong mơ. Cùng hệ thống công lập trong 1 quận, 1 trường rộng 5-7000m, đi lại thuận tiện, cơ sở khang trang; có tiếng dạy tốt / và quan trọng là MÔI TRƯỜNG SƯ PHẠM VÀ PHỤ HUYNH TƯƠNG ĐỒNG NHAU. Với 1 trường trong ngõ nhỏ, 2-3000m2, phụ huynh toàn dân bản địa trong LÀNG LÊN PHỐ, NGHỀ CHÍNH LÀ XE ÔM - SỐ ĐỀ - QUÁN NƯỚC - nôm na là kinh tế vỉa hè ..., giáo dục chả có thành tích nổi trội gì.
Phải cụ, cụ chọn Mất tiền cho PA1 hay free cho PA 2

emphailamsao

Xe tăng
Với việc học trái tuyến vẫn được chứng tỏ nó ko vi phạm quy định hay bộ luật nào tuy nhiên thủ tục và yêu cầu chắn chắn bị cố tình làm mập mờ để ăn tiền phụ huynh. GD nó phải mạt thế thì dân ngu mới dễ cai trị. Có đk thì cho con học trường tư trường qte đi cc ah.

k4mjkaze2

Xe buýt
Hỏi lại 1 câu giống cụ ở trển: Cụ HỘ KHẨU NGÂN HÀ phải ko?
Cụ nhập học đúng tuyến/ nói lại là NHẬP học nhé, thì cứ thế nộp/ hoặc trường nó tự chuyển hồ sơ. ai dám KHÔNG nhận. cần gì phải ĐI XIN.
còn đã nói TRÁI TUYẾN : nghĩa là nó ko đúng tuyến quy định, gây ra hệ lụy abc ... xyz thì cụ tự hiểu.
CÒn đòi hỏi công bằng cho tất cả các trường thì chỉ có trong mơ. Cùng hệ thống công lập trong 1 quận, 1 trường rộng 5-7000m, đi lại thuận tiện, cơ sở khang trang; có tiếng dạy tốt / và quan trọng là MÔI TRƯỜNG SƯ PHẠM VÀ PHỤ HUYNH TƯƠNG ĐỒNG NHAU. Với 1 trường trong ngõ nhỏ, 2-3000m2, phụ huynh toàn dân bản địa trong LÀNG LÊN PHỐ, NGHỀ CHÍNH LÀ XE ÔM - SỐ ĐỀ - QUÁN NƯỚC - nôm na là kinh tế vỉa hè ..., giáo dục chả có thành tích nổi trội gì.
Phải cụ, cụ chọn Mất tiền cho PA1 hay free cho PA 2
nhận tiền, ok xã hội nó vậy
Nhưng cụ tiếp xúc với mụ hiệu trưởng này chưa, tác phong nhà giáo ko có đâu nhé. Ai muốn rút hồ sơ cho con sang trường khác nó cũng làm khó. Vậy mới đáng ghét

Black.Panther

[Tịch thu bằng lái]
Với việc học trái tuyến vẫn được chứng tỏ nó ko vi phạm quy định hay bộ luật nào tuy nhiên thủ tục và yêu cầu chắn chắn bị cố tình làm mập mờ để ăn tiền phụ huynh. GD nó phải mạt thế thì dân ngu mới dễ cai trị. Có đk thì cho con học trường tư trường qte đi cc ah.
Em có bạn là giáo viên, cô ta nói là các suất trái tuyến đó ko hẳn 1 mình Hiệu trưởng xơi tất đâu. Trên phòng GD, thận chí cả CT phường cũng có phần.

Mặt trăng

Xe hơi
Cái trò trường điểm theo phong trào rất vớ vẩn. Ngày 9x . Em học chuyên ban( phân ban như đại học và em học xong phổ thông bỏ luôn cái phân ban đó) em học ban D là hệ B do em lười ko thi vào phân ban. Nhưng khi thi tốt nghiệp 1 đám 80 đó gom lại thi chung với nhau thì bọn ban A lại copy bài toán,lý,hóa của em. Dĩ nhiên môn lịch sử em lại copy của bọn ban C. Bọn ban C copy bài ban A em là đương nhiên . Chỉ cá biệt có 1 nhỏ bạn thân,học ban C của em là nó chưởi em : " mày giải toán dài quá , copy của tao cho nhanh :(( " l
Lạy cụ, đề khác nhau thì coppy kiểu gì??? Cái chép của nhau chẳng qua là lớp D tự định hình thi khối A,B,C,D. Các lớp phân ban đề khác đại trà và thi riêng. Thi DH thì ngồi chung nhưng vài câu khác nhau. Cụ chém cũng nhẹ thôi không ae cười cho!

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Riêng cái bọn PTV vu khống, tống tiền thì xuống âm phủ cho vào vạc dầu vĩnh viễn.

tung1311 .

Xe container
Đúng bài nhỉ? Kiếm tiền xong rồi lại bảo đội khác đến hút máu.

Nhưng cũng phải nói là dĩ độc, trị độc. Không có những việc như thế này thì việc chạy trường còn trắng trợn
Mà khởi tố nhóm đó còn hiệu trưởng tham nhũng, chạy tiền thì lại không sao, hay nhỉ!

tung1311 .

Xe container
Lạy cụ, đề khác nhau thì coppy kiểu gì??? Cái chép của nhau chẳng qua là lớp D tự định hình thi khối A,B,C,D. Các lớp phân ban đề khác đại trà và thi riêng. Thi DH thì ngồi chung nhưng vài câu khác nhau. Cụ chém cũng nhẹ thôi không ae cười cho!
Thi tốt nghiệp mà cụ? Cụ bao tuổi rồi mà đã bị bệnh tay nhanh thế

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Đến lúc thi tốt nghiệp mà cụ!! Tốt nghiệp nó có phân ban đâu cụ

pbinh979

Xe tăng
Đồng ý vs cụ , sao ko đúng tuyến mà học, trái tuyến thì rõ ràng có chữ TRÁI nên làm hư hỏng hết cả cán bộ :D
cụ có con học trường công chưa?? Cụ đã bao giờ đặt mình vào vị trí phụ huynh ntn chưa:
" đòi hỏi công bằng cho tất cả các trường thì chỉ có trong mơ. Cùng hệ thống công lập trong 1 quận, 1 trường rộng 5-7000m, đi lại thuận tiện, cơ sở khang trang; có tiếng dạy tốt / và quan trọng là MÔI TRƯỜNG SƯ PHẠM VÀ PHỤ HUYNH TƯƠNG ĐỒNG NHAU. 1 trường trong ngõ nhỏ, 2-3000m2, phụ huynh toàn dân bản địa trong LÀNG LÊN PHỐ, NGHỀ CHÍNH LÀ XE ÔM - SỐ ĐỀ - QUÁN NƯỚC - nôm na là kinh tế vỉa hè ..., giáo dục chả có thành tích nổi trội gì.
Phải cụ, cụ chọn Mất tiền cho PA1 hay free cho PA 2 "
EM com ment lại thôi

victory_1980

Xe điện
Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 30/8/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: